[VHGT] Công an phường có được bắt xe máy không các cụ, voka các cụ giúp em

atomlx

Xe hơi
Website
duoclieuthucuc.com
Kính bác ạ!
CA Phường khi tham gia xử lý vi phạm giao thông về quyền hạn và trách nhiệm quy định rõ trong NĐ 34 và NĐ 71 bác ạ!
Em tổng hợp vào đây cụ down tại đây về xem nhé:
Còn em, em nghĩ mình nên tôn trọng luật, tôn trọng mọi người tham gia giao thông và tôn trọng lực lượng CA phường nữa.
Khi bị bắt các bác cứ xem nó có thực hiện đúng thông tư 27 hay không nhé, lực lượng CA phường là lực lượng "CA khác"
được quy định trong thông tư 27/2009 bác ạ!
Và 1 điều nữa là CA phường chỉ được sử phạt khi có lệnh huy động của trưởng phòng csgt quận, huyện trở lên theo chuyên đề bác nhé!
Nếu nó bắt láo bác chỉ cần lôi mấy thông tự nghị định em nêu thì nó run ngay.
Thằng em em từng bị chúng nó gọi xuống lỗi đi vào đường 1 chiều đoạn Kim Ngưu - Minh Khai, nó hỏi "anh cho em xem chuyên đề huy động các anh ra xử phạt tại đoạn đường này vào lúc này"
Thế là các xxx ba hoa rồi thả nó đi.
TT27/2009 hết hiệu lực rồi cụ ợ. Chiếu theo thằng 65/2012 đi :))

buicongchuc

Xe ba gác
em voka cho các cụ đầy đủ rồi nhé, em cũng thấy thế, đều là xe cả, thế cái biển xanh đeo trước ngực để phân biệt các " giống xxx " khác nhau à, trong khi màu đồng phục cũng phân biệt rồi, định phung phí thêm tiền của dân sao, mỗi cái biển cũng ít gì tiền đâu
Em thấy cụ nói chuẩn. Éo kiếm đâu được cái tt 45 để xem mặt mũi dư nào?

phamlam

Xe tải
em có một vẫn đề muốn hỏi là, công an phường thì ko được cấp thẻ xanh, vậy các xxx này có được bắt xe máy ko cụ nhẩy, từ ngày ra hiệu lệnh biển xanh em thấy ko công an phường không đứng đường nữa~o), cụ nào giải đáp em voka đầy bình
CAP được bắt từ xe đến người đặc biệt là bàn ghế

trancongdung

Xe điện
có bắt cụ ạ. cụ vào dân trí mà đọc ạ lại còn thêm nhiều thành phần nữa chứ không phải chỉ xxx phường đâu nhé

nouvo

Xe tăng
Bắt tuốt cụ ạ. Em trưa nào chả ngồi uống nước xem mấy ông í bắt. Có một ông mặc áo xanh còn lại toàn áo đen kiểu như dân phòng í. Bắt nhiệt tình!

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Được chứ, ở phường có đủ chức năng luôn, hình sự mà bắt xe vi phạm dọc đường cũng phải dẫn vào phường sở tại để giải quyết, vì vậy phường có quyền bắt xe vi phạm, và thực tế họ đứng đầy đường ra đấy

luongdung2810

Xe máy
bọn này khó xin hơn cả csgt cơ :))
thẻ xanh vs thẻ đỏ cái gì cụ. dẹp hết lâu rồi. đeo hay ko vẫn bắt như thường. mấy ổng bày đặt để giải phóng ngân sách ý mà :D

Quân Đuôi

Xe điện
em có một vẫn đề muốn hỏi là, công an phường thì ko được cấp thẻ xanh, vậy các xxx này có được bắt xe máy ko cụ nhẩy, từ ngày ra hiệu lệnh biển xanh em thấy ko công an phường không đứng đường nữa~o), cụ nào giải đáp em voka đầy bình
Ổng trưởng nói là nói CSGT cụ ạ ! Coi như không có Thông tư 45 cụ nhé ! Bắt bình thường ( Cái 45 chỉ là đồ Bịp thôi _ Cái này ông thứ nói ròi )

luugutv1

Xe tăng
Em ạ cụ, ai bảo là CA Phường ko đc cấp thẻ xanh. Trước kia CBCS theo TT27-2009BCA được làm những việc này, nhưng do có nhiều CA tự làm những việc này quá nên Bộ xxx làm cái việc cấp thẻ, nhưng thẻ chỉ cấp cho những người từ cấp Trưởng CA Phường-Xã đề nghị cấp và phải qua lớp tập huấn... Nói tóm lại là vẫn thế vì thẻ vẫn làm giả được.

thinhkieuphong

Xe điện
Em ạ cụ, ai bảo là CA Phường ko đc cấp thẻ xanh. Trước kia CBCS theo TT27-2009BCA được làm những việc này, nhưng do có nhiều CA tự làm những việc này quá nên Bộ xxx làm cái việc cấp thẻ, nhưng thẻ chỉ cấp cho những người từ cấp Trưởng CA Phường-Xã đề nghị cấp và phải qua lớp tập huấn... Nói tóm lại là vẫn thế vì thẻ vẫn làm giả được.
em thấy cái hình thẻ cũng đơn giản, chắc cũng làm giả được :D

chipcoiox

Xe đạp
xxx phường thì chỉ hỗ trợ xxx GT thôi nhưng cứ hở ra là các cụ chém . E cũng phân vân câu nói đó, đợi cụ nào tinh minh cho e giải ngố cái

giabeo1

Xe hơi
XXX phường không bắt 4 bánh đang lưu thông mà chỉ bắt lỗi đỗ xe trái luật, còn 2 bánh có vi phạm như không đội mũ hoặc chạy ngược chiều thì vẫn dính như thường cụ nhé:@

Cụ nói đúng quá,vodka cho Cụ ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Trong địa bàn, ko phải Quốc lộ, thậm chí xe ô tô vi phạm hoặc đỗ, đậu ko đúng vẫn túm tất, và đương nhiên luôn, thế cũng tốt cụ ạ.

Hvnqd

Xe hơi
Bắt hết, chúng nó không tha. ĐÚng là không thể hiểu được, thằng dân quân cũng có quyền hành dân ngay cùng phường cùng xã