Cung đường: Hà Nội - Quảng Ninh (Bãi Cháy) - TP Tuyên Quang

longvu

Xe tăng
Tuần sau, xuất phát từ HN, em có việc đi 2 tỉnh Q/ninh rồi T/Quang.Các bác cho em hỏi tuyến HN - Quảng Ninh - Tuyên Quang thì nên đi cung đường nào tiện nhất, đường sá có đoạn nào quá xấu/ko thể đi được, có lưu ý gì về việc bắn giết của các chú xxx ko ạ? Em có quyển bản đồ ở đây nhưng mắt kém, chả nhìn ra gì nữa. Nhờ các bác 8 vấn giùm.
Em xin cảm ơn và....vote đều đều đến khi hết đạn (y) (y)

@ LV : bác đinh TQ trước hay QN trước, và Qn là chô nảo móng cái hay Hạ lỏng

Em thử sơ bộ thế này nhé: HN _QN _ Thái nguyên _ Sơn dương _ Tuyên quang

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Tuần sau, xuất phát từ HN, em có việc đi 2 tỉnh Q/ninh rồi T/Quang.Các bác cho em hỏi tuyến HN - Quảng Ninh - Tuyên Quang thì nên đi cung đường nào tiện nhất, đường sá có đoạn nào quá xấu/ko thể đi được, có lưu ý gì về việc bắn giết của các chú xxx ko ạ? Em có quyển bản đồ ở đây nhưng mắt kém, chả nhìn ra gì nữa. Nhờ các bác 8 vấn giùm.
Em xin cảm ơn và....vote đều đều đến khi hết đạn (y) (y)
Cứ nói thẳng là dek biết xem bản đồ cho rồi lại còn úp mở là mắt kém :)) CSGT mà nghe được họ đến thu bằng lái xe cho thì toi :)) :)) :))
PS. Đưa quyển bản đồ đây anh dùng hộ (y) (y) (y)

bes

Xe lăn
Hờ hờ, sao không hỏi Củ Sâm Gờ Rúp ý - mới đi Tuyên Quang về, kinh nghiệm đầy mình luôn.

B&O

Xe tăng
Em đây cứ hàng tuần QN -HL-HB tuần hai lần đấy ,bác Lông vũ muốn bít chi tiết thì ra 65 VC em tư vấn cho nhá

ChiePCW

Xe tăng
Đi Quảng Ninh thì bác cứ thẳng đường 5 mà chạy, đến Quán Toan rẽ trái đi thẳng đến khi không thẳng được nữa thì rẽ phải, chạy thẳng là đến Bãi Cháy .
Hoặc bác đi đường 5 đến lối rẽ đi Lạng Sơn (chỗ đang làm cầu vượt ) thì rẽ trái theo đường 1, chạy khoảng gần 30km thì có lối rẽ đi Phả Lại thì bác rẽ phải đi Phả Lại, cứ chạy thằng đường đấy là đến Bãi Cháy .
Bắn giết thì nhiều lắm bác ạ, chạy cầm chừng và hỏi xe đi đối diện thôi, tuy cũng có vài điểm cố định nhưng bắn lưu động cũng nhiều lắm .

Chỉnh sửa cuối:

vili

Xe tải
Lịch trình bác có thể đi như sau - chi tiết số km thì em không rõ lắm:

Hà Nội - đường năm - Quán Toan - Bãi Cháy (Quảng Ninh): đường tốt, ít đô thị, lượng xe lưu thông vừa phải, xxx bắn nhiều (Đặc biệt chú ý khi tới gần Hải Phòng, cái biển 50km bị khuất sau tán cây, xxx chuyên rình sau đó)

Bãi Cháy - Phả Lại - Bắc Ninh - Nội Bài - Sóc Sơn - Thái Nguyên - Núi Cốc - Tuyên Quang: Đường tốt, chú ý quốc lộ 3 vì nhiều xe, các điểm bắn nhiều: Sóc Sơn, Phổ yên (Thường xuyên NÚP) - hay bắn đoạn gần Tuyên Quang

Tuyên Quang - Núi cốc - Thái Nguyên - Hà Nội: Đường về - chú ý không đi QL2 vì đang sửa nên nên tệ hại và hãi hùng lắm. Khi về nên tránh đường qua "Khu công nghiệp nội bài - xxxx bắn nhiều, nhiều biển 30km". Nên đi qua thị trấn Sóc Sơn, có đường rẽ phải để vào đường "Nội Bài - Bắc Ninh" - điểm ra sẽ là trước trạm soát vé "Hà Nội - Nội Bài"

Về đường Bắc Ninh - Nội Bài - Sóc sơn - Thái Nguyên cũng như Sóc Sơn - Trạm soát vé "HN - Nội Bài" - Hà Nội: bác nào biết thì thông báo chi tiết hơn các đặc điểm nhận dạng (Em chịu) :P :P

Theo các tuyến đường trên, nói chung biển bảng khá đầy đủ, đường xá ngon lành, bác có thể kiểm tra thêm trên bản đồ để xác định cung đường và số km dự kiến cho từng cung đường, sau đó kết hợp với hỏi thêm - Về vụ bắn phá của xxx dọc tuyên này thì hên xui thôi (Bác đi qua toàn những tỉnh đang nằm trong danh sách đen của UB an toàn giao thông :P ), cố gắng quan sát và giữ tốc độ đúng (Chú ý bây giờ tốc độ chỉ còn +5 thôi nhé, ví dụ biển hạn chế 50km/h thì chạy tối đa 55 thôi, hơn nữa là 200k đấy, nộp kho bạc nên rất mất thời gian)

tiger

Xe tăng
Đi QN em ko thông tạo lắm nhưng đi TQ noài các phương án trên Bác có thể đi theo đường HN-Hoà Lạc - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Đoan Hùng - TQ và ngược lại, đường này ưu điểm là xxx ít bắn tốc độ, đường tốt và vắng (xấu mỗi đoạn ngán đoạn qua Phù Ninh thôi)
Chuc Bác đi vui vẻ

moihocdi

Xe tải
Đi QN em ko thông tạo lắm nhưng đi TQ noài các phương án trên Bác có thể đi theo đường HN-Hoà Lạc - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Đoan Hùng - TQ và ngược lại, đường này ưu điểm là xxx ít bắn tốc độ, đường tốt và vắng (xấu mỗi đoạn ngán đoạn qua Phù Ninh thôi)
Chuc Bác đi vui vẻ
Úi đừng đi theo đường này vừa xa vưa không an toàn, bác đi theo Hà Nội - Vĩnh Yên - Sơn Dương - Tuyên Quang, gần được nhiều ra phết, khoảng 30 km, không có cớm nữa

longvu

Xe tăng
Xin cảm ơn

Thanks tất cả các bác, đặc biệt là các bác đã pót trong thờ rít này, lần lượt cụ thể như sau:
@ bác Linh: Trên title em đã ghi rõ là Bãi Cháy (cho Quảng ninh) và T.phố Tuyên Quang (cho TQ) theo thứ tự HN - QN - TQ (cái từ cung đường ý bác ạ). Tối qua anh em ngồi ọp ở Thành công nhắc bác mãi vụ nanô đây bác nhé(y) (y)
@ bác dongnn: ok, bác cứ mạnh dạn đưa em 200k, em sẽ tình nguyện biếu bác quyển bản đồ đg bộ VN ngay vì em đã mua nó 150k từ th:^) :^)háng 6/2007, đến nay nó phải dôi ra chứ, OTC mờ bác hê hê :)) :))
@ chú Bes: HN - TQ thì anh đi 2 lần rồi, đi 1 đường (qua Vĩnh Yên), về đg Thái Nguyên nên cũng kha khá là biết, chú xem lại thờ rít anh tạo từ tháng 8 năm ngoái (ngày thành lập lực lượng CAND nhé):'( :'( :'(
@ Bác Hiệp: 65 VC thì em cũng thèm lắm, khổ cái em về muộn, ra sợ các bác mắng lắm. Cám ơn lời mời của bác nhé(b) (b) (b)
@ bác Catpillar: QN thì em cũng đi rồi, cũng theo cung đường của bác nhưng lâu chưa đi lại nên sợ các chú xxx bắn oan vì em mắt kém, ko quan sát đc các chú ấy từ xa và cũng chưa trang bị súng bắn lại các chú ấy. Cũng xin thanh củi bác
@ bác phanvili: em xin gửi lời cảm ơn nhiệt liệt tới bác vì bác đã đặc tả rất rất chi tiết, em đã đc cụng li với bác ở 65 VC rồi, nhớ bác lắm lắm đấy ạ:) :) :)
@ bác Dần (Tiger): cung đường đi TQ bác mô tả thì em chưa từng đi nên cũng rất muốn mục kích đấy ạ, có dịp em sẽ cố đít ca vơ ri ngay. Thanh củi bác luôn
@ bác Mới Học đi: cung đường Hà Nội - Vĩnh Yên - Sơn Dương - Tuyên Quang thì em đi rồi, tháng 8 năm ngoái, nói chung là đẹp, mỗi tội dính quả làm đường ngay gần To Việt Nam xấu lắm, rất nhiều ổ voi nhưng chắc năm nay xong rồi bác nhỉ. Xin trân trọng thanh củi bác (đã kèm vote)
@ còn thiếu bác nào nữa nhể :^) :^) :^)
@ tất cả các bác: quyết định cuối cùng của em là: sáng mai sẽ đi bằng phương tiện của Bộ GTVT (chắc ở bến xe Mỹ Đình) vì em mới lái nên kinh nghiệm còn non, đi khách khứa nó chuốc cho (chắc chắn là dính) nên sợ ko đủ khả năng cầm lái nên đi xe Bộ GTVT cho nó lành, say quá thì...em ngủ, kệ cho mấy chú lái xe đi đến đâu thì đến, hết xiền em xuống, hê hê.
Một lần nữa, em xin trân thành củm ơn tất cả các bác đã 8 vấn cho em rất chi tiết đầy đủ nhưng em tự thấy mình trình còn non nên đi xe Bộ GTVT, mua đc chữ lành + khoẻ là em yên tâm

bes

Xe lăn
éo miẹ, hỏi tá lả chốt lại một câu là " Đi xe khách ". Vote trừ hội đồng đi các bác ơi, cho Long hết cả ra - cho chừa !!!

longvu

Xe tăng
éo miẹ, hỏi tá lả chốt lại một câu là " Đi xe khách ". Vote trừ hội đồng đi các bác ơi, cho Long hết cả ra - cho chừa !!!
Hơ hơ, chú có đủ bản lĩnh chưa :)) :)) :)) :))
Đùa thôi, thỉnh thoảng tạo 1 cái chỗ đi lại cho anh em OTC lên đời đấy, chú này chả hiểu gì cả:)) :)) :)) chán quá

vili

Xe tải
Oan uổng, mất bao nhiêu công typing thì bác Lông Vũ lại đi GT công cộng :P :P

Hôm sau bác mời bác dongnn off cũng tui tui đi, em thích uốn "thật" hơn là vote "ảo" :D :D
Chúc bác thượng lộ bình an - mọi sự tốt lành

longvu

Xe tăng
Oan uổng, mất bao nhiêu công typing thì bác Lông Vũ lại đi GT công cộng :P :P

Hôm sau bác mời bác dongnn off cũng tui tui đi, em thích uốn "thật" hơn là vote "ảo" :D :D
Chúc bác thượng lộ bình an - mọi sự tốt lành
Em biết là em hỏi là các bác nhiệt tình giúp đỡ ngay mà bác ơi. Thú thực là tối thứ 2 em cũng đã định đi xe ngoài vì sợ đến công tác, nhậu nhẹt rất nhiều, lúc về phải lái thì mỏi mệt lắm nhưng suy cho cùng, ko phải đi về trong ngày thì đi xe mình lái cũng ko mệt lắm nên p/án lựa chọn là tự đi xe. Sáng thứ 3 em lại cũng cầm theo quyển bản đồ đường bộ và chịu khó nhìn biển (tốc độ) nên đến nơi rất an toàn, mất có 2 tiếng 40 phút vì em đi 1 mạch và ko gặp bất cứ sự vụ nào. Nơi em đến là ngay gầm cầu Bãi Cháy nên 2 ngày liền được ngắm cầu, rất hùng vĩ. Phải nói là cái bọn Nhật nó thiết kế cầu hoành tráng thật, em nghỉ ngay tại gầm cầu (tổng kho B12), ngay cạnh bờ biển nên cũng rất thích, thỉnh thoảng ngỏng cổ lên dòm xe chạy trên cầu bé tí tẹo, nhìn lên cầu cũng hãi, trộm nghĩ giống Ninh Kiều thì toi :'( :'(. Chiều nay em lại ngược về HN và cũng vừa về đến nhà em làm báo cáo cho các bác luôn đấy ạ. Tổng kết lại là chuyến đi đã thành công rất tốt đẹp, ngoại trừ mấy bữa uống rượu ngao nóng thì đến giờ em vẫn còn lênh khênh.
Chắc để tuần sau em đi Tuyên Quang rồi dông thẳng Đà Nẵng + HCM + Bình Dương em sẽ cố chắt bóp tậu cái phó nháy hầu các bác (b) (b) (b) phong cảnh 3 miền, bõ công các bác giúp đỡ chứ nhể (b) (b) (b)

vili

Xe tải
Ối bác nói cái vụ rượu NGÁN nóng (ko phải Ngao) em em ướt hết cả bàn phím đây này - có lẽ hôm nào phải té xuống hạ long làm tí thôi, lâu lắm chưa lượn lờ khu vực này. Rượu Ngán nóng ăn với Tôm tít (con bề bề) thì tuyệt cú mèo :D :D

Nếu từ HN đi Tuyên Quang bác có thể đi đường Sơn tây - Trung hà cũng Ok, đừng đi QL2 (Vĩnh phúc - Vĩnh yên) đường khủng khiếp còn gọi bằng cụ :P :P

Longvh

Xe điện
Hê hê, hỏi mãi xong lại chạy đi rồi chạy về HN, tăng 2 đi tiếp sau, bác nói sớm có phải em chỉ bác đúng thế không

Đi Quảng Ninh, xong về HN nghỉ, rồi từ HN đi Bãi Cháy, khỏi hỏi đường :D

Còn quyển bản đồ bác mua đắt thế, tí Dongnn chủ tịch bị lừa nhé :D Em mua < 100k, nhưng cũng vì rẻ quá nên chẳng dùng đến, toàn cất đi :D

longvu

Xe tăng
Ối bác nói cái vụ rượu NGÁN nóng (ko phải Ngao) em em ướt hết cả bàn phím đây này - có lẽ hôm nào phải té xuống hạ long làm tí thôi, lâu lắm chưa lượn lờ khu vực này. Rượu Ngán nóng ăn với Tôm tít (con bề bề) thì tuyệt cú mèo :D :D

Nếu từ HN đi Tuyên Quang bác có thể đi đường Sơn tây - Trung hà cũng Ok, đừng đi QL2 (Vĩnh phúc - Vĩnh yên) đường khủng khiếp còn gọi bằng cụ :P :P
Vâng, chính xác là rượu Ngán nóng, uống bằng ấm tích inox, hơi nồng nồng, tăm phần tăm thì hơi khó...vì nóng, hic hic.
Vâng, chắc tuần sau em mới đi TQ đc vì...đi QN về rượu chè vẫn còn mệt quá, ko dám đi tiếp nữa bác ạ(y) (y) (y)
Cảm ơn bác về sự gợi ý đi hướng Sơn Tây, em sẽ đi tuyến đó tuần sau cho nó...lành

longvu

Xe tăng
Hê hê, hỏi mãi xong lại chạy đi rồi chạy về HN, tăng 2 đi tiếp sau, bác nói sớm có phải em chỉ bác đúng thế không

Đi Quảng Ninh, xong về HN nghỉ, rồi từ HN đi Bãi Cháy, khỏi hỏi đường :D

Còn quyển bản đồ bác mua đắt thế, tí Dongnn chủ tịch bị lừa nhé :D Em mua < 100k, nhưng cũng vì rẻ quá nên chẳng dùng đến, toàn cất đi :D
Chú mua ở đâu giá <100k, mua hộ anh dongnn luôn đi nhé(b) (b) (b)

ChiePCW

Xe tăng
Em biết là em hỏi là các bác nhiệt tình giúp đỡ ngay mà bác ơi. Thú thực là tối thứ 2 em cũng đã định đi xe ngoài vì sợ đến công tác, nhậu nhẹt rất nhiều, lúc về phải lái thì mỏi mệt lắm nhưng suy cho cùng, ko phải đi về trong ngày thì đi xe mình lái cũng ko mệt lắm nên p/án lựa chọn là tự đi xe. Sáng thứ 3 em lại cũng cầm theo quyển bản đồ đường bộ và chịu khó nhìn biển (tốc độ) nên đến nơi rất an toàn, mất có 2 tiếng 40 phút vì em đi 1 mạch và ko gặp bất cứ sự vụ nào. Nơi em đến là ngay gầm cầu Bãi Cháy nên 2 ngày liền được ngắm cầu, rất hùng vĩ. Phải nói là cái bọn Nhật nó thiết kế cầu hoành tráng thật, em nghỉ ngay tại gầm cầu (tổng kho B12), ngay cạnh bờ biển nên cũng rất thích, thỉnh thoảng ngỏng cổ lên dòm xe chạy trên cầu bé tí tẹo, nhìn lên cầu cũng hãi, trộm nghĩ giống Ninh Kiều thì toi :'( :'(. Chiều nay em lại ngược về HN và cũng vừa về đến nhà em làm báo cáo cho các bác luôn đấy ạ. Tổng kết lại là chuyến đi đã thành công rất tốt đẹp, ngoại trừ mấy bữa uống rượu ngao nóng thì đến giờ em vẫn còn lênh khênh.
Chắc để tuần sau em đi Tuyên Quang rồi dông thẳng Đà Nẵng + HCM + Bình Dương em sẽ cố chắt bóp tậu cái phó nháy hầu các bác (b) (b) (b) phong cảnh 3 miền, bõ công các bác giúp đỡ chứ nhể (b) (b) (b)

Em tò mò chút, bác xuống đấy làm gì vậy ạ ?:D
Tò mò thêm chút, 29 tháng này bác có xuống tiếp ko ạ ?