Chọn màu xe theo phong thủy

Djokovic

Xe điện
Tất nhiên nó cũng không ảnh hưởng nhiều, cái này chủ yếu bị xung khắc vào những năm tháng hạn là chính, các cụ đã bẩu có thờ có kiêng có thiêng có lành :redface:

Các bác không nên chọn màu đồng với mệnh của mình, khắc mình chọn màu sinh ra ra mệnh của mình là okie nhứt, bất đắc dĩ thì chọn màu mình chế ngự nó ( mình khắc nó ) VD bác nào mệnh thủy :
- Thì nên chọn màu bạc , trắng - Kim sinh thủy , hihi các bác cứ hiểu mối quan hệ mẹ con thì sẽ hiểu ra cái triết lý này, người mẹ bao giờ cũng che chở, bảo vệ con, hiếm khi ăn thịt con(y)
- Hạn chế chọn màu đen : Thủy Thủy đồng mạng , các bác hiểu rằng như là anh em, đôi khi là huynh đệ tương tàn :mad:
- Bất đắc dĩ chọn màu đỏ : Thủy khắc hỏa , kiểu như các bác nuôi chó hay thuần hóa ngựa, khi bạn hiểu và thuần hóa nó theo ý mình thì cũng rất okie nhưng có khi cũng như trường hợp Huynh đệ (y)

Các mối quan hệ này nó cũng rất gần với cuộc sống hàng ngày, các bác có thể suy diễn được.
Cách chọn
Nhìn vào bảng liệt kê các mạng, biết tuổi mình thuộc mạng gì, so với màu của ngũ hành để lấy màu sinh nhập cho mạng mình thì biết được mình hạp với màu nào, nên mua xe theo màu đó. Nếu khó tìm màu sinh nhập, chọn màu cùng hành cũng tốt.

Ví dụ: E sinh 1979 (Kỷ Mùi) Vậy chiếu theo mạng theo Ngũ hành nạp âm thì e mạng hỏa - Màu sắc theo ngũ hành là Màu đỏ
Vậy e có 2 lựa chọn:
- Màu sinh nhập: Mộc sinh Hỏa. Vậy e phải chọn Mộc, theo ngũ sắc sẽ là Màu xanh lá cây lợt hoặc đậm (green) =>> Màu này xấu lắm. E ko chọn
- Màu cùng hành: e phải chọn Hỏa, màu sắc theo ngũ hành sẽ là Màu đỏ (red) hay màu huyết dụ (burgundy) => E đang máu con Kia Forte Koup => Chọn màu đỏ choét là ngon lành :)
2 cái này của 2 cụ đá nhau.. Cái nào đúng ạ?? Em cũng đang quan tâm.. 8-|8-|

cho_xem_giay_to

Xe điện
Nói chung đọc xong bài này, ko những chọn màu xe, mà còn có thể áp dụng để chọn đối tác, đồng nghiệp, thập chí cả vợ chồng tương lai!

bimbimzinzin

Xe tăng
Cơ quan cũ của em mời thầy từ Trung Của về để xem phong thủy- bên em phải bố trí lại phòng ốc, mua cây cối abc.... sau 3 tháng công ty đang làm ăn kém chuyển thành sắp đóng cửa

jack_derida2000

Xe tăng
Cơ quan cũ của em mời thầy từ Trung Của về để xem phong thủy- bên em phải bố trí lại phòng ốc, mua cây cối abc.... sau 3 tháng công ty đang làm ăn kém chuyển thành sắp đóng cửa
Thầy Trung Quốc ko áp dụng cho đất của người Việt, hàng ngàn năm đi qua Trung Quốc chưa bao giờ khuất phục được con dân đất Việt

Tokhi

Đi bộ
Các bác nhầm rồi, chọn màu xe cộ ... theo phong thủy phải tính theo phi cung, không theo mau năm sinh đâu. Em thấy các thầy PT toàn xem thế.

bimbimzinzin

Xe tăng
Thầy Trung Quốc ko áp dụng cho đất của người Việt, hàng ngàn năm đi qua Trung Quốc chưa bao giờ khuất phục được con dân đất Việt
Cụ ơi, bỏ qua vấn đề dân tộc, em chỉ nói về phong thủy thôi, mà phong thủy nó từ T của mà

langtu_79

Xe hơi
E tổng hợp lại một cách đơn giản như thế này. Các bác nhìn phía trên xem tuổi mình mệnh gì. Sau đó nhìn dưới đây là xong. Ra ngay màu xe và biển số xe hợp với mình:
Nếu chọn được màu sắc và biển số xe phừ hợp với ngũ hành và bản mệnh của bạn thì rất tốt cho công việc của bạn. Sau đây là bảng liệt kê của ngũ hành với màu sắc và con số:

Nhìn vào bảng này, ta có thể chọn màu sắc và biển số cho xe của bạn như sau:

- Người mang mệnh Mộc nên dùng xe màu xanh hoặc màu đen (Thủy sinh Mộc) và biển số xe có số 1,2 hoặc 9.

- Người mang mệnh Hỏa nên dùng xe màu đỏ, hồng hoặc màu xanh (Mộc sinh Hỏa) và biển số xe có số 3,4 hoặc 1.

- Người mang mệnh Thổ nên dùng xe màu vàng, nâu hoặc màu đỏ (Hỏa sinh Thổ) và biển số xe có số 5,6 hoặc 3.

- Người mang mệnh Kim nên dùng xe màu trắng, bạc hoặc vàng, nâu (Thổ sinh Kim) và biển số xe có số 7,8 hoặc 5.

- Người mang mệnh Thủy nên dùng xe màu đen, tím sẫm hoặc màu trắng, bạc (Kim sinh Thủy) và biển số xe có số 9, 0 hoặc số 7.

parkson

Xe tải
Hơ hơ, em cũng 79 như bác chủ, mệnh Hỏa, tuyền đi xe màu mận chín (DR) --> chuẩn, khỏi chỉnh các pác nhờ

lee_shin_hp

Xe đạp
Kai này tham khảo thui các bác ah ...em mệnh hỏa đi xe màu đen vẫn ok đó thui ....!!

xe 3 gac

Xe đạp
cảm ơn bác nhiều,em cũng 79. Nhưng tại vì sao em lái xe màu trắng và bạc lại hay gặp may và chưa gặp vấn đề gì trên đường

xe 3 gac

Xe đạp
bác làm em buồn cười quá,xin chia buồn với cty của bác,đừng bao giờ tin mấy thằng trung quốc

Phicongmatdat

Xe tải
Thầy Trung Quốc ko áp dụng cho đất của người Việt, hàng ngàn năm đi qua Trung Quốc chưa bao giờ khuất phục được con dân đất Việt[/QUOTE
Bác lại màu sắc phân biệt rồi, hiện tại em nói thật , bác lập tử vi cho bác bằng cái j? nhà bác xây theo hình j , bố trí phìng ngủ và bếp tn? bác lấy vợ xem ngày tháng ra sao? bàn thờ mhaf bác dài rộng bao nhiêu, cao tn? .......tất cả những cái đó từ đau ra. em ko phải chỉ trích bác nhưng , thầy có nhiều laọi thầy, lĩnh vực và năng lực của từng người khác nhau.Cái j đúng thì mình công nhận, cái j sai thì thôi. em biết rất nhiều thay cao tay lắm , ko hiểu cơ quan bác mơi thầy Trung của kiểu j mà sắp PS.

duchm

Xe hơi
Nên mua xe có màu tương sinh hay cùng hành, kỵ mua xe màu tương khắc với mạng của chủ nhân.

- Mua chiếc xe có màu tương sinh với mạng người chủ thì chiếc xe đó thường đem lại lợi lộc, khi lái xe sẽ thoải mái trong lòng, ít khi bị hư hỏng bất ngờ và nếu rủi ro có bị tai nạn thì thường bị nhẹ hơn màu tương khắc.

- Mua chiếc xe có màu cùng hành với người chủ cũng tốt, nó ít khi gây phiền phức nhưng cũng không được lợi bằng màu sinh nhập (cùng hành là cùng màu theo ngũ hành).

- Mua xe có màu tương khắc với mạng người chủ, thường làm cho sức khỏe người chủ trở nên suy yếu, trong lòng bực bội khi ngồi vào tay lái, bị buộc phải lái đi làm những việc mà trong lòng không muốn. Xe bị trục trặc thường xuyên, hao tốn tiền bạc để sửa chữa, bị cọ quẹt hay bị phá phách một cách vô cớ, khi xảy ra tai nạn thì bị thương tật và chiếc xe bị hư hại nặng nề có khi phải vứt bỏ (right off).

Ngũ hành tương sinh
Mộc sinh Hỏa - Hỏa sinh Thổ - Thổ sinh Kim - Kim sinh Thủy - Thủy sinh Mộc.

Tương sinh không có nghĩa là hành này sinh ra hành khác, mà là dưỡng nuôi, trợ giúp, làm cho hành kia có lợị Thí dụ như: Thủy sinh Mộc, nước sẽ làm cho cây tươi tốt. Mộc sinh Hỏa, cây khô dễ cháy tạo nên lửa...

Sự tương sinh của ngũ hành có hai trường hợp:

* Sinh nhập: Hành khác làm lợi cho hành mình. Mình được lợị

* Sinh xuất: Hành mình làm lợi cho hành khác. Mình bị hạị

Mộc sinh Hỏa: Hỏa được sinh nhập (được lợi), Mộc bị sinh xuất (bị hại).

Hỏa sinh Thổ: Thổ được sinh nhập (được lợi), Hỏa bị sinh xuất (bị hại).

Thổ sinh Kim: Kim được sinh nhập (được lợi), Thổ bị sinh xuất (bị hại).

Kim sinh Thủy: Thủy được sinh nhập (được lợi), Kim bị sinh xuất (bị hại).

Thủy sinh Mộc: Mộc được sinh nhập (được lợi), Thủy bị sinh xuất (bị hại).

Ngũ hành tương khắc :

Mộc khắc Thổ, Thổ khắc Thủy, Thủy khắc Hỏa, Hỏa khắc Kim, Kim khắc Mộc.

Tương khắc có nghĩa là hành này làm hao mòn, diệt dần hay khống chế hành khác. Thí dụ như: Mộc khắc Thổ, rễ cây sẽ ăn hết phân của đất. Thổ khắc Thủy, đất sẽ ngăn chận làm cho nước không thể chảy qua được...

Sự tương khắc của ngũ hành cũng có hai trường hợp:

* Khắc nhập: Hành khác gây tổn hại hoặc kềm chế hành mình. Mình bị hạị

* Khắc xuất: Hành mình kềm chế hay gây tổn hại cho hành khác. Mình không bị hạị

Mộc khắc Thổ: Thổ bị khắc nhập (bị hại), Mộc khắc xuất (không bị hại).

Thổ khắc Thủy: Thủy bị khắc nhập (bị hại), Thổ khắc xuất (không bị hại).

Thủy khắc Hỏa: Hỏa bị khắc nhập (bị hại), Thủy khắc xuất (không bị hại).

Hỏa khắc Kim: Kim bị khắc nhập (bị hại), Hỏa khắc xuất (không bị hại).

Kim khắc Mộc: Mộc bị khắc nhập (bị hại), Kim khắc xuất (không bị hại).
Xe em là xe đổi màu (nhìn từ phải qua trái là mầu đỏ^:)^; nhìn từ trái qua phải lại là mầu xanh^:)^; nhìn lên là mầu tím^:)^; nhìn từ trên xuống là mầu hơi đen.....^:)^) Em phải đổi sang mạng gì cho nó hợp với xe đây bác?????:)):)):))

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
thế thì em đồ rằng không đổi màu được rồi ợ

tuanha2106

Xe hơi
thế các bác cho em hỏi em đinh mão thì chọn màu gì hợp lý a. em cảm ơn

thu hang

Xe đạp
có cái vụ màu hợp tuổi hả các bác ?em không biết ạ

tuanha2106

Xe hơi

akia74

Đi bộ
Cụ mới tham gia nên chưa hiểu ý, đợi cụ tí!!!