Sức mạnh quân sự của Campuchia đến đâu ?

Lái máy ủi

Xe buýt
đồng chí Láo và đ/c Cam này giờ đứng về phe trung lập.."bên nào cho nó nhiu xiềng là nó nghe theo bên đó"... túm lại các cụ nhà mềnh cần fai đề phòng :-ss

MoonMax

Xe điện
Lớn giề ạ, dân họ toàn gọi dân mình là "Duôi", kiểu như mình gọi bọn trung hoa là khựa ý ạ. Chả ưa đâu ạ. Chính trị thì cùng còn phụ thuộc vào bọn nào rót vào nó nhiều tiền hơn, em sang đấy thấy Mẽo với khựa đầu tư lắm lắm :D
Duôn không phải Duôi!!!

Đây là con dao kề vào nách mình khi có biến với Khựa.

MoonMax

Xe điện
Đến vừa rồi thì Chính phủ CPC phải dẹp một vụ lùm xùm liên quan đến một đám nghị sĩ vì đòi thay đổi lại cột mốc biên giới giữa VN-CPC (hình như phá cột mốc và đòi rời cột lấn sang phía VN thì phải). Tuy nhiên, các cụ cứ yên chí là bao giờ Viettel chưa bị tèo trên đất Cam thì tình hình cũng kg đến nỗi nào.
Rồi sẽ đến lúc thôi. China Mobile nó cũng sắp hất cẳng Viettel rồi cụ ạ. Thích thì nó quốc hữu hóa, càng đầu tư nhiều càng ôm mồmX_X

springsea

Xe container
Hây za, nói cũng vô cùng lắm nó với mình chẳng khác gì mình với Khựa. Mất tí sông suối của cha ông thì các cụ có căm kô, mến thế lếch nào được.

hmpstudio

Xe điện
Duôn không phải Duôi!!!

kể cũng hãi nhỉ cụ, kiểu như nằm phải cái giuơng có giận
Rồi sẽ đến lúc thôi. China Mobile nó cũng sắp hất cẳng Viettel rồi cụ ạ. Thích thì nó quốc hữu hóa, càng đầu tư nhiều càng ôm mồmX_X
Thế mày mấy anh mình quảng cáo, Viettel nahf mình là hoành bên đấy lắm, nhưng hầu như toàn cho không hay với giá rất bèo thôi.
Chú Cam này theo e nghĩ cũng chả khác cách cư xử của chú Bắc TT là mấy.
Hây za, nói cũng vô cùng lắm nó với mình chẳng khác gì mình với Khựa. Mất tí sông suối của cha ông thì các cụ có căm kô, mến thế lếch nào được.
Nhà e có lấy tý nào đâu cụ

Mazspeed

Xe container
Duôn không phải Duôi!!!

Cũng là lẽ đương nhiên thôi, nước nhỏ yếu mà ở cạnh nước lớn thì 1 mặt phải hòa hoãn, mặt khác phải trông cậy vào nước lớn khác để bảo vệ mình. Vịt mình trong quan hệ với Khựa cũng thế, khác gì đâu,

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cũng là lẽ đương nhiên thôi, nước nhỏ yếu mà ở cạnh nước lớn thì 1 mặt phải hòa hoãn, mặt khác phải trông cậy vào nước lớn khác để bảo vệ mình. Vịt mình trong quan hệ với Khựa cũng thế, khác gì đâu,
Khác chứ! Sau khi phân định cắm mốc biên giới trên bộ cũng như trên biển với Cam,Mình có ham hố cái gì nữa đâu!Còn thằng khựa thì khác,nó cứ nhăm nhe

hanoi beer

Xe điện

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho cái dẫn chứng đi ạ...giỏi như thằng pôn pốt là cùng chứ gì..!:D
Em có nghe giang hồ đồn rằng, các cụ lính nhà mềnh đánh giá khá cao bọn Nam Hàn và bọn du kích Cam trong chiến tranh chống Mỹ và Cam, chả biết có đúng không. Nhưng tất nhiên là không ăn được các cụ vịt rồi, vì CHIẾN THẮNG nói lên tất cả cụ nhể.

