Thủ tục cấp đổi giấy phép lái xe 2012

dinhmao

Xe hơi
Chuẩn luôn cụ ạ. Ko cần phải chuyển làm gì cả. Cụ cứ vào Cà Mau mà đổi cho nó vắng. Khám sức khỏe thì chỉ mất 15-20p tại Phòng khám ĐK GTVT ở đoạn Ngọc Lâm hoặc BV CA TP Hà Nội - 89 Lý Thường Keo Kiệt, mất có 120K thôi. Các cụ đừng mất tiền cho cò KSK, mất thời gian hơn là mình tự làm.
Còn cụ nào ngán ngẩm thời gian đợi ở CBQ thì có thể thuê đội quân hùng hậu ở cổng làm cho(cả mấy chú BV cũng làm luôn đấy).
Các cụ ơi cho em hỏi là khám ở BV CA HN chỗ 89 Lý Thường Kiệt có được chấp nhận không ạ? Thấy các cụ cứ bảo phả qua BV đa khoa gì gì đó. Em chẳng biết thế nào ạ.

dinhmao

Xe hơi
Em đã xong ạ. đơn giản gọn nhẹ mỗi tội đi xếp hàng lấy số hơi mệt tí thôi ạ.

Gia_Khanh

Xe điện
Các Bệnh viện khám SK đổi bằng đây cụ :

[FONT=&quot]Nơi cấp giấy chứng nhận sức khoẻ cho người lái xe ôtô: Các bệnh viện Trung ương, bệnh viện do các Bộ, Ngành quản lý. Hội đồng giám định y khoa Thành phố và các bệnh viện đa khoa Sanh Pôn, Đống Đa, Thanh Nhàn, Đức Giang, Bắc Thăng Long, Hoè Nhai, Tư nhân Tràng An, Tư nhân Thăng Long, Bệnh viện Nam Thăng Long, Phòng khám Đa khoa GTVT Gia Lâm. Đối với khu vực Hà Nội mở rộng: bệnh viện đa khoa cấp huyện.[/FONT]

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Quy trình đổi bằng B2, 2/2013. Em đi làm hôm nay.

1. Đi khám sức khoẻ ở Bệnh viện tư nhân Tràng An (ngõ Thông Phong, phố Tôn Đức Thắng) cho nhanh và đơn giản. Phí là 120k, tổng thời gian khám là khoảng 20 phút. Chú ý: a) mang theo 1 ảnh 3x4 để dán vào giấy khám sức khoẻ. b) chỗ đỗ xe rất chật hẹp, nên đi xe máy, ko nên đi ô tô
2. Download đơn đề nghị đổi giấy phép lái xe, điền đầy đủ thông tin kể cả phường/xã của nơi đăng ký hộ khẩu và nơi cư trú. Dán 1 ảnh 3x4 vào đơn, không quan trọng là nền màu gì.
3. Photo giấy CMND và cái bằng sắp hết hạn, mỗi thứ 1 bản
4. Đem mớ hồ sơ đó: 01 đơn đề nghị đổi bằng+01 giấy khám sức khoẻ+01 photo bằng lái+01 photo CMND đến Tổng Cục Đường Bộ VN trên phố Tôn Thất Thuyết (Q. Cầu Giấy, gần đường vành đai 3 Phạm Hùng). Chú ý: a) chỉ nhận hồ sơ các buổi sáng từ thứ Hai đến thứ Bảy. b) không cần phải mang theo 3 ảnh 3x4 và hồ sơ gốc như trước đây. c) Đi ô tô thì đỗ xe không có ai trông và không mất tiền gửi xem, đi xe máy gửi xe ngay bên ngoài phòng làm thủ tục, chắc là có mất tiền gửi xe
5. Nộp ở phòng làm thủ tục đổi bằng ở ngay bên trái cổng của Tổng cục ĐBVN
6. Trong phòng có 2 ô cửa, ô bên trái là nơi nộp, phải bấm nút để lấy phiếu có số thứ tự. Chú ý: cái máy phát số thứ tự này rất lởm, phải ấn sâu và giữ vài giây nó mới phọt ra cái phiếu
7. Khi cán bộ gọi số thì nộp hồ sơ, nộp xong ngồi chờ
8. Cán bộ ở ô bên phải kiểm tra hồ sơ xong sẽ gọi tên và hỏi lại số bằng lái cũng như số CMND để đối chiếu và nạp vào máy tính. Sau đó cán bộ này bảo người đổi bằng ngồi vào 1 ghế ở cạnh đó để chụp ảnh
9. Xong khâu này quay lại ô cửa bên trái để nộp lệ phí đổi bằng là 135k, nhận giấy hẹn sau 7 ngày để lấy bằng mới vào buổi chiều. Chú ý: nếu nộp 140k thì đừng đòi 5k tiền thừa hehe

Em thấy thời gian làm thủ tục không quá lâu. Trường hợp của em đến lúc 9h thì khoảng 10h là xong. Nếu cán bộ làm tập trung hơn, thời gian còn có thể giảm nữa.

DTH7

Xe hơi
Xin bác địa chỉ chính xác của Tổng Cục Đ bộ ạ

akiyama_6868

Xe buýt
Thông tin hữu ích quá. Cảm ơn các cụ

NADAL ONE

Xe hơi
Tình hình là bằng của em đến 13/1/2013 thì hết hạn, trước đây em thi lấy bằng ở HN nhưng hộ khẩu thì ở Nam ĐỊnh và em đã chuyển hồ sơ về Sở GTVT Nam Định, nay em đã chuyển HK về HN, các bác cho em hỏi thủ tục bây giờ là ntn ạ? Em có phải về sở GTVT NĐ xin giấy chuyển không? Chân thành cảm ơn các bác!
Em cũng như cụ em hóng với!!!

Vu Trung Hieu

Xe hơi

1. Đi khám sức khoẻ ở Bệnh viện tư nhân Tràng An (ngõ Thông Phong, phố Tôn Đức Thắng) cho nhanh và đơn giản. Phí là 120k, tổng thời gian khám là khoảng 20 phút. Chú ý: a) mang theo 1 ảnh 3x4 để dán vào giấy khám sức khoẻ. b) chỗ đỗ xe rất chật hẹp, nên đi xe máy, ko nên đi ô tô
2. Download đơn đề nghị đổi giấy phép lái xe, điền đầy đủ thông tin kể cả phường/xã của nơi đăng ký hộ khẩu và nơi cư trú. Dán 1 ảnh 3x4 vào đơn, không quan trọng là nền màu gì.
3. Photo giấy CMND và cái bằng sắp hết hạn, mỗi thứ 1 bản
4. Đem mớ hồ sơ đó: 01 đơn đề nghị đổi bằng+01 giấy khám sức khoẻ+01 photo bằng lái+01 photo CMND đến Tổng Cục Đường Bộ VN trên phố Tôn Thất Thuyết (Q. Cầu Giấy, gần đường vành đai 3 Phạm Hùng). Chú ý: a) chỉ nhận hồ sơ các buổi sáng từ thứ Hai đến thứ Bảy. b) không cần phải mang theo 3 ảnh 3x4 và hồ sơ gốc như trước đây. c) Đi ô tô thì đỗ xe không có ai trông và không mất tiền gửi xem, đi xe máy gửi xe ngay bên ngoài phòng làm thủ tục, chắc là có mất tiền gửi xe
5. Nộp ở phòng làm thủ tục đổi bằng ở ngay bên trái cổng của Tổng cục ĐBVN
6. Trong phòng có 2 ô cửa, ô bên trái là nơi nộp, phải bấm nút để lấy phiếu có số thứ tự. Chú ý: cái máy phát số thứ tự này rất lởm, phải ấn sâu và giữ vài giây nó mới phọt ra cái phiếu
7. Khi cán bộ gọi số thì nộp hồ sơ, nộp xong ngồi chờ
8. Cán bộ ở ô bên phải kiểm tra hồ sơ xong sẽ gọi tên và hỏi lại số bằng lái cũng như số CMND để đối chiếu và nạp vào máy tính. Sau đó cán bộ này bảo người đổi bằng ngồi vào 1 ghế ở cạnh đó để chụp ảnh
9. Xong khâu này quay lại ô cửa bên trái để nộp lệ phí đổi bằng là 135k, nhận giấy hẹn sau 7 ngày để lấy bằng mới vào buổi chiều. Chú ý: nếu nộp 140k thì đừng đòi 5k tiền thừa hehe

Em thấy thời gian làm thủ tục không quá lâu. Trường hợp của em đến lúc 9h thì khoảng 10h là xong. Nếu cán bộ làm tập trung hơn, thời gian còn có thể giảm nữa.
Cảm ơn Cụ, rất bổ ích, GPLX của em hết hạn tháng 3, đang lo không biết thủ tục thế nào. Kính Cụ một ly$$$

tusportage

Xe tải
AWAKE : bác cho em hỏi bằng của em là do sở GTCC cấp nếu đem lên cục đường bộ họ có tiếp nhận hồ sơ và đổi bằng mới cho ko ạh . nhà em ở ngay gần cục đường bộ . hôm nay có viêc đi qua cao bá quát mấy ông cò ở đó nói bằng do sở GTCC cấp thì phải đổi ở cao bá quát bác ạ

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
AWAKE : bác cho em hỏi bằng của em là do sở GTCC cấp nếu đem lên cục đường bộ họ có tiếp nhận hồ sơ và đổi bằng mới cho ko ạh . nhà em ở ngay gần cục đường bộ . hôm nay có viêc đi qua cao bá quát mấy ông cò ở đó nói bằng do sở GTCC cấp thì phải đổi ở cao bá quát bác ạ
Bằng của cụ cấp ở đơn vị nào - thì mời cụ về đúng đơn vị đó cấp lại nhé - Của cụ là GTCC cấp thì mời cụ qua cao bá quát làm nhé. ko chạy đi đâu được đâu ạ - cụ muốn đỡ mất thời gian thì các cò làm về dịch vụ dán xe ở đó - nhận làm giúp rẻ nhất là 600k đắt hơn thì tùy có ông chấp nhận 1000k rùi đấy cụ ạ - còn không cụ theo hướng dẫn làm mất nửa ngày là xong hết thôi - đợi có bằng thì đến lấy nữa là ôk

chawks0202

Xe buýt
Nếu mất bằng thì sao các cụ nhỉ. Cháu bị mất nguyên ví nên mất cả CMND luôn thế thì làm như thế nào ạ? Chẳng nhẽ lại đợi làm lại CMND xong mới đi làm bằng lái được

cargoman

Xe điện
Em thấy thủ tục đăng trên Web của Sở GTCC Hà Nội cũng đơn giản mà. Mỗi cái trên đơn nó ghi phần Mục Đích rồi bắt mình điền vào hehe, chả biết ghi là gì, cụ nào đã làm rồi cho em biết với, bằng em cũng đổi tháng 3.

newmen

Xe tải
Em đánh dấu vì cũng đang tính đi đổi.

QueViet

Xe tăng
Em thấy thủ tục đăng trên Web của Sở GTCC Hà Nội cũng đơn giản mà. Mỗi cái trên đơn nó ghi phần Mục Đích rồi bắt mình điền vào hehe, chả biết ghi là gì, cụ nào đã làm rồi cho em biết với, bằng em cũng đổi tháng 3.
Em ghi :GPLX cũ đã hết hạn , ko thấy cán bộ nói gì.....rồi đưa giấy hẹn.

aladin_co

Xe buýt
Em đến 2015 mới hết hạn ko bít có nên đổi lun ko các cụ nhở, cả vụ CMND nữa cũng thấy hay hay ko bít có nên đổi ko

bipboemlaxichlo

Xe điện
em là em cũng bít mấy cái này hóng hớt tý.nếu giấy tờ ko vấn đề gì thì lam quách nó 400 dịch vụ cho nó nhanh.chỉ việc ngồi nhà đợi đem đến.em là em dạy lái ở trung tâm VOV nên em bít và hiểu rõ.1 cái em làm 50k tiền đi lại.bác nào cần ới em 0968900571.
hồ sơ bao gồm:+ảnh 3x4 khoảng 25k
+giấy khám sưc khỏe 150k
+hồ sơ gốc
+địa chỉ của các bác nhận
+phí làm mất 150k
Bác nào cần ới em.(luu ý những hồ sơ còn hạn từ 1 tháng trở đi) trường hợp còn lại tùy theo mức quá hạn.cái này em cũng đã bị mất tiền ngu 1 lần rồi quá hạn hẳn 4 năm.nộp 5 củ vẫn phải thi lại như bình thường.đau lắm nên nhắc nhở các bác lưu ý cái hạn sử dụng ạ

bipboemlaxichlo

Xe điện
ko phải thi lý thuyết.chỉ thi thực hành giá rổ tầm 5 củ cụ ạ

cargoman

Xe điện
Em ghi :GPLX cũ đã hết hạn , ko thấy cán bộ nói gì.....rồi đưa giấy hẹn.
Cái này ở phần "Lý do" mà cụ? Đúng là XHCN, củ chuối thật. Có phần Lý do rồi lại thêm Mục đích
Chắc Lý do: GPLX sắp hết hạn. Mục đích: lấy GPLX mới =))

chawks0202

Xe buýt

Hôm đấy cụ hên thế nào ý chứ. Cháu vừa chạy lên đấy thấy cái phòng khoảng 200 mạng đang chờ khám để đi xuất khẩu lao động hoảng quá chau quay đầu về luôn ạ.
Cụ nào có số làm dịch vụ mang đên tận nơi không ạ, pm cháu với

anh GLK300

Xe đạp
các bác tư vấn giúp em với.
chả là em học và lấy bằng B2 ở HV an ninh nhân dân, mà e thì địa chỉ cư trú ở Nam Định, sau khi lấy bằng thì không thấy ai nhắc về việc nộp hồ sơ về Sở GTVT ở nơi cư trú( mà cũng ko có giấy xin chuyển trong hồ sơ). thế là e cứ giữ cho đên bây giờ sắp hết hạn rồi. E sắp đi làm lại bằng nhưng không biết phải làm lại ở đâu và thủ tục cụ thể như nào. bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với.
cảm ơn các bác nhiều!