Taiwan ký sự qua những lần du lịch bụi

xe365vn

Xe container
bác làm em nhớ Taipei quá
đi 1 lần rồi nhớ mãi, em lang thang khắp phố phường, cứ theo cái bản đồ tàu điện ngầm mà đi, cứ 1 ga lên mặt đất 1 lần, phê lòi

xe để đầy ngoài đường ko mất, dọc phố bán oto treo sẵn cả giá - để sẵn cả khóa, nhảy vào mà xem thoải mái, ko phải hỏi ai; dân tình chủ yếu đi xe buyt và metro; gái thì xinh như mộng mà chả hiểu sao đàn ông Taipei vẫn qua VN lấy vợ là sao!!

mấy cái chợ đêm thì đồ rẻ vô cùng, mà đẹp, ko như chợ đêm HN, mua 1 đống túi-quần-áo-ví-kính về làm quà mà cứ như chưa mua gì (b)

xe365vn

Xe container
à.. em còn vào 1 cái Pub của nó, 1h đêm mới bắt đầu đông khách, DJ thì hay khủng khiếp, ko bán đồ có chai, uống bằng cốc giấy hết, thanh niên đem xe đến đua trước cửa quán đông nghẹt, hút hít ngay tại bàn, 3h sáng có đàn xe CA đến kiểm tra, nhìn thằng nào ngứa mắt là lục túi, xách vài thằng phê lòi hoặc có hàng lên xe, xong dân tình lại nhảy-lắc tiếp :77:

có thằng còn hỏi em dùng thuốc ko? e bảo là e là pho rin nờ.. nó lại chỉ vào mấy em teen, e bảo I don't under ten :21: thế là nó lắc đầu bỏ đi :))

6h sáng, các cháu lắc mệt quá ra đường ngồi đầy, 1 số cháu đi bộ ra bến metro, đợi đúng 6h30 sáng tàu chạy.. thì đi về nhà, trong đo có e cũng đi về KS, em ở Grand Hotel.

Sáng sau sếp hỏi đêm qua ngủ có ngon ko? tao đau hết cả lưng. Em bảo là.. e ko quen giường ko chợp mắt nổi :)):)):)):)):)):))

HongHa

Xe điện
đi 1 lần rồi nhớ mãi, em lang thang khắp phố phường, cứ theo cái bản đồ tàu điện ngầm mà đi, cứ 1 ga lên mặt đất 1 lần, phê lòi

xe để đầy ngoài đường ko mất, dọc phố bán oto treo sẵn cả giá - để sẵn cả khóa, nhảy vào mà xem thoải mái, ko phải hỏi ai; dân tình chủ yếu đi xe buyt và metro; gái thì xinh như mộng mà chả hiểu sao đàn ông Taipei vẫn qua VN lấy vợ là sao!!

mấy cái chợ đêm thì đồ rẻ vô cùng, mà đẹp, ko như chợ đêm HN, mua 1 đống túi-quần-áo-ví-kính về làm quà mà cứ như chưa mua gì (b)
Gái TW tiêu tiền thì khỏi phải nói rồi bác ạ, nếu chồng mà không đủ xiền cho nó tiêu, nó sẵn sàng theo thằng khác ngay, tỷ lệ ly hôn tại TW rất cao

QuanCong

Xe tải
Website
www.facebook.com

Bên TW nó không có trộm cắp vặt hay cướp giật như VN mình (Vì em chưa thấy vụ nào :21:). Giao thông bên đây rất tiện, oto thì rẻ như ở mẽo. Em vừa ngó trên báo quảng cáo của TW thấy X5 giá 119.8 vạn Đài tệ thì phải (như thế chỉ có 36K Obama :^)).
Chợ đêm thì cũng tùy hàng không phải cái nào cũng rẻ, tuy nhiên có thể mặc cả thỏa mái.

QuanCong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Gái TW tiêu tiền thì khỏi phải nói rồi bác ạ, nếu chồng mà không đủ xiền cho nó tiêu, nó sẵn sàng theo thằng khác ngay, tỷ lệ ly hôn tại TW rất cao
Đúng rồi bác, con gái mà xinh xinh 1 tí bên này rất kiêu. Chú nào không bao nổi nó thì đừng hòng :102:
Ảnh bác chụp từ 101 đẹp quá, em đến đấy rồi mà chưa lên đỉnh được, lần sau nghiến răng làm 1 phát cho biết!
Hình như bác đã từng học ở TW về thì phải?

Chỉnh sửa cuối:

QuanCong

Xe tải
Website
www.facebook.com
thằng đài loan này liệu có bao giờ sát nhập về với đại lục như macao hay HK ko nhỉ *-)
Chả biết được bác ợ, còn tùy xem ông anh Mẽo thế nào. Nếu mà buông ra thì ông Trung Của chắc xơi tái thôi :'(

devilmaycry

Xe tải
e cũng vừa đi về, con gái Taipei phải nói là xinh thật

Chỉnh sửa cuối:

QuanCong

Xe tải
Website
www.facebook.com
e cũng vừa đi về, con gái Taipei phải nói là xinh thật

nhưng bên đó trật tự và ngăn nắp lắm, dân cũng hiền, e tìm mãi mà ko kiếm đc mấy chỗ xyz

chỉ có massage nghiêm túc, tv rất đẹp nhưng ko đc làm gì cả, giá 1.5m / 2h - cũng khá chát

hôm e đi đúng dịp computex, lang thang trong đó cả ngày ko chán, có lẽ là girl xinh của taipei tập trung ở đây hết (b) - PG cứ gọi là (y)
Hôm triển lãm computex vào đúng mấy hôm bận quá không lên chơi được, bác có cái ảnh nào úp lên phát. Mà đợt đấy có hàng công nghệ nào hay ho không bác?

xe365vn

Xe container
đi Taipei mà đi đúng dịp Computex thì nhất rồi
năm sau em rình đúng dịp này làm tiếp 1 chuyến (b)

tmanhthang

Xe tăng
không có ảnh xe cộ gì hả bác ?

Website
maytinhthudo.vn
thằng đài loan này liệu có bao giờ sát nhập về với đại lục như macao hay HK ko nhỉ *-)
theo em hiểu, k0 như HK, đảo Đài Loan có 1 nền văn hóa riêng, chính trị riêng từ trước khi TGT chạy ra đây, k0 liên can gì đến TQ.
Vì vậy dân đảo này họ cho rằng họ hoàn toàn độc lập, chứ k0 phải là 1 phần của TQ tách ra như HK.

QuanCong

Xe tải
Website
www.facebook.com
theo em hiểu, k0 như HK, đảo Đài Loan có 1 nền văn hóa riêng, chính trị riêng từ trước khi TGT chạy ra đây, k0 liên can gì đến TQ.
Vì vậy dân đảo này họ cho rằng họ hoàn toàn độc lập, chứ k0 phải là 1 phần của TQ tách ra như HK.
TW thành lập nước từ khi bác Tưởng thua bác Mao kéo quân dân chạy sang đảo TW lập quốc. Hiện nay bên lục địa thì bảo TW thuộc lục địa, TW thì bảo là lục địa là thuộc TW, chả biết thế nào mà lần :6:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
TW thành lập nước từ khi bác Tưởng thua bác Mao kéo quân dân chạy sang đảo TW lập quốc. Hiện nay bên lục địa thì bảo TW thuộc lục địa, TW thì bảo là lục địa là thuộc TW, chả biết thế nào mà lần :6:
Taiwan (TW) không thể gọi là "nước" được vì trên thế gới chỉ có vài nước công nhận (công dân các nước này có thể ra vào không cần visa).

Quan hệ ngoại giao không ở mức chính thức nên không có lãnh sự quán và chỉ ở cấp Phòng thương mại văn hóa

Bọn TQ thì bảo TW chỉ một huyện đảo, nói to đòi độc lập TQ cho một phát tên lửa là chìm luôn :21::21: (trước đây TQ đã triển khai tên lửa ở eo biển gần TW)

Rivervt

Xe máy
Em nghe thiên hạ đồn là hộ chiếu của dân Vịt mình mà co dấu của HQ nhập cảnh của TW là đừng mong xin được Visa vào Tung của và ngược lại !! . Có cụ nào làm bên du lich trả lời hộ em phát vì em Tết này em định đi TW chơi ma em đã đi Tung của năm ngoái rồi . Nếu đúng thì em phải té đi làm lại cái hộ chiếu gấp . Thanks trước các cụ . (b)

xherox

Xe điện
Taiwan (TW) không thể gọi là "nước" được vì trên thế gới chỉ có vài nước công nhận (công dân các nước này có thể ra vào không cần visa).

Quan hệ ngoại giao không ở mức chính thức nên không có lãnh sự quán và chỉ ở cấp Phòng thương mại văn hóa

Bọn TQ thì bảo TW chỉ một huyện đảo, nói to đòi độc lập TQ cho một phát tên lửa là chìm luôn :21::21: (trước đây TQ đã triển khai tên lửa ở eo biển gần TW)
Bọn khựa mà bắn tên lửa TW thì bị khối ông khác nhằm tên lửa vào mặt :21:
TW bé tý mà nền công nghiệp công nghệ số phát triển cứ gọi là cao chót vót :69: giờ mấy cái nhà máy lắp ráp PDA,laptop ở TW nó bị ảnh hưởng do tình hình chính trị hay quân sự căng thẳng thì khối nước tư bản méo mặt :redface:
Nói chung là TW được bảo kê chắc lắm nên ko sợ gì bọn khựa đâu :41:

mr_bean

Xe tải
Em góp với bác mấy cái ảnh e chụp khi sang ĐL công tác

Người hay tượng:

Đổi gác:

"Bác" của ĐL đang làm việc:

Có chú taxi đè vạch mà ko thấy xxx nhỉ:

Nhìn từ 101 xuống:

Em định mang cục này về nhưng nặng quá:

Giống VN mình ko:

Chỉnh sửa cuối: