Liberty 125 ie (VN) vs Liberty 125 (nhập) vs SH 125 fi

Trạng thái
Thớt đang đóng

tommybear

Xe tải
nói chung là nên close thread đi là vừa đấy. Loanh quanh thể nào cũng có cụ bị treo niêu.

tommybear

Xe tải
còn những ai mà đang đi lib thì cứ từ từ mà cảm nhận.......

kevin93

Xe tải
Theo các bạn, hai xe này Lib ie và SH 125 fi, xe nào đẳng cấp hơn? Lib nhập thì mình không nói nhé, nó không có ie, hôm bữa chạy so kè với SH 125 fi, mình thấy nó thua dứt đuôi Lib 125 ie xa về độ vọt cũng như kiểu dáng! =P~

Còn Lib VN và Lib nhập, xe nào các bạn nghĩ đỉnh hơn, về chất lượng và kiểu dáng, có nên thay một số món của Lib VN cho giống Lib nhập không? Nếu nên thay thì thay những cái gì, yên xe, tay xách, ốp bô,... thay tất cả hay chỉ cần thay tay xách và ốp bô? =P~
chả hiểu thế nào xe nào là xe đẳng cấp trong số này =)))8-}
nhiều người lập rảnh quá hay sao mà lập thớt nhảm v~

kevin93

Xe tải
Ngồi lib nhập còn thấy kô chắc chắn nữa là li vịt. cứ ngồi thử và lái Sh vn 125 và lib vịt 125 xem nếu được chọn thì chon xe nào nhé bạn (cảm nhận trung thực với lương tâm đi đừng mù quáng nhé)
gì đây ?! ;)

kevin93

Xe tải
bạn ơi mã lực không gấp đôi đâu nhé. lib 150 là 14hp đấy
nhanh hay chậm phụ thuộc nhiều vào ty số nén nhé.
đang so 125 mà =)) a này hôm nay kô thích viết chữ cỡ to nữa hả ;)
xe liberty đi thời trang, lượn lờ chứ thích tốc độ thì đừng chọn Piagio đem so sánh tốc độ với honda sh ==

lanhuong1965

Xe điện
xin lỗi các cụ em hỏi 1 câu hơi ngố tý: đẳng cấp là gì ạ
Theo các bạn, hai xe này Lib ie và SH 125 fi, xe nào đẳng cấp hơn? Lib nhập thì mình không nói nhé, nó không có ie, hôm bữa chạy so kè với SH 125 fi, mình thấy nó thua dứt đuôi Lib 125 ie xa về độ vọt cũng như kiểu dáng! =P~

Còn Lib VN và Lib nhập, xe nào các bạn nghĩ đỉnh hơn, về chất lượng và kiểu dáng, có nên thay một số món của Lib VN cho giống Lib nhập không? Nếu nên thay thì thay những cái gì, yên xe, tay xách, ốp bô,... thay tất cả hay chỉ cần thay tay xách và ốp bô? =P~

Em xin vào hóng hớt,bình loạn tí(Hay là bình địa khi bình loạn không hồi kết)cho forum thêm phần chật chội & đông vui các bác nhỉ.

+Em bấm vào google coi ĐẲNG CẤP là gì?Hóa ra:ĐẲNG là bậc, còn CẤP tạm như trên dưới cao thấp, vậy suy là cấp bậc,sự cao thấp,đồng nghĩa với RANK hay LEVEL, tuyệt đối không liên quan gì đến từ PROFESSIONAL(chuyên môn,chuyên nghiệp)cả. Tuy nhiên chúng ta đều tự hiểu rằng:Người có ĐẲNG CẤP dĩ nhiên có cái gì đó hơn hẳn người khác trong 1 góc nào đó của cuộc sống (Không phải là toàn bộ à nhe)!
-Ví như trong bàn nhậu:Anh A uống được 10 chai bia thì lăn cu chiêng,anh B chỉ 5 chai là bò càng.Vậy anh A uống bia có đẳng cấp hơn anh B!(Tất nhiên ngoài bia bọt thì không thể biết anh A hơn anh B ở khoản nào trong cuộc sống à)

+Quay lại chủ đề:Lib ie và SH 125 fi, xe nào đẳng cấp hơn?Vì bác chủ thớt hỏi chung chung nên riêng em tạm hiểu & phân tích như sau:
-Người mua xe SH125fi thật sự có đẳng cấp hơn người mua Lib ie trong việc bỏ ra 1 số $ để mua 1 món đồ dân dụng.Vì rõ ràng SH125fi có giá trị hơn hẳn Lib ie rồi!Còn các góc khác trong cuộc sống thì không thể biết được ai hơn ai vì không có dịp so sánh!
-Kiểu dáng của Lib ie và SH 125 fi theo em được biết đều có xuất xứ từ Italia,1 trong vài nước(Ví dụ thêm Pháp..)mà cả thế giới đều công nhận các sản phẩm dân dụng đều có tính cách:sang trọng, lãng mạn, gợi cảm, đẳng cấp và tinh tế!Cái mà cả thế giới đều công nhận thì em thấy không còn gì để bàn luận nữa rồi!
-Em thêm thắt tí:Kiểu dáng tất nhiên nó là cái bên ngoài.Đa số các bác ai cũng công nhận cái xe nó như vợ 2 vậy.Đã là vợ thì nhiều khi lấy chỉ vì yêu.Tôi yêu đôi mắt bồ câu ngây thơ mà lấy nàng,nhưng có anh lại yêu đôi mắt lá dăm liếc cháy cả lòng của nàng!Tôi yêu nước da trắng như bông bưởi,lại có anh yêu nước da bánh mật...Thành ra tôi mua Lib ,anh mua SH,hỏi tại sao,chỉ biết trả lời thích thì mua thôi,không vì gì cả!

(Em xin mở ngoặc tí:Giả sử xe SH được vẽ kiểu dáng tại phòng thiết kế Honda Việt Nam hay Honda China thì em xin thưa rằng chưa chắc nó đã được coi như là "Đế chế SH" mà người hâm mộ trao tặng đâu ạ!!!)

+Riêng về:chạy so kè với SH 125 fi, mình thấy nó thua đứt đuôi Lib 125 ie xa về độ vọt em thấy bác chủ thớt cũng viết chung chung quá.
-Chạy so kè thì luôn là sự tình cờ,không chuẩn bị trước,tùy hứng thôi.Nếu có hơn thua thì đa phần tùy thuộc vào người lái lúc đó có tinh thần,có trình độ lái xe,đôi khi chỉ là sự gan lỳ hơn 1 tí trong cách sử lý trên đường...
-Chưa kể là tình trạng xe lúc đó nó như nào: mới cũ,phụ tùng trong xe có làm lại cho xe ngon hơn thiết kế hay không(Độ xe )...
Thành ra cái sự hơn thua này không nói lên được điều gì cả!!!

+Vế cuối cùng Còn Lib VN và Lib nhập, xe nào các bạn nghĩ đỉnh hơn có lẽ không lôi kéo sự tranh luận nhiều lắm nên em không ý kiến!

Tới đây em chấm hết!!!

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
muốn vodka bác quá mà phải đợi lâu lâu ^^
Em xin vào hóng hớt,bình loạn tí(Hay là bình địa khi bình loạn không hồi kết)cho forum thêm phần chật chội & đông vui các bác nhỉ.

+Em bấm vào google coi ĐẲNG CẤP là gì?Hóa ra:ĐẲNG là bậc, còn CẤP tạm như trên dưới cao thấp, vậy suy là cấp bậc,sự cao thấp,đồng nghĩa với RANK hay LEVEL, tuyệt đối không liên quan gì đến từ PROFESSIONAL(chuyên môn,chuyên nghiệp)cả. Tuy nhiên chúng ta đều tự hiểu rằng:Người có ĐẲNG CẤP dĩ nhiên có cái gì đó hơn hẳn người khác trong 1 góc nào đó của cuộc sống (Không phải là toàn bộ à nhe)!
-Ví như trong bàn nhậu:Anh A uống được 10 chai bia thì lăn cu chiêng,anh B chỉ 5 chai là bò càng.Vậy anh A uống bia có đẳng cấp hơn anh B!(Tất nhiên ngoài bia bọt thì không thể biết anh A hơn anh B ở khoản nào trong cuộc sống à)

+Quay lại chủ đề:Lib ie và SH 125 fi, xe nào đẳng cấp hơn?Vì bác chủ thớt hỏi chung chung nên riêng em tạm hiểu & phân tích như sau:
-Người mua xe SH125fi thật sự có đẳng cấp hơn người mua Lib ie trong việc bỏ ra 1 số $ để mua 1 món đồ dân dụng.Vì rõ ràng SH125fi có giá trị hơn hẳn Lib ie rồi!Còn các góc khác trong cuộc sống thì không thể biết được ai hơn ai vì không có dịp so sánh!
-Kiểu dáng của Lib ie và SH 125 fi theo em được biết đều có xuất xứ từ Italia,1 trong vài nước(Ví dụ thêm Pháp..)mà cả thế giới đều công nhận các sản phẩm dân dụng đều có tính cách:sang trọng, lãng mạn, gợi cảm, đẳng cấp và tinh tế!Cái mà cả thế giới đều công nhận thì em thấy không còn gì để bàn luận nữa rồi!
-Em thêm thắt tí:Kiểu dáng tất nhiên nó là cái bên ngoài.Đa số các bác ai cũng công nhận cái xe nó như vợ 2 vậy.Đã là vợ thì nhiều khi lấy chỉ vì yêu.Tôi yêu đôi mắt bồ câu ngây thơ mà lấy nàng,nhưng có anh lại yêu đôi mắt lá dăm liếc cháy cả lòng của nàng!Tôi yêu nước da trắng như bông bưởi,lại có anh yêu nước da bánh mật...Thành ra tôi mua Lib ,anh mua SH,hỏi tại sao,chỉ biết trả lời thích thì mua thôi,không vì gì cả!

(Em xin mở ngoặc tí:Giả sử xe SH được vẽ kiểu dáng tại phòng thiết kế Honda Việt Nam hay Honda China thì em xin thưa rằng chưa chắc nó đã được coi như là "Đế chế SH" mà người hâm mộ trao tặng đâu ạ!!!)

+Riêng về:chạy so kè với SH 125 fi, mình thấy nó thua đứt đuôi Lib 125 ie xa về độ vọt em thấy bác chủ thớt cũng viết chung chung quá.
-Chạy so kè thì luôn là sự tình cờ,không chuẩn bị trước,tùy hứng thôi.Nếu có hơn thua thì đa phần tùy thuộc vào người lái lúc đó có tinh thần,có trình độ lái xe,đôi khi chỉ là sự gan lỳ hơn 1 tí trong cách sử lý trên đường...
-Chưa kể là tình trạng xe lúc đó nó như nào: mới cũ,phụ tùng trong xe có làm lại cho xe ngon hơn thiết kế hay không(Độ xe )...

+Vế cuối cùng Còn Lib VN và Lib nhập, xe nào các bạn nghĩ đỉnh hơn có lẽ không lôi kéo sự tranh luận nhiều lắm nên em không ý kiến!

Tới đây em chấm hết!!!

ha.hongphong

Xe đạp
Các bác cứ hỏi bọn cướp nó thích cướp Sh hay Lib hơn thì xe đấy đẳng cấp hơn =)) .

skimmed_milk

Xe máy
sh vn 125 đắt gần gấp đôi li vn 125 , xăng 2 đứa ăn gần như nhau, chưa kể mua sh việt nam có khi còn mất tiền ngu. xét về độc đáo, ở sg sh đầy đường, li hiếm hơn và nổi hơn nhiều. xét về đẳng cấp, chả ai chê li ko đẹp và ko đẳng cấp cả. dù giá li giờ thua cả giá con lợn xề pcx. sh có thể bền hơn pi, ok. nhưng chạy cái xe 2 3 năm, mẫu mới ra là đã muốn đổi rồi, ít người chịu đi xe kém đời lắm. giờ ra đường gặp 10 cái sh mới may ra mới thấy 1 cái sh dáng cũ. nếu bỏ qua vấn đề sở thích + cuồng thương hiệu thì chắc chắn li là lựa chọn đúng rồi. còn li nhập, xin lỗi chứ có tiền đến mấy cũng chả ai thích mỗi sáng đổ xăng cả, càng giàu càng biết xót tiền đấy các cụ. nhiều cụ cứ nói đi pi thì quan tâm gì đến chuyện xăng thấy hài vãi. các bác đi merc còn lo chuyện xăng cơ mà. ;))

mrse7en87

Xe đạp
Đẳng cấp thì 4 bánh đi - 2 bánh thì ko có xe nào là đẳng cấp cả !

chichvn

Xe buýt
biết ngay cái thread này nhiều gạch lắm mà =.=
tạm dừng chiến tranh
ai có xe nào thì tự khen xe mình, cãi nhau để làm giề

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
biết ngay cái thread này nhiều gạch lắm mà =.=
tạm dừng chiến tranh
ai có xe nào thì tự khen xe mình, cãi nhau để làm giề
cụ này nói chuẩn, cụ chủ thớt lập cái thớt này làm gạch đá bay tứ tung, có lẽ đủ gạch xây chung cư rồi :P
em nghĩ không nên so sánh như thế, mỗi người đi xe 1 cảm nhận khác nhau, mỗi xe có 1 nét riêng, có điểm mạnh điểm yếu, tốt nhất cảm nhận thì nên theo ý kiến chủ quan của mình

MinPrince

Xe buýt
Đẳng cấp là đi công nông cầm một xấp tiền quăng lung tung cho mọi người nhặt =). Đẳng cấp là làm những việc không ai dám làm =).

ducanh91

Xe điện

Tới đây em chấm hết!!!
E nói thật chứ thằng nào mà đi xe để mà thể hiện đẳng cấp thì lướt ra chỗ khak ,sĩ diện hão . dù là sh hay wave cũng chỉ là cái phương tiện thui ,k nói lên vde gì cả , đi sh mà đ dám chơi ,tiền khô cháy túi thì đ bằng thăg đi wave chịu chơi ,wan trog làm dám chơi hay k .Ch đẳng cấp hay k e k bàn đến .E chỉ khó nghe về câu chấp sh 125i 50m chạy trc thui .E nói thật Li thì giỏi lắm là ngang cơ sh là hết ,k bh có hơn .Bác nào đi Li ie 125 mún thử gặp e .Pm vào box

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng