Hỏi đường đi Cà mau, Kiên giang từ TP HCM

hvthu

Xe hơi
Em đi công tác TP HCM, có rủ anh bạn đi Cà mau chơi, định là đi luôn vào Cà mau rồi qua Kiên giang, qua An giang về Cần thơ rồi về lại TP. Vì là xe riêng của anh bạn (Zace) và anh ấy cũng không rành đường lắm, cũng lại ít đi miền Tây và lại mới lái nên chắc là hai anh em sẽ thay nhau chạy, nghe nói XXX miền Tây bắn tốc độ và nghiêm khắc lắm nên viết lên đây hỏi các bác cho chút kinh nghiệm về đường sá, mong các bác giúp cho

1. Đi từ TP đến Cà mau mất khoảng bao lâu nếu cứ chạy từ từ và liệu có nên nghỉ lại ở Cần thơ một tối rồi chạy tiếp không. Đường từ Cà mau đi Kiên giang có dễ đi không và có phà gì không. Rồi đường từ An giang về lại Cần thơ thì đi thế nào. Quỹ thời gian của em là 3 ngày.

2. Những đoạn đường nào nên lưu ý tốc độ, nghe nói có mấy đoạn qua thị xã hạn chế tốc độ hay bị bẫy cần chú ý đặc biệt. Anh bạn nói hay là cứ bám theo xe Mai Linh tốc hành gì đó, liệu có nên không

Các bác giúp em với
Cám ơn các bác

Meo Thamlam

Xe lăn
Bác gọi ĐT cho Bác Xì Dầu (member của OF) 0907260016 để biết thông tin. Bác Xì Dầu thạo đường xá Nam Bộ lắm.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em nghe nói XXX Cần THƠ cực kỳ nghiêm, đừng hòng hối lộ nhá. Phạt là phạt thẳng cánh luôn, khỏi xin xỏ. Tài xế trong đó cứ nháy đèn và vẫy tay ra hiệu để báo hiệu có/không có XXX

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
XXX TIền Giang mới kinh khủng cụ ạ!:77:
Em thì ko rành miền Tây.
Đợt trước em đi: SG - hướng Long An, Qua Tiền Giang, Qua cầu Bắc Mỹ Thuận tới Vĩnh Long, chờ phà qua Cần Thơ, xong em vòng xuống Kiên Giang - chờ phà lên Đồng Tháp - tới Vĩnh Long - Bắc Mỹ Thuận - SGòn.
Tổng cộng: 2 ngày, ngồi xe ko, chẳng thăm thú gì cả!:102:

quynhtrieu

Xe hơi
XXX TIền Giang mới kinh khủng cụ ạ!
Em thì ko rành miền Tây.
Đợt trước em đi: SG - hướng Long An, Qua Tiền Giang, Qua cầu Bắc Mỹ Thuận tới Vĩnh Long, chờ phà qua Cần Thơ, xong em vòng xuống Kiên Giang - chờ phà lên Đồng Tháp - tới Vĩnh Long - Bắc Mỹ Thuận - SGòn.
Tổng cộng: 2 ngày, ngồi xe ko, chẳng thăm thú gì cả!
xxx tiền giang không bằng xxx hậu giang và sóc trăng đâu, xxx tuần tra trên quốc lộ thuộc địa phận 24/24, khi bị thổi thì chỉ có ăn biên bản ,nếu hối lộ thì chỉ có thêm 1 biên bản nữa:77:

phuc_thinhphan

Xe tăng
em nghe nói XXX Cần THƠ cực kỳ nghiêm, đừng hòng hối lộ nhá. Phạt là phạt thẳng cánh luôn, khỏi xin xỏ. Tài xế trong đó cứ nháy đèn và vẫy tay ra hiệu để báo hiệu có/không có XXX
Các bác chưa qua Đồng Nai nên các bác ko biết,mấy anh xxx bọn em toàn gọi "chó vàng".Ăn toàn trên đầu trên cổ dân đen.Thử qua 1 lần,gọi em rùi em cho thấy thực hư thế nào,tiện thể (b) lun,làm quen ấy mà

Haiau

Xe tăng
Em đi công tác TP HCM, có rủ anh bạn đi Cà mau chơi, định là đi luôn vào Cà mau rồi qua Kiên giang, qua An giang về Cần thơ rồi về lại TP. Vì là xe riêng của anh bạn (Zace) và anh ấy cũng không rành đường lắm, cũng lại ít đi miền Tây và lại mới lái nên chắc là hai anh em sẽ thay nhau chạy, nghe nói XXX miền Tây bắn tốc độ và nghiêm khắc lắm nên viết lên đây hỏi các bác cho chút kinh nghiệm về đường sá, mong các bác giúp cho

1. Đi từ TP đến Cà mau mất khoảng bao lâu nếu cứ chạy từ từ và liệu có nên nghỉ lại ở Cần thơ một tối rồi chạy tiếp không. Đường từ Cà mau đi Kiên giang có dễ đi không và có phà gì không. Rồi đường từ An giang về lại Cần thơ thì đi thế nào. Quỹ thời gian của em là 3 ngày.

