Các tiệm sửa xe máy uy tín tại Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phờ Râu

Xe điện
Em là em mê bác Chung Quỳnh Mai, bác ấy đông thật, nhưng em duyên thế nào ra toàn hôm được sửa ngay
bác ý nói bật lắm ợ
cơ mà mợ nào đi vs trong lúc chờ sửa xe thì bác Chung canh hộ vì cái cửa nhà vs bị vỡ :))

tuanlong

Xe đạp
Tớ vừa đia sửa con Giấc mơ, mấy thông tin để anh em tham khảo:
- Trước đến giờ hơn 20 năm toàn sửa xe ở chỗ anh Tuấn béo 24 Hàm Long - cũng thấy yên tâm.
- Trước tế sửa vặt mấy thứ ở đó mà đi mấy chuyến đầu năm thấy có vẻ không ổn lắm, máy kêu và rất nóng, không bốc...
Được thông tin của người nhà là có tay Tú, trước đây làm ở chỗ anh Tuấn béo bây giờ tách ra làm riêng, tay nghề đảm bảo lắm chứ không chỉ thay đồ giá rẻ như anh Tuấn. Tờ vác xe đến chỗ Tú. Đầu tiền thấy an tâm vì cậu ta kể bệnh xe rất trúng - sửa xe, thay đồ từ 8h30' sáng đến 14h mới xong vậy mà thợ vẫn nhiệt tình làm chu đáo bất kể là quá giờ ăn trưa, sửa xong còn rửa xe miễn phí - sau đó dặn dò chu đáo và còn hẹn là độ 3 ngày sau nên đến để kiểm tra lại. Quán này tớ thấy rất đông khách. Giá cũng rẻ như chỗ anh Tuấn béo.
Địa chỉ 140 Nguyễn Khoái (qua bến xe Lương Yên 1 đoạn - cùng phía).
Anh em thử xem nhé
(b)
ư

đắt bỏ mợ, em sửa 1 lần chạy mất dép, chất lượng thuộc loại tạm được, chưa phải là chuẩn. em nhớ có làm cái cổ phốt 1 lần, thay mới hoàn toàn thế mà đi vẫn ko chắc, đầu cứ đảo với lắc, khó chịu ko thèm quay lại. đã thế còn đắt lòi tĩ, phụ tùng đắt hơn chỗ khác 25%:77:
Đồng ý với bác này, thằng cha này thật vãi chưởng. hôm qua em dem con spacy cũ ra làm lại hơi mà no chặt em 4 củ. quay sang nhìn chú wave tàu làm tương tự cũng bị anh Sơn lùn phang gần 2 củ vào mẹt. giá phụ tùng thì ôi thôi cỡ Dũng lò rèn hay Sơn yên phụ gọi bằng cụ:77::77:
Chân thành mà khuyên anh em tránh xa cái thằng này.

tthanghn

Xe đạp
Ngu thì chít chứ bệnh gì:21:
Gặp Mr Chung, đưa ra loạt phương án,.... ok rồi mới làm. Thích thì cho địa chỉ khổ chủ sắm đồ, phụ tùng rồi làm tính công... ặc ặc... Đúng là Mr. Chung, chỉ sợ người biết điều chứ k ngại bố con nhà nào....(b)

thangktvta

Xe tăng
Sửa lặt vặt em hay qua a.Hà ở ngõ 4 Phương Mai-đi PM vào bên tay phải cạnh trường Tiểu Học PM. Lão sửa nhiệt tình giá rẻ và rất thật thà :)). Số ĐT hem có luôn.

Matt

Đi bộ
Đồng ý với bác này, thằng cha này thật vãi chưởng. hôm qua em dem con spacy cũ ra làm lại hơi mà no chặt em 4 củ. quay sang nhìn chú wave tàu làm tương tự cũng bị anh Sơn lùn phang gần 2 củ vào mẹt. giá phụ tùng thì ôi thôi cỡ Dũng lò rèn hay Sơn yên phụ gọi bằng cụ:77::77:
Chết chết bác Hà Lội này pots bài thế này có chết ông Sơn lùn không cơ chứ,mình là khách quen của ông Sơn hơn chục năm nay rồi,thậm chí còn có thể gọi là thân là đằng khác,cũng chỉ quen sau khi đến sửa xe mà thôi,nhìn thấy bài bác này mấy ngày rồi hôm nay mới qua cửa hàng ông sơn bảo cho ông ấy biết và chụp ảnh cái hóa đơn sửa xe của ông bạn này để tý nữa pots lên đây cho cả nhà xem .nhà mình có gần chục con xe toàn sửa ở đó,con wawe tầu mà bác bảo bị đập gần 2 củ vào mẹt là của mình đó,xin thưa với bác con xe wawe đỏ nát nát đó của em là wawe alfa đấy ạ,xe cho máy thằng chở hàng nó đi chỉ phá thôi,đưa tiền thay dầu nó toàn đút túi không thay, chạy cạn dầu bó máy kẹt cứng,mang ra ông sơn đại tu lại toàn bộ máy thay cả biên,moăy ơ vành bánh cũng bét nhè làm lại hết,thế mới gặp bác này ở đó,chứng kiến toàn bộ vụ sửa xe của bác này. Hài vãi......
Đầu giờ sáng bác này đến sau mình, mang con xe spasy Nhật cũng nát nát đến(trông như xe tầu) máy kêu như máy cày,khói như quạt chả,yêu cầu kiểm tra làm lại máy,bác này định để luôn xe ở đấy đi về luôn và bảo cứ làm đi ngon là được,ông sơn bảo: em chờ anh cho thợ bổ máy ra kiểm tra có gì anh báo luôn em một lúc thôi rồi em về,còn phần ngoài phát sinh cái gì thì anh cho thợ gọi điện báo cho em sau Bổ máy ra thì máy của bác này cũng chả có dầu cháy sạch cả,phải đại tu lại hết ,chú thợ của ông sơn bảo anh có cần kê hóa dơn chi tiết ra để biết bao nhiêu tiền không vì con xe này của anh nó tương đối nát phải thay sửa rất nhiều thứ và ngoài phần máy ra còn phải sửa một số thứ nữa mới ngon được ,nếu anh thay đồ gin vào là hết rất nhiều tiền đấy,bác này vẫn gạt đi và bảo cứ làm đi thay cho anh đồ tốt nhất vào là được ,xong bác ấy đi về hẹn chiều tối qua lấy xe.Hai chú thợ nhà ông sơn làm liên tục từ sáng đến tối ,khi có gì phát sinh ngoài phần đã biết,thợ cả đều gọi điện cho bác này xin ý kiến thay đồ chủng loại nào và bao giờ cũng báo giá luôn,bác này đồng ý thì mới được phép thay,thế mà bây giờ bác này lại lên đây kêu đắt .Thôi chết rồi,bác này cay cú vì khi trả tiền bác ấy đòi nợ lại đâu mấy trăm hay gần 1 củ gì đó,lúc đó mình đứng gần đó thấy ông sơn bảo:em thông cảm cho anh,vì em mớt sửa ở đây lần đầu anh chưa biết em nên em để lại cho anh giấy chứng minh là được,nếu em là khách quen ở đây lâu rồi anh cho nợ vài triệu cũng được.Bác này có vẻ không bằng lòng ra mặt rất khó chịu và bắt đầu chê đắt, giá cao.Theo mình bác này chơi như vậy là không đẹp,thậm chí có thể gọi là chơi xấu ông Son,đồng ý diên đàn là nơi tự do phát biểu giao lưu,nhưng nói cái gì nó cũng phải có dẫn chưng, phải đúng sợ thực không thể nói lung tung được,ông Sơn có rất nhiều đối thủ ghen ăn tức ở vì ông ấy quá đông khách,mấy con chim lợn lại được dịp vào đánh rắm tứ tung, bác cũng là 1 con người cụ thể, có những điểm yếu biết đâu có những lúc bác cũng bị người khác chơi xấu thì sao.Bác đi sửa xe và sửa rất nhiều thứ trước khi sửa ông sơn ông ý đã thông báo cho bác biết rồi và bác đã đồng ý thì người ta mới sửa,bác lên đây bác nói làm hơi hết 4 củ ,mọi người không biết tưởng bác bị lừa.Còn về giá cả quan điểm của mình là không ham rẻ,thời buổi này làm gì có cái gì vừa tốt vừa rẻ,nó không đắt quá mà bảo đảm là được,bây giờ cái gì chả đắt đỏ chi phí ngày càng cao như chỗ ông sơn lương thợ toàn mấy củ /1 tháng,con xe của bác này 2 chú thợ cứng làm cật lực từ sáng đến tối mịt mới xong trừ tiền phụ tùng đi thì chắc cũng chả được bao nhiêu.Còn đây là cái hóa đơn sửa xe của bác Hà Lội mới làm hơi ở chỗ ông Sơn lùn đây
:
Mã:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa lan tím82

