Xe không chính chủ bị vịn xử lí ra sao

tonydao

Xe tải
các cụ cứ lên phú thọ mà chơi xe không chính chủ xxx nó phạt ít nhất từ 700k-15000k luôn.khôg tin cụ nào đi mà xem.chết liền
Bọn CA phú thọ kinh lắm các cụ.hôm trước e chạy xe đưa các cụ và gấu về trên đó chơi. bị bắn tốc độ chỗ qua cầu trung hà.77/50. xin mãi k được,điện cho sếp bọn nó, nó k nghe máy.mia. 25 ngày sau e lại có dịp được đi lên TP Việt Trì chơi,lấy bằng lái xe và đăng kiểm.mất 2,5tr....các cụ chay cẩn thận nhé...

phucloc8899

Xe container
Hôm nay ông anh em đi đám cưới về NB quê em, ngoài kiểm tra lỗi chính chủ lại còn kiểm tra cả nồng độ cồn nữa, có người bảo xe đi mượn thì hỏi giấy ủy quyền hoặc gọi điện cho chủ xe chờ xác minh :-o

nguyenhaichinh

Xe đạp
các cụ cho e hỏi xe mình thuê k có đang kí mà chỉ có cái giấy chứng nhận đăng kí đã thế chấp ở ngân hàng thì có bị vịn k ạ ?

Quân Đuôi

Xe điện
các cụ cho e hỏi xe mình thuê k có đang kí mà chỉ có cái giấy chứng nhận đăng kí đã thế chấp ở ngân hàng thì có bị vịn k ạ ?
Xe đi thuê thì đã có HĐ thuê xe , đăng ký thế chấp ở ngân hàng đã có chứng thực của NH ( đi hiện đang do NH ABC giữ bản sao có giá trị như Đk xe thời hạn đến ngày xyz ) . Còn xe cá nhân không chính chủ xxx hỏi CMT phô Tô của chủ xe , xe CTY xxx hỏi lệnh điều xe . Cái này là bài của xxx Phú thọ chẳng biết đúng sai nhưng biết thì cứ chuẩn bị cho đỡ mất h với chúng ló . Lưu ý là ở đây nó còn rình cả dây ghế phụ ( Phải thắt đúng cách nữa nha - Gấu là lười thắt dây lắm đấy )

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Đúng đó, đâu có luật cấm mượn xe, nhưng mượn vợ cả thì coi chừng đấy nhé

nguyenhaichinh

Xe đạp
Xe đi thuê thì đã có HĐ thuê xe , đăng ký thế chấp ở ngân hàng đã có chứng thực của NH ( đi hiện đang do NH ABC giữ bản sao có giá trị như Đk xe thời hạn đến ngày xyz ) . Còn xe cá nhân không chính chủ xxx hỏi CMT phô Tô của chủ xe , xe CTY xxx hỏi lệnh điều xe . Cái này là bài của xxx Phú thọ chẳng biết đúng sai nhưng biết thì cứ chuẩn bị cho đỡ mất h với chúng ló . Lưu ý là ở đây nó còn rình cả dây ghế phụ ( Phải thắt đúng cách nữa nha - Gấu là lười thắt dây lắm đấy )
thanks cụ nhé , cứ cầm bản photo cmt cho lành

lái đêm

Xe buýt
Xe không phải là Gấu Cụ ạ :))
Cụ cưỡi xe nhà Khac không vi Pham pháp luật ạ :))

quocanhpack

Xe tăng
Ngoaigiaotre nói:
Nói chung vụ này dùng để lách luật (đối với những cụ mua xe mà không sang tên) nên việc bị phạt hay không nó phụ thuộc vào chính người bản thân người lái xe. Cụ nào cứng thì xxx chịu vì không có quy định bắt buộc chính chủ mới được đi, ai yếu bóng vía thì sẽ bị xxx bắt thóp.
Em cũng thỉnh thoảng bị xxx hỏi thăm. Mấy cu cứ hỏi linh tinh mấy câu rồi chuyển chủ đề sang: Anh mới mua xe àh? Bao nhiêu hả anh? Chủ cũ tận Đông Anh cơ àh? Em cứ lờ lớ lơ nói: Mình mượn xe của ông anh, tiền đâu mà mua. Hết chuyện. Chứ lại buột mồm Ừ anh mới mua thì lại dính thêm 1 lỗi ngay.

