Hỏi đường đi Đền Củi (Ông Hoàng Mười) Hà Tĩnh - Khẩn

Chào các Bác. Tôi định cuối tuần đưa vợ cả đi đền Ông Hoàng Mười ( Hà Tĩnh) nhưng chưa biết đi thế nào? Nhờ các Bác chỉ giúp về đường xá cũng như chỗ xxx hay phục - Nghe nói có hai đền ở Nghệ An và Hà Tĩnh thì đền nào mọi người hay đi???. Cám ơn các bác trước nhé:77:

remmy

Xe tải
Bác đi đến cầu Bến thủy. vào đúng 10KM có cái núi, đường quanh sang bên trai. chỗ đó có biển hạn chế 40. dọc đường thấy cắm nhiều cờ lễ. bên phải có cái biển chỉ dẫn vào đền. đi theo biển đó. đơn giản như đan rổ đúng ko bác
chúc bác may mắn(b)(b)(b)(b)

pipe

Xe tăng
Cuối tuần em với vợ cả cũng đi Ông Hoàng Muời bác ạ. Bác nào biết đường thì chỉ cho với. Em chỉ biết 1 chỗ ăn rất ngon ở Nghệ An thôi ạ. Bác nào có ảnh thì good ạ...(b)

AUSTDOOR

Xe máy
Website
www.austdoorvietnam.com
Bác đi đến cầu Bến thủy. vào đúng 10KM có cái núi, đường quanh sang bên trai. chỗ đó có biển hạn chế 40. dọc đường thấy cắm nhiều cờ lễ. bên phải có cái biển chỉ dẫn vào đền. đi theo biển đó. đơn giản như đan rổ đúng ko bác
chúc bác may mắn(b)(b)(b)(b)
Chuẩn nhưng cần chỉnh thêm. Kụ lưu ý là đền ông chỉ mở cửa lúc 6h sáng nên kụ căn giờ đi sao cho đỡ phải chờ và nên vào lễ lúc sáng sớm, cho nó vắng. Sớ kụ nên viết sẵn ở nhà không nên viết ở đấy (hôm trước bọn em đi đông quá, mỗi tốp viết sớ 1 nơi, đến khi vào đọc sớ thì đọc lung tung cả, sai bét:77:). Nếu mua ngựa thì phải vác ngựa luôn vào (nhắc họ phải có người chăn ngựa nữa nhá, cái này họ hay "quên" lắm), đừng để người bán hàng bảo là lên trước đi có sẵn trên đấy rồi, họ có vấn đề đới.
Về xxx, kụ lưu ý các đoạn: Đồng Văn, Hà Trung, Diễn Châu
Chúc kụ đi may mắn.

AUSTDOOR

Xe máy
Website
www.austdoorvietnam.com
Cuối tuần em với vợ cả cũng đi Ông Hoàng Muời bác ạ. Bác nào biết đường thì chỉ cho với. Em chỉ biết 1 chỗ ăn rất ngon ở Nghệ An thôi ạ. Bác nào có ảnh thì good ạ...(b)
Quán ăn trưa, chiều ở Vinh thì có quán bà Hồng, còn quán ăn sáng thì có 1 quán em không nhớ tên nhưng rất nhiều xe biển xanh đỗ ăn ở đó. Có cháo lươn, bánh mỳ sốt vang.... Nếu đi từ HN vào, bắt đầu đến đoạn đường có dải phân cách giữa đường (chỗ ngã ba rẽ phải đi chợ Vinh, đi thẳng ra Quảng trường), đi thêm khoảng 50m, bên trái, quán sát cạnh 1 quán cafe nhỏ. Chúc các kụ ăn ngon.(b)

remmy

Xe tải
hi hi hi em chỉnh thêm tí nữa.
chỗ Quán Hành rất hay bắn tốc độ.
qua quán hành là vào đến thành phố Vinh luôn (trước là 10km mới vào nhưng giờ TP mở rộng) có biển chỉ dẫn tốc độ bác nên bò cho đúng, CA Thành phố rất hay ra bắn tỉa ở đây cụ à.
Đội 1-7 rất hay bắn tỉa chỗ cầu Lồi nữa. cụ chú ý nhé, có 200m đường thôi mà cũng cắm biển hạn chế

AUSTDOOR

Xe máy
Website
www.austdoorvietnam.com
hi hi hi em chỉnh thêm tí nữa.
chỗ Quán Hành rất hay bắn tốc độ.
qua quán hành là vào đến thành phố Vinh luôn (trước là 10km mới vào nhưng giờ TP mở rộng) có biển chỉ dẫn tốc độ bác nên bò cho đúng, CA Thành phố rất hay ra bắn tỉa ở đây cụ à.
Đội 1-7 rất hay bắn tỉa chỗ cầu Lồi nữa. cụ chú ý nhé, có 200m đường thôi mà cũng cắm biển hạn chế
Quán Hành này ngày xưa khét tiếng lắm, em nghe đồng thế, nhưng từ 3 năm nay, mỗi năm em đi qua đấy 3-4 lần mà chưa bao giờ thấy chú xxx nào cả kụ ạ. Chắc giờ bỏ rồi.

meoluoi

Xe điện
Đùng là có 2 đền thờ Ông Hoàng mười:
- 1 ở Nghệ An: cụ đi theo QL1 đến chợ Vinh hỏi đường đi cầu Cửa Tiền rồi hỏi tiếp đến đền ông Hoang Mười, hoặc đến Quán Hành có đường tránh Vinh bác đi theo đường tránh gần cuối đường tránh sẽ có biển chỉ dẫn.
- 1 ở Hà Tĩnh: cụ đi theo QL1 qua cầu Bến Thủy 10km nó nằm ngay bên phải.
Thực ra 2 ngôi đền này rất gần nhau chie cách nhau 1 con sông đứng bên này thấy đền bên kia, chúc cụ có chuyến đi an toàn:69:

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
- 1 ở Nghệ An: cụ đi theo QL1 đến chợ Vinh hỏi đường đi cầu Cửa Tiền rồi hỏi tiếp đến đền ông Hoang Mười, hoặc đến Quán Hành có đường tránh Vinh bác đi theo đường tránh gần cuối đường tránh sẽ có biển chỉ dẫn.
Thực ra 2 ngôi đền này rất gần nhau chie cách nhau 1 con sông đứng bên này thấy đền bên kia, chúc cụ có chuyến đi an toàn:69:
Chưa chính xác cho lắm.

Tôi ở Vinh, tôi chỉ cho nhé:

Có 2 đền thờ Hoàng Mười, một ở Nghệ An, một ở Hà Tĩnh, nói thì có vẻ cách nhau xa lắm, thực ra thì 2 đền cách nhau chừng 2km, nằm đối diện nhau bên dòng sông Lam, một ở bờ bắc, một ở bờ nam.

Đền Hoàng Mười ở Nghệ An, bạn đi đến ngã tư giao lộ giữa quốc lộ 1A với đường ven sông Lam tại bờ bắc cầu bến thuỷ, rẽ theo đường ven sông Lam ngược lên phía thượng nguồn (tức nếu từ Hà Nội vào thì rẽ tay phải) khoảng 1km, đền nằm bên phải đường theo hướng đi, cách đường 50m.

Đền Hoàng Mười ở Hà Tĩnh, bạn đi qua cầu Bến Thủy khoảng 7km, thấy bên đường có cắm lá cờ hội rất to, nhiều ô tô đậu 2 bên đường, thì chính là nơi cần tìm.

