[Funland] Các cụ hay mua giày ở đâu? Formal shoes nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

oliu

Xe buýt
AE sao lại gọi là cao cấp nhỉ, cụ Spike làm cho jp mà bảo không đủ đk thì cháu làm cho tầu gọi là đú quá mất rồi

mediro

Xe hơi
Hè hè, Mediro chuẩn, cháu làm cho Nhật bửn nên nhiễm cái style của chúng nó. Đôi của cụ nhìn rất chất lượng nhưng đúng là không phải style của cháu. Kể ra mà có đk thì cháu cũng mua mỗi thứ một tí nhưng ko đc vậy nên thôi cứ black cho nó neutral. Sao cụ ko thử CJ xem? Cháu vừa xem trên ebay nhiều đôi đẹp dã man nhưng chát kinh người. Thôi, thủ dâm tinh thần với Splendid vậy :(
Cháu đang thử nghiệm Vass MTO trước khi chiến sang Tam Anh (JL, EG, CJ) :D

Spike

Xe tăng
AE sao lại gọi là cao cấp nhỉ, cụ Spike làm cho jp mà bảo không đủ đk thì cháu làm cho tầu gọi là đú quá mất rồi
Hè hè, với cháu thì cũng gọi là hơi cao cấp rồi. Cụ cứ tưởng tượng cháu toàn mặc đồ HM, Uniqlo thì AE cũng là cao cấp rồi còn gì nữa ạ.

mediro

Xe hơi
Giầy Samuel nồi đông cối đá của em đây, bác nào thích thì đến nhà em xách về nhé! Tầm giá này đi đá thúng đụng nia, đi đường đất, đường sỏi đá thì không tiếc lắm:

http://www.otofun.net/threads/494632-ban-thanh-ly-doi-giay-xach-tay-tu-anh-quoc-re-hon-giay-vnxk-a-cac-cu-nhanh-tay-nhe?p=13046368#post13046368

Các cụ sang ủn động viên em 1 phát ợ! Thanks
Cụ Gà ơi, 7UK mà có 40, bị run small ah, chứ nếu đúng 7UK tts thì cháu kêu ông bạn mua đôi đó

gaquay123

Xe tăng
Cụ Gà ơi, 7UK mà có 40, bị run small ah, chứ nếu đúng 7UK tts thì cháu kêu ông bạn mua đôi đó
Chân em 26cm đi thì bị chật, em đi giầy Massimo Dutti cỡ 41 thì vừa! Chẳng hiểu thế nào mà lần!

Em có 4 đôi Samuel, 1 đôi đã tìm được chủ mới hôm qua, còn 3 đôi (2 đen, 1 nâu) + 1 đôi Bostonian nâu! Cụ có ông bạn nào thiếu giầy thì giới thiệu em nhé, đôi Bostonianthì cỡ 8 US

Annyse7en

Xe hơi
e toàn order rồi nhờ ông anh bên Hàn order về
để tối em tìm link

haimercury

Xe hơi
Các cụ biết cho nào bán giày tốt size lớn không? Em người miền núi chân to nên phải size 44-45 mới vừa được

nguyenviettho

Xe hơi
em đang ở Hà Nội, cũng đang cần mua 1 đôi công sở để đi mà chiều lượn qua K-Store, Kangnai mà vẫn chưa ưng được. Tài khoản của em có 4 củ khoai. nhờ các cụ tư vấn giúp em với

ultra

Xe buýt
em đang ở Hà Nội, cũng đang cần mua 1 đôi công sở để đi mà chiều lượn qua K-Store, Kangnai mà vẫn chưa ưng được. Tài khoản của em có 4 củ khoai. nhờ các cụ tư vấn giúp em với
4 củ mà cụ chưa tìm dc thì cũng chịu cụ; cụ cứ lên vincom hoặc parkson thôi

oliu

Xe buýt
4 củ mua giầy nổi tiếng trong nước thì thoải mái, mua giầy xịn nước ngoài thì còn thiếu một nửa

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Chân cụ size bao nhiêu?

nguyenviettho

Xe hơi
ở vincom hay parson có hãng nào ngon mà trong khoảng tầm tiền đấy hả các cụ

Spike

Xe tăng
Cụ xem của Rockport, Geox, Clarks ở Vincom xem sao. Nếu muốn kiểu dáng đẹp hơn thì khoảng hơn 5 củ em thấy của Minelli, Speroni cũng đẹp.

mediro

Xe hơi
Người tiêu dùng Vietnam mình thiệt thòi quá cụ nhỉ, mấy cái hàng phổ thông đế dán như rockport, clarks, geox ... cũng được coi là hàng hiệu xịn, Minelli, Speroni cụ nói hình như cũng là hàng mass ở Âu mà chủ yếu giày nữ thì phải.
Có đôi Antonio Maurizi captoe bán trên Gilt khoảng 250$ có người chào cháu 100-120$ mà cháu cũng chưa định mua, để tiền mua dòng tốt hẳn :D

doomsday

Xe tải
Nhưng hơi kén quần. E thì tuyền đen, kể cũng boring thật
Lâu không vào đọc, các cụ luận chuyện giầy dép, quần áo vẫn rôm rả nhể :).
BTW, em có mấy comment đề nghị cụ Spike tiếp thu ngay và khẩn trương :D :
1. Em đề nghị cụ treo hết đám quần đen của cụ vào mắc và đi sắm cho em các danh mục sau: 02 quần Navy, 01 quần charcoal, 01 quần dark grey, 01 quần medium grey, 01 quần light grey. Ngoài ra, budget của cụ mà còn dư dả, cụ sắm thêm cho em 01 quần flannel-có thể là herringborn hoặc twill.
Đám quần đen của cụ thì cụ mặc buổi tối khi cụ đi cưa cẩm chị nào tầm 7x, 6x, khi mặc nhớ kiếm cái tuxedo nào cho nó matching, hị hị :)
Màu đen, ngoài việc nó không hợp với ánh sáng ban ngày ra thì còn do ở VN sắp bước vào mùa hè, nhìn ngốt kinh người. Thêm nữa là nếu chất liệu của cụ chọn không tốt nó rất dễ bám bẩn và nhàu, bắt đủ thứ bụi, sợi lông vv... vào trông rất kinh khủng. Em có 1 cái quần không hoàn toàn là black mà cũng cảm thấy rất khó phối màu và cực kỳ ít mặc.
Tất cả các điều em liệt kê ở trên cụ nên áp dụng, trừ phi nơi cụ làm việc nó đòi hỏi mặc quần như vậy thì thánh cũng phải chịu :D.
2. Giầy màu đen-quả là một sự lựa chọn khôn ngoan cho người có budget eo hẹp-khá là boring, nhất là cụ lại đi cap toe, oxford, khi đóng bộ suit vào thì trông nó đỡ boring hơn. Nếu chỗ cụ không bó buộc suit đen, black shoes, white shirt vv.. thì em mời cụ đổi style cho nó đỡ boring (and not like the ****ing Vietnamese guys in black pants, white socks, brown belt and sport shirt).
Với những quần trên, cụ có thể lựa chọn 1 đôi dark brown cho nó versatile, nếu mà là dark brown and wingtip or half brogue nữa thì càng tuyệt.
Lâu dần hơn cụ có thể sắm monkstraps, chukka boots or balmoral boots để dễ kết hợp.
Hàng ngày em ít đi black shoes lắm, em giờ đi lung tung các màu trừ màu đen :D.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenkhang09

Xe tải
1. Em đề nghị cụ treo hết đám quần đen của cụ vào mắc và đi sắm cho em các danh mục sau: 02 quần Navy, 01 quần charcoal, 01 quần dark grey, 01 quần medium grey, 01 quần light grey. Ngoài ra, budget của cụ mà còn dư dả, cụ sắm thêm cho em 01 quần flannel-có thể là herringborn hoặc twill.
Đám quần đen của cụ thì cụ mặc buổi tối khi cụ đi cưa cẩm chị nào tầm 7x, 6x, khi mặc nhớ kiếm cái tuxedo nào cho nó matching, hị hị :)
Màu đen, ngoài việc nó không hợp với ánh sáng ban ngày ra thì còn do ở VN sắp bước vào mùa hè, nhìn ngốt kinh người. Thêm nữa là nếu chất liệu của cụ chọn không tốt nó rất dễ bám bẩn và nhàu, bắt đủ thứ bụi, sợi lông vv... vào trông rất kinh khủng. Em có 1 cái quần không hoàn toàn là black mà cũng cảm thấy rất khó phối màu và cực kỳ ít mặc.
Tất cả các điều em liệt kê ở trên cụ nên áp dụng, trừ phi nơi cụ làm việc nó đòi hỏi mặc quần như vậy thì thánh cũng phải chịu :D.
2. Giầy màu đen-quả là một sự lựa chọn khôn ngoan cho người có budget eo hẹp-khá là boring, nhất là cụ lại đi cap toe, oxford, khi đóng bộ suit vào thì trông nó đỡ boring hơn. Nếu chỗ cụ không bó buộc suit đen, black shoes, white shirt vv.. thì em mời cụ đổi style cho nó đỡ boring (and not like the ****ing Vietnamese guys in black pants, white socks, brown belt and sport shirt).
Với những quần trên, cụ có thể lựa chọn 1 đôi dark brown cho nó versatile, nếu mà là dark brown and wingtip or half brogue nữa thì càng tuyệt.
Lâu dần hơn cụ có thể sắm monkstraps, chukka boots or balmoral boots để dễ kết hợp.
Vodka cụ cho kiến thức mặc rất sành điệu củ kiệu ạ

hoxuantu

Xe buýt
Cụ cho em hỏi là em có mấy quần khaki, giặt máy nó bị bám sợi như kiểu sợi bông rất là nhiều :(, mặc dù em vệ sinh máy giặt thường xuyên. Theo cụ có cách nào khắc phục ko ạ? Chả nhẽ phải giặt tay riêng mấy cái quần đó ạ ?

doomsday

Xe tải
Nhân nói về ăn mặc, khá nhiều cụ có lẽ không để ý chuyện mặc quần đen ban ngày, hoặc là chuyện quần, giầy matching với socks (tất) cộng với độ dài của tất là quá ngắn, em đưa ra suggestion sau, cụ nào thấy hợp thì cải tiến cách ăn mặc, cụ nào không thích thì mời lướt qua bài của em.
Socks hay là vớ hoặc gọi là tất là 1 phụ kiện quan trọng chả kém gì belt, khi hiểu về chức năng cũng như màu sắc thì sẽ dễ kết hợp hơn. Tất ngoài việc là vật kết nối giữa quần và giầy thì còn là 1 phụ kiện thời trang, thường có 2 cách phối hợp:
1. Phối màu tất cùng màu với màu của quần, điểm này thường được nhắc đến trong tất cả các bài viết về menswear và được các chuyên gia khuyên, ngoài chuyện play it safe thì nó còn có tác dụng làm cho người mặc trông đôi chân có vẻ dài hơn. Cụ nào mà đi tất trắng thì nên thay đổi, màu trắng nó chỉ dùng trong thể thao, ngoài chuyện đó ra thì màu trắng nó còn khó kết hợp nhất trong tổng thể từ chân lên quần. Tông màu trắng không bao giờ hợp khi chuyển tiếp tông màu từ giầy sang quần hoặc ngược lại.
Trừ phi cụ nào định làm MJ thứ 2 hay n, cái này thì em chịu, không thể có thêm ý kiến.
2. Phối hợp tất khác màu với quần: đây là cách mà hiện nay đang áp dụng, trong trang phục thường ngày người ta hay áp dụng như vậy. Nhấn nhả bằng các tông màu là 1 cách gây chú ý, với cách này thì khả năng chọn và phối màu của cụ nào tốt sẽ có 1 vẻ ngoài rất bắt mắt và ai cũng phải chú ý, cho dù nó chỉ là socks.
3. Độ dài của tất phải đủ dài để che đi lông chân của các cụ và tránh tối đa việc lộ da chân, trừ phi các cụ đi sockless. Các cụ nếu đi tất ngắn thì tự dưng nó lòi ra chân đầy lông lá của các cụ trông rất phản cảm, cộng thêm việc cổ tất ngắn cũn tạo ra 1 nhát cắt rất chi là...khó nhìn. Nên đầu tư đôi tất tử tế để đi chứ đừng đi giầy đen bóng lộn lại lòi ra đôi tất Adidas hoặc là Nike ngắn cũn và dày cộp ra, thú thật là không đẹp. Đôi tất để đi giầy Tây, bét ra nó phải dài đến ngang bắp chân các cụ nếu như không muốn nói là phải dài hơn.

Chỉnh sửa cuối:

doomsday

Xe tải
Cụ cho em hỏi là em có mấy quần khaki, giặt máy nó bị bám sợi như kiểu sợi bông rất là nhiều :(, mặc dù em vệ sinh máy giặt thường xuyên. Theo cụ có cách nào khắc phục ko ạ? Chả nhẽ phải giặt tay riêng mấy cái quần đó ạ ?
Cụ nên giặt riêng nếu bị như vậy, thường là ta phải phân loại quần áo trước khi giặt.
Hoặc, cụ có thể cho riêng vào túi giặt xem thế nào, em không bị như vậy nên không rõ cách nào tốt hơn.
Để loại bỏ bông, cụ chuẩn bị cho em 1 cuộn băng keo, bóc ra và dán lên từng phần của quần, băng keo sẽ kéo hết các sợi bông này ra khỏi quần của cụ. Đây là 1 cách giặt khô, áp dụng cho cả suit (chất liệu wool).

hoxuantu

Xe buýt
Cám ơn cụ nhé, tiếc là em vodka cụ nhiều nên giờ chưa vodka được tiếp :)

Trạng thái
Thớt đang đóng