San Diego USA. Xem máy bay, tàu sân bay

Cụ chủ thớt đưa e vào sổ đen nhớ gạch đậm chân nhé,khi nào cụ về bắc VN e sẽ mang cái thân gày tới cho cụ bắt vạ,he he
Good night.

Mr.Bentley

Xe đạp
Chào bác Tom , cháu cám ơn bác vì những bức hình đẹp và những lời bình luận của bác, cháu vẫn đang theo đuổi giấc mơ Mỹ, hy vọng nó sẽ thành hiện thực trong 1 ngày không xa .

HnA

Xe tăng
Em xem một mạch hết 21 trang của cụ. Bài viết hay, ảnh chụp đẹp, vốt cụ. Chúc cụ sang năm mới sức khỏe và có nhiều chuyến đi thú vị hơn nữa để viết bài cho anh em OF thưởng thức nhé!

Phương Nga

Xe lăn
Trc t.phố e ở 2 năm một lần diễn air show nhưng giờ thôi rồi,
Cái món này hay nhất xem mấy cái phản lực như thunder bird nó diễn, cái tiếng máy bay gầm rú phê lòi ra trẻ con khóc nhặng lên :D
cụ raklei hôm nào cho chúng em ngó cái chợ xe cũ bên đấy 1 lần nữa đi. Phê quá

Phương Nga

Xe lăn
Chiếc này bay dàn chào chả khac gì các chiêc khác, nhưng nó dừng lại giữa trời và đậu nhẹ nhàng như con chuốn chuồn các cụ ạ. Nhưng mà ồn.

chiếc này em đã thấy trong phim " Lời nói dối chân thật" do diễn viên Arnold Schwarzenegger đóng vai chính. Rất ấn tượng với máy bay và diễn viên

CỬU VĂN LONG

Xe container
Bây giờ mới vào show chính của quân đội (show nay do TQLC tổ chức, chủ yếu là khoe hàng, quản cáo động viên thanh niên và con nít đi lình, vì Mỹ ko có nghĩa vụ quân sự)
Lể thượng kỳ truoc lều chính đằng kia, xong rồi nó rước cờ qua khán đài.

Cô lính gái thừ nhì bên phải qua. Ký 4 năm sau khi giả ngũ đc thưởng tiền học 4 năm đại học, đc y tế suốt đời. Lương thì ko nhiều đũ tiêu thôi, có thể đc đi chu du thiên hạ từ Đức đên Okinawa, nhưng cũng có thể đi đến chổ nóng. Ăn mặc ở nhà nước lo, mua hàng miễn thuế kể cả tivi mày tính, mua xe mua nhà đc chế độ giảm giá.

Tiêu chuẩn chị em đi lính ở Mẽo phê quá, chuyện của cụ Thomas Thắng kể ngắn gọn xúc tích rất hay - năm mới Quý Tỵ chúc cụ cùng gia đình một năm mới Vạn Sự Như Ý (b)

CỬU VĂN LONG

Xe container
Đóng thuế trắng máu bác ạ. 30%, mình làm mang về 3 đồng đóng cho nó 1 đồng (xài hết 3 đông ko đc) Trốn nó bỏ tù.

Nhưng nếu mình thất nghiệp nhà nước nó còn nuôi, cái phúc lợi xã hội của nó là nhất. Còn với tình trạng xh kinh tế VN bây giờ nhà nhà thất nghiệp người người thất nghiệp, các cty thi nhau phá sản thì ai nuôi hả cụ :D

Hoathanhtao

Xe điện
Bây giờ mới vào show chính của quân đội (show nay do TQLC tổ chức, chủ yếu là khoe hàng, quản cáo động viên thanh niên và con nít đi lình, vì Mỹ ko có nghĩa vụ quân sự)
Lể thượng kỳ truoc lều chính đằng kia, xong rồi nó rước cờ qua khán đài.

Cô lính gái thừ nhì bên phải qua. Ký 4 năm sau khi giả ngũ đc thưởng tiền học 4 năm đại học, đc y tế suốt đời. Lương thì ko nhiều đũ tiêu thôi, có thể đc đi chu du thiên hạ từ Đức đên Okinawa, nhưng cũng có thể đi đến chổ nóng. Ăn mặc ở nhà nước lo, mua hàng miễn thuế kể cả tivi mày tính, mua xe mua nhà đc chế độ giảm giá.
Chậc!chậc!Rặt một lũ chả có lý tưởng gì sất:))

minhmo

Xe cút kít
Nhưng nếu mình thất nghiệp nhà nước nó còn nuôi, cái phúc lợi xã hội của nó là nhất. Còn với tình trạng xh kinh tế VN bây giờ nhà nhà thất nghiệp người người thất nghiệp, các cty thi nhau phá sản thì ai nuôi hả cụ :D
Vào chùa cụ ạ :D
Con đường để tiếp tục sống sau ngày đầu tiên khai xuân thấy...mù mịt quá. Vào đâu cũng mang rượu ra chúc, tối về đến nhà, vừa cất được cái xe vào gara lại có ông bạn alo kêu đi khai xuân tiếp.^:)^

vinhtrinhquang

Xe hơi
cám ơn cụ
Vì lúc đi chưa nghĩ đến các cụ OF nên ko chụp thêm rõ bối cảnh vì cũng đi quen, nên e dùng cac hình này tạm để các cụ hình dung địa dư căn cứ. Nó nằm cách bờ biển độ 3 đăm trên 1 khoảng bằng hiếm có (vủng San Diego là 1 vung đồi liên tục) lớn như phi truong Tân Sơn Nhất. Khac phi truong TSN là ko có phi cảng (ga) thôi, xung quanh ko có dân cư (nhà cửa rẻ vì ồn quá ko ai mua ở!)

Đừng đê ý đến máy cái máy bay đó làm chi vội, em sẽ có hình và bàn sau. Chỉ để xem khung cảnh

Cũng đừng để ý máy chiêc này, sẽ có hình sau và giải thích. Đây là nhìn ra phi đạo.

congnong1975

Xe tải
Thank Cụ Thomas nhiều nhiều !ảnh rất đẹp và cụ cũng là người rất am tường nhiều mặt. Chúc cụ sức khỏe và bình an nhé ! Em dự là phần lớn mọi người ( Ỏ VN )sau khi nghía cái thớt này đều muốn được đóng 30% thuế để được như cụ::((
Nhân tiện cụ cho em hỏi về cơ cấu hãm khi máy bay hạ cánh trên cái Midway hoặc tương tự ( Em coi trên TV thấy khi sắp hạ cánh ,trên máy bay nó thò ra một cái móc . Nhưng em không hiều làm sao nó lại móc trúng, nhỡ trượt máy bay nó có rớt xuống biển o ?) Em hỏi ngu tý cụ đừng cười nha

alex_pagulayan

Xe điện
Thank Cụ Thomas nhiều nhiều !ảnh rất đẹp và cụ cũng là người rất am tường nhiều mặt. Chúc cụ sức khỏe và bình an nhé ! Em dự là phần lớn mọi người ( Ỏ VN )sau khi nghía cái thớt này đều muốn được đóng 30% thuế để được như cụ::((
Nhân tiện cụ cho em hỏi về cơ cấu hãm khi máy bay hạ cánh trên cái Midway hoặc tương tự ( Em coi trên TV thấy khi sắp hạ cánh ,trên máy bay nó thò ra một cái móc . Nhưng em không hiều làm sao nó lại móc trúng, nhỡ trượt máy bay nó có rớt xuống biển o ?) Em hỏi ngu tý cụ đừng cười nha
Hạ cánh ở tàu sân bay hoàn toàn ngược với hạ cánh ở sân bay cụ ạ. Khi hạ cánh ở tàu sân bay thì máy bay phải nhả cái móc ra để móc vào đoạn cáp trên tàu đồng thời phi công phải cho động cơ hoạt động hết công suất để đề phòng nếu có bất trắc ( ví dụ móc trượt chẳng hạn) thì máy bay lại tiếp tục cất cánh và sẽ hạ cánh lại :)

thaiquangtung

Xe buýt
cụ chủ sợ gặp người quen hay sao mà toàn thấy giấu mặt người nhà thế ạ..

inovavgj

Xe container
cụ mua cái xe ở vn xem , giá 3 đồng thì 2 đồng thuế cụ ạ :D

Đóng thuế trắng máu bác ạ. 30%, mình làm mang về 3 đồng đóng cho nó 1 đồng (xài hết 3 đông ko đc) Trốn nó bỏ tù.

TADITIME

Xe tải
Toàn những cảnh em chỉ mới thấy trên film, cảm ơn cụ chủ nhièu !

ThomasThang

Xe điện
cụ mua cái xe ở vn xem , giá 3 đồng thì 2 đồng thuế cụ ạ :D
Tức là 200% giá trị chiêc xe! em có nghe qua, nên về VN ra đường em rất nể các bác đi xế hộp lắm lắm. Bên này tùy chổ, tầm 8% giá trị xe, nghèo mạt như em mua xe chả là gì cả.
À mà bên này mua bất cứ cái gì trừ thức ăn tươi phải đóng thêm thuế tại chổ (bảng giá rao là giá chưa có thuế), cũng mức độ 8% tùy nơi, thí dụ máy ảnh rao 1000 đồng thì mình phải trả 1,080.00 đồng

Audioto

Xe tăng
Tức là 200% giá trị chiêc xe! em có nghe qua, nên về VN ra đường em rất nể các bác đi xế hộp lắm lắm. Bên này tùy chổ, tầm 8% giá trị xe, nghèo mạt như em mua xe chả là gì cả.
À mà bên này mua bất cứ cái gì trừ thức ăn tươi phải đóng thêm thuế tại chổ (bảng giá rao là giá chưa có thuế), cũng mức độ 8% tùy nơi, thí dụ máy ảnh rao 1000 đồng thì mình phải trả 1,080.00 đồng
Cụ cứ nhìn thấy 1 cái 4B chạy ở VN thì mặc nhiên bằng 3 cái khác đang chạy ở bển (xe cá nhân thôi nhá) :)

khoinguyen

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ thớt đã cho cháu và anh em OF thêm nhiều hiểu biết. Ở bên đó có rất nhiều xe tải đường dài hạng nặng, rất đẹp và hiện đại, có thời gian cụ làm một chuyên đề nhé.

tainon

Xe điện
Ở nhà mình sắp được giảm thuế đấy hehe, em thấy ở VN hơi nghèo tí cơ mà nhiều lúc cũng sướng, mỗi cái là utu nó đắt quá.