[Funland] Cuộc gọi Viber và Skype

*Bon Bon*

Xe tăng
Em đang dùng Android nhưng ít vọc vạch nên không hiểu 2 ứng dụng này hoạt động như thế nào?Các cụ phân tích cho em với!Liệu Asus transfomer TF 101 có thực hiện được cuộc gọi từ ứng dụng này?Em rót rượu chờ các cụ!

manlonely

Xe tải
Vible gọi qua wifi, 3g từ máy gọi đến máy nhận miền phí toàn cầu. Ko bắt đăng nhập gọi bất cứ lúc nào, iphone, androi miễn phí. E dùng gọi cho thằng e ở Pháp tẹt ga.

bmw318i

Xe tăng
Lúc nào em cài thử phát gọi xem sao. Gọi đến các số nội địa được không hử cụ?

alex_pagulayan

Xe điện
hình như chỉ cho các thiết bị chạy dc viber thôi cụ ạ

lancer_gala

Xe hơi
Dùng cái này buôn cả ngày chỉ sợ ko đủ pin và ko có sức mà buôn thôi ạ ;))

thule6

Xe điện
Cụ lói rõ em cái,sao em không call được nhể?Đang định sắm cho bồ nhí cái đt ăn roi để buôn!
Viber chỉ thực sự hữu dụng khi cả 2 máy đều cài + cùng conec vào internet khi đó buôn thoải mái chỉ phải trả tiền internet, có chức năng gọi vào máy cố định hoặc di động nhưng khi đó sẽ conec = đường thoại thông thường, tính cước như bình thường (vụ này ai không để ý mà thực hiện cuộc gọi đi nước ngoài là teo tài khoản nhanh nhắm :D) có 1 vài PM nữa cho phép gọi free đi USA, CANADA nhưng bên nghe bị tính cước nội hạt 20cen/phút cụ nào có nhu cầu rót rượu và PM cho em em xin biếu không :))

*Bon Bon*

Xe tăng
Viber chỉ thực sự hữu dụng khi cả 2 máy đều cài + cùng conec vào internet khi đó buôn thoải mái chỉ phải trả tiền internet, có chức năng gọi vào máy cố định hoặc di động nhưng khi đó sẽ conec = đường thoại thông thường, tính cước như bình thường (vụ này ai không để ý mà thực hiện cuộc gọi đi nước ngoài là teo tài khoản nhanh nhắm :D) có 1 vài PM nữa cho phép gọi free đi USA, CANADA nhưng bên nghe bị tính cước nội hạt 20cen/phút cụ nào có nhu cầu rót rượu và PM cho em em xin biếu không :))
Cụ thule6 có vẻ lắm chuyên môn,em rót cho cụ rồi!

thule6

Xe điện
Cụ thule6 có vẻ lắm chuyên môn,em rót cho cụ rồi!
Túm váy lại là cụ muốn gì?
- Gọi free trên internet theo PC to PC?
- Gọi free PC to phone?
- Gọi free iphone to iphone?
- Gọi free Android to phone USA?
- Gọi free .............
Cụ cho ý kiến chỉ đạo cụ thể em sẽ đáp ứng cụ từng thứ :)) (Ví dụ cụ cần gọi chùa trong nước online, hoặc gọi chùa đi Mỹ vào máy cầm tay ...)

Minh Tu

Xe buýt
Cụ và ng muốn giao tiếp phải cùng có viber or skype, đều đang kết nối 3G hoặc wifi là gọi tẹt bô thoai. Nhưng mạng phải ổn định chút gọi mới cho chất lượng tốt đc. Khuyến khích cứ tin nhắn mà fang:D

thule6

Xe điện
Cụ và ng muốn giao tiếp phải cùng có viber or skype, đều đang kết nối 3G hoặc wifi là gọi tẹt bô thoai. Nhưng mạng phải ổn định chút gọi mới cho chất lượng tốt đc. Khuyến khích cứ tin nhắn mà fang:D
Gọi thẳng từ internet đến phone được cụ ạ :))

dò đường

Xe tải
viber hay hơn skype cụ ạ, cụ cứ cài viber vào, sau đó nó sẽ bắt cụ kích hoạt bằng cách nhập sđt của cụ vào, rồi nó gửi cho cụ mã kích hoạt qua tin nhắn. Hai máy gọi cho nhau đều phải cài viber và online nhé, 3g haywifi đều được. Viber hay ở cái cuộc gọi đến sẽ hiện đúng số, tên trong danh bạ, ios và android gọi cho nhau vô tư, window phone thì em chưa có đk thử.
Skypy thì cụ gọi tử phone hay PC đều được.

*Bon Bon*

Xe tăng
Túm váy lại là cụ muốn gì?
- Gọi free trên internet theo PC to PC?
- Gọi free PC to phone?
- Gọi free iphone to iphone?- Gọi free Android to phone USA?
- Gọi free .............
Cụ cho ý kiến chỉ đạo cụ thể em sẽ đáp ứng cụ từng thứ :)) (Ví dụ cụ cần gọi chùa trong nước online, hoặc gọi chùa đi Mỹ vào máy cầm tay ...)
Cụ cho em cái ví dụ phone->pc và phone to phone,thanks các cụ !

lancer_gala

Xe hơi
Viber em để 2g nghe gọi cũng nét căng các cụ ạ :)

VespaS

Xe buýt
Vote cho Viber.
Nhắn tin thành công 100%
thực hiện cuộc gọi thì tùy thời điểm. Thích hợp cho các cụ đi công tác nước ngoài vì vấn đề tiết kiệm. Đã dùng nhiều lần và khá ổn cho một sản phẩm free.

thule6

Xe điện
Cụ cho em cái ví dụ phone->pcphone to phone,thanks các cụ !
Cái đo đỏ là cụ chơi khó em rồi, em hiểu phone = điện thoại cố định. Mà các vấn đề các cụ đang thảo luận ở đây là PM chạy trên Smatphone dưới sự hỗ trợ của mạng internet:

Dưới đây là giải pháp cho cụ, free phone to phone.
http://thegioivoip.net/voip-va-giai-phap-tiet-kiem-dien-thoai.html

http://suamaytinhgiare.net/index.php/giai-phap-doanh-nghiep/voip-cho-doanh-nghiep.html

*Bon Bon*

Xe tăng
@all:Quả là khi mày mò 1 lúc em đã thực hiện đc phần phone 2 phone,thế còn phone 2 pc,các cụ tham vấn cho em xem có khả dụng và khả thi không?Tiện đây em hỏi luôn các cụ,em cài Vai bò trên Hd2(android,em chơi MUI) nhưng khi dùng Vai bò thì hơi khó chịu,treo luôn phần nghe gọi thông thường,chắc dị ứng,liệu cái ứng dụng này có yêu cầu đặc biệt nào không(em thử xong thấy thế lại gỡ ra)!

tranthihao

Xe tải
Viber giờ lỗi thời rồi, em dùng WeChat thấy hay hơn nhiều. Video call luôn.