Các cụ tư vấn giúp em thủ tục mua xe Kia Morning SLX 2010 trả góp 50% với

kienlion

Xe máy
Tình hình là em đang ở nước ngoài, muốn tài trợ cho ku em ở nhà mua cái xe Kia Morning SLX 2010 trả trước 50%, còn lại trả góp ngân hàng càng lâu càng tốt ạ! Cái khó nhất là ku em em đang là sinh viên năm cuối nên vụ chứng minh tài chính bế tắc :102:. Cụ nào biết chỗ làm đc vụ này mách giùm em với.

Em cũng chưa hiểu Kia Morning SLX 2010 full options nó gồm những gì, các cụ chỉ bảo giúp em luôn nhé!

Cụ nào có kinh nghiệm mua xe kiểu này cho em xin ít thông tin hữu ích thì mua đc xe em xin mời các cụ đi beer rửa xe ạ (b). Cám ơn các cụ nhiều!

VietPublic

Xe hơi
Website
vietpublic.net
Cụ này đang ngủ mơ giữa rừng tưởng bở hay sao ấy nhỉ. Vào thời điểm này đến tận nơi sâu còn yết kiêu nói gì đến nó hầu theo yêu cầu của cụ.
Nếu yêu cầu của cụ sau ngày 31/12/2009 đảm bảo sâu đón cụ theo nghi thức lãnh tụ ngay :69:

kienlion

Xe máy
Ý cụ bảo là em cố mà cày tiền để sang năm leo trở lại cái ghế Thượng đế hả cụ? Chán nhất VN mình ở chỗ chính sách luôn làm cho dân khổ trăm đường cụ nhể :21:! Bên em cụ cầm 30 củ là xúc đc 1 con Mondeo đời 2000 chạy ngon lành cành đào, mà sâu nó quý cụ lắm vì xe ko bán thfi cũng chỉ ép lại thành cục sắt vụn thôi cụ ạ :))!

lyly267

Xe đạp
Hic, đúng là khổ thật!

haihazin

Xe buýt
Ý cụ bảo là em cố mà cày tiền để sang năm leo trở lại cái ghế Thượng đế hả cụ? Chán nhất VN mình ở chỗ chính sách luôn làm cho dân khổ trăm đường cụ nhể :21:! Bên em cụ cầm 30 củ là xúc đc 1 con Mondeo đời 2000 chạy ngon lành cành đào, mà sâu nó quý cụ lắm vì xe ko bán thfi cũng chỉ ép lại thành cục sắt vụn thôi cụ ạ :))!
Ở nước nào thế bác *-)

hoangdole

Xe buýt
Vào thời điểm cuối năm này kể cả kụ có chứng minh được tài chính còn khó có NH chấp nhận cấp tín dụng nữa là "sinh viên nghèo vượt khó".
Chịu khó đi kụ ơi, giải pháp của kụ ko ổn rồi.

hoangkc

Xe hơi
Bây giờ mua xe đã khó mà cuối năm ngân hàng cũng hạn chế cho vay rồi. cụ cố đợi đến đầu năm 2010 là ok thôi ạ, chi phí cho chiếc Kia Morning SLX 2010 sẽ cao hơn hiện tại cụ nhé.
Cạnh nhà em có thằng cu thất nghiệp nó còn đứng tên vay 70% để mua Civic được mà, nếu quen thì tốt không cứ đến các gara nó sẽ gọi ngân hàng làm việc với cụ.

sinh viên năm cuối mà được muacho cả morning hả cụ
Ước gì mình được như anh ấy :77::77::77::77::77:

xetangB52

Xe hơi
đang đi học thì k cần sắm xe hơi làm j. cứ lo học hành cho tốt ra trường xin việc đàng hoàng rùi lại tính chuyện mua xe. chứ mua xe rùi em nó chỉ lo đi chơi và ỷ lại. thương em cũng phải biết cách. đừng đẻ sau này ân hận bạn ah. thân ái:'(

KMN2010

Xe tăng
Tình hình là em đang ở nước ngoài, muốn tài trợ cho ku em ở nhà mua cái xe Kia Morning SLX 2010 trả trước 50%, còn lại trả góp ngân hàng càng lâu càng tốt ạ! Cái khó nhất là ku em em đang là sinh viên năm cuối nên vụ chứng minh tài chính bế tắc :102:. Cụ nào biết chỗ làm đc vụ này mách giùm em với.

Em cũng chưa hiểu Kia Morning SLX 2010 full options nó gồm những gì, các cụ chỉ bảo giúp em luôn nhé!

Cụ nào có kinh nghiệm mua xe kiểu này cho em xin ít thông tin hữu ích thì mua đc xe em xin mời các cụ đi beer rửa xe ạ (b). Cám ơn các cụ nhiều!

Cụ mở 1 cty TNHH mất 2tr, rùi cho em cụ làm giám đốc hoặc phó, lương khoảng 20 tr rùi lập bẳng lương là ok. Nhiều khi bọn NH nó còn giúp mình nữa mà.

Còn KM 2010 có 2 loại, nên hơi khác nhau 1 chút về body và đèn sương mù.

kienlion

Xe máy
đang đi học thì k cần sắm xe hơi làm j. cứ lo học hành cho tốt ra trường xin việc đàng hoàng rùi lại tính chuyện mua xe. chứ mua xe rùi em nó chỉ lo đi chơi và ỷ lại. thương em cũng phải biết cách. đừng đẻ sau này ân hận bạn ah. thân ái:'(
Thực ra nó chỉ là tài xế thôi cụ ạ! Xe chủ yếu là để phục vụ ông bà và bố em đã già đi lại + chữa bệnh, nhất là vào cái mùa đông buốt giá và đường phố bụi bặm ở HN bây giờ! Nhg xe thì phải đứng tên nó thôi cụ ạ. Cụ cũng hiểu hộ em là cũng đã phải trải qua nhiều thử thách và đã có tin tưởng hoàn toàn thì em mới làm như vậy, vì ngoài xe ra thì tiền bạc em gửi về nó đều giữ cả. Nếu cụ nghĩ mục đích của em là đúng thì cụ cung cấp thêm thông tin có ích giúp em nhé. Em cám ơn cụ nhiều ạ!

Việc mở 1 cái Cty giả như cụ gì nói ở trên nghe cũng có vẻ hay đấy ạ! Để em tính xem ku em đã đủ bản lĩnh đương đầu với đủ loại thủ tục + thuế má chưa rồi tính tiếp phương án này ạ!

Tài sản thế chấp ngoài cái xe định mua thì có 1 cái SH150i chính chủ tên ku em + nhà sổ đỏ cũng tên nó luôn! Nhg chả hiểu sao nó hỏi ngân hàng lại cứ đòi chứng minh cái tài chính chết tiệt kia! Tiền thì cũng có thể cố mua trả ngay đc, nhg em muốn cho nó có tí vốn quay vòng làm ăn mà nuôi cái xe đang định mua nên thích trả góp hơn ạ! Em có 2 anh bạn có Cty riêng nhg để ghép nó vào làm nhân viên với mức lương khoảng 8tr/tháng để đáp ứng quả trả góp 6tr/tháng thì ai cũng chịu ạ :102:

hp30s3704

Xe buýt
Vấn đề nó liên quan đến thuế thu nhập cá nhân lên các cty kia ko dám nhận...