[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

boy_xedap

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ đã có bài viết rất hay, càng thêm yêu quê hương đất nước.
Biển đảo của mình đẹp quá, giá kể mà tổ chức được du lịch ra đó thì tuyệt nhỉ?

Trước hết, chúng ta sẽ xem vài vấn đề sau:

-Cho đến năm 1949, khi CHND Trung Hoa ra đời, Cẩu ko có chỗ đứng ở biển Đông. TRung Hoa Dân quốc trước đó có tham vọng, nhưng ko có sự hiện hữu nào. Vào thời đó, đảo Hải Nam là "chân trời góc bể" của Cẩu.

-Nhưng Cẩu đã bộc lộ tham vọng. Trước tiên, chiếm trên giấy, đặt tên cho các đảo ở 2 quần đảo này.

-Năm 1956, nhân lúc người Pháp rút khỏi Hoàng Sa và quân CQ Sài Gòn chưa kịp tiếp quản hết, Cẩu tranh thủ chiếm 1 nửa Hoàng Sa. Quân đội SÀi Gòn sau đó chốt giữ trên một số đảo ở một nửa còn lại. Cùng thời gian này, Đài LOan chiếm giữ Ba Bình, đảo nổi lớn nhất TRường Sa. Cũng tại Trường Sa, quân đội Sài Gòn đóng trên một số đảo nổi lớn.

-Mọi chứng cứ chủ quyền trong quá khứ, lịch sử của Cẩu là rất yếu, mơ hồ...chỉ có tác dụng "che mắt" dân Cẩu, ko có tác dụng khi quốc tế xem xét. Chính vì vậy, Cẩu ko muốn "quốc tế hóa" vụ biển Đông. Cẩu chỉ muốn "đàm phán song phương" chứ ko muốn "đa phương" để bẻ đũa cho dễ.

-Cẩu ko muốn áp dụng Công ước quốc tế về Luật biển 1982 của LHQ trong vụ biển Đông. Và nếu có, cũng cố tình giải thích sai lệch về các khái niệm được quy định trong văn bản này.

-Đối với dân trong nước và ở một vài diễn đàn quốc tế, Cẩu đưa ra những chứng cứ khó xác thực về dấu vết chủ quyền của Cẩu thời xa xưa ở 2 quần đảo này, như bản đồ của TRịnh Hòa, một nhà đi biển thời xưa.

Hài hước ở chỗ, thỉnh thoảng, Cẩu loan báo: Đào được xương người Hán ở đâu đó, và nói đó là chứng cứ chứng tỏ đó là đất Cẩu. Về vụ này, 1 bác Bộ trưởng nhà mình đã nói, đại ý là: NÀY, Ở GÒ ĐỐNG ĐA CÓ NHIỀU XƯƠNG CẨU LẮM ĐẤY....

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
-Chúng ta thực sự mong muốn được sống hòa bình, hữu nghị với láng giềng là Cẩu, trên tinh thần tôn trọng và toàn vẹn lãnh thổ.

-Yêu nhau rào dậu cho kín: Ta đã hoàn thành việc phân giới cắm mốc trên bộ; đã phân định xong Vịnh Bắc Bộ. Giờ là lúc tính đến Hoàng Sa, Trường Sa mà ở đó, Trường Sa làm trước, Hoàng Sa làm sau.

-Với Trường Sa: Một mặt kiên quyết ko để Cẩu chiếm thêm đảo đá, bãi ngầm nào nữa. Một mặt thu hút dư luận quốc tế. Mặt khác vận động sự đồng thuận trong ASEAN.

-Nhớ rằng giờ đây, hãy coi Cẩu là: Đối tác-Đối tượng. Là đối tác khi có thể, là đối tượng khi cần thiết

davidhuy

Xe tăng
Hài hước ở chỗ, thỉnh thoảng, Cẩu loan báo: Đào được xương người Hán ở đâu đó, và nói đó là chứng cứ chứng tỏ đó là đất Cẩu. Về vụ này, 1 bác Bộ trưởng nhà mình đã nói, đại ý là: NÀY, Ở GÒ ĐỐNG ĐA CÓ NHIỀU XƯƠNG CẨU LẮM ĐẤY....

Nhà mình xem có tổ tiên ông cha mất ở Beijing ko? Mệ, lúc đó khéo Bắc King lại là của Việt Nam:))

benq

Xe điện
Em đang chuẩn bị có bài tiếp đây ạ.

Nhưng trước hết, xin báo 1 tin mừng: Như cả nhà đều biết, ngày hôm qua, tại Diễn đàn An ninh khu vực, lần đầu tiên, các bạn trong ASEAN đã cùng nhau lên tiếng đề nghị Cẩu ngồi vào bàn về Quy tắc ứng xử trên biển Đông. Dù còn nhiều việc phải làm, nhưng có dấu hiệu cho thấy bó đũa đang tập hợp. Nếu được, Cẩu muốn bẻ cũng khó.

Việc này ta đã bền bỉ thực hiện bấy lâu nay, và giờ là lúc những thành quả đầu tiên đang đến.

Đoó là việc lớn. Nhưng mỗi người chúng ta cũng có rất nhiều việc be bé phải làm, và làm được. Lát nữa em xin nêu vấn đề và mong các cụ mợ bàn luận ạ
Thế cẩu đang hung nên VN đang chọn cách giải quết chậm và chắc là hợp lý...đang đợi tt tiếp từ cụ ~o)

Cẩu ngày càng muốn "khoe cơ bắp". Vài Tướng Cẩu hô hào oánh nhau. Nào là bắt bớ ngư dân Việt, nào là phá rối tàu thăm dò, nào là khoe hàng nóng... Nhưng, thật sự mà nói, Cẩu đã quá sai lầm khi nghĩ rằng người Việt Nam sẽ run sợ trước sức mạnh tàu to súng lớn.

Cẩu chủ động tung clip "hải chiến Trường Sa" năm 1988 lên mạng, những tưởng làm người Việt Nam run sợ, nhưng lại ko nghĩ rằng clip đó chỉ có thể làm người Việt đoàn kết hơn mà thôi.

[video=youtube;NPD4-QCoKPU]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=NPD4-QCoKPU[/video]

Bi giờ em nghĩ mình sẽ bàn chuyện mỗi người nên làm gì để tham gia giữ vững chủ quyền biển đảo.
Đây là ý kiến cá nhân em, rất mong các cụ/mợ tham gia góp ý.

Trước hết là những việc nhỏ

1.Dân có giàu, nước mới mạnh. Các cụ mợ hãy cố gắng, một cách hợp pháp, làm kinh tế tốt. Bản thân mình có xiền, gia đình được nhờ, xa hội được hưởng. Thía mới tốt.

Mục đích thế, nên chả việc gì cực đoan đến độ ko làm ăn mí Cẩu, hay ko dùng hàng Cẩu. Cứ tiến hành chứ. Chỉ cần nhớ rằng với Cẩu, ta nên coi là đối tác khi cần, và là đối tượng khi muốn.

Không ai thích chiến tranh. Ta cố giữ được hòa bình, ổn định để phát triển.

2.Có sức khỏe tốt để kiếm xiền, vợ yêu, bạn mến, nuôi con ngoan khỏe. Có hiểu biết để nhận rõ đúng sai.

3.Mỗi người làm tốt phần việc của mình: Lãnh đạo tỏ rõ năng lực. Bạn SV lo học tốt. Các cụ lái xe cố gắng tuân thủ luật. xxx đừng ăn bẩn. Pháp luật tối thượng...Có thế, xã hội mới yên, dân mới mạnh, nước mới giàu được.

4.Éo việc gì phải sợ Cẩu. Buồn là tâm lý "sợ" này có ở nhiều người, nhiều chỗ. Ngoài ra còn có tâm lý sùng bái Cẩu nữa. Cứ bình thường như cân đường, phải ko các cụ?

5.Điều này đang khó một chút, đó là Lòng tin. Vụ này cần nỗ lực tạo dựng từ nhiều phía. Riêng em lúc nào cũng tin rằng quyết tâm bảo vệ chủ quyền đất nước luôn có sẵn trong máu người Việt, khi cần là có thể dùng ngay, éo sợ bố con thằng nào.

Rồi còn những việc nhỡ, việc lớn nữa, mong các cụ bàn tiếp ạ.

frigate012

Xe buýt
Su mình chỉ bay từ Đà Nẵng để đi tuần thôi cụ ạ, bay đến đấy lượn vài vòng rồi về thôi, chưa hạ cánh được vì đường băng ngắn, trực thăng thì hạ cánh được.
Su hào nhà mềnh chủ yếu bay từ Miền Nam ra TS, Miền Trung thì mới thôi ạ.

Việc nhỡ nhỡ một chút, theo em là:

1.Nói cho họ hàng, bạn bè, con cháu chúng ta hiểu biết về Trường Sa, Hoàng Sa.

2.Các cụ mợ cứ lần nào in bản đồ cho logo công ty, hay bất cứ thứ gì dính dáng, nhớ là có HS-TS bên cạnh hình nước Việt cong chữ S, để ko ai quên đó là đất, biển VN.

3.Nếu có dịp, mỗi người chúng ta hãy là 1 Nhà ngoại giao Nhân dân, nói cho bạn bè quốc tế biết về TS-HS của VN.

4.Lúc cần, ta cùng nhau "đánh cho Cẩu biết nước Việt Nam có chủ" :))

Mà thôi, hô quyết tâm thế đủ òi. Em tiếp tục cung cấp thông tin bằng hình ảnh nhé

9 lô thăm dò dầu khí mà Cẩu vừa kêu gọi thầu quốc tế thế này

Khaà khà. Ai chấp nhận được. Mà chắc là chả có ai vào đây mà thầu, nhá

mrchuong

Xe buýt
cụ nói chí phải, tích cực một chút không con cháu chúng ta quên mất VN mình có HS - TS!
Em chúc cụ một ly!

Chỉnh sửa cuối:

Bung To

Xe điện
Hoàn cầu Thời báo vừa có bài xã luận hung hăng lắm. Dọa Việt Nam sẽ là nạ nhân đầu tiên nếu Mỹ quay lại. Bọn Cẩu này ngày càng ngang ngược rồi.

Còn đây là bản đồ phân lô thăm dò dầu khí của mình trên các bể trầm tích

Daàn khoan của ta đang khai thác ở Mỏ Đại Hùng

Dàn khoan trong Dự án Biển Đông 1

repsol

Xe container
Dạo này dự báo thời tiết cũng đưa cả HS TS vào rồi các cụ ợ

Sent from my iPhone 1

xeruabo2

Xe điện
Mà thôi, hô quyết tâm thế đủ òi. Em tiếp tục cung cấp thông tin bằng hình ảnh nhé

9 lô thăm dò dầu khí mà Cẩu vừa kêu gọi thầu quốc tế thế này

Khaà khà. Ai chấp nhận được. Mà chắc là chả có ai vào đây mà thầu, nhá
Em thấy lập luận này khá đơn giản mà lột rõ bộ mặt thật của Tung Của :
" Khi Trung Quốc coi mình có quyền tài phán và kiểm soát tài nguyên theo Đường lưỡi bò, chiếm đến 80% Biển Đông, lấn sâu vào các vùng đặc quyền kinh tế và thềm lục địa của các quốc gia ven biển khác, biến vùng không tranh chấp thành tranh chấp, thì hệ lụy là Trung Quốc coi các hành vi khai thác tài nguyên của các nước khác là vi phạm chủ quyền của họ, do đó Trung Quốc cản phá, tạo ra nhiều tranh cãi, va chạm.

Cách nhìn nhận của Trung Quốc cũng tương tự như một anh chàng nhảy ra tuyên bố sân chung của cả khu phố là của anh ta, do đó nếu nhà hàng xóm nào để xe máy trước thềm nhà của họ thì anh ta cũng phản ứng, ra đạp đổ hoặc chọc phá ."
Nguồn :
HTML:
http://dantri.com.vn/c20/s20-618050/trung-quoc-khong-con-nhieu-bai-tren-bien-dong.htm

Chỉnh sửa cuối:

mrchuong

Xe buýt
Dạo này dự báo thời tiết cũng đưa cả HS TS vào rồi các cụ ợ

Sent from my iPhone 1
Theo em nhớ thì dự báo thời tiết từ thời em truổng cời đã đưa HS - TS vào rồi ạ, vì HS - TS là của VN mình mà! Chỉ là bị cẩu càn nó chiếm giữ thôi...

LATDA 2107

Xe tải
Cám ơn cụ Lầm.
Thớt của cụ thật ý nghĩa. Cụ cùng các cụ OF đã giải khố cho em nhiều điều vềTS-HS

supercar

Xe máy
Việc đầu tiên cần làm ngay và em nghĩ là ai cung có thể làm được là: Tẩy chay hàng TQ ngay, việc này em đã làm từ lâu.

GIA DINH NHO

Xe điện
tất cả tẩy chay. em cũng làm theo điều đó