[Funland] Sự khác nhau giữa Iphone Lock và Iphone Quốc Tế

cuongez

Xe tăng
Em đang định mua iphone 4 lock cho con em, theo các cụ thì có nên mua ko ạ vì nhu cầu của con em cũng chỉ nghe với gọi thôi
Mua và dùng vô tư đi cụ.
Cháu đã thử cái ip5 hàng nhật SB dùng sim heicard ngon lành cành đào.
Cháu mua new luôn về tự tay Active.
Chỉ cần cài lại danh bạ đổi từ 0 sang +84 là chuẩn luôn ( đổi = tool nhanh lắm)

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Theo em thì không nên mua 4 lock cụ nhé, từ 4s trở lên dùng sim ghép mới ổn định. Pin, sóng, ứng dụng bình thường như Quốc tế.

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
cái này phân biệt dễ mà bác Bác cứ lấy cái sim khác ra lắp vào là biết ngay. Chỉ có phân biệt World xịn vs World mua code mới khó thôi

zoro

Xe hơi
Em đang dùng Sim ghép, ban đầu thì hơi bực mình vì dò sóng rất lâu. Giờ thì em nó nhạy lắm rồi. Cũng chỉ nghe với gọi mà.
Code chuyển lên QT có 50K mà em cũng chả thèm lên :)

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Em đang dùng Sim ghép, ban đầu thì hơi bực mình vì dò sóng rất lâu. Giờ thì em nó nhạy lắm rồi. Cũng chỉ nghe với gọi mà.
Code chuyển lên QT có 50K mà em cũng chả thèm lên :)
của bác nhà mạng gì thế. MÀ sao bác lại không lên :O thật sự khó hiểu. Mà chỉ nghe với gọi thì bác nên dùng hàng nồi đồng cối đá ^^ hay còn gọi là sờ tiu pịt phôn

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tùy thuộc vào kinh tế,mua mấy E lock ở châu âu thì có khả năng lên QT đc.chứ mua mấy E máy nhật,hàn thì chỉ còn cách thay flash( nếu cắm sim ghép vào không lên)
Cụ đang hiểu với Iphone 4. Với Iphone 4s và 5 thì cắm sim với sim ghép là sóng sánh vi vu, 3g, ft, imess thoải mái mà không phải lo 1 vấn đề gì.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
của bác nhà mạng gì thế. MÀ sao bác lại không lên :O thật sự khó hiểu. Mà chỉ nghe với gọi thì bác nên dùng hàng nồi đồng cối đá ^^ hay còn gọi là sờ tiu pịt phôn
Em dự là AT&T mới có giá code rẻ như vậy, trong các loại lock thì mạng này mua code giá rẻ nhất và thường các máy nhà mạng này đều được người bán mua code rồi rao máy Quốc Tế.

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Em trước dùng 1 em 4 lock cơ,mồi sóng cứ gọi là mòn cả tay...nhưng mà vọc vạch cũng vui
Giờ e lại tính làm con 5 lock nữa,cơ mà đợi sau 10/9 xem 5S ra mắt rồi các cụ nhà mình có bán tháo 5 không.Lúc ấy đỡ được ít $ :D

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em trước dùng 1 em 4 lock cơ,mồi sóng cứ gọi là mòn cả tay...nhưng mà vọc vạch cũng vui
Giờ e lại tính làm con 5 lock nữa,cơ mà đợi sau 10/9 xem 5S ra mắt rồi các cụ nhà mình có bán tháo 5 không.Lúc ấy đỡ được ít $ :D
Riêng 4 thì em đồng í cả 2 tay, sóng sanh chán lắm. 5 lock cụ lựa chọn là chuẩn đấy ạ. Giá hợp lý mà unlock lại chả khác quốc tế.

azaz

Xe hơi
Nhà cháu cũng chả có dịp dùng lock bao giờ ạ.
Cơ mà lock là khóa, còn không khóa là word ạ.
Các chi tiết khác thì mặc kệ ạ.
Cháu chỉ aloo dc là vui rồi ạ.
:P

