Lốc điều hòa Kia Carens có vấn đề, các cụ giúp em với!!!

Beck

Xe điện
Chào các cụ

Xe em nếu không bật điều hòa thì tiếng máy bình thường, êm. Nhưng khi bạt điều hòa, cứ khi lốc bật là tiếng máy nghe tiếng cứ rồ rồ không đều, nhích ga lên chút thì tiếng máy êm (không còn rồ nữa), rất khó chịu. Chắc bệnh nằm ở lốc ĐH thì đúng rồi. Các cụ chỉ cho em cách khắc phục với, có sửa được không hay phải thay lốc???

Ngoài ra nếu thay thì phải mua đúng loại hay loại nào cũng được? Hoặc lốc nào xịn xịn mà thay đựoc cho Carens cũng nhờ các cụ chỉ giúp ạ. Xe em chạy hơn 4 vạn, gần 3 năm rồi ạ.

Cảm ơn các cụ trước nghen. :)

Carens_SX

Xe buýt
Em đoán mò có khi hỏng cái vòng bi hoặc bạc đạn nào đấy thôi...:P

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
chắc bị hỏng vòng bi ở cổ lốc, thay bi chắc được thôi (xe của bác vẫn lạnh bình thường chứ)

Beck

Xe điện
chắc bị hỏng vòng bi ở cổ lốc, thay bi chắc được thôi (xe của bác vẫn lạnh bình thường chứ)
Vâng ạ, xe của em bị như này em thấy cũng lâu rồi ạ, nhưng không biết bệnh gì, giờ tham khảo nhiều thông tin em mới biết, từ đó đến giờ vẫn lạnh bình thường, toàn để 24 -25 độ là lạnh rồi.

Tuy nhiên gần đây thỉnh thoảng em thấy đang lạnh lại hơi nóng 1 tí , rồi lại lạnh... Cái này có thể do cái lọc gió ĐH của em bẩn quá, dùng lâu quá rồi mà lúc định mua thì không có hàng, lúc tìm ra hàng thì túi lại cháy :D.

Thay cái đýa có đơn giản kô cụ, thóc tốn bao nhiêu?

longnguyenpvp

Xe buýt
Xe mình hôm trước cung bị y như vậy (xe đã đi được 4 vạn km - xe Nhật). Có thể phải thay vong bi của LỐC và mài lại 2 cái vành của Lốc (đâu đó khoảng 1,2 triệu thôi). Về đi thấy quá ổn.

Bạn qua số 11 Nguyên ở Trần Khát Trân

Chào các cụ

Xe em nếu không bật điều hòa thì tiếng máy bình thường, êm. Nhưng khi bạt điều hòa, cứ khi lốc bật là tiếng máy nghe tiếng cứ rồ rồ không đều, nhích ga lên chút thì tiếng máy êm (không còn rồ nữa), rất khó chịu. Chắc bệnh nằm ở lốc ĐH thì đúng rồi. Các cụ chỉ cho em cách khắc phục với, có sửa được không hay phải thay lốc???

Ngoài ra nếu thay thì phải mua đúng loại hay loại nào cũng được? Hoặc lốc nào xịn xịn mà thay đựoc cho Carens cũng nhờ các cụ chỉ giúp ạ. Xe em chạy hơn 4 vạn, gần 3 năm rồi ạ.

Cảm ơn các cụ trước nghen. :)

Beck

Xe điện
Xe mình hôm trước cung bị y như vậy (xe đã đi được 4 vạn km - xe Nhật). Có thể phải thay vong bi của LỐC và mài lại 2 cái vành của Lốc (đâu đó khoảng 1,2 triệu thôi). Về đi thấy quá ổn.

Ok, cảm ơn cụ.

Beck

Xe điện

Cho em hỏi cụ làm hết bao lâu ạ?