2. Những đoạn đường nào nên lưu ý tốc độ, nghe nói có mấy đoạn qua thị xã hạn chế tốc độ hay bị bẫy cần chú ý đặc biệt. Anh bạn nói hay là cứ bám theo xe Mai Linh tốc hành gì đó, liệu có nên không

Các bác giúp em với
Cám ơn các bác
1 - TPHCM đi Cà Mau mất khoảng 10 tiếng .em chạy Cá mập 16 chỗ ...tối 1 ngủ Cà mau ..
Cà mau đi Kiên giang đường tốt .nên ghé Hà tiên .thăm Mũi nai ....tối 2 ngủ Châu Đốc ...
Sáng hôm sau đi đền bà chúa xứ ...10 về qua đồng Tháp ăn thịt chuột .bác về Cần thơ thì đến Mỹ tho lại phải quay lại mất mấy chục cây...
2- Bắn tốc độ rát nhất là ở cần thơ ,bác cứ chạy theo biển là được...
Không lên chạy theo xe Mai linh .vì đã làm luật hết rồi .mình vẫn bị bòm như thường ....

daothoat

Xe máy
qua cầu Mỹ Thuận địa phận Vĩnh long và bên kia phà phía cần thơ đều có ổ mai phục cả bác cẩn thận .

DREAM II

Xe máy
Em cũng vừa đi nhưng theo chiều ngược lại, tp HCM - Dong Thap - Kien Giang - Ca Mau - tp HCM, mac du la ngoi sau nhung cũng có vài lời với bác:

- Bắn tốc độ: em chẳng thấy đâu là hiền cả, các cứ phải chịu khó hỏi xe khách hoặc taxi thôi, mà tốt nhất là đi đúng tốc độ vì xxx bắn cả ở các đoạn tỉnh lộ. Đừng bao giờ bám đít Mai Linh vì có ăn chia trên toàn tuyến rồi.
- Tp HCM - Ca Mau: quãng 8 tiếng cả ăn uống (ở Cần Thơ), em xuất phát ở Ca Mau lúc 11h00 đến 7h00 tối đã về Q1(mặc dù hôm ấy mưa cả ngày)
- Ca Mau - Kiên Giang: đường cũng dễ đi thôi, có một phà ở Kiên Giang, nhưng là đương mới nên chịu khó hỏi đường, em bị đi nhầm quãng 20 km mà lại là đêm, nên rất nhớ vụ này
- Kiên Giang - tp HCM: bác nên đi vòng qua An Giang, ghé thăm đài tưởng niệm Bác Tôn (mỗi tội phải qua 2 phà) rồi vòng qua Dong Tháp rồi về còn nếu về thẳng thì lại qua Cần Thơ

- Nói chung 3 ngày là thoải mái vì hành trình của em như vây mà chỉ hết 2 ngày thôi (xuất phát từ tp HCM lúc 8h00 sáng), nghỉ một đêm duy nhất ở Cà Mau.

Laceti

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hồ Chí Minh - Cà Mau thì mất thời gian ở phà Cần Thơ, nói chung bác cứ tính 10tiếng, trên đường đi có chợ nổi Cái Răng và Phụng hiệp ở Cần thơ, quán cà phê là ngôi nhà Công tử Bạc liêu xưa ở Bạc liêu ngắm nghía chút và nghỉ ngơi. CHùa dơi ở Sóc trăng cũng gần ngay bên đường đi, tuy nhiên nó mới bị cháy nên chả biết giờ ra sao. Ở cần thơ nên ăn lẩu mắm, có quán Dạ Lý...

Cà Mau thì ngủ tý cho biết, ngắm được cái bến tàu để ra đất Mũi Cà mau, từ bến tàu ra Đất Mũi mất 2h đồng hồ.

Quay về Kiên giang ghé qua Hà tiên chút, nhưng nên để một tối ngủ ở Châu đốc, ở đây có rất nhiều địa điểm đến cũng thú vị, từ những cây thốt nốt, có bà chúa núi Sam, ngày lễ đi đông như hội CHùa Hương và bà Chúa kho vậy. Nếu đi về Cần thơ thì qua một phà, còn về qua Đồng Tháp thì qua 2 phà, ở Đồng Tháp thì có mấy quán thịt chuột (chuột đồng né lũ) ngon tuyệt. Mùa nước nổi vào cuối tháng 10 là còn rất nhiều cá và rau ăn rất ngon như bông điên điển nấu cá chua và tuyệt...

Trong này công an khó xin sỏ lắm, mấy anh bạn bi bắn tốc độ không bị giữ xe nhưng giữ giấy tờ, đi chơi xong thì hồm nào quay lại xử lý. Có lần xe đi cùng đoàn em bị rồi (Đoạn AN giang Cần THơ) chả có xin sỏ gì cả, cứ theo luật mà y án nên theo em cứ đi đúng thôi. Kể cả vượt phải đấy nhé bác.

DREAM II

Xe máy
À mà em quên mất, xxx ở khu vực này còn có trò trèo lên cây để bắn tốc độ nên nhều lx dính lắm, nhất là tài lạ

Xi dau

Xe tải
em thường hay đi các tỉnh miền tây nam bộ, các xxx tỉnh khác em không sợ, em chỉ sợ mỗi xxx của Vĩnh Long, phạm luật lập biên bản luôn không o e gì cả :(:(:( Bác nào mà có đi ngang Vĩnh Long hãy chú ý biển báo tốc độ nhé, trong thị xã Vĩnh Long chỉ được chạy 40km/h thôi, đặc biệt trên đường Phạm Thái Bường tốc độ 35km/h (tốc độ thua cả rùa bò)