Honda CRV 2.4 liên doanh hay CRV 2.0 nhập Đài loan?

mrtran1201

Xe tải
Có em phục vụ bác. Rất tiếc là em chưa được đi nhiều loại xe nhưng em khẳng định như sau. Độ ồn từ sàn(lốp mặt đường,ổ gà) hơn hẳn cam LD. Cách âm xung quanh(tiếng còi, động cơ xe bên cạnh, tiếng gió..) kém hơn cam LD chút ít. Về hệ thống treo. Trước đây em đánh giá cao sự êm ái của toy như altis, cam, inova...Sau khi dùng crv đc 1 năm thì em tự nhận là em sai. Ngoài sự khác biệt về chủng laoij là crv (cuv) cam(sedan) nên crv tròng trành hơn chút, thì độ êm ái của toy gọi crv bằng sư phụ.

Đấy là ý kiến chủ quan của em, bác tham khảo thêm nhé. Khi nào em đc đi xe Đưc, Ý, Pháp thì em đánh giá thêm. Đặc biệt nếu bác đi crv rồi thì khi bác đi xe escape sẽ thấy lộc cộc như xe bò. Không ngoa tý nào. Cái này thử dễ mà, ko như đánh đố bác trèo lên lambo hay limo vì chắc mình cũng có ít đk gần gũi 2 em đó
Tks cụ. Em cũng chỉ muốn có cảm nhận rõ giữ những loại em phân vân thôi, chứ cũng ko dám đem so với các loại Đức, Nhật khác, hoặc là các loại xe khác ko quan tâm lắm. Giờ em chỉ tập trung vào CR-V thôi. Và đúng là nhiều cụ trên này đánh giá LD cao hơn Đài Loan. Thực ra có cho đi thử 1-2 lần cũng chưa chắc đánh giá đúng. Em chưa có đk đi thử nhiều nên phân vân, đem hỏi xem các cụ đã đi các loại đó rồi thì em xin ý kiến cảm nhận.

Chắc là sắp tới em chốt lại thôi, xem cuối năm tháng nào hơp lý thì chuẩn bị trước.

bmw1226

Xe tải
Chỉ muốn nói một khía cạnh thế thôi. Còn các khía cạnh khác thì để các anh em khác góp ý cho khách quan!

Hey cụ, cái đóa thì rõ roài mà. Có lăn tăng giữa 2 con chỉ là bởi cái options thôi ạ. Còn cái nữa là độ ồn thì em vẫn chưa có thông tin nào gọi là tin tưởng dc cụ ạ.

lolam84

Xe đạp
Dạ bẩm các cụ, thông tin HOT từ HDVN là tầm cuối năm chuẩn bị ra mắt bản CRV facelift với nhiều nâng cấp hay lắm nhất về khoản option ạh. CRV nhập Đài lại chuẩn bị lo sốt vó dần đi là vừa!
Các cụ có nhu cầu thì call em nhé!

haivinh

Xe buýt
Dạ bẩm các cụ, thông tin HOT từ HDVN là tầm cuối năm chuẩn bị ra mắt bản CRV facelift với nhiều nâng cấp hay lắm nhất về khoản option ạh. CRV nhập Đài lại chuẩn bị lo sốt vó dần đi là vừa!
Nếu nâng cấp nhưng không nâng giá thì ok nhưng nâng cấp mà nâng giá thì cũng thế thôi cụ ạ.

mrtran1201

Xe tải
Em nghĩ khó mà ko nâng giá được. cụ lolam vua nói với em là khả năng sẽ nâng cấp DVD và mâm mới, ko rõ còn gì nữa ko? Chắc là em còn phải chờ dài cổ rồi.

tatsumi

Xe đạp
Em cũng phân vân như bác trước lúc lấy xe. Giờ đang chạy CRV liên danh. Cũng ổn. Xin thề e nói thật.\:D/

mrtran1201

Xe tải
Cụ lấy lâu chưa? Em chắc phải cuối năm mất. Tình hình xe mới chưa có gì thêm, chả biết lúc nào mới đặt nữa ạ.

_F4_

Xe tăng
Em nghĩ bác lại cầm đèn rồi... :))

RAVA

Xe ba gác
-Honda Vn nâng cấp để giải tán nốt hàng tồn sau đó năm tới ra đời mới đây mà.:-h

mrtran1201

Xe tải
Em nghĩ bác lại cầm đèn rồi... :))
Cụ F4 có chút thông tin gì chưa? Giờ có người cầm đèn rồi thì cụ làm ô tô đi, cụ bắn ra ít cho a e đỡ thèm với. Nếu sợ lộ bí mật kinh doanh thì pm cho em cũng được. Em ko nói là cụ post cho em đâu.

PS: chiều mai tầm cuối giờ (17h) cụ có trên showroom ko em đang định tiện đi qua đó mời cụ cafe chút.

Chỉnh sửa cuối:

_F4_

Xe tăng
Cụ F4 có chút thông tin gì chưa? Giờ có người cầm đèn rồi thì cụ làm ô tô đi, cụ bắn ra ít cho a e đỡ thèm với. Nếu sợ lộ bí mật kinh doanh thì pm cho em cũng được. Em ko nói là cụ post cho em đâu.

PS: chiều mai tầm cuối giờ (17h) cụ có trên showroom ko em đang định tiện đi qua đó mời cụ cafe chút.
Thú thực là em chưa có thông tin về vụ này,có thể là dạo này em chậm update thông tin nên chưa biết vụ này :(( Em cũng mong mỏi lắm chứ,nếu mà có thật thì em mong tháng sau có luôn cho bọn em còn sống...chứ thoi thóp thế này khó ở quá :((
PS : Chiều thứ 7 em hay đi lượn chụp choẹt với lớp mầm nên không có ở cty cụ ạ :(( Mai cụ bận gì ko?Mai em phải trực,nếu cụ rảnh lên cafe cả ngày với em nhớ,có gì em sẽ trao đổi trực tiếp :D hehe

NHT

Xe đạp
Bác nên mua xe CRV trong nước vì xe CRV Đài Loan chỉ đi hơn 2 vạn là chán lắm bác à

Ông Cò

Xe buýt
Người OF
Bác nên mua xe CRV trong nước vì xe CRV Đài Loan chỉ đi hơn 2 vạn là chán lắm bác à
Em k đi CRV ĐL nhưng vẫn rất tán thành với ý kiến của bác.
Nhưng e đính chính thêm là xe nào đi 2 vạn chả thấy chán. Chán là chán về tâm lý, muốn làm con ngon hơn.

Giang_thuynguyen

Xe tải
múc luôn em CR V liên doanh đi ngon hươn nhiều so với đài loan .Có bi xelong luôn

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
=)) nâng cấp như Civic forever young hả cụ

luanpro2411

Xe hơi
CR-V nhập đài em nghĩ có khi lại thua HDVN. cho em hỏi các cụ CR-V nhập Mẽo hay Japan giá khoảng bao nhiêu ạ, Full option lun?

mrtran1201

Xe tải
Thú thực là em chưa có thông tin về vụ này,có thể là dạo này em chậm update thông tin nên chưa biết vụ này :(( Em cũng mong mỏi lắm chứ,nếu mà có thật thì em mong tháng sau có luôn cho bọn em còn sống...chứ thoi thóp thế này khó ở quá :((
PS : Chiều thứ 7 em hay đi lượn chụp choẹt với lớp mầm nên không có ở cty cụ ạ :(( Mai cụ bận gì ko?Mai em phải trực,nếu cụ rảnh lên cafe cả ngày với em nhớ,có gì em sẽ trao đổi trực tiếp :D hehe
Sáng qua em bận làm nên ko qua dc, chiều muộn mới lượn qua chỗ cụ nhưng đoán cụ về rồi nên em cũng ko vào nữa. Đành hẹn cụ dịp khác có gì em sẽ alo cụ sau. Cụ đam mê cả món nghệ thuật nhiếp ảnh nữa cơ ah. Hôm nào em ra đầm sen chụp ảnh cụ rảnh ra chụp giúp em vài kiểu nha :-|

Em k đi CRV ĐL nhưng vẫn rất tán thành với ý kiến của bác.
Nhưng e đính chính thêm là xe nào đi 2 vạn chả thấy chán. Chán là chán về tâm lý, muốn làm con ngon hơn.
Cụ nói chuẩn! tâm lý anh em là chính chứ xe chắc chưa vấn đề gì nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

nhachancon

Đi bộ
cam ơn cụ, e cũng đã tham khỏa hết mấy chỗ bán xe rồi, nói thật e chỉ thích dòng sedan, ma bán altis lại mua sivic thi chan quá, e là e mê ac nhất nhưng chỉ tại đời 2010, 2011 không có số sàn, hỏi đặt cũng không có, bác bảo e làm thế nào, e đi số tự động 200km là muốn vứt xe. bác chỉ giáo thêm.