[Funland] 1001 các thể loại rượu ngâm, ngâm rượu các bác ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng

knedi1

Xe tăng
Thú thực, ngoài món rượu sâu chít của em thì em chả rành về bất cứ 1 loại rượu ngâm nào nữa mới khổ chứ!

Các cụ cần ngâm rượu sâu chít, cần hỏi về cách ngâm sao cho chuẩn! Cứ ới em, em giải đáp đầy đủ cho các cụ! :)
Cụ giúp em nhé. Cả chỗ mua sâu chít nữa nhé. Em hợp loại này lắm

Website
www.facebook.com
Nhà mềnh đã có cụ nào ngâm con bổ củi chưa ạ, cái món này ngâm với rượu chả hiểu sao nó làm rượu có cảm giác càng thêm nặng, rất nóng và rất khó uống, nhưng uống vài ba chén vào thì cứ gọi là "phừng phừng" ? >:D<
Mỗi lần uống 1 chén thôi, uống nhiều là kụ ngộ độc đấy.

tchung82

[Tịch thu bằng lái]
hehe cái món này thì cứ phải từ từ có time, nếu như cụ có hầm thì cứ để rượu vào trong chum là chuẩn nhất, còn về rượu ngâm thì có rất nhiều loại để ngâm :

ví dụ như con Kỳ đà : ngoài ngâm cả con, thì có người con ngâm cả mật kỳ đà riêng để chữa hen suyễn nữa cụ nhóe :P

Oa, khủng quá, bình này tổng chi phí hết bao nhiêu thế cụ.
Em chưa đủ tuổi chơi, vào hóng các cụ

Văn Đoành

Xe điện
Nhà mềnh đã có cụ nào ngâm con bổ củi chưa ạ, cái món này ngâm với rượu chả hiểu sao nó làm rượu có cảm giác càng thêm nặng, rất nóng và rất khó uống, nhưng uống vài ba chén vào thì cứ gọi là "phừng phừng" ? >:D<
Mỗi lần uống 1 chén thôi, uống nhiều là kụ ngộ độc đấy.
Bổ củi rang chín ngâm rượu cùng với rễ cau Cụ nhá! Có tác dụng bảo thằng dưới phải nghe. Liều dùng như Cụ Bụp chỉ, uống nhiều tẩu hỏa nhập ma.

nguoi yeu xe

Xe tăng
Bổ củi rang chín ngâm rượu cùng với rễ cau Cụ nhá! Có tác dụng bảo thằng dưới phải nghe. Liều dùng như Cụ Bụp chỉ, uống nhiều tẩu hỏa nhập ma.

cái món bổ củi này em chưa có , mua ở đâu vậy cụ

Website
www.facebook.com
Uống nhiều là cụ đổi tên thành Hốt Tất Liệt luôn đới.:D

lam han dat

Xe tải
Chuẩn đấy ạ, rượu nấu bằng gạo, ngô mà giống rượu pha bằng cồn thì tội gì không pha cho nó nhanh và rẻ.
Nói đơn giản thế này cụ nhé
Trong rượu còn có 1 tỉ lệ nhất định vi lượng có những tác dụng nhất định mà đa số là có lợi.
Còn Cồn thì không có những chất ấy đâu
Nếu rượu mà không có chất ấy, ta mua cồn thực phẩm pha nước lã vào uống cho nó rẻ và tiện ;)
Mgâm ủ rượu là cách để lượng chất có hại cho sức khoẻ giảm dần đi và rượu ngon hơn. Còn cồn pha có để bao năm thì nó chả ngon hơn tí nào

Văn Đoành

Xe điện
Uống nhiều là cụ đổi tên thành Hốt Tất Liệt luôn đới.:D
Khả năng tồng ngồng chạy ngoài đường là rất cao ạ! =))

cái món bổ củi này em chưa có , mua ở đâu vậy cụ
Trước ở trong Nam eim thấy họ bán rất nhiều, bắt ở vùng biên giới giáp Campuchia. Cả mối chúa cũng được xếp vào hàng đặc chủng để ngâm rượu đới ạ.

dop_con_mec

Xe tải
Bây giờ mọi người ngâm nhiều thứ lạ quá .

Động vật : em thì chỉ thích ngâm nhộng ong , rắn , cá ngựa , bìm bịp , nhung hươu , cao các loại ( nhưng cao ngựa và mấy loại cao khác đa số là cao chó các cụ nhé ;)) , em nói thật luôn ) , nếu chắc chắn là cao ngựa hay cao con gì phải trực tiếp thấy xương con vật đấy , nếu mua cao ở ngoài hàng thì khả năng cao chó là nhiều

Thực vật : theo bài thuốc

knedi1

Xe tăng
Chuẩn đấy ạ, rượu nấu bằng gạo, ngô mà giống rượu pha bằng cồn thì tội gì không pha cho nó nhanh và rẻ.
Cụ nhầm rồi cồn rượu ở nhà máy rượu hà nội được trưng cất bằng tấm hoặc bằng ngô nên cũng không khác gì rượu nấu chí khác là khử chất độc và cô lại thành cồn thôi. Voka đỏ là bằng ngô, Voka xanh là gạo tấm nhé. Ngâm vẫn ổn mà, hôm trước em mang rượu táo mèo ngâm bằng rượu HN các cụ nhà mình khen rối rít trong đó có cả cụ mà cụ vừa bảo đấy.

lamdaika

Xe hơi
Sáng đi làm qua hàng khoai em tậu 3 em Đào Tiên to bằng quả bưởi (30k/1 quả) .Theo người bán hàng loại này về bổ ra sau đó nạo sạch ruột phơi hoặc sao khô ,héo cũng được sau đó ngâm với 4lit rượu trắng không cần cho thêm gì vì quả này đã ngọt.Vỏ có thể phơi khô để chữa đau răng.
show hàng em nó đây ạ =P~:

geameaux

Xe tải
Sáng đi làm qua hàng khoai em tậu 3 em Đào Tiên to bằng quả bưởi (30k/1 quả) .Theo người bán hàng loại này về bổ ra sau đó nạo sạch ruột phơi hoặc sao khô ,héo cũng được sau đó ngâm với 4lit rượu trắng không cần cho thêm gì vì quả này đã ngọt.Vỏ có thể phơi khô để chữa đau răng.
bổ ra rồi phơi hoặc sao khô, em hỏi ngu 1 tý là phơi hoặc sao khô ruột hay vỏ?vì đằng dưới cụ bảo vỏ có thể chữa đau răng.

Em được biếu bình rượu ngâm bào ngư Bạch Long Vĩ thấy nói rất bổ nhưng để hơn năm rồi mà nhấp thử vẫn thấy tanh khó uống quá. Không biết có thứ gì cho thêm vào cho nó dễ uống hơn không các cụ nhỉ.

30k/ quả thì rẻ quá !

Đào Tiên ngâm rựou thì tuyệt vời đấy kụ ! Và cũng ko hổ danh cái tên Đào Tiên đâu !:-bd Kụ chỉ cách ngâm rượu cho cháu nhá , cháu cũng làm vài quả về ngâm đây ! >:D<

Website
www.facebook.com
Em được biếu bình rượu ngâm bào ngư Bạch Long Vĩ thấy nói rất bổ nhưng để hơn năm rồi mà nhấp thử vẫn thấy tanh khó uống quá. Không biết có thứ gì cho thêm vào cho nó dễ uống hơn không các cụ nhỉ.
Món này muốn bớt tanh thì phải tầm 3 năm.=))

Muốn dễ uống thì bịt mũi là xong. ke ke

dop_con_mec

Xe tải
Món này muốn bớt tanh thì phải tầm 3 năm.=))

Muốn dễ uống thì bịt mũi là xong. ke ke
Bịt mũi uống xong ngửi mùi mồ hôi cũng thấy kinh rồi , cụ lừa cụ ấy thế thì chít ( em fun tí )

Cái quả của cụ lamdaica bây giờ em mới biết tên đấy :D , trước đi bộ đội vào Đồng Nai chui vào vườn nhà dân chộm 1 quả này mang về thì chả biết là quả gì ăn như nào , sau đó vứt đi :)) , à mà quả đào tiên này sao khô ruột hay vỏ ngâm rượu đấy cụ ?

babeo

Xe điện
Chẹp chẹp, cái món tinh hoa của đất trời này, nghĩ đến đã phê.
Hồi nhà cháu còn bé, cạnh nhà có ông nấu rượu, có bộ nồi chưng bằng đồng oách lắm. Cháu toàn trốn mẹ sang nhà đó để ngửi mùi rịu các cụ ạ...cháu nhớ rõ là ông ý thường đổ rịu vào vò sành ( phải chọn loại tráng men kỹ nếu ko là rựou bị giảm độ đấy) sau đó gắn xi kín miêng vò rồi chôn gốc chuối. Chắc tại vườn toàn chuối, chứ nhà cháu nghĩ cứ hạ thổ là đc, cứ gì phải gốc chuối các cụ nhỉ. Các cun bẩu chôn thế vài chục năm có đc ko nhỉ, để nhà cháu về quê nấu rịu chôn để dành cho con cháu đời sau, hehe

Trạng thái
Thớt đang đóng