Okane

Xe container
Các cụ làm e sợ k dám qua Cam oánh bài wa :D

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nói 1 câu là lính CAM chỉ trang bị để rung rinh THÁI LAN thôi, chứ với VN thì chỉ cần quân khu 9 đạp 1 phát là xong.

minh0075

Xe điện
Đến vừa rồi thì Chính phủ CPC phải dẹp một vụ lùm xùm liên quan đến một đám nghị sĩ vì đòi thay đổi lại cột mốc biên giới giữa VN-CPC (hình như phá cột mốc và đòi rời cột lấn sang phía VN thì phải). Tuy nhiên, các cụ cứ yên chí là bao giờ Viettel chưa bị tèo trên đất Cam thì tình hình cũng kg đến nỗi nào.
Ý này cụ nói ,nghĩa là Viettel có vai trò về sức mạnh à,hay chỉ là 1 món thuốc thử,e ko hiểu lắm.

Okane

Xe container
Ý này cụ nói ,nghĩa là Viettel có vai trò về sức mạnh à,hay chỉ là 1 món thuốc thử,e ko hiểu lắm.
Hì, để e giải thik nhé:

Viettel đầu tư phát triển mạng viễn thông bên này, có tên mạng là MetFone, đầu số 097xxx (như ở Vietnam) và 088xxx; Tất nhiên Viettel liên quan đến Quân Đội, nên ý cụ j ở trên nói XYZ - thì nghĩa là XYZ, cụ hiểu chứ ?

Furious

Xe điện
Không quân sơ sài quá. Nói chung lính Cam chả có gì đặc biệt, phương tiện chiến đấu thì có lẽ thua VN nhiều.

hanoi beer

Xe điện
Không quân sơ sài quá. Nói chung lính Cam chả có gì đặc biệt, phương tiện chiến đấu thì có lẽ thua VN nhiều.
Nhưng nếu nó mà trở mặt quấy nhiểu thì mình cũng mệt đấy ạ....cũng như bác có thể chỉ dùng 1 ngón tay là đè bẹp con mọt ...nhưng nếu nó tối nào cũng chui rúc gặm cái giường ngủ của mình thì cũng khó chịu lắm..!
Theo em cái quân này nếu thấy mùi phản phúc thì ta cứ áp dụng học thuyết của cụ Bush : phủ đầu....:D

stradi

Xe hơi
Nói chung là cũng chẳng tin thằng nào được. Một tay thì đưa ra anh anh chú chú, tay còn lại vòng ra sau cầm con tông... :D
Cam với Lào thì sau thế hệ sang nhà mình du học, đào tạo thì có lẽ cũng căng thẳng đó. Nói chẳng đâu xa, ngay lớp trẻ nhà Việt bây giờ càng ngày càng có cách sống gần với phương Tây rồi, em sợ là hết cái thế hệ đó, nhà mình lại quay về cái tên như hồi 1945 thì bỏ mợ

A03806

Xe tải
Trang phục mấy ông này nhìn giống quân đội sài gòn cũ nhỉ? Nhìn sơ sài vậy thôi chứ e nghĩ lĩnh cam gan dạ hơn nhiều mấy ông thái

gocart

Xe cút kít
Trang phục mấy ông này nhìn giống quân đội sài gòn cũ nhỉ? Nhìn sơ sài vậy thôi chứ e nghĩ lĩnh cam gan dạ hơn nhiều mấy ông thái
Thái hèn nhát vậy mà cũng hòa bình qua 2 thế kỷ. Giàu có hơn cả Myanma, Laos, Cambodia ... cộng lại thì sự hèn nhát ấy cũng đáng giá.