Xe hơi
Mỗi lần BD em cũng làm chuột bạch một nơi nhưng chưa thấy có tên trong đây, một lần mang đến chính hãng honda -->chán ko buồn nói, ..những lần nho nhỏ ko nói nhưng hổng đc nơi nào ưng ý, 2 lần gần đây nhất là Hạnh Khảm, Chùa Bộc--->tương đối ổn nhưng thay phụ tùng đắt quá, hôm tết vào Việt Nhật cho gần nhà, đường Xã Đàn, cũng thay nhiều đồ nhưng làm rất chán, 2 ngày sau khi BDTB máy tắt ngấm ko đi đc, dắt đến họ thay bigi gì đấy, nhưng từ hôm đấy đi cứ ko đều ga 1 tí là tắt máy, bực mình cực kỳ luôn, lại còn bị chảy dầu nữa nhưng lúc gặp lại ko bực đc vì bên này PR rất tốt, họ nhiệt tình chăm sóc, sau đó lại gọi điện lại hỏi han xem xe có bị sao ko---> được an ủi, nhưng lần sau em theo các cụ xuống B.Chung, xe em ga rất nặng, máy kêu ì ì, chán lắm, hi vọng bác Chung em ấy lướt nhẹ nhàng hơn. Em lại mù tịt về khoản xe, chỉ biết bảo thay cái gì là thay thôi chứ ko biết nó làm gì.hic:P
Và cuối cùng là cảm ơn các bác nhà mình.(b)

Chỉnh sửa cuối:

bmw74

Xe buýt
Chết chết bác Hà Lội này pots bài thế này có chết ông Sơn lùn không cơ chứ,mình là khá......
........ông Sơn có rất nhiều đối thủ ghen ăn tức ở vì ông ấy quá đông khách,mấy con chim lợn lại được dịp vào đánh rắm tứ tung, bác cũng là 1 con người cụ thể, có những điểm yếu biết đâu có những .Còn về giá cả quan điểm của mình là không ham rẻ,thời buổi này làm gì có .....Còn đây là cái hóa đơn sửa xe của bác Hà Lội mới làm hơi ở chỗ ông Sơn lùn đây
:
Mã:

Vụ này hay đây,người có bằng chứng và người thì nói suông! Với bằng chứng ntn thì chắc không ai tin được những gì bác Hà lội viết rồi.
bản thân em là người cũng biết bác Sơn này khá lâu rồi mặc dù chẳng bao giờ sửa cái gì chỗ bác ý vì bác Sơn này có cậu em rể sửa cũng khá tốt lại gần nhà nên em toàn ra đấy sửa cho nó tiện. Em nghĩ là đối với những người làm ăn chân chính ngưòi ta không bán rẻ cái danh tiếng mà đã được gây dựng bao nhiêu năm mới có được như Hà lội nói đâu! :^):^)

Tundaide

Xe máy
Các bác cứ lên 73 Phủ Doãn cho em đảm bảo sẽ hài lòng. Ai hiểu biết về xe máy ở HN đều biết tiếng cả. Em thề Em hứa Em đảm bào.(l)

tthanghn

Xe đạp
http://muare.vn/oto-xemay/2063931

thấy nhiều bác hỏi về địa chỉ sửa xe uy tín chất lượng quá nên em lập 1 topic chuyên bàn luận về những chỗ sửa xe uy tín chất lượng cả oto và xe máy!!!!
Mời các bác vào cho ý kiến!!!!!!!!!!!!! vì lợi ích chung của mọi người.

e xin update một số địa chỉ mà các bác đã đưa ra trong topic! nếu có thời gian sẽ update tiếp hihi nhiều quá.

