Hỏi đường đi Cát Bà

Pavel Corsaghin

Đi bộ
Tôi đang có dự định đi Cát Bà, muốn hỏi các Bác xem đi thế nào cho tiện? Đi Ra tuần Châu rồi đi phà sang hay đi ra HP đi? Tks!

bachkhoak40

Xe điện
Theo em cụ nên đi HP rồi đi phà ra Cát bà là ổn nhất, cụ mua vé Hoàng long từ BX Lương yên thì nó lo cả tầu đi Cát bà luôn, xuống HP mình khỏi phải mua vé nữa. Chúc cụ đi chơi vui vẻ.

WHITE TIGER

Xe container
Sao mọi người cứ thích đâm đầu vào những chỗ đi lại khó khăn thế nhỉ.Nếu bảo tui đi phà thì tôi chọn phà Tuần Châu chứ không đi Đình Vũ mặc dù giá vé phà tăng 100% là 300k 1 lượt.Lên xuống ở Đình Vũ không cẩn thận là bẹp đầu tan đuôi ngay rẻ được 1 chút lo lắng đủ đường.Thông cảm xe em tuy là xe khách nhưng em xót xe lắm và rất ngại bỏ tiền ra vì xe ô tô mỗi lần bỏ tiền ra thì cũng bét phải gần 8 lít

htm76us

Xe tải
Đi với vợ hai thì đi đường nào tiện hả các bác. Em hãi vụ phải đi phà từ Đình Vũ lắm rồi

Vietroad111

Xe buýt
bác đi theo đường từ Tuần Châu (trung bình 1h có 1 chuyến phà) sang Gia Luận Cát Bà mất khoảng 50 phút. Đường này là chuẩn nhất.
Kinh nghiệm: Nên đặt nhà nghỉ trước nếu cuối tuần vì nguy cơ ngủ ngoài đường là cao và chánh bị máy chém. Giá phòng khoảng 600 - 1 triệu.
Nên ngủ ở khách sạn Hoàng Tử thấy được rất nhiều người khen, và em thấy cũng là tử tế nhất.(trước em phải nghỉ bên cạnh giá đắt bằng 650k nhưng sập sệ lắm)
Chúc Bác vui vẻ!
Chú ý thời gian về vì cuối tuần thường hay tắc phà. Trước e 12h chạy từ Cát Bà ra phà mà 5h chiều em mới sang được bên kia. Trước khi lên phà nhìn lại thấy còn khoảng ...3km xe nữa

Chỉnh sửa cuối:

namgianghp86

Xe tải
Sao mọi người cứ thích đâm đầu vào những chỗ đi lại khó khăn thế nhỉ.Nếu bảo tui đi phà thì tôi chọn phà Tuần Châu chứ không đi Đình Vũ mặc dù giá vé phà tăng 100% là 300k 1 lượt.Lên xuống ở Đình Vũ không cẩn thận là bẹp đầu tan đuôi ngay rẻ được 1 chút lo lắng đủ đường.Thông cảm xe em tuy là xe khách nhưng em xót xe lắm và rất ngại bỏ tiền ra vì xe ô tô mỗi lần bỏ tiền ra thì cũng bét phải gần 8 lít
1.Bác nói hơi quá rồi...em thấy đường ra đình vũ nếu các bác đi với vợ 2 thì ngon...vì thật ra theo em đi phà đình vũ ngại nhất là bụi..các bác đi với oto thì khỏi lo:-), ra đấy đi phà thứ nhất mất khoảng 35 phút, đi qua cát hải tầm 10 phút rồi leo tiếp lên phà thứ 2 khoảng 15 phút, giá cả thì cực kì phải chăng:)
cái quan trọng là đoạn đường sau khi xuống phà đi ra thị trấn cát bà khoảng 40 km thì cực kì đẹp, mệt bên là núi 1 bên là biển rất hay.(l)( 2 năm nay em ra cát bà 6 lần lần nào cũng chọn phương án này)
2. nếu đi qua tuần châu cũng hay, ngắm được vịnh, rồi đi đường xuyên đảo qua rừng quốc gia cũng có cái hay của nó, nhưng hình như phương án này chi phí đắt hơn thì phải(em chưa đi nên đoán thế):P
Theo em bác cứa qua đình vũ cho em, có nhiều cái để xem, thế mới là đi du lịch:ohmy:..
vấn đề khách sạn thì nếu bác chịu chơi thì vào hẳn cái holiday view, hay mấy cái resort ở bãi 1-2-3...
không thì bác vào khách sạn NAM DƯƠNG, cũng ổn, em thấy tây nó toàn vào đấy, giá cả phải chăng
ngày bình thường, t2-t5 :200k phòng đơn, 300k phòng đôi
t6,7cn thì đắt từ 1,5-2 lần, còn tùy
dc L233 đường cá tháng tư(k)
sdt ll:031.3 888 818 - 0938.163 036
cao gần nhất ở đấy ngay cạnh cái holiday view..
hướng dẫn bác hết mình rồi nhé, chúc bác vui vẻ

namgianghp86

Xe tải
à quên,dặn bác cái nữa, nếu bác đi cuối tuần thì phải ra từ sớm không tắc phà đấy, như bác gì nói ở trên ấy..
chuyến phà cuối cùng về bến đình vũ là 5h20(khoảng đấy)..bác ăn chơi xong khi về nhớ xuất phát tầm 4h kém từ tt cát bà..không là bác được qua đêm ở cát hải đấy:)

dvd

Xe tăng
ra đấy đi phà thứ nhất mất khoảng 35 phút, đi qua cát hải tầm 10 phút rồi leo tiếp lên phà thứ 2 khoảng 15 phút, giá cả thì cực kì phải chăng:)
Hai đầu bến của phà Đình Vũ cách nhau 4.5 km theo đường đi của... chim, còn đường đi của phà chắc chắn dài hơn cụ ạ. Chắc cụ đi gặp may, toàn xuôi theo nước nên mới có 35 phút. Chứ gặp nước ngược, em cá với cụ là không dưới 1 tiếng từ lúc phà dời bến đến khi sang bờ bên kia. Cụ dám chơi với em không?

WHITE TIGER

Xe container
1.Bác nói hơi quá rồi...em thấy đường ra đình vũ nếu các bác đi với vợ 2 thì ngon...vì thật ra theo em đi phà đình vũ ngại nhất là bụi..các bác đi với oto thì khỏi lo:-), ra đấy đi phà thứ nhất mất khoảng 35 phút, đi qua cát hải tầm 10 phút rồi leo tiếp lên phà thứ 2 khoảng 15 phút, giá cả thì cực kì phải chăng:)
cái quan trọng là đoạn đường sau khi xuống phà đi ra thị trấn cát bà khoảng 40 km thì cực kì đẹp, mệt bên là núi 1 bên là biển rất hay.(l)( 2 năm nay em ra cát bà 6 lần lần nào cũng chọn phương án này)
2. nếu đi qua tuần châu cũng hay, ngắm được vịnh, rồi đi đường xuyên đảo qua rừng quốc gia cũng có cái hay của nó, nhưng hình như phương án này chi phí đắt hơn thì phải(em chưa đi nên đoán thế):P
Theo em bác cứa qua đình vũ cho em, có nhiều cái để xem, thế mới là đi du lịch:ohmy:..
vấn đề khách sạn thì nếu bác chịu chơi thì vào hẳn cái holiday view, hay mấy cái resort ở bãi 1-2-3...
không thì bác vào khách sạn NAM DƯƠNG, cũng ổn, em thấy tây nó toàn vào đấy, giá cả phải chăng
ngày bình thường, t2-t5 :200k phòng đơn, 300k phòng đôi
t6,7cn thì đắt từ 1,5-2 lần, còn tùy
dc L233 đường cá tháng tư(k)
sdt ll:031.3 888 818 - 0938.163 036
cao gần nhất ở đấy ngay cạnh cái holiday view..
hướng dẫn bác hết mình rồi nhé, chúc bác vui vẻ
Mất 35 phút là còn tùy phà nhé cụ,phà nhỏ đi nhanh,phà to đi chậm.Xuôi nước thì nhanh,ngược nước hay nước ngang thì chậm.Lần trước từ Đình Vũ sang Cát hả bằng phà to đi hết hơn 1 tiếng,phà nhỏ đi sau 15 phút nhưng đến bến trước 5 phút.Lên Cát Hải đi sang chờ thêm 2h nữa mới lên được phà.Đi thì nhanh,chờ thì lâu chả kém Tuần Châu mặc dù đi vào thứ 2 là ngày đầu tuần

namgianghp86

Xe tải
ra đấy đi phà thứ nhất mất khoảng 35 phút, đi qua cát hải tầm 10 phút rồi leo tiếp lên phà thứ 2 khoảng 15 phút, giá cả thì cực kì phải chăng:)
Hai đầu bến của phà Đình Vũ cách nhau 4.5 km theo đường đi của... chim, còn đường đi của phà chắc chắn dài hơn cụ ạ. Chắc cụ đi gặp may, toàn xuôi theo nước nên mới có 35 phút. Chứ gặp nước ngược, em cá với cụ là không dưới 1 tiếng từ lúc phà dời bến đến khi sang bờ bên kia. Cụ dám chơi với em không?
cụ nóng quá, nhưng em có thể chắc với cụ là không thể đến 1 tiếng,, trừ khi biển động sóng to gặp tàu lơn:)), hay lắm công tơ nơ nó đi phà quá đâm ra bị nặng...
45 phút là căng

namgianghp86

Xe tải
Mất 35 phút là còn tùy phà nhé cụ,phà nhỏ đi nhanh,phà to đi chậm.Xuôi nước thì nhanh,ngược nước hay nước ngang thì chậm.Lần trước từ Đình Vũ sang Cát hả bằng phà to đi hết hơn 1 tiếng,phà nhỏ đi sau 15 phút nhưng đến bến trước 5 phút.Lên Cát Hải đi sang chờ thêm 2h nữa mới lên được phà.Đi thì nhanh,chờ thì lâu chả kém Tuần Châu mặc dù đi vào thứ 2 là ngày đầu tuần
cụ đen đi vào ngày đông nên phải chờ, chứ làm gì mà đến 2 tiếng, người ta tính hết rồi, cụ xuống phà thứ nhất xong đi ra bến ninh tiếp là có phà di ngay
mà chờ 2 tiếng vào thị trấn thăm thú mua mắm về làm quà cũng hay cụ ạ=))

tmanhthang

Xe tăng
tuần trước em ra Cát Bà, mấy chú bến phà Tuần Châu bảo tuần tới sẽ có thêm 1 phà nữa là 3 cái phà ,nếu vậy thì đi đường này sẽ là nhanh và đẹp nhất ,từ Tuần Châu chỉ chạy tầm 1 h trên Vịnh là đến Gia luận, chạy tầm 20 km xuyên rừng quốc gia là đến trung tâm, cảnh đẹp lắm các cụ ah , cách đây 2 năm em cũng đi đường Đình Vũ phải đợi 2 cái phà ,cay mũi nhất là sắp đến lúc mình xuống thì từ đâu lại lù lù ra mấy ông chen lên trước vì nó xì nhiều xiền hơn , còn phà Tuần Châu thì không thể trừ khi có alo của ông Tuyển thôi .mà cụ có đi Cát Bà thì em khuyên cụ nên cố gắng tránh đi vào ngày thứ 6 và thứ 7 .

WHITE TIGER

Xe container
cụ đen đi vào ngày đông nên phải chờ, chứ làm gì mà đến 2 tiếng, người ta tính hết rồi, cụ xuống phà thứ nhất xong đi ra bến ninh tiếp là có phà di ngay
mà chờ 2 tiếng vào thị trấn thăm thú mua mắm về làm quà cũng hay cụ ạ=))
Hỏi cụ chút,cụ có chạy xe du lịch không,thế cụ có biết người ta đi nghỉ thường đi đầu tuần hay cuối tuần thì đông không.Tôi đi đầu tuần còn kẹp phà như thế thì nói gì cuối tuần.Nếu cụ không phải chở khách hợp đồng hay du lịch thì đừng so với em ạ.Năm nay kinh tế kém nên khách chỉ tập trung đi vào 2 hay 3 ngày cuối tuần mà thôi.Bãi xe ngày thường cứ xếp dài cứ gọi là nguyên bãi xe còn cuối tuần thì lác đác còn 1 hay 2 xe thôi

DUONGLAM

Xe điện
Em ở HP đây nhưng khuyên các bác ngoại tỉnh nên đi đường Tuần Châu vì một số lý do:
1. Lối TC chỉ có 1 phà nên không phải đợi lâu như DV.
2. Tuần trước em mới đi lối DV về, hôm trước mưa to nên nhiều ổ voi bị đầy nước, có ít nhất là 2 bác Kia morning cắm đầu xuống vũng nước --> phải thuê xe khách kéo lên. Đường DV dạo này xấu khủng khiếp, nếu vợ cả và F1 nhà bác hay bị say xe thì chắc chết 100%.

namgianghp86

Xe tải
nhà cháu có chút ít kinh nghiệm thì chia sẻ với cụ chủ thớt thôi ạ chứ không có ý định so bì với ai:)