[Thảo luận] Sao Thái bạch quét sạch cửa nhà???

GALLOPER

Xe buýt
Theo ngu ý của em là Cụ Hùng cứ mua con xe tàng tàng, về độ lại vài chục quả nữa rồi đi offroad và phát tẹp ga, như thế của vừa đi thay người vừa được offroad k sợ hỏng xe. :21::21::21::21::21::21::21: Quá sướng.

summer

Xe tăng
Năm nay em sao Thái bạch...
....Có cụ nào biết bài giải sao chỉ em với. Em xin đền vote cả năm. ( Em thề. @copyright: bắp bơ)
Em không rành cái môn này nhưng hóng hớt nghe có câu
...Nhằm sao Thái Bạch ra chi
Tháng Năm trùng kị gắng ghi đề phòng...

Còn hoá giải thì kụ đến ngày 18ÂL tìm chùa Bồ Đề nhé :69: Nhà chùa làm tốt nhất đấy!
Kụ mà tìm bài giải sao trong OF thì em e khó đấy chỉ có đất đá ném vù vù thôi
Năm nay kụ 4.0 chịu khó tí, sang năm kụ chạy 4.1 chuyển Thái Dương lại vận thông đắc tài rồi :21::21::21:
Kụ mà tai qua nạn khỏi em mừng rồi vote cả năm Mod lại nhắc ... quan tâm nhiều thế (em cũng thề :D)

sucvatkeo

Xe đạp
Đúng đấy các cụ ạ, ở hiền gặp lành, mà mình ở hiền vẫn chưa gặp được lành thì con mình nó sẽ gặp các cụ ạ.

nicolasvu

Xe máy
Các cụ nhắc làm em buồn quá, từ đầu năm tới giờ em gặp khá nhiều chuyện lủng củng, và đặc biệt nhất là tháng trước trộm nó đột nhập vào nhà, lấy đi toàn bộ tài sản có giá trị của vợ chồng em, một ít tiền tiết kiệm, đã thế còn phá hỏng cửa khiến em lâng lâng gần một tháng, bây giờ thì đang đợi bảo hiểm họ đền nhưng không biết hồi được bao nhiêu phần trăm, vì nhiều tài sản chỉ khai mồm, không còn giữ hóa đơn nữa, thế mới chán

hoang.long

Xe tải
Website
intmt.net
Em tìm được cái này bác chủ thớt thử xem qua nhé.

Văn khấn dâng sao giải hạn

Mỗi người vào mỗi năng có một ngôi sao chiếu mệnh. Có sao tốt có sao xấu. Nếu gặp sao xấu thì phải cúng dâng sao giải hạn.

Ý nghĩa

Người xưa cho rằng: mỗi người vào mỗi năng có một ngôi sao chiếu mệnh, tất cả có 9 ngôi sao, cứ 9 năm lại luân phiên trở lại. Cùng một tuổi, cùng một năm đàn ông và đàn bà lại có sao chiếu mệnh khác nhau. Trong 9 ngôi sao có sao tốt, có sao xấu, năm nào sao xấu chiếu mệnh con người sẽ gặp phải chuyện không may, ốm đau, bệnh tật. . . gọi là vận hạn. Để giảm nhẹ vận hạn người xưa thường làm lễ cúng dâng sao giải hạn vào đầu năm (là tốt nhất) hoặc hàng tháng tại chùa (là tốt nhất) hay tại nhà ở ngoài trời với mục đích cầu xin Thần Sao phù hộ cho bản thân, con cháu, gia đình đều được khoẻ mạnh, bình an, vạn sự tốt lành, may mắn, thành đạt và thịnh vượng. Theo quan niệm dân gian thì 9 ngôi sao chiếu mệnh chỉ xuất hiện vào những ngày nhất định trong tháng, từ đó hình thành tục dâng sao giải hạn vào các ngày như sau:

Sao Thái Dương: Ngày 27 hàng tháng

Sao Thái Âm: Ngày 26 hàng tháng

Sao Mộc Đức: Ngày 25 hàng tháng

Sao Vân Hán: Ngày 29 hàng tháng

Sao Thổ Tú: Ngày 19 hàng tháng

Sao Thái Bạch: Ngày 15 hàng tháng

Sao Thuỷ Diệu: Ngày 21 hàng tháng

Sao La Hầu: Ngày 8 hàng tháng

Sao Kế Đô: Ngày 18 hàng tháng

Sao Thái Bạch

Sắm lễ:

Lễ cúng dâng sao Thái Bạch vào ngày 15 hàng tháng, thắp 8 ngọn nến. Thái Bạch là sao xấu, chủ về thiệt hại tiền của, khẩu thiệt. Xấu đối với cả nam và nữ, nhưng đối với nam thì đỡ hơn.

Lễ cúng gồm có:

- Hương hoa;

- Tiền vàng;

- Bài vị màu trắng;

- Mũ trắng;

- Phẩm oản;

- 36 đồng tiền.

Hướng về chính Tây làm lễ giải sao.

Văn khấn giải hạn sao Thái Bạch

Nam mô a di Đà Phật!

Nam mô a di Đà Phật!

Nam mô a di Đà Phật!

- Con lạy chín phương Trời, mười phương Chư Phật, Chư Phật mười phương.

- Nam mô Hiệu Thiên chí tôn Kim Quyết Ngọc Hoàng Thượng đế

- Con kính lạy Đức Trung Thiên tinh chúa Bắc cực Tử vi Tràng Sinh Đại đế.

- Con kính lạy ngài Tả Nam Tào Lục Ty Duyên ThọTinh quân

- Con kính lạy Đức Hữu Bắc Đẩu Cửu hàm Giải ách Tinh quân

- Con kính lạy Đức Tây phương Canh Tân Kim đức Thái Bạch Tinh quân.

-Con kính lạy Đức Thượng Thanh Bản mệnh Nguyên Thần Chân quân.

Tín chủ con là:...........................................................

Hôm nay là ngày....... tháng........ năm ..................... tín chủ con thành tâm sắm lễ, hương hoa trà quả, đốt nén tâm hương thiết lập linh án tại (địa chỉ) ................ để làm lễ giải hạn sao Thái Bạch chiếu mệnh:

Cúi mong chư vị chấp kỳ lễ bạc phù hộ độ trì giải trừ vận hạn; ban phúc, lộc, thọ cho chúng con gặp mọi sự lành, tránh mọi sự dữ, gia nội bình yên, an khang

Tín chủ con lễ bạc tâm thành, trước án kính lễ, cúi xin được phù hộ độ trì.

Nam mô a di Đà Phật!

Nam mô a di Đà Phật

Nam mô a di Đà Phật!

Website
maytinhthudo.vn
Thái bạch thì có gì mà đen hở cụ??? *-)

Thái bạch không hề đen đủi, những sao Kế Đô, La Hầu mới là hạn cụ ạ.

Kinh nghiệm dân gian cho thấy năm Thái Bạch là năm tốt nhất để mua nhà, xây nhà, sửa nhà, tậu trâu, hay tiêu cái gì đó. Tiêu xong thì sạch bách, nhưng k0 phải là vận hạn bị mất cái gì cho ai.

Vậy cứ vui mà sống cụ nhá :21::))(b)

hùngVEC

Xe buýt
Nhà em năm nay cũng Thái Bạch cụ ạ. Chủ nhật này cũng lại đi Sapa. Nhân tiện cụ cho hỏi đoạn Yên Bái - Lào cai bây giờ sao rồi? Đường đi có ổn không cụ?
Em mới đi về xong, từ YB lên Lào cai đường đã được sửa tương đối đẹp, tuy còn vài chỗ chưa xong. Em chân to, chạy xe gầm cao + quen đường nên YB - LC hoặc ngược lại chỉ 3h một lượt thôi cụ ạ. Nếu cụ chạy sedan và không quen đường thì nên chạy khoảng 4h đến 4h30 một lượt, đừng chạy nhanh quá mọi người trên xe dễ bị say xe và khó giữ được gầm.
Lên đến ngã ba Bắc Ngầm thì cụ nhớ đi thẳng theo đường 70, đường rất tốt, nếu rẽ trái sẽ phải vòng qua phố Lu, đường cực xóc, mất nhiều thời gian hơn.
Lưu ý: Khi ôm cua không được chém vỉa vì xe tải và xe ca nó không nhường đường cho mình đâu.
Chúc bác và gia đình đi chơi thật vui và an toàn.(b)

lada79

Xe tải
Website
alin.com.vn
năm nay em cũng thái bạch đấy không biết .........:'(:'(:'(:'(:'(

Tuôi

Xe tăng
Thái Bạch chả sao đâu cụ à. 1 củ rưỡi mà cụ cứ vận này vận nọ làm gì cho mệt đầu. Em đây bao nhiêu lần Thái bạch rồi, chả sao cả. Ờ mà em cũng làm gì có tiền mà mất.:)):)):))

Cà chua chín

Xe máy
Em mới đi về xong, từ YB lên Lào cai đường đã được sửa tương đối đẹp, tuy còn vài chỗ chưa xong. Em chân to, chạy xe gầm cao + quen đường nên YB - LC hoặc ngược lại chỉ 3h một lượt thôi cụ ạ. Nếu cụ chạy sedan và không quen đường thì nên chạy khoảng 4h đến 4h30 một lượt, đừng chạy nhanh quá mọi người trên xe dễ bị say xe và khó giữ được gầm.
Lên đến ngã ba Bắc Ngầm thì cụ nhớ đi thẳng theo đường 70, đường rất tốt, nếu rẽ trái sẽ phải vòng qua phố Lu, đường cực xóc, mất nhiều thời gian hơn.
Lưu ý: Khi ôm cua không được chém vỉa vì xe tải và xe ca nó không nhường đường cho mình đâu.
Chúc bác và gia đình đi chơi thật vui và an toàn.(b)
Cảm ơn bác nhé!
Bác có biết cây xăng nào có A95 ở Lào cai hay Yên bái không? Xe em không đủ xăng về HN

Nguyen_Son

Xe đạp
Thái bạch thì có gì mà đen hở cụ??? *-)

Thái bạch không hề đen đủi, những sao Kế Đô, La Hầu mới là hạn cụ ạ.

Kinh nghiệm dân gian cho thấy năm Thái Bạch là năm tốt nhất để mua nhà, xây nhà, sửa nhà, tậu trâu, hay tiêu cái gì đó. Tiêu xong thì sạch bách, nhưng k0 phải là vận hạn bị mất cái gì cho ai.

Vậy cứ vui mà sống cụ nhá :21::))(b)
Em cũng nghe thấy nhiều người nói thế cho nên theo em cứ kiếm tiền là phải tiêu hết chứ không lại phải tiêu vào những chỗ mà mình không mong muốn...

hùngVEC

Xe buýt
Em cũng nghe thấy nhiều người nói thế cho nên theo em cứ kiếm tiền là phải tiêu hết chứ không lại phải tiêu vào những chỗ mà mình không mong muốn...
Em cứ theo bác này thôi, vậy túm nại nà: " Kiếm tiền xong nà tiêu", khỏi phải lăn tăn, mà mình chủ động chi cho đỡ phải chi vào những chỗ không mong muốn. (b)

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
cụ qua chùa Phúc Khánh chỗ cầu vượt Ngã Tư Sở ấy
chùa đấy giải sao giải hạn thiêng lắm đóa ạ
nhà cháu năm nào cũng đi lễ cầu an ở đấy, cứ gọi là đông thôi rồi, đứng cả lên cầu vái vọng vào :77:

tiger-indochina

Xe buýt
Bạn em sinh năm 1973, năm 2012 vừa qua là sao Thái Bạch, sạch của nhà đâu không biết, nhưng hôm Tết vừa qua em gặp khoe ngay: Năm vừa qua tao làm ăn được, kiếm được vài củ to, vợ chồng mày có khó khăn gì thì tao giúp , thế là thế nào hả các cụ :-s

cá bảy màu

Xe hơi
Năm ngoái cháu thái bạch (1982).
Của nả cứ gọi là đội nón ra đi, đến nỗi phải ăn bám Tết ở nhà nội và nhà ngoại.

Năm nay thái dương, chả biết có khá khẩm gì không.

À, Thái Bạch chiếu mạng thì ra đường kiêng bận đồ trắng thì phải (cháu được khuyên thế ợ)

k6-2227

Xe đạp
Giải Các Sao chiếu mệnh
+ Làm lễ dâng sao, giải hạn đầu năm.
->Làm đầu năm, lễ ngày 15, 1 hàng tháng, nhất là vào tháng hạn
+ Ăn chay ngày (14, 1) và niệm phật.

Làm nhiều việc thiện, không hại người, hạn chế sát sinh.

Thì mọi việc cũng bình thường.

Có người Sao thái Bạch vẫn làm ăn được :
+ Có người gánh hạn cho.
+ Phúc lớn được thừa kế lại.
+ Cả Hai.
+ Nhầm năm sinh.

PS: Nếu làm ăn tốt trong năm hạn, thì cũng lên làm từ thiện, hạn chế sát sinh, hạn chế hại người, cúng dâng sao thì phúc càng lớn, vì Sao chiếu mệnh hết chu kỳ lại đến, lần này không đến thì đến lần khác cho đến 96t thì thôi.

dreamwater

Xe điện
Giờ ơi. Em năm nay cũng Thái Bạch đây các cụ ạ. Sợ quá đi

TADITIME

Xe tải
Cụ nói làm em lo quá, em cũng bị cụ sao đó chiếu đây :((