Các bể bơi tại HN

Ali G

Xe đạp
raubac nói:
Em muốn tìm một cái bể để bơi thực sự, không phải bể tắm, bể ngắm và bể vầy đâu nhé, bác nào biết chỏ em mấy..:$
Trước kia hay vào bể Không quân (đường Trường Chinh), không biết bây giờ thế nào, lâu rồi không quay lại.
Em nghe nói :D bể ở Mĩ Đình hay lắm, đúng tiêu chuẩn bác đưa ra. Không biết có bác nào bơi ở đây chưa nhỉ?
Ở Tây Hồ còn có bể của Hanoi Club em thấy tốt, nhưng lâu rồi ko đi nên ko biết bây giờ thế nào nữa, có bác nào có thông tin update ko?

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Đúng như bác Ali G nói. Bể Mỹ đình (trong nhà) để bơi rất OK
Có bể nhảy cầu hôm trước em vào bơi thấy có chú tinh vi sờ ti con lợn leo trót vót lên cầu 10m nhảy xuống, em chỉ nghe thấy bẹt 1 tiếng to và mấy chú cứu hộ nhảy xuống kéo lên bờ, em chạy ra thì thấy nằm bất động 1 đống, khổ mấy chú cứu hộ phải hà hơi thổi ngạt.

Raubac

Xe tăng
Cảm ơn bác Tuấn & Ali Baba :D
Em đi thử mấy bể quảng cáo là cao cấp, nước nóng, nước mặn...nhưng vấn đề là em đi bơi, thiên hạ thì đi vầy, đi ngắm...thành ra mình cứ miệt mài bơi nên toàn đụng vào những chỗ mình không chủ ý...:P ;) , phiền lắm.8-|

Superman

Xe đạp
Bể bơi Thành Đạt - Đặng Tiến Đông

Người lớn 35k, Trẻ em 20k. Mùa đông có nước nóng.

Ô tô gửi 5k, xe máy 1k. Chổ để thoải mái.

Huyền Trang

Xe tăng
Cho em hỏi chỗ nào dậy bơi tốt nhỉ???Mà gần khu trường đại học Y ấy ạ...Em quyết tâm đi học bơi..
Các bác tư vấn giúp em
Thanks các Bác

Mini

Xe máy
@râu bạc: bác muốn luyện tập thực sự thì mời sang Gia Lâm, có bể to, vắng, nước nguồn và đặc biệt cực lạnh, lạnh đến sun cả râu của bác luôn.
Mini

Swing a hammock

Đi bộ
Câu lạc bộ Family and Friend ở đường Trương Định, trong này có sân tenis, phòng tập thể hình, thẩm mỹ, hát karaoke, nhà hàng ăn uống và cả.......massage.
Bể bơi nước nóng giá vé vô cùng rẻ 15k
Vô đi anh em.

HKM

Xe tải
Em xin phép lục lại chủ đề + bổ xung + rủ rê (vì mùa hè rồi)

Bể bơi trong nhà khách sạn Bảo Sơn (số... đường Nguyễn Chí Thanh hơi chếch trường DH Luật).Nằm ở tầng 2 trong khách sạn (đi lối vào phía bên phải cổng chính)
Có chỗ đỗ xe thoải mái
Giá vào cửa 35K
Giờ mở cửa từ 8h sáng.Có cả phòng thể hình và rét tau rần quanh khuôn viên nên (giá đồ nhậu rẻ) mua vé vào sức tới đâu cứ thế mà chơi cho đến 10h tối
Bể hơi nhỏ (có cả bể trẻ em riêng) được cái vắng
Chất lượng phục vụ và thiết bị tốt (có cả buồng xông hơi)
Nhiệt độ tùy theo nhiệt độ ngoài trời (có thể réo lên bờ là em ơi nước lạnh quá - nhân viên sẽ cho nước nóng lên)

Hiện nay do vẫn hơi bận nên em chỉ bơi vào chiều thứ 6,7 hàng tuần.Có thể thời gian tới sẽ thường xuyên hơn.Mời các bác đến giao lưu!

bolsai

Xe hơi
raubac nói:
Em muốn tìm một cái bể để bơi thực sự, không phải bể tắm, bể ngắm và bể vầy đâu nhé, bác nào biết chỏ em mấy..:$
Trước kia hay vào bể Không quân (đường Trường Chinh), không biết bây giờ thế nào, lâu rồi không quay lại.
Chỏ ông ra sông ra biển ông có ra ko?;) HN tìm chỗ bơi hơi khó. Đợt tới vào miền Trung tha hồ nhá!

X5Sport

Xe hơi
cvn nói:
1. Tên Bể bơi - loại bể bơi: Bể bơi 4 mùa trong nhà (nước mặn 25oC) - Địa chỉ: 1 Trần Huy Liệu (hoặc đi cổng 17 Ngọc Khánh), Hà nội
2. Giờ mở cửa:sáng đến tối
3. Giá vé: 30-40 nghìn
4. Có chỗ để ôtô thoải mái không: để ô tô xe máy bét nhè
5. Kích thước bể: to phết
6. Lịch thay nước: không chắc lắm
Em cũng đi nhiều bể bơi nhưng chất lượng nước trong bể + dịch vụ (ngon, bổ , rẻ) tất nhiên là thua bể trong K/S lớn 4-5 sao:D

Em fơm lại chút

1- OK
2- 9h tối mới hết (một trong những bể mở khuya nhất)
3- 30K
4- OK (vào đó nói là đi bơi thì Free)
5- 1 trong những bể bơi bé nhất:D
6- Nước tuần hoàn vì có nước muối nên không thay toàn bộ nước,chỉ thay (thêm) 1 số % nước nhất định
7- có khăm tắm đã tẩy trùng

Chỉnh sửa cuối:

hungapu

Xe buýt
Bể bơi trong CIPUTRA. 25k/người. Mỗi tội phải có người bảo lãnh or khai gian số nhà.

tomy

Xe đạp
Nếu các bác thực sự muốn bơi thì chỉ có lên Mỹ Đình thôi, bể trong nhà 40K/1ca (1.5h), ngoài trời 15k. Bể đúng tiêu chuẩn quốc gia, nước sạch, không quá đông, bơi thoải mái, em cố hết sức cũng chỉ bơi được 1 lần chiều dài bể là hết sức. Chỗ để xe thì mênh mông luôn, giá 5k. Lên đây mới đúng nghiã là đi bơi chứ các bể khác chỉ làm đi tắm.

oto_oto

Xe máy
Nếu các bác thực sự muốn bơi thì chỉ có lên Mỹ Đình thôi, bể trong nhà 40K/1ca (1.5h), ngoài trời 15k. Bể đúng tiêu chuẩn quốc gia, nước sạch, không quá đông, bơi thoải mái, em cố hết sức cũng chỉ bơi được 1 lần chiều dài bể là hết sức. Chỗ để xe thì mênh mông luôn, giá 5k. Lên đây mới đúng nghiã là đi bơi chứ các bể khác chỉ làm đi tắm.
Bác có biết 2 bể này buổi tối mở cửa đến mấy giờ không ạ?

Qmagic

Xe tải
Website
www.otofun.com
Bể tiêu chuẩn là dài 50m, bác chỉ bơi đc 1 chiều thôi ả? :D kô biết chiều dài bể MĐ đến 1 cây kô đây (h)

Qmagic

Xe tải
Website
www.otofun.com
Giới thiệu các bạn một số bể bơi mùa đông mình đã từng đi: (b)
1. Bể bốn mùa Đặng Tiến Đông, đằng sau gò Đống Đa:
- Mở cửa đến 9h tối
- Giá vé: 30.000 đ / buổi
- Bể nhỏ 25x12.5m, sâu 1m - 1,9m, có bể cho trẻ con
- Bể sạch, nước ấm, mùa lạnh vắng khách
- Chỗ để xe, gửi đồ, phòng thay đồ thuận tiện.
- Bên cạnh có dịch vụ masssage đầy đủ.
2. Bể bốn mùa Trương Định, gần chợ Trương Định
- Mở cửa đến 7h tối
- Giá vé: 20.000 đ / vé rẻ nhất Hà nội
- Bể nhỏ 25x12.5m, sâu 0.8m - 1,6m.
- Bể tương đối sạch, nhiều phèn, vắng khách
- Phòng thay đồ rất rộng
- Bên cạnh có tổ hợp các dv: masssage, thể dục thể hình.

Lungo_123456

Xe buýt
Bác nào muốn chỉ bơi không lên Mỹ đình là hợp lý đấy.
Chỗ đấy sâu thăm thẳm không có chỗ chọc chân xuống đất nên vào bể chỉ có bơi thôi, không có người vầy xung quanh đc.
Nhiệt độ thì tiêu chuẩn quốc tế .... ok

maz6

Xe tải
Em vừa mua được cài membership của Daewoo thì nó sửa bể bơi. Nó lại còn viết thế này chứ " swimming pool closed for maintenance. will open as soon as we complete ". Không biết có bác nào chót dại giống em ko?:102:

Phuong Ho

Xe tăng
Bể ở Làng Quốc tế Thăng Long bơi có đc không bác ?? em đc tặng mấy cái vé bơi ở đó là chưa đi đc hic... ở HN có bể nào đc bơi theocái kiểu cởi trần không mặc quần không các bác ??:21::))

Chỉnh sửa cuối:

MayMan

Xe tăng
Em vừa mua được cài membership của Daewoo thì nó sửa bể bơi. Nó lại còn viết thế này chứ " swimming pool closed for maintenance. will open as soon as we complete ". Không biết có bác nào chót dại giống em ko?:102:
Bác maz mua bao nhiêu? Bán rẻ lại cho em đê.

e chỉ kết mỗi Mỹ Đình thôi vì ở đó nước sạch ko bị va chạm giới tính mà cũng chả có cá vàng hay cá chép
nước trong sạch k có mùi có bể tập bơi riêng
có bể dành cho lũ trẻ riêng
có bể sâu 2m dành cho người biết bơi
mà bể sâu 2m fải biết bơi mới đc xuốgn chứ ko lộn nhộn , có đường bơi nam & nữ riêng
riêng bể trong nhà thì sâu hơn với mô hình lòng chảo
bơi tầm 17h30 là ca cuối - bơi xong khoảng 19h :) fóng xe ra ngoài mát và ko khí trong lành .... nói túm lại là fê
nhân viên fục vụ ở đấy cũng rất dễ chịu , mọi thứ đều rất sạch sẽ