phongboy

Xe tăng
Em xin trình bày chút kiến thức mà em biết.
về chất lượng máy L và W như nhau. L là mua theo dạng hợp đồng, trả góp nên bị hạn chế nhà mạng giống như mình mua xe trả góp vậy, ngân hàng họ giữ giấy tờ, mình chỉ đc đi xe.
Còn W là mua trả thẳng, giá đắt hơn L nên ko hạn chế 1 điều khoản nào.
Có cụ bảo mua code lên W sóng yếu hơn là thiếu cơ sở. Nói là mua code nhưng thực ra là đóng tiền cho hết hợp đồng để máy ko bị ràng buộc nên ko ảnh hưởng đến nguồn và sóng. Đã lên W thì nó là W vĩnh viễn chứ ko bao h L lại trừ khi do mình can thiệp vào máy.
Và quan trọng nhất là ko phải nhà mạng nào cũng dễ dãi để hủy hợp đồng với mình(mua code). Chỉ có 1 số nhà mạng của 1 số nước mình mới làm đc.
Có gì thiếu sót mong các cụ bổ sung.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em xin trình bày chút kiến thức mà em biết.
về chất lượng máy L và W như nhau. L là mua theo dạng hợp đồng, trả góp nên bị hạn chế nhà mạng giống như mình mua xe trả góp vậy, ngân hàng họ giữ giấy tờ, mình chỉ đc đi xe.
Còn W là mua trả thẳng, giá đắt hơn L nên ko hạn chế 1 điều khoản nào.
Có cụ bảo mua code lên W sóng yếu hơn là thiếu cơ sở. Nói là mua code nhưng thực ra là đóng tiền cho hết hợp đồng để máy ko bị ràng buộc nên ko ảnh hưởng đến nguồn và sóng. Đã lên W thì nó là W vĩnh viễn chứ ko bao h L lại trừ khi do mình can thiệp vào máy.
Và quan trọng nhất là ko phải nhà mạng nào cũng dễ dãi để hủy hợp đồng với mình(mua code). Chỉ có 1 số nhà mạng của 1 số nước mình mới làm đc.
Có gì thiếu sót mong các cụ bổ sung.
Vâng, thanks cụ
Thêm 1 điểm nữa nếu mua Iphone chính hãng phân phối tại VN sẽ được bảo hành chính hãng. Còn lại hàng Quốc tế mà xách tay thì chế độ bảo hành cũng tương đương hàng lock xách tay. Tức là đều được bảo hành của người hoặc cửa hàng bán chứ không phải bảo hành chính hãng.

giangcoi79

Xe điện
Cụ chủ cho em hỏi em đang dùng 1 con IP4, 1 con 5 hàng LL thì đều là hàng Lock ạ. Em thấy người bán bảo Word mà.
Thằng cu em em mới mua IP5 bản Lock hàng xách tay bên nhật về 12 củ cả khay lắp sim thì giá hợp lý không và muốn mua để lên bản Word thì mua ở đâu và mất bao tiền ạ. (b)

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bản lock là bản do nhà mạng đặt hàng để triển khai chương trình của họ nên chỉ dùng được sim của nhà mạng đó, mua thêm code unlock thôi :3
Không cần mua code unlock vì rất tốn kém. Cụ làm cái sim ghép tầm 300k unlock dùng ngon lành.

phongboy

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi em đang dùng 1 con IP4, 1 con 5 hàng LL thì đều là hàng Lock ạ. Em thấy người bán bảo Word mà.
Thằng cu em em mới mua IP5 bản Lock hàng xách tay bên nhật về 12 củ cả khay lắp sim thì giá hợp lý không và muốn mua để lên bản Word thì mua ở đâu và mất bao tiền ạ. (b)
LL bây h đa phần là W cụ à vì actice W nó rẻ, rẻ nhất luôn, hihi.
Còn hàng Nhật IP5 hiện tại ko chuyển sang W đc cụ à, ghép sim mà xài cho nó kinh tế.

tranphong79

Xe điện
Nói chung theo em hiểu thì cụ chủ chuyên buôn IP lock nên lập topic này phải không ạ?

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Cụ chủ mà buôn lock anh,pháp,đức là em cũng quan tâm đấy ạ ;)

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nói chung theo em hiểu thì cụ chủ chuyên buôn IP lock nên lập topic này phải không ạ?
Em lập topic muốn mọi người hiểu hơn về IP lock mà cụ.

Cụ chủ mà buôn lock anh,pháp,đức là em cũng quan tâm đấy ạ ;)
Cảm ơn cụ, em có mỗi ông anh ở bên Nhật nên chỉ có hàng Nhật. Kể mà có mấy ông anh nữa ở Anh, Pháp, Đức thì cũng buôn luôn hàng mấy nước ấy. :))

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Em lập topic muốn mọi người hiểu hơn về IP lock mà cụ.

Cảm ơn cụ, em có mỗi ông anh ở bên Nhật nên chỉ có hàng Nhật. Kể mà có mấy ông anh nữa ở Anh, Pháp, Đức thì cũng buôn luôn hàng mấy nước ấy. :))
Bên Nhựt Bủn k bán hàng EU à cụ?