[Funland] Hình ảnh vũ khí, trang bị của Quân đội nhân dân Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Toàn vũ khí cũ và lạc hậu thôi các kụ ạh.. giờ thế giới nâng đời vũ khí mấy lần rồi còn Vịt mình vẫn thế.. Vũ khí đắt mà tiền ít thì làm sao mua được cơ chứ. Nhưng mà được cái tồn kho còn rất nhiều vì trước đây A bạn láng giềng Tung Của và A bạn Liên Xô viện trợ không hoàn lại mà...
E nhớ ngày trước E đi học, giảng đường tận trên tầng 5 mà tolet thì cách tầng 1 khoảng 100 m nữa cơ... thế là cứ vòng ra cái xe tăng để tè bậy cho nó nhanh.. đến lúc thực hành chui vào trong xe thấy mọi cái đều sáng choang ạh.
Đợt E đi thực tập ở kho vũ khí trên Hòa Bình, vào kho xếp rất nhiều súng ẠR15 (Vịt mình chủ yếu dùng AK, chắc thu được của lính Mỹ-Ngụy).. bọn E toàn tháo kim hỏa ra làm đinh mắc màn. >:)
Sau này về đơn vị làm chuyên viên kỹ thuật, mỗi quý lại có xe đón đi kiểm tra kỹ thuật vũ khí đạn của các đơn vị trực thuộc khoảng 10 ngày (để lấy điểm thi đua), đến đơn vị thì toàn nhận phong bì và ngồi với mấy ông lãnh đạo nhậu nhẹt bê tha hết ngày rồi lại về chứ có kiểm tra gì đâu ạh?? (lính tân binh thì ngày nào nó chẳng lau súng, pháo.. thậm chí các E nó còn có câu: mặt có thể không sạch nhưng súng thì phải sạch) nếu đến đơn vị nào đấy E nổi máu làm đúng chức năng nhiệm vụ thì Sếp lại gọi điện nhắc nhở này khác...
Tính ra một năm E làm việc có 40 ngày thôi ạh, thời gian còn lại E chẳng biết làm gì.. và cái nghề của E thì cứ đến hẹn lại lên đến khi về hưu.
Tuổi trẻ lãng phí quá nên E quyết tâm bỏ, kể cả 6 năm giời rèn luyện, khổ sở, học tập.. Giờ nghĩ lại vẫn còn ngán.. quân đội là thế đấy, nghe thì hoành tráng lắm nhưng đúng là các kụ nói không bao giờ sai: "không ở trong chăn nên..." ^:)^

Triumf

Xe tăng
Su hào vẫn bay đều, đặc biệt là Su-27UB/PU và Su-30 đang phải bay với tần suất rất lớn do nhiều phi công chuyển loại. Động tác bay cobra chỉ là chuyện vặt với các phi công Việt Nam. Một ban bay với hoàn toàn là các Su hai chỗ ngồi:

Mazspeed

Xe container

khoaimon010

Xe buýt
Cuối năm rồi, nhà Thủy quân Lục chiến cóa nghĩ đến chuyện off cuối năm, tổng kết sau một năm hoạt đọng thì mềnh ra seo khg? hay chỉ chém ró trên 4R thui?

T 70

Xe máy
Website
www.dangerousgoods-hangnguyhiem.blogspot.com
làm gì có 1 đống
trên thực tế ta thu đc 2 khẩu vua chiến trường
đã tham chiến tại chiến trường Tây nam
nay cả 2 đều đã vào bảo tàng nằm cả không bắn đc nữa
pháo tự hành theo 1 số nguồn không chính thức thfi quân đội Vn có khoảng hơn 200 đơn vị chiến đấu
bao gồm hàng của Liên xô và trung quốc
Em nghe giang hồ đồn là mình vẫn còn vài đơn vị pháo 175mm, cùng cỡ nòng với vua chiến trường đấy.
Các cụ tự tìm hiểu xem có đúng là em nó không nhé.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe giang hồ đồn là mình vẫn còn vài đơn vị pháo 175mm, cùng cỡ nòng với vua chiến trường đấy.
Các cụ tự tìm hiểu xem có đúng là em nó không nhé.
không có bác ạ
cỡ pháo lớn nhất của VN hiện tại là 152mm chư skhoong có pháo 175mm đâu ạ
tất cả hàng M107 gom bảo tàng và bán roài ợ

duongduatuthan

Xe máy

Cái này là cái gì thế mấy bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng