Thay nước trong bình chứa nước rửa kính xe thế nào?

cocain

Xe máy
Kính các bác, xe em đang bị hiện tượng khi phụt nước rửa kính lên thì thấy đỏ quạch và như có cặn bẩn. Mặc dù xe mới chạy được vài tháng, có tiếp nước máy + viên sủi Sonax. Cho em hỏi lý do tại sao và đem ra chỗ rửa xe nó có thay được hết cái nước bẩn ấy ko ạ? Tks các bác giúp mem mới.
(submit mãi ko dc, làm lại cái! nếu bị repeat thì các bác thông cảm, nhờ mod dọn giùm)

kendy1611

Xe máy
Bác cứ mang ra hàng ,nó sửa được hết

anhtho

Xe ngựa
Kính các bác, xe em đang bị hiện tượng khi phụt nước rửa kính lên thì thấy đỏ quạch và như có cặn bẩn. Mặc dù xe mới chạy được vài tháng, có tiếp nước máy + viên sủi Sonax. Cho em hỏi lý do tại sao và đem ra chỗ rửa xe nó có thay được hết cái nước bẩn ấy ko ạ? Tks các bác giúp mem mới.
(submit mãi ko dc, làm lại cái! nếu bị repeat thì các bác thông cảm, nhờ mod dọn giùm)
Cụ tự làm cũng được: Lấy cái xy lanh nhựa loại 50mL (to như cổ tay) nối 1 ống nhựa vào vào cứ hút. Hút hết lại cho thêm nước sạch đầy vào và hút tiếp. Đảm bảo sạch bóng sau một vài lần.

wasabi

Xe tăng
gớm việc gì mà phải ra hàng, cụ nhìn phần đáy của bình nước rửa kính nó có cái giắc điện, tháo cái giắc này ra, giắc bơm nước đấy. Rút ống tuyo bơm nước gắn chỗ cái bơm đấy ra .Rồi nhìn xung quanh bình nó có khoảng 2 -3 con ốc, tháo nốt ra rồi nhắc cả cái bình đấy ra thích làm gì thì làm

technicvn

Xe buýt
Em hỏi các cụ tí, đổ thêm nước vào bình nước thì dùng nước loại nào? Có cụ thì khuyên dùng nước đun sôi để nguội, có cụ khuyên mua chai Lavie đổ vào, rồi hôm em thấy thằng ku em nó đổ lẫn cả nước lavie với nước rửa bát :-$. Không biết làm dư lào thì đúng?

bagiahuhu

Xe buýt
Chắc bác đổ nước giếng khoan vào mới bị cặn đến thế.

Nên súc cái bình đó đi, không súc được thì cũng nên xịt cho hết nước trong bình và thay nước mới chắc cũng đỡ được đôi chút.

Ko muốn xịt nước cặn đó lên kính thì mở nắp ca bô lên, tìm cái ống cao su nối từ bình nước lên 2 cái vòi phun, nhổ cái đầu ống nối vào cái T đầu tiên, để chúc xuống đất và kéo cần xịt nước cho nó chảy hết xuống đất, đổ thêm nước sạch, lại xịt hết ra vài lần chắc là sạch thôi.

Cái vụ này dễ, chắc ở đâu cũng làm được, tự làm cũng được mà bác cũng nên tự làm cho biết.

sapthanh4banh

Xe điện
Nếu ở Hà Nội cụ cứ dùng nước sạch ở vòi là đc, việc gì phải lavie hay nước cất làm gì, lãng phí quá. Cụ cho đầy vào cái Ca (Dùng đựng Trà đá đấy), cứ đổ đầy nhiều lần vào cho nó tràn hết cái cũ ra ngoài là cũng đỡ nhiều.

cocain

Xe máy
Tks bác và mời bác 1 ly.

Chắc bác đổ nước giếng khoan vào mới bị cặn đến thế.

Nên súc cái bình đó đi, không súc được thì cũng nên xịt cho hết nước trong bình và thay nước mới chắc cũng đỡ được đôi chút.

Ko muốn xịt nước cặn đó lên kính thì mở nắp ca bô lên, tìm cái ống cao su nối từ bình nước lên 2 cái vòi phun, nhổ cái đầu ống nối vào cái T đầu tiên, để chúc xuống đất và kéo cần xịt nước cho nó chảy hết xuống đất, đổ thêm nước sạch, lại xịt hết ra vài lần chắc là sạch thôi.

Cái vụ này dễ, chắc ở đâu cũng làm được, tự làm cũng được mà bác cũng nên tự làm cho biết.

zuongzit

Xe tải
Mình hay dùng nước máy hòa với nước rửa kính làm thế liệu có ổn ko các cụ nhỉ???

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Đáy bình nước rửa kính nó có cái giắc cắm, tháo nó ra, tiếp đến rút tuyo và tháo mấy con ốc xung quanh. Bê bình ra mà sục rửa.
Đơn giản hơn cứ dùng phương pháp mà các cụ hay dùng rót rượu từ can ra chai:
- Đổ nước sạch vào đầy bình
- Dùng ống tuyo hút nước và thả cho nó xả ra
- Song song với đó là vẫn tiếp tục đổ nước vào bình
- Khi thấy nước xả ra là "trong sạch" thì ... OK!

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Em hỏi các cụ tí, đổ thêm nước vào bình nước thì dùng nước loại nào? Có cụ thì khuyên dùng nước đun sôi để nguội, có cụ khuyên mua chai Lavie đổ vào, rồi hôm em thấy thằng ku em nó đổ lẫn cả nước lavie với nước rửa bát :-$. Không biết làm dư lào thì đúng?
Pác đổ Vodka đóng chai vào càng tốt. Miễn sao loại nước (hoặc rượu) không đóng cặn.:-B

heroesdaubu

Xe điện
Bản em lấy nước sông Đà về, em cứ cho qua bình lọc rồi đổ vào! Viên sủi em cũng chưa dám dùng thì sợ có cặn, dùng loại dung dịch rửa kính pha vào thôi

amateur_1986

Xe đạp
em toàn dùng nước trong máy lọc ra là ổn mà. Cũng ko cần phải thêm viên sủi làm gì...