mrbac

Xe hơi
ko can chi xe du giay to va bang lai la vut thoi

doanzhong

Xe máy
Cho em hỏi ngu chút,mua xe công mà không đổi biển liệu có ổn không ạ

doanzhong

Xe máy
Mua xe công nhiều nơi nó đòi lại biển cũ khi thanh lý xong và xuất hóa đơn GTGT đấy kụ ạ ! Còn nếu XYZ thì em chệu :D
Em cảm ơn bác,con xe xuất hóa đơn nhưng vẫn thấy giữ nguyên biển,nếu mình không đổi biển cứ để chạy liệu có ổn với tụi xxx và bảo hiểm không?

Quân Đuôi

Xe điện
Em cảm ơn bác,con xe xuất hóa đơn nhưng vẫn thấy giữ nguyên biển,nếu mình không đổi biển cứ để chạy liệu có ổn với tụi xxx và bảo hiểm không?
Chỉ sợ lúc đi đăng kiểm nó gây khó khăn thôi , nói dại mồn có tai nạn thì cũng mệt phết đấy kụ ợ ! ( Còn BH không biết kụ có quan hệ tốt không chứ bên cty vừa đi làm thân vỏ nó cũng đòi dấu má của cơ quan chủ quản đấy ! ) Còn kụ tự tin vào tay lái đi đứng chịu khó nhìn trước ngó sau thì múc thôi ! chúc kụ luôn lái xe an toàn

hieunv.b12

Xe tải
Em đi xe nhiều nhưng chưa lần nào được có đăng ký chính chủ hết. Thế nhưng e chưa bị thằng xxx nào thịt vì không chính chủ. Phương châm người dân được làm những gì pháp luật không cấm. xxx khi thi hành nhiệm vụ thì chỉ được làm những gì nhà nước giao phó.
Kính các cụ cho em hỏi chút :
Em đi xe của công ty, hoặc mượn xe đi. đầy đủ giấy tờ ( đăng kí, đăng kiểm, bảo hiểm) khi bị vịn em có bị lỗi gì không. Vì hôm nọ nghe thấy một cụ nói đi xe công ty có giấy giới thiệu. nên em mạo muội lập cái topic này mong các cụ thông thạo chỉ giáo
Vodka cho các cụ :)

dhcuong84

Xe buýt
Các cụ chịu khó đọc NĐ 34 (thay thế hiện tại là NĐ..gì gì đó), trong đó quy định các lỗi được phạt. Ngoài ra thì vi phạm, nhưng không có quy định phạt thì cũng huề

duth@$*&

Xe buýt
e cũng chuyên đi xe mượn đây, nhưng chưa đi Phú Thọ bao h, may quá

Camm2.4

Xe tải
e cũng chuyên đi xe mượn đây, nhưng chưa đi Phú Thọ bao h, may quá
Tránh xa cái Phú Thọ ra các Cụ nhá, XM Phân khối lớn, biển NN, NG kể cả các loại biển ... đều bị làm thịt hết. Thỉng thoảng có đợt không thịt mà thu luôn

michael_lee2009

Xe tải
Lang thang vất vưởng, ngất ngưởng ngày đêm
Tránh xa cái Phú Thọ ra các Cụ nhá, XM Phân khối lớn, biển NN, NG kể cả các loại biển ... đều bị làm thịt hết. Thỉng thoảng có đợt không thịt mà thu luôn
Sao cái bọn xxx ở đó bẩn thỉu thế không biết, chắc là nó đang mong xã hội mình người người đều có xe để đi cụ nhể :D