Thảo luận Địa chỉ rửa xe tin cậy

RAVA

Xe ba gác
Hehe, em thấy từ lúc dấy lên phong trào thế là ngon đấy, lập được bản đồ là đi vào quy củ. Đồng thời cũng là cách để các bác làm dịch vụ phải tự nâng tầm lên. Trên kia có bác nào đang tính mở dịch vụ là đúng hướng đấy.
Các bác cho em hỏi chỗ Sonax ĐTM có phải đợi lâu không (chắc lâu vì đông khách). Liệu Báo đỏ và Sonax ĐTM có dịch vụ đặt trước, đúng giờ đó mình sang là được phục vụ không? Em hỏi vậy là vì hôm trước có gọi Báo đỏ đề cập việc này thì được trả lời là ko đặt trước giờ được.
-Trên Sonax ĐTM thì cũng tùy hôm mà đông hay vắng nhưng bác có thể đặt trước được!

zero4803

Xe buýt
E ở khu vực Hà Đông, Khu Đô thị mới Văn Quán! Các cụ có chỗ nào chỉ giúp e nhé!
cụ ở khu nào ? em ở TT13,thỉnh thoảng ra chỗ rửa xe ở bãi giữ xe gần siêu thị rửa,cũng đông khách,nhưng em toàn rửa = nước thôi :D

pham minh

Xe container
Cảm ơn các bác đã chỉ giáo, địa điểm của em là 19 Đặng Thai Mai (gần Tết có chuyển lên cách khoảng 10m): em vừa mở xe lục đống card: Dịch vụ rửa xe Ngọc Tân (0937 081973), chỗ này em tình cờ vào thôi nhưng đông khách hơn hẳn những điểm khác trên đường ĐTM. Taxi cũng vòa khen. Có một lần em thấy một bác gắn biển OF civic 2.0 đen biển 30M hạ gầm độ nhìn rất máu cũng rửa ở đó. Bác này cao 1m8 hay uống cà phê ở quán đoạn Trần Bình trọng cắt Trần Quốc toản (em lan man tí).

Với chỗ này, em thấy rửa cẩn thận hơn mấy chỗ em đã từng. Giá 40k cả hút bụi. tiếc là vợ ông chủ không biểt rửa, nếu thấy bà này rửa thì phải để ý. Còn chỗ 35/17 em chưa biết thế nào. Hỏi vì sao đông khách, thì thấy ông chủ nói là nguồn nước tốt hơn mấy hàng khác.
em cũng toàn rửa tại đây . công nhận hàng này rửa sạch sẽ và lau cũng cẩn thận

VIT2000

Xe tăng
Chỗ Nguyễn Thị Định này có pải là đầu phía Le Van Luong đi vào ko Cụ, Nhà hàng Nhật là cái nhà hàng có hình con bò to tướng ở ngoài pải ko ạ
Chính xác cụ ạ, nhưng em cũng ko hay rửa ở đây do chỉ rửa vỏ tốt thôi, lau nội thất thì đại khái lắm, nếu có cụ có thời gian rỗi vào CN nên mang lên Đặng Thai Mai (trong xưởng sửa xe cho các cốp ý cụ nhé), hoặc chỗ Xã Đàn-Kim Liên mới là oke nhất.

VIT2000

Xe tăng
Về nguồn nước, em chẳng biết thế nào nhưng em nghĩ 99% là nước giếng khoan, dùng nước máy thì phá sản. Em xin hỏi thêm, ở Sonax DTM thì có nhiều điểm rửa lắm, các bác ưng điểm nào? em có một điểm chuyên ở đấy, thấy đông hơn các chỗ khác cũng ĐTM: Em quên không nhớ tên, chỉ nhớ là nằm bên trái đối diện ngõ 12 nhìn sang, mới chuyển trước Tết lên vài mét.
Em mua máy bơm rửa ở nhà đã thử trong cùng một thời gian xịt vào xe và xịt vào mấy cái xô nước thấy cũng ko tốn lắm cụ a, mỗi số nước thì bao nhiêu tiền so với lấy 150k/cái xe hả cụ, nếu chỉ dùng nước giếng khoan thì nói thật không bao giờ em ra hàng rửa cả cụ ạ, em làm xây dựng đi nhiều và khoan lấy nước dùng ở khắp nơi ở Hà Nội, nói chung là lọc thế nào cũng không hết mùi tanh đặc trưng đâu cụ ạ.

ELX1.3

Xe buýt
cụ ở khu nào ? em ở TT13,thỉnh thoảng ra chỗ rửa xe ở bãi giữ xe gần siêu thị rửa,cũng đông khách,nhưng em toàn rửa = nước thôi :D
Ôi ôi... Hàng xóm nhà em! E cũng toàn rửa nước...lã! :D Anh ở số bao nhiu thế? em ở B20, khu nhà mình nhiều OF đáo để mà không bít! Caphe a nhé! Vui thế lại có hàng óm ồi! :D

nvh_hn

Xe container
Cầu Giấy (em ở đầu Hoàng Quốc Việt) thì rửa chỗ nào ổn hả các cụ?

zero4803

Xe buýt
Ôi ôi... Hàng xóm nhà em! E cũng toàn rửa nước...lã! :D Anh ở số bao nhiu thế? em ở B20, khu nhà mình nhiều OF đáo để mà không bít! Caphe a nhé! Vui thế lại có hàng óm ồi! :D
ở Văn Quán OF cũng nhiều mà,nhà em ở C28 :D

nvh_hn

Xe container

thanhtung19

Xe tải
Cụ nào ở Cầu Giấy thì ra chỗ cụ Toàn LIQUI ở 229 đường bờ sông Quan Hoa (đi từ đường Bưởi xuống qua cầu để đi Nguyễn Khánh Toàn thì rẽ phải, đi khoảng 200m). Ở đây rửa bằng LIQUIMOLY cháu thấy ok.
chỗ cụ ý có xịt gầm không cụ? rổ rá thế nào ạ?

ncvien

Xe tải
Gửi các Các cụ, các mợ địa chỗ e. đợt này còn có khuyến mại:
Chương trình khuyến mại thời gian từ 20/02/2012 đến hết 10/03/2012
LỘC XUÂN - CHO NGÀY XUÂN THÊM TRỌN VẸN

+ Giảm 20% tiền dầu máy
+ Giảm 50% tiền công bảo dưỡng hệ thống điều hòa
+ Miễn phí rửa xe và dọn nội thất
+ Miến phí tư vấn và kiểm tra xe

Địa chỉ: Cầu Ngà - Đường 70 - Tây Mỗ - Từ Liêm - HN

cwise

Xe container
Em mua máy bơm rửa ở nhà đã thử trong cùng một thời gian xịt vào xe và xịt vào mấy cái xô nước thấy cũng ko tốn lắm cụ a, mỗi số nước thì bao nhiêu tiền so với lấy 150k/cái xe hả cụ, nếu chỉ dùng nước giếng khoan thì nói thật không bao giờ em ra hàng rửa cả cụ ạ, em làm xây dựng đi nhiều và khoan lấy nước dùng ở khắp nơi ở Hà Nội, nói chung là lọc thế nào cũng không hết mùi tanh đặc trưng đâu cụ ạ.
Em không hiểu bác nói giề, rửa sonax đTM là 40k một lần bác ạ. Còn như bác nói thì chỉ một mình bác tự rửa cái xe của bác thôi. Hàng rửa xe mỗi ngày hàng chục, trăm xe, nước máy có mà phá sản luôn ạ, em tin là thế, trừ nơi nào thu phí cao, nhiều khách còn chịu được. Bác rửa xe ở đâu cứ trực tiếp hỏi và thám thính xem lời của em có đúng không nhé.

VIT2000

Xe tăng
Em không hiểu bác nói giề, rửa sonax đTM là 40k một lần bác ạ. Còn như bác nói thì chỉ một mình bác tự rửa cái xe của bác thôi. Hàng rửa xe mỗi ngày hàng chục, trăm xe, nước máy có mà phá sản luôn ạ, em tin là thế, trừ nơi nào thu phí cao, nhiều khách còn chịu được. Bác rửa xe ở đâu cứ trực tiếp hỏi và thám thính xem lời của em có đúng không nhé.
Hôm nay em biết thêm trên diễn đàn mình có thêm bác Liquid nữa, để hôm nào em qua thử cái. Vì em thấy các bác ở đây muốn hỏi xem chỗ nào rửa xe uy tín ở HN, mà em kĩ tính về vấn đề này nên cũng hay lọ mọ để tìm những nơi như thế nên em giới thiệu qua mấy chỗ em nghĩ là oke thôi. Vì em vẫn khẳng định là cố gắng tự rửa ở nhà nên khi ra hàng em chọn những nơi làm tốt mà không quan trọng về giá lắm, nên em tin rằng giá cao thì chắc chất lượng cũng oke thôi (tất nhiên là hơi cảm tính tí, em sẽ nghe lời bác để kiểm nghiệm thử xem). Còn SONAX ĐTM rửa có 40k/lần bác xem lại xem có đúng chỗ đó không nhé (em chưa rửa ở đây bao giờ cả), em đã từng đọc trên diễn đàn này và có một ông anh hay rửa ở đây (hình như trong cái chỗ chuyên sửa xe cho các sếp đấy) là 100k/lần rửa chứ 40k thì chỉ hơn mấy ông Trần Duy Hưng, Trần Thái Tông, Lê Văn Lương.... một tẹo thôi à. Em thì em quan niệm như thế này nếu bác rửa giá 40k chắc là cả thời gian rửa và lau + hút bụi nột thất của bác không quá 20-25 phut, trong khi nếu em rửa ở Đống Đa Autocare Xã Đàn trung bình là gần 1h30phút, thực sự ưng ý em thì chưa nhưng em chưa thấy ở đâu tốt hơn được nên em nghĩ chỗ này không thể dùng nước giếng khoan để rửa được (em thì em cứ phân tích thế chứ không phải TD tinh thần đâu bác) à mà chỗ này cao điểm chỉ làm cùng lúc 4 xe ngày làm 7-8h thi bác tính ra với thời gian rửa mỗi xe như em nói ở trên thì ngày họ làm được bao nhiêu xe ngay. Mỗi lần em rửa ở đây là 150k, nhưng thực sự chưa bao h em thấy tiếc cả vì cũng tương đối hài lòng rồi, mà em cũng không giầu có gì chỉ đi xe hạng trung thôi nhưng vì yêu quý cái xe nên em cẩn thận thôi.
Em xin lỗi các bác nếu dài dòng quá nhưng quả thật rửa xe là nỗi bức xúc của em một thời gian dài nên khi tìm được nơi ưng ý thì giới thiệu cho mọi người thôi (em bức xúc đến độ còn muốn mở trung tâm chăm sóc xe cơ mà, nhưng sau thôi vì việc chính bận quá)
Một lần nữa chúc các bác khoẻ, và em hứa sẽ thám thính lại vụ nước máy và giếng khoan để thông tin cho các bác. (Nếu quả thật là nước giếng khoan thì thất vọng quá :P:P:P)

subalu

Xe máy
Rửa đúng chỗ Sonax 35/17 ĐTM (trong khuôn viên XN ô tô 9-2) là 150k/1 lần (xe em 7 chỗ). Cuối tuần phải ra thử Đống Đa Autocare xem thế nào. Chỗ em thấy 1 số bác khen rửa xe ở Liên Trì, em thì rửa ở đó vài lần nhưng cách đây 4-5 năm rồi nên cũng ko nhớ ntn nữa, cụ nào rửa ở đó rồi cho cái nhận xét giúp ae.

Hoàn Béo

Xe hơi
Em thấy rửa xe ở Song Long Detail - 67 Lê Văn Lương ( ẩm thực Linh Chi rẽ vào ) là sạch nhất, mỗi tội đường vào hơi ... bẩn, giá cũng cao 60K/lần.

matiz08

Xe điện
Em thấy rửa xe ở Song Long Detail - 67 Lê Văn Lương ( ẩm thực Linh Chi rẽ vào ) là sạch nhất, mỗi tội đường vào hơi ... bẩn, giá cũng cao 60K/lần.
Đường vào hơi bẩn, thế rửa xong đi ra lại như cũ à kụ,:)). Phí 60k quá,:).

chungt

Xe buýt
Cụ nào ở Trần hưng đạo vào 74 THN rửa cũng cẩn thận, sạch !