Đánh xi , đánh bóng xe có nên không ????

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em chuyên cung cấp sản phẩm Đất Sét 3M đây, cụ cần thì PM hoặc alo lại cho Em nhé.
Giao hàng miễn phí ở HN
Sản phẩm này tẩy được bụi sơn, tàn sơn, bụi xi măng, nhựa cây bám lâu ngày trên bề mặt kính, thân xe, ...
http://www.otofun.net/threads/271966-ha-noi-mua-dat-set-3m-o-dau/page8

digium

Xe hơi
Bên em đang áp dụng giảm giá 25% cho dịch vụ đánh bóng sơn xe SONAX, nhân dịp cơ sở mới hoạt động theo tiêu chuẩn SONAX SERVICE.
Các cụ có nhu cầu có thể tham khảo qua web nhà e dưới chữ ký hoặc alo trực tiếp cho em nhé.
Thanks các cụ

cuchuoidibo

Xe máy
đất sét không có tác dụng đánh bóng mà chỉ có tác dụng làm sạch bề mặt thôi. độ nhám của sét là 1200-1500 khi tẩy bằng đất sét xong các bác nên đánh bóng xe ngay nhé

laiminhthang

Xe máy
107 Trường Lâm, Đức Giang, Long Biên, Hà Nội
Website
carwash.vn
đọc gần hết cái thớ này thấy cụ Cris phát biểu là chuẩn nhất, sơn cho oto thường có 3 lớp, lớp đầu tiên thường gọi là sơn lót, thường được sơn tĩnh điện lên vỏ, lớp thứ 2 là lớp sơn mầu, lớp thứ 3 là lớp ngoài cùng, trong suốt, dùng để bảo vệ sơn, các cụ dùng cana thường làm mài mòn lớp ngoài cùng làm vết xước mờ đi và tẩy được vết bẩn thông thường.và tất nhiên dùng nhiều cộng với tì mạnh hoặc dùng máy đánh bóng thì coi như là tiêu đời lớp bảo vệ ngoài sơn của các cụ rồi. còn việc đánh bóng chính xác là làm bóng lớp ngoài cùng bảo vệ sơn, làm nó sạch, phẳng và tất nhiên muốn soi gương được thì pải có tí hóa chất bảo vệ và tạo độ bóng, tùy theo loại xi cuối cùng mà các cụ sử dụng mà hiệu quả bóng và thới gian giữ được bao lâu.
Hiện tại Trung tâm 107 trường lâm bên em thực hiện công việc đánh bóng theo quy trình 4 bước (xi và phớt em nhập hàng và tuân theo quy trình của Mỹ- nhãn hiệu automagic), từng bước đều có loại xi và phớt đánh bóng khác loại, nên ko có chuyện ăn bớt công đoạn hoặc lẫn lộn xi với phớt được. 3 bước đầu các loại xi giảm giần về độ ăn mòn bề mặt và tăng dần hoạt chất dưỡng bề mặt, phớt cũng vậy, mịn màng đần. bước cuối cùng thì 100% là dưỡng bề mặt sơn và tạo độ bóng.
cụ nào có nhu cầu tham khảo, xin kính mời qua trung tâm bên em, để cùng trao đổi thêm về kinh nghiệm chăm sóc xe.
trân trọng! 0962622766

libra_dmg

Xe hơi
cái đất sét 3M có dùng đi dùng lại dc ko cụ

laiminhthang

Xe máy
107 Trường Lâm, Đức Giang, Long Biên, Hà Nội
Website
carwash.vn
cục đất sét clay có thể dùng đi dùng lại được cụ ạ, nhưng nếu cụ tẩy nhiều quá đến khi bề tỉ lệ bụi bẩn cao, hoặc bị rơi xuống đất thì coi như tèo, pải thay cục khác.

mrtuan

Xe hơi
mình khuyên các bác ko nên sài bóng cana dùng nhiều nó hại cho xe lắm . các bác nên đánh bóng = chất sữa màu trắng giá khoản 100k mình ko nhớ cái hiệu nó nữa

digium

Xe hơi
Nhập dịp khai trương cơ sở mới tại Thanh Xuân, trung tâm SONAX Việt Dũng đang khuyến mãi rửa xe toàn diện miễn phí tiêu chuẩn Sonax - Germany cho các cụ, đồng thời giảm 25% giá dịch vụ khác trong đó có đánh bóng sơn xe
Với đánh bóng sơn xe tiêu chuẩn Sonax (hóa chất, thiết bị và quy trình nhập Đức 100%) đảm bảo với các cụ yếu tố sau: chất lượng và độ an toàn cho sơn xe thuộc hàng tốt nhất tại Hà Nội.
Nếu như chỗ nào làm tốt hơn nhà cháu (không loại trừ xưởng dịch vụ hãng nào ạ), một là nhà cháu xin được vui vẻ hoàn tiền, hehe. Mong các cụ qua chơi và nếu cần xử lý vài chỗ xước mờ nào đó thì nhà cháu xin làm free giới thiệu chất lượng vụ này luôn ạ.
Thân ái

Chỉnh sửa cuối:

phithiendao

Xe máy
Xe mới tốt nhất hông nên đánh bóng thường xuyên, mà nên dùng các sản phẩm đánh bóng nhanh dạng sáp hoặc dạng dung dịch để chăm sóc đánh bóng. Nhưng tuyệt đối tránh xa cana...:-B

trienchieu12

Xe tăng
Nhập dịp khai trương cơ sở mới tại Thanh Xuân, trung tâm SONAX Việt Dũng đang khuyến mãi rửa xe toàn diện miễn phí tiêu chuẩn Sonax - Germany cho các cụ, đồng thời giảm 25% giá dịch vụ khác trong đó có đánh bóng sơn xe
Với đánh bóng sơn xe tiêu chuẩn Sonax (hóa chất, thiết bị và quy trình nhập Đức 100%) đảm bảo với các cụ yếu tố sau: chất lượng và độ an toàn cho sơn xe thuộc hàng tốt nhất tại Hà Nội.
Nếu như chỗ nào làm tốt hơn nhà cháu (không loại trừ xưởng dịch vụ hãng nào ạ), một là nhà cháu xin được vui vẻ hoàn tiền, hehe. Mong các cụ qua chơi và nếu cần xử lý vài chỗ xước mờ nào đó thì nhà cháu xin làm free giới thiệu chất lượng vụ này luôn ạ.
Thân ái
Nắp capo xe cháu bị ố do nước giếng, cháu muốn đánh bóng mỗi cái đó có đc ko cụ, những chỗ khác thì chỉ có khi nào sơn lại một thể thôi chứ đánh bóng chả để làm gì vì đã xước sâu roài.

digium

Xe hơi
Nắp capo xe cháu bị ố do nước giếng, cháu muốn đánh bóng mỗi cái đó có đc ko cụ, những chỗ khác thì chỉ có khi nào sơn lại một thể thôi chứ đánh bóng chả để làm gì vì đã xước sâu roài.
thoải mái mà cụ, nhà cháu chia các công đoạn và giá thành cụ thể từng mục mà, rất chi tiết, cụ tham khảo qua cái bảng giá trên web nhà cháu là dc ạ

anhtho

Xe ngựa
Hôm nay, sau gần 1 năm oánh bóng xe ở nhà cụ Vòi, em lại xin một cái hẹn và đánh xe sang Lâm Gia trang để oánh bóng tiếp, mong muốn trông V2 ngon mắt hơn. Nhưng dạo này cụ ý làm ăn phát đạt quá, 2h15' pm, em sang tới nơi thì phải tới chục con đang làm và chờ làm (không chỉ đánh bóng không). Em đành phải về không vậy. Chúc mừng cụ Vòi nhá, chắc mệt lắm, hix. Nhân tiện, em xin cái hẹn chiều t7 sau được không ?

bobesoc

Xe tăng
Nên hay không là do cụ chủ thôi?!!! Nếu dùng 1 time rồi bán thì ok, còn xác định dùng lâu dài vài năm trở lên thì ko nên ợ!!!

Buihai261

Xe máy
Website
www.mocchautourism.com
Thỉnh thoảng em cg mang vợ hai đi đánh bóng, nhưng sau khi đánh xong, rửa một vài lần thì hiện rõ vết xoáy của máy chà, nhìn dưới ánh nắng thì như sông Đà mùa lũ, ghê quá...xe em là atis màu đen, mới đánh bóng lại ở gara Trường Sơn Hà Đông, ngay yên nghĩa đó ạ. Có cách nào đánh bóng mà không có các vết xoáy và mất sơn ở các cạnh cửa không cac bác?

Luzonbay

Xe tải
may cụ nhé..cái này càng đánh sẽ thấy sơn xe thui rùi luôn..thực ra đây là bài học của em ngày xưa đi hoc có con xe cứ thấy bưn bửn là lôi cana đánh nhưng mà bóng thật,hết bóng lại đánh. giờ xe ý cho ông anh rể đi(là bộ đội nên xe chỉ đổ xăng đi chấm hết giờ nhìn ôi ko thấy hình dáng con wave chiến ngày xưa đâu nữa, sơn nhạt hết màu, nứt nẻ như da rắn:))
Thuê 2 ông đánh giầy, phát cho hộp cana đánh xong thìnghir