[Funland] Hình ảnh vũ khí, trang bị của Quân đội nhân dân Việt Nam - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Estonque

Xe điện
Nhìn đồ bay bác sử trưởng mặc là đồ bay của Su22 màu nâu ?
Đây chắc chắn là ảnh cũ chụp từ cách đây 1-2 năm vì từ năm ngoái, tất cả các sư đoàn không quân đều thay đổi bộ bay công tác từ bộ áo liền quần màu nâu đất sang bộ rời xanh nhạt như bây giờ, không có chuyện là màu này của sư trưởng, màu kia của trung đoàn trưởng đâu :D
Em chịu cụ ạ! Hay là mũ này mũ cũ :D
Chính xác là mũ này không phải mũ Zsh-7 của phi công lái Su-30, em chắc chắn ảnh này chụp bác Đông đang ngồi trên 1 chú Su-22 nào đó :))

quyt

Xe tăng
Chắc thế, em xin của ông cụ cả cái Usb nên chẳng biết...

Ảnh lữ tăng toàn T59 nhìn chán quá em chẳng buồn up... Hixxx

Chã Nhỏ

Xe điện

trungnn

Xe tăng
Ông già em ngày xưa cắp cặp đi trả tiền các loại này hết nên em cũng biết 1 ít.

Sent from my iPhone using Forum Runner

pvnaf

Xe đạp
Em thấy cái mũ bay nó đơn giản thế này thì hiển thị thông số trên mũ PC thế nào cụ nhể
Mũ đại tá Đông sử dụng là mũ Zhs-5 chủ yếu dùng cho Mig-21 và Su-22. Dòng Su-27/30 sử dụng mũ Zsh-7.

Ảnh này chụp lâu chưa bác? Vì bộ quần áo cũng là bộ cũ; phần lớn hiện nay em thấy dùng bộ áo bay 2 mảnh (quần rời áo rời) và mỏng hơn nhiều... màu xanh da trời nhạt... Hình như để cho mát và thuận tiện trong các nhu cầu cá nhân :D

Hơ hơ hơ bác chã nhỏ, up một số ảnh chụp Su-22 8567 và 8514 của em (gearphoto bên jetphotos) heheheheh :D

Chỉnh sửa cuối:

Chã Nhỏ

Xe điện
em chào bác lâu lắm mới thấy bác chui lại vầu đây
em mạn phép bác đưa lên thôi chứ không cách nào báo cho bác biết là em mang sang đây
:)
Zsh-5A

Zsh-5 MKV-2 ( dùng trên mig 29 và 31)

tháo bộ kia ra thì nó có cái bộ gá thế này

Zsh-7A

Zsh-7 APN

Chỉnh sửa cuối:

Estonque

Xe điện
Đây chắc chắn là ảnh cũ chụp từ cách đây 1-2 năm vì từ năm ngoái, tất cả các sư đoàn không quân đều thay đổi bộ bay công tác từ bộ áo liền quần màu nâu đất sang bộ rời xanh nhạt như bây giờ, không có chuyện là màu này của sư trưởng, màu kia của trung đoàn trưởng đâu :D
...
Chính xác là mũ này không phải mũ Zsh-7 của phi công lái Su-30, em chắc chắn ảnh này chụp bác Đông đang ngồi trên 1 chú Su-22 nào đó :))
Mũ đại tá Đông sử dụng là mũ Zhs-5 chủ yếu dùng cho Mig-21 và Su-22. Dòng Su-27/30 sử dụng mũ Zsh-7.

Ảnh này chụp lâu chưa bác? Vì bộ quần áo cũng là bộ cũ; phần lớn hiện nay em thấy dùng bộ áo bay 2 mảnh (quần rời áo rời) và mỏng hơn nhiều... màu xanh da trời nhạt... Hình như để cho mát và thuận tiện trong các nhu cầu cá nhân :D
Về mũ mão thì em đã nói từ trước rồi mà, còn về bộ bay công tác mới thì đúng như bác pvnaf nói, bộ xanh mặc mát và thoáng hơn, bộ nâu đất mặc bí kinh khủng :(

springsea

Xe container
Bộ trang cụ mới cho Bộ đội Biên phòng
Cập nhật lúc :7:47 AM, 06/10/2012
Cục Kỹ thuật BTL Bộ đội Biên phòng (BĐBP) phối hợp với Nhà máy Z133 (Tổng cục Kỹ thuật) đã nghiên cứu thiết kế, sản xuất thành công bộ trang cụ dành cho cán bộ, chiến sĩ trong lực lượng.
Bộ trang cụ mới cho Bộ đội Biên phòng.​
Bộ trang cụ mới sẽ được sử dụng trong quá trình tuần tra song phương với lực lượng chức năng của nước bạn trên tuyến biên giới quốc gia.

Bộ trang cụ được thiết kế dạng dây đeo qua 2 vai, được đóng mở bằng 3 khóa, có các túi đựng hộp tiếp đạn, dao găm, thuốc, bông băng, lương khô, bi-đông nước và gắn các khuy đeo trang bị hỗ trợ như gậy, còng số tám…; phía sau lưng được tích hợp thêm một túi dạng ba lô thu nhỏ, chứa tăng võng, màn, áo mưa, quần áo, sổ công tác, bản đồ, định vị GPS….

Đặc biệt, túi có thể điều chỉnh phù hợp với người sử dụng, giúp quá trình cơ động và vận động ở các tư thế, luồn rừng… của bộ đội được thuận lợi.

Bộ trang cụ được làm từ vải rằn ri với kiểu dáng gọn, đẹp, sử dụng phù hợp trong điều kiện tuần tra dài ngày trên tuyến biên giới của Bộ đội Biên phòng và có thể thay thế ba lô thông thường.

Theo chỉ đạo của Thủ trưởng Bộ Tổng tham mưu, Cục Quân nhu (Tổng cục Hậu cần) sẽ sản xuất và đưa vào sử dụng thử nghiệm, tiến tới sử dụng rộng rãi bộ trang cụ này.
Nom hơi giống quân phục cũ của Khựa

Chã Nhỏ

Xe điện
bác lại giống kiểu cứ thấy rằn ri là giống ngụy hồi xưa của các cụ

giống là giống là cùng rằn ri =))

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
chú áo xanh là lính gì các cụ???

pain

Xe ba gác
PK _KQ cụ ạ. Cảnh vệ gácmáy bay, kể cả phi công nếu không trong ca trực mà mon men, em nó có quyền bắn hạ.
P/s: Chú lính này tệ quá, ai lại để khóa an toàn thế kia nhưng em dự ảnh này có tí phun thuốc.

Chỉnh sửa cuối:

Estonque

Xe điện
PK _KQ cụ ạ. Cảnh vệ gácmáy bay, kể cả phi công nếu không trong ca trực mà mon men, em nó có quyền bắn hạ.
P/s: Chú lính này tệ quá, ai lại để khóa an toàn thế kia nhưng em dự ảnh này có tí phun thuốc.
Phun râu ria thôi, k ảnh hưởng đến các chi tiết khác của ảnh, khẩu AK này chắc phải từ ngày kháng Mỹ mất

viphl

Xe tải
mấy cai mũ này có bán ko ợ??

pain

Xe ba gác
Phun râu ria thôi, k ảnh hưởng đến các chi tiết khác của ảnh, khẩu AK này chắc phải từ ngày kháng Mỹ mất
Mệ, thế thì đáng kỷ luật cả quan lẫn lính.

nongdanvnno1

Xe đạp
có lẽ khẩu Ak đó mới được khai quật . chắc được sử dụng từ năm 45 ý chứ . nhưng cơ mà nom tác phong các anh bộ đội nhà ta không chuẩn tý nào. đứng thì ngiêm chỉnh tí. kể cả mấy chú lính gác cũng vậy. lưng cứ khom khom kiểu gì ý. đầu tóc ngắn tý nữa. trang bị người lính của mình cũng kém. thời nào rồi mà còn mũ cối chọi đạn quân thù :)) giầy thì sắn cái gấu quần lên cho gọn. tập trận mà vừa đi ống quần vừa quét đất. hơi bị nản luôn :D

Chã Nhỏ

Xe điện
he he bác nản thế chứ nản nữa thì mũ Mỹ đang đội vẫn không thể chống đc đạn AK 47 đâu
năm 49 Ak mới đc dùng cho toàn quân Liên xô mà bác đồi khẩu kia khai quật từ năm 45 chưa kể nó là type 56 của Trung cộng chứ ứ phải Ak -47 =))
chém vừa thôi bác

Trạng thái
Thớt đang đóng