[Funland] Xem ngày giờ tốt, xem tuổi, màu sắc thuận hợp theo phong thủy

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
cụ thanhrme: cái bếp của cụ nếu muốn sửa mà ko đập phá, di dời thì chỉ có cách làm 1 cái tường lửng (hoặc vách ngăn)cao khoảng từ 1m - 1.2m, có thể tận dụng làm bàn soạn thức ăn đã nấu xong, hoặc quầy bar, hoặc 1 cái kệ trang trí. Vị trí thì cụ xem lại trên đồ hình Bếp ở trên, em đã ngoằng cái hình chữ nhật màu đỏ vào vị trí đó, làm như vậy thì có thể tách bếp ra thành 1 phòng riêng, từ đó định tâm phòng và áp bát quái vào thì chỗ bác đặt bếp bi giờ lại thành cung xấu của bản mệnh của bác. Mà làm cái tường lửng ở đó có thể chắn được tầm nhìn từ cửa ngoài vào bếp

Chi Chi

Xe điện
@AnKhang: Cụ xem giúp cháu nữa...!
Cháu: 14/12/1983 (11/11/1983 AL) - Giờ con Dê (1.30pm), Ngày con Chuột, Tháng con Chuột, năm con Nhợn ạ...
Năm 2008 này cháu sao Thái Bạch Tinh Quân chiếu mệnh :102:nên là bết bát kinh khủng, cháu sợ nhắm rồi... huhu:'(, Cụ xem giúp cháu năm sau thế nào với...(k)

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Cụ Okane: cụ cho em mỗi cái năm rùi bảo em xem chi tiết thì sư phụ em cũng bó chiếu:77::77::77: :21:
Cụ 72 - Nhâm Tý, sinh vận 6(1964-1983), năm 72 có phi tinh Nhất bạch thủy là sinh hợp thời, được kim của Vận sinh cho Thủy của Niên, vận khí tốt, hay gặp may mắn trong cuộc đời, làm ăn có nhiều tài lộc mà ko gặp trắc trở. Cụ năm nay làm ăn ko tốt chẳng qua là do vận khí năm nay ko tốt mà thôi, vì năm nay cụ gặp La Hầu, lại gặp năm tuổi. Cũng sắp hết năm rồi, sang năm cụ gặp Thổ tú cũng lành hơn. Tuy nhiên, năm sau có Hỏa khí nắm chủ lệnh, thủy hỏa tương xung cũng ko tốt lắm, lại gặp thổ tú nên khi hành sự thường hay bị lay động, chủ định ko vững vàng, thường hay hoài nghi, làm ăn không được hăng hái. Bác cứ tu tâm dưỡng thần, chiến thắng sức ì của bản thân mà mạnh dạn làm, ắt là được.

Tuôi

Xe tăng
Xin hỏi bác Ankhang, em 67 - đinh mùi, hợp màu gì, hợp với người mệnh nào hả bác. Xin cám ơn.

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Cháu: 14/12/1983 (11/11/1983 AL) - Giờ con Dê (1.30pm), Ngày con Chuột, Tháng con Chuột, năm con Nhợn ạ...
Năm 2008 này cháu sao Thái Bạch Tinh Quân chiếu mệnh :102:nên là bết bát kinh khủng, cháu sợ nhắm rồi... huhu:'(, Cụ xem giúp cháu năm sau thế nào với...(k)
:'(:'(:'(Nghe cụ nói em hãi hùng quá.Năm tới đây là em hạn sao Thái Bạch:'(:'(:'(
Cụ An Khang ơi có cách nào giải hạn bớt ko ạ(hết thì còn gì bằng)(b)

Phuong Ho

Xe tăng
Cụ Phuongho: 07/01/80 DL rơi vào Ngày 20 – 11 – 1979 ÂL, tức ngày Kỷ Mão, Tháng Bính Tý, năm Kỷ Mùi. Sinh vào 10h sáng, thuộc giờ Tỵ.
Bác vẫn tuổi Mùi, niên mệnh Thiên thượng hỏa, quái mệnh thuộc cung Chấn, ngũ hành thuộc Mộc. Bác sinh vận 6 (Lục bạch Kim nắm chủ lệnh), sinh năm Kỷ Mùi, có phi tinh tam bích nắm niên lệnh, khí số cũng ko tốt lắm, do mộc bị kim khắc.
Năm nay bác 30, được Thủy Diệu tương đối tốt, sang năm năm Sửu, Sửu phá Mùi lại có Thái Bạch, làm ăn ko tốt, hành sự cần thận trọng, xem xét thật kỹ càng.
Bác nói chuẩn luôn, em năm nay Thái Bạch, chắc nằm in thở khẽ thôi ạ.. hi. Bác ơi em khí số không tốt lắm có nghĩa là sao bác.... nếu ko phiền bác miêu tả chi tiết giùm em 1 chút những điều cần tránh ko ạ ...Thanks bác nhiều và voted bác (b)

Schumacher

Xe buýt
Để em xem cho mợ:

Năm sau tìm được ban trai, có rồi thì thêm mới :21:.

Không đúng thì mợ đến em đền :))

catwalk

Đi bộ
Cha chả..... hay nha vậy nhờ bác tư vấn cho cái vụ này tý đi
mình tuổi con Mèo vậy hướng nhà nào là hợp và hợp màu gì nhể? sang năm tính làm nhà tậu con vợ bé mà vô đây xem một quẻ . nếu phát tài xin nhượng lai Xe bay của Bầu Đức Đặt bác lên chu du thiên hạ. :^)

Mr ken79

Đi bộ
bác chủ thớt cho e hỏi phát,e sinh 1982,nhâm tuất,sinh vào tầm 7h30 tốii,mạng đại hồng thủy,vậy tuổi e hợp với màu gì ạh?và e nên làm về ngành gi ah?hợp với hướng nào?lấy vợ tuổi gì là hợp nhất ah?cám ơn bác nhiều

anh1phuc

Đi bộ
bac oi cho e hoi Tuoi Tân Sửu thì xuất hành vào ngày nào sau mùng 8 Tết thì tốt ạ?

Tuôi

Xe tăng
Bác chủ thớt đi đâu rồi nhỉ?

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
xin lỗi các cụ, em cuối năm bận quá, ko thò mẹt lên đây được. mong các cụ lượng thứ, sang xuân e lại lên đây hầu chuyện các cụ hé hé

Chi Chi

Xe điện
:'(:'(:'(Nghe cụ nói em hãi hùng quá.Năm tới đây là em hạn sao Thái Bạch:'(:'(:'(
Cụ An Khang ơi có cách nào giải hạn bớt ko ạ(hết thì còn gì bằng)(b)
Bác ra chùa Phúc Khánh giải hạn đi! Chuẩn cực! Em làm lễ giải sao ở đó ngon lành hẳn, đỡ lắm ý, toàn Tổng Bí Thư với Chủ Tịch Nước năm nào cũng làm sớ ở đó mà! (l)
Mà bác chịu khó nhá, nhà chùa nói là năm mà ngay sau năm Thái Bạch thì ngon lành, làm j cũng thành công,hihi. Thích cực! Em đang hồi hộp đây....(y)
Để em xem cho mợ:

Năm sau tìm được ban trai, có rồi thì thêm mới :21:.

Không đúng thì mợ đến em đền :))
Thế bác chuẩn bị tinh thần em đến ăn vạ nhá :))

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Bác ra chùa Phúc Khánh giải hạn đi! Chuẩn cực! Em làm lễ giải sao ở đó ngon lành hẳn, đỡ lắm ý, toàn Tổng Bí Thư với Chủ Tịch Nước năm nào cũng làm sớ ở đó mà! (l)
Mà bác chịu khó nhá, nhà chùa nói là năm mà ngay sau năm Thái Bạch thì ngon lành, làm j cũng thành công,hihi. Thích cực! Em đang hồi hộp đây....(y)
Vâng!Nhưng mà em ở SG mợ ạ:'(:'(:'(
Thế thì năm tới chắc mợ nhiều may mắn rồi,em xin kinh nghiệm của mợ thế nào ạ

Ôi Gala

Đi bộ
Lâu mới vào thấy có cái thớt này hay quá. Phiền cụ chủ thớt xem hộ: nam sinh năm 1974, nữ sinh năm 1973 thì mệnh gì, và chọn những màu nào (riêng từng người) cho xe là hợp ạ.

apachi

Xe tải
Cho nhà cháu ké 1 suất cụ chủ thớt ơi
Nhà cháu sinh năm 1987-Đinh mão- ngày jì cháu ko nhớ nhưng vào tháng 30-8 âm, sinh vào 12h trưa
cụ phán cho cho xem năm sau có jì tiến triển mới ko chứ năm nay nhà cháu chán quá.Sao thái bạch, mất tiền, và một số cái ko quy ra đc = tiền nữa:'(:102::102:

trunghieu27

Xe tải
bác chủ thớt cho e hỏi phát,e sinh 1982,nhâm tuất,sinh vào tầm 7h30 tốii,mạng đại hồng thủy,vậy tuổi e hợp với màu gì ạh?và e nên làm về ngành gi ah?hợp với hướng nào?lấy vợ tuổi gì là hợp nhất ah?cám ơn bác nhiều
Bác này giống em. Em cũng đang muốn hỏi cụ chủ thớt đây. Chỉ có điều là em sinh vào 7h30 sáng, không phải tối :21:

airblade

Xe đạp
phong thuỷ xe

[FONT=&quot]Đây là vầi điều thú vị tôi sưu tầm được để các bác nào sắp mua xe nghiên cứu nhé
Trong từ vi chiếc ô tô sẽ tương ứng là cung Thiên mã .
Ngày xưa người ta đi ngựa cưỡi ngựa chăm sóc ngựa ngày nay ta đi xe , độ xe, rửa xe .v .v và có người nuôi ngựa ngựa béo khoêtsinh sàn hàng đàn có người nuôi ngựa ngựa ốm o hoặc chết. Có người khi ra trận được ngựa cứu mệnh khỏi mũi tên hòn đạn còn có người bị ngựa phản chủ đá chết đứ đứ

CHo Nên khi mua xe có màu tương sinh hay cùng hành, kỵ mua xe màu tương khắc với mạng của chủ nhân.

- Mua chiếc xe có màu tương sinh với mạng người chủ thì chiếc xe đó thường đem lại lợi lộc, khi lái xe sẽ thoải mái trong lòng, ít khi bị hư hỏng bất ngờ và nếu rủi ro có bị tai nạn thì thường bị nhẹ hơn màu tương khắc.

- Mua chiếc xe có màu cùng hành với người chủ cũng tốt, nó ít khi gây phiền phức nhưng cũng không được lợi bằng màu sinh nhập (cùng hành là cùng màu theo ngũ hành).

- Mua xe có màu tương khắc với mạng người chủ, thường làm cho sức khỏe người chủ trở nên suy yếu, trong lòng bực bội khi ngồi vào tay lái, bị buộc phải lái đi làm những việc mà trong lòng không muốn. Xe bị trục trặc thường xuyên, hao tốn tiền bạc để sửa chữa, bị cọ quẹt hay bị phá phách một cách vô cớ, khi xảy ra tai nạn thì bị thương tật và chiếc xe bị hư hại nặng nề có khi phải vứt bỏ (right off).

Ngũ hành tương sinh
Mộc sinh Hỏa, Hỏa sinh Thổ, Thổ sinh Kim, Kim sinh Thủy, Thủysinh Mộc.

Tương sinh không có nghĩa là hành này sinh ra hành khác, mà là dưỡng nuôi, trợ giúp, làm cho hành kia có lợi. Thí dụ như: Thủy sinh Mộc, nước sẽ làm cho cây tươi tốt. Mộc sinh Hỏa, cây khô dễ cháy tạo nên lửa...

Sự tương sinh của ngũ hành có hai trường hợp:

* Sinh nhập: Hành khác làm lợi cho hành mình. Mình được lợi, nhưng được lợi trước mắt thôi xe cõ nghĩ là con mãlàm sao sinh được ra mình

* Sinh xuất: Hành mình làm lợi cho hành khác. Mình không hẳn là bị hại mình sẽ được việc và sớm có thêm xe nữa là 2 xe.

Mộc sinh Hỏa: Hỏa được sinh nhập (được lợi), Mộc bị sinh xuất (sớm có thêm xe nữa là 2 xe).

Hỏa sinh Thổ: Thổ được sinh nhập (được lợi), Hỏa bị sinh xuất (sớm có thêm xe nữa là 2 xe).

Thổ sinh Kim: Kim được sinh nhập (được lợi), Thổ bị sinh xuất sớm có thêm xe nữa là 2 xe

Kim sinh Thủy: Thủy được sinh nhập (được lợi), Kim bị sinh xuất (sớm có thêm xe nữa là 2 xe).

Thủy sinh Mộc: Mộc được sinh nhập (được lợi), Thủy bị sinh xuất (sớm có thêm xe nữa là 2 xe).

Ngũ hành tương khắc
Mộc khắc Thổ, Thổ khắc Thủy, Thủy khắc Hỏa, Hỏa khắc Kim, Kim khắc Mộc.

Tương khắc có nghĩa là hành này làm hao mòn, diệt dần hay khống chế hành khác. Thí dụ như: Mộc khắc Thổ, rễ cây sẽ ăn hết phân của đất. Thổ khắc Thủy, đất sẽ ngăn chận làm cho nước không thể chảy qua được...

Sự tương khắc của ngũ hành cũng có hai trường hợp:

* Khắc nhập: Hành khác gây tổn hại hoặc kềm chế hành mình. Mình bị hại nôm na nhơ con xe là con ngựa phản chủ nó đạp chủ ngã quay.

* Khắc xuất: Hành mình kềm chế hay gây tổn hại cho hành khác. Mình không bị hại nhưng xe dễ hỏng.

Mộc khắc Thổ: Thổ bị khắc nhập (bị hại), Mộc khắc xuất (không bị hại nhưng xe nhanh hỏng).

Thổ khắc Thủy: Thủy bị khắc nhập (bị hại), Thổ khắc xuất không bị hại nhưng xe nhanh hỏng).

Thủy khắc Hỏa: Hỏa bị khắc nhập (bị hại), Thủy khắc xuất không bị hại nhưng xe nhanh hỏng).

Hỏa khắc Kim: Kim bị khắc nhập (bị hại), Hỏa khắc xuất không bị hại nhưng xe nhanh hỏng).

Kim khắc Mộc: Mộc bị khắc nhập (bị hại), Kim khắc xuất (không bị hại nhưng xe nhanh hỏng).

Tóm lại: Chỉ cần nhớ sinh nhập và khắc xuất thì mình được lợi thế (chủ động), ngược lại sinh xuất và khắc nhập thì mình bị hại (bị động).

Màu sắc theo ngũ hành

- Mộc: Màu xanh lá cây lợt hoặc đậm (green).

- Hỏa: Màu đỏ hay màu huyết dụ (burgundy).

- Thổ: Màu vàng, da cam gạch lợt hay đậm hoặc màu vàng nhủ (gold).

- Kim: Màu trắng, màu bạc hay xám lợt (gray hoặc silver).

- Thủy: Màu đen, tím thẫm hay xanh da trời lợt hoặc đậm (blue).

Mạng theo ngũ hành

Xin xem lại bài viết về Ngũ hành Nạp âm. Nếu không có lưu giữ bài này, xin xem bảng liệt kê (ngắn gọn) dưới đây để biết mình thuộc mạng gì theo ngũ hành nạp âm:

Mạng Kim, gồm có các tuổi:

Nhâm Thân 1932 & Quý Dậu 1933; Canh Thìn 1940 & Tân Tỵ 1941; Giáp Ngọ 1954 & Ất Mùi 1955; Nhâm Dần 1962 & Quý Mão 1963; Canh Tuất 1970 & Tân Hợi 1971; Giáp Tý 1984 & Ất Sửu 1985.

Mạng Mộc gồm có các tuổi:

Nhâm Ngọ 1942 & Quý Mùi 1943; Canh Dần 1950 & Tân Mão 1951; Mậu Tuất 1958 & Kỷ Hợi 1959; Nhâm Tý1972 & Quý Sửu 1973; Canh Thân 1980 & Tân Dậu 1981; Mậu Thìn 1988 & Kỷ Tỵ 1989.

Mạng Thủy gồm có các tuổi:

Bính Tý 1936 & Đinh Sửu 1937; Giáp Thân 1944 & Ất Dậu 1945; Nhâm Thìn 1952 & Quý Tỵ 1953; Bính Ngọ 1966 & Đinh Mùi 1967; Giáp Dần 1974 & Ất Mão 1975; Nhâm Tuất 1982 & Quý Hợi 1983.

Mạng Hỏa gồm có các tuổi:

Giáp Tuất 1934 & Ất Hợi 1935; Mậu Tý1948 & Kỷ Sửu 1949; Bính Thân 1956 & Đinh Dậu 1957; Giáp Thìn 1964 & Ất Tỵ 1965; Mậu Ngọ 1978 & Kỷ Mùi 1979; Bính Dần 1986 & Đinh Mão 1987.

Mạng Thổ gồm có các tuổi:

Mậu Dần 1938 & Kỷ Mão 1939; Bính Tuất 1946 & Đinh Hợi 1947; Canh Tý 1960 & Tân Sửu 1961; Mậu Thân 1968 & Kỷ Dậu 1969; Bính Thìn 1976 & Đinh Tỵ 1977; Canh Ngọ 1990 & Tân Mùi 1991.

Nhìn vào bảng liệt kê các mạng, biết tuổi mình thuộc mạng gì, so với màu của ngũ hành để lấy màu sinh nhập cho mạng mình thì biết được mình hạp với màu nào, nên mua xe theo màu đó. Nếu khó tìm màu sinh nhập, chọn màu cùng hành cũng tốt. Ví dụ : Người mạng Thổ sinh năm 1968 có thể đi xe màu Đỏ,Màu vàng, Màu trắng tránh các màu Xanh, đen
Chúc các bác tìm được con chiến mã phù hợp
(sưu tầm của bác philongos)

[/FONT]