Đường từ Hà Nội đi Hồ Núi Cốc, Thái Nguyên

dzungnt

Xe đạp
Chào các bác,

Anh em làm ơn cho hỏi từ Hà Nội đến Hồ Núi Cốc đi theo đường nào và có gì cần lưu ý (như bắn tốc độ...) không ạ? Cảm ơn anh em nhiều.

Bọ Cạp

Xe tải
Từ HN đi Hồ Núi Côc TN có 2 cách đi: 1 cụ có thể đi theo dường cầu Thăng Long lên đến ngã tư rẽ đi Vĩnh Phúc cụ rẽ vào khu CN Nội Bài, đi qua đường đó sẽ cắt ra đến Sóc Sơn rồi thẳng đường QL3 đi lên TP TN.
Cách thứ 2 cụ đi theo đường cầu Trương Dương qua Gia Lâm rồi theo đường QL3 đi thẳng lên TP TN rồi đến HNC (đi theo đường này đường đông và nhỏ hơn đi theo đường kia)

laptoptn2006

Xe tải
Cụ nên đi theo tuyến Cầu Thăng Long, qua trạm thu phí cao tốc, rẽ phải lên đường 18 hướng đi Bắc Ninh, đi tiếp gặp lối rẽ sang đường QL3 rẽ về Thái Nguyên, đi thẳng đến ngã ba Bắc Nam (Thái Nguyên) rẽ trái đi đến đường tròn Đồng Quang rẽ trái tiếp đi thẳng (Đoạn này đường đang làm nên đi hơi khó) đến Gốc Đa Đán (Qua viện A) thì rẽ tay phải đi thẳng vào Hồ Núi Cốc.

Chú Ý: - Đoạn từ Cầu Thăng Long đến trạm thu phí, đặc biệt chỗ gần cầu vượt Canon, xxx hay bắt lỗi vượt phải và lỗi làn đường, chuyển làn ko xi nhan (Đặc biệt chỗ ngã ******* Đông Anh có đèn xanh đèn đỏ các cụ nhớ đi làn trong phía tay phải nhé).
- Đoạn lên xuống đường 18 nhớ xi nhan khi chuyển làn và nhập vào đường cao tốc 18, thi thoảng có bắn tốc độ.
- Đoạn từ Phổ Yên lên qua Sông Công (Đối diện công ty xăng dầu) xxx cũng hay làm nhưng ít bắt xe con lắm (Em cũng ko biết nó hay bắt lỗi gì nữa)

Chúc cụ đi đường may mắn.:21::21::21::101::101::101:

congnongdaudoc

Xe tải
bác cứ vừa đi vừa nhìn xe khách TN- Mỹ Đình í,đi theo nó là ok, tới TN rùi hỏi vào Hồ núi cốc là xong, chứ vừa đi vừa nhìn biển thì mệt lắm

dangtruong_ok

Xe tải
cụ chịu khó để í đường từ HN lên đến TN, còn từ TN - Hồ NC rủ em đi cùng em lo xxx cho :69::69::69::21::21:

picasso

Xe đạp
nhìn biển báo giao thông ma di thì chất tất cả các đồng chí xxx nhé

ANGLE_HERO

Xe đạp
Đường đi chi tiết như các Cụ đã nói ở trên em chỉ thêm chút ít : đi đường qua sân bay nội Bài cho tiện vì đi đường cầu Chương Dương phải qua Đông anh rất nhiều biển cấm vượt.Qua Sóc sơn Cụ cứ thẳng tiến qua Phổ Yên,Sông Công rồi ,đến Đường Gang thép thì rẻ phải vào đó đi hết đường đến đường Cách Mạng tháng 8 (Thành phố Thái NGuyên),đi hết cách mạng tháng 8 đến vòng tròn ngã tư thì đi thẳng đến đường Bắc Cạn, cứ đi thẳng hết đường Bắc Cạn cho đên khi gặp Ngã ba bờ Đậu đường rẽ vào Đại từ thì rẽ vào đó đến Đại Từ thì hỏi đường sẽ có một đường bên tay trái đề Hồ núi Cốc 7 km,đi theo đường đó là đến.
P/s : Các chú giao thông trên tuyến đường này là hiền nhất nhưng 1 ngày mà trên QL3 Không có tai nạn giao thông thì hơi bị : "Chuyện lạ có thật "(k).( em đi ít nhất trên tuyến đường này tháng khoảng 3 lần )

hoanghl

Xe đạp
thấy bảo dạo này la tháng an toàn giao thông toàn quốc, cứ đi đúng tốc