001: 615 trương định

002: số 4 Đoàn Trần Ngiệp

003: 11C cao Bá Quát, cửa hàng Minh Thành

004: Dũng lò rèn ở số 6 Hàng gà

005: Trần Sơn 271 Đê La Thành

006: 1C nguyễn khánh toàn

007: Sơn 66Yên Phụ

008: SỐ 6 - YẾT KIÊU

009: 111 E 2 Thái Thịnh

010: Chỗ Thành- số 1 Thanh Yên

011: 105b C9 TT Quỳnh Mai, Hà Nội. Mr. Chung 0983282494,

012: 5A phu doan

013: 195 Đội Cấn chỗ a Tưởng

014: Hiệu sửa xe Tùy Huy phố Phủ Doãn, Hoàn Kiếm Hà Nội

015: nhà Phượng Thành , đối diện trường tiểu học Đại Yên , phố Đội Cấn

016: TRẦN MINH - chùa HÀ

017: của hàng Việt Dũng ở 137 đê Trần Khát Chân (cuối Lò Đúc đi thẳng tiếp xuống, ở bên tay trái).

018: Mr. Hồng ở Phố Trung Liệt (Cắt Phố Thái Hà)

019: Hùng 112 Thanh Nhàn và Bình 3 Hàng Muối.

Đây là danh sách các nghệ nhân sửa xe ở HN do tạp chí xe24h giới thiệu:
STT Tên cửa hàng Địa chỉ Ghi chú
1 Cửa hàng sửa chữa xe máy Vinh Vinh 60 Tô Hiến Thành - Hà Nội Chuyên sửa chữa các loại xe phân khối lớn, phục chế các loại xe cổ.
2 Cửa hàng sửa chữa xe máy Tiến Đạt 159 Giảng Võ - Hà Nội Chuyên sửa chữa phục chế các loại xe Vespa, xe Piaggio.
3 Cửa hàng sửa chữa xe máy Đình Thương 916 Đường Láng- Hà Nội Chuyên sửa chữa các dòng xe địa hình, thể thao, phân khối lớn.
4 Cửa hàng sửa chữa xe máy Tân Hải 114 Đường Kim Giang (cạnh đền Lừ) - Hà Nội Chuyên sửa chữa các loại xe phổ thông.
5 Xưởng sửa chữa xe máy Dũng "Lò Rèn" 6 Hàng Gà - Hà Nội Chuyên sửa chữa các loại xe ga, xe phổ thông, xe phân khối lớn.
6 Cửa hàng sửa chữa xe máy Gia Sơn 99 Giảng Võ - Hà Nội Chuyên bảo dưỡng - gò hàn - Gia công cơ khí.
7 Cửa hàng sửa chữa xe máy Gia Phong 107 Giảng Võ - Hà Nội Chuyên sửa chữa các loại xe ga, xe phổ thông, xe phân khối lớn.
8 Cửa hàng Sửa chữa xe máy Sơn Còi 196 Phó Đức Chính - Ba Đình -HN.(phía sau cây xăng Hàng Bún - Yên Phụ) Sửa chữa xe ga và xe thời trang, đặc biệt là dòng xe Piagio.
9 Cửa hàng sửa chữa xe máy của anh Thành Chung Địa chỉ 105B C9 Tập thể Quỳnh Mai
Điện thoại : 0983232494 Chuyên sửa chữa, bảo dưỡng các loại xe ga, xe số
em đánh số thứ tự không phải để phân biệt chỗ nào uy tín hay chất lượng mà chỉ để các bác dễ theo dõi thôi! còn về chất lượng hay uy tín thì tùy cảm nhận của mỗi người!

Để đáp lại sự nhiệt tình của anh em đã tham gia đóng góp ý kiến cho topic. Em có chương trình khuyến mãi như sau:

Mua 1 lon mobil 1 racing giá: 195k/1lon/1lít

Mua 1 lon Mobil 1 Super Syn Giá: 190K/1lon/1Lít

Thay nhớt miễn phí công thay, mua can 4l giá 750k/1can/4l tặng 1 ô Mobil 1 To đẹp long lanh luôn!

--------------------------------------------------------------------------------
Chuyen dau nhot Mobil 1!!!
http://muare.vn/oto-xemay/1999630.ttvn
Dia chi giao dich: Cay xang 100 Hoang quoc viet - Ha Noi Canh truong hoc vien ky thuat quan su
Call:0977715491
Y/M: cold_zero_309@yahoo.com

blackjack75

Xe buýt
Em vote 1 phiếu ở đây ạ
cửa hàng sửa xe đối diện trường Ngô Sỹ Liên.

Trước đây tôi cũng từng thích nơi này thi thoảng mình vào sửa vặt vì đi xe mới, tuy nhiên 1 lần vào thay dây contomet cho xe yamaha thì sinh chuyện. Vì cửa hàng ko có đồ nên mình ok chú thợ chạy ra hãng ở Ngô Thì Nhậm mua, lúc chú thợ về kêu hãng kết hàng phải mua ở P Huế hết 120k trong khi mình biết ở trong hãng còn và giá chỉ có 60k lúc đó mình nói luôn với chú thợ về việc mình biết hãng bán hàng chỉ có giá 60k bác T cũng đứng đó nhưng ánh nhìn lảng đi chỗ khác, đấy cũng là lần cuối cùng sửa xe tại đó.

WTF

Xe tải
Dũng lò rèn chuyển lên yên phụ roài

CBR 1000

Xe đạp
em hay sửa xe nhà Đức quảng ngãi ở vườn hoa paster
chuyên các dòng xe ga và xe PKL,kèm thêm mua bán các dòng xe PKL luôn
chủ và 2 thợ chính thì khỏi phải bàn,có mấy cu e thợ phụ sửa cũng hay lắm

CD125TBL

Xe tải
Em hay sửa cậu em Thương, chuyên xe to, trước ở đường Láng, nay chuyển về trước cửa trường Dich Vọng.

nhuhoanh

Xe tải
em ko có ý định dìm cửa hàng nào nhưng em nghe đứa bạn em lại kêu DŨng lò rèn lại chuyên đổi đồ :( em ko biết j đâu các bác đừng chửi em nhé em thề em chỉ nghe bạn em nói :)

mr_chjk

Xe hơi
Thế các bác đã sửa ở anh huy trên mạn ngã 5 trần phú chưa ạ

Nấm mỡ

Xe điện
Hàm Long đối diện trường Ngô Sĩ Liên có 1 hiệu em sửa 10 năm nay rồi, giá hợp lí, sửa cẩn thận uy tín. Chủ hiệu to béo luôn luôn mặc quần áo bộ đội:D :D :D
Nhà này, từ thời ông nội nhà cháu, rồi ông cụ nhà cháu đã thường sửa xe đạp, xe máy ở đây. Hồi đới cửa hàng do ông Râu (chả bít tên giề, chỉ thấy có râu quai nón & thường gọi là Râu) là bố của ông Tuấn béo bi giờ chấp chưởng.
Nói chung là ông Tuấn béo & cậu thợ chính tay nghề ổn, phách bệnh ngon. Sửa thì cũng có chiêu hơi chém tị dưng được cái yên tâm không đổi chác vớ vỉn, vứt xe ở đấy cả ngày cũng chả vấn đề giề. Chỉ những hôm qua thấy đông khách quá thì, nếu cần, khắc phục cái giề cấp thiết rồi té để lúc khác sang - ở đâu đông mờ chả làm ẩu, dù là khách quen.
Cửa hàng sửa xe đối diện trường Ngô Sỹ Liên.
Trước đây tôi cũng từng thích nơi này thi thoảng mình vào sửa vặt vì đi xe mới, tuy nhiên 1 lần vào thay dây contomet cho xe yamaha thì sinh chuyện. Vì cửa hàng ko có đồ nên mình ok chú thợ chạy ra hãng ở Ngô Thì Nhậm mua, lúc chú thợ về kêu hãng kết hàng phải mua ở P Huế hết 120k trong khi mình biết ở trong hãng còn và giá chỉ có 60k lúc đó mình nói luôn với chú thợ về việc mình biết hãng bán hàng chỉ có giá 60k bác T cũng đứng đó nhưng ánh nhìn lảng đi chỗ khác, đấy cũng là lần cuối cùng sửa xe tại đó.
Về giá rổ, mánh lới thì chắc ở đới cũng dư ở bất kỳ cửa hàng nào khác cũng phải có cụ ợ, việc của mình cần xem xét thì xem xét thui :6:

huycongauto

Đi bộ
em có con viva giờ bô của nó bị bục òy, em muốn thay bô đi cho e nõ đỡ kêu to, các bác bít chỗ nào thay đc ko ạ, giá cả khoảng bao nhiu ý nhỉ, thank các pác^^

Trạng thái
Thớt đang đóng