Nếu nói về số lượng người đến đền nào đông thì tôi thấy đền bên Hà Tĩnh đông hơn, đền cũng to đẹp hơn. Nhưng đến đền nào thì có lẽ tùy từng người, khó nói được đền nào "thiêng" hơn.

dxpac

Xe buýt
Đền củi (hay còn gọi là đền chợ củi) là đền ở Hà Tĩnh.

pipe

Xe tăng
Cám ơn các cụ. Sáng mai 5g em đi roài...(b)

teapot

Xe buýt
Quán ăn trưa, chiều ở Vinh thì có quán bà Hồng, còn quán ăn sáng thì có 1 quán em không nhớ tên nhưng rất nhiều xe biển xanh đỗ ăn ở đó. Có cháo lươn, bánh mỳ sốt vang.... Nếu đi từ HN vào, bắt đầu đến đoạn đường có dải phân cách giữa đường (chỗ ngã ba rẽ phải đi chợ Vinh, đi thẳng ra Quảng trường), đi thêm khoảng 50m, bên trái, quán sát cạnh 1 quán cafe nhỏ. Chúc các kụ ăn ngon.(b)
Quán cháo lươn Bà Liễu cụ nhé, chúc cả nhà cụ ngon miệng

xuannam

Xe hơi
Chưa chính xác cho lắm.

Tôi ở Vinh, tôi chỉ cho nhé:

Có 2 đền thờ Hoàng Mười, một ở Nghệ An, một ở Hà Tĩnh, nói thì có vẻ cách nhau xa lắm, thực ra thì 2 đền cách nhau chừng 2km, nằm đối diện nhau bên dòng sông Lam, một ở bờ bắc, một ở bờ nam.

Đền Hoàng Mười ở Nghệ An, bạn đi đến ngã tư giao lộ giữa quốc lộ 1A với đường ven sông Lam tại bờ bắc cầu bến thuỷ, rẽ theo đường ven sông Lam ngược lên phía thượng nguồn (tức nếu từ Hà Nội vào thì rẽ tay phải) khoảng 1km, đền nằm bên phải đường theo hướng đi, cách đường 50m.

Đền Hoàng Mười ở Hà Tĩnh, bạn đi qua cầu Bến Thủy khoảng 7km, thấy bên đường có cắm lá cờ hội rất to, nhiều ô tô đậu 2 bên đường, thì chính là nơi cần tìm.

Nếu nói về số lượng người đến đền nào đông thì tôi thấy đền bên Hà Tĩnh đông hơn, đền cũng to đẹp hơn. Nhưng đến đền nào thì có lẽ tùy từng người, khó nói được đền nào "thiêng" hơn.
Chuẩn luôn.

Kụ ở Vinh à,em cũng ở Vinh nhưng hiện nay thì ở HN,vote làm quen cụ nhé(b)

namanhtranbui

Xe hơi
Em ở Hà Tĩnh mà em ko biết đền này nhỉ. Chán!

pipe

Xe tăng

buloonggi

Xe điện
Theo em biết thì cụ nói chưa chuẩn.

Đền ông Hoàng Mười thì ở Vinh, đi đường 1, ngay ngã tư trước cầu Bến Thủy thì cụ rẽ tay phải, chạy cỡ 4km thì đến Đền Ông Hoàng Mười (bên tay trái)

Đền củi (mộ ông Hoàng Mười) thì nằm trên đất Hà Tĩnh, đường đi thì như cụ đã tả.

ChinhUy

Xe buýt
xxx thì ở Thanh Hóa nhiều và rắn hơn, còn xxx ở Nghệ An thì bị bắt cái mất ít xiền là xong?

remlun

Xe tải
Qua cầu bến thủy 10km có cái biển rất to Đền chợ củi (Thờ quan hoàng mười) thì bác rẽ vào. Chúc bác và gấu có chuyến đi an toàn.

HMTuan

[Tịch thu bằng lái]
em bổ xung toạ độ bến củi là 18.606859 , 105.689138 , nếu cụ nào chưa biết, mở http://maps.google.com , ra gõ vào, là ra ngay ảnh trên bản đồ , từ Hn vào qua hết cầu bến Thuỷ , bấm đồng hồ là 5.6km

Chỉnh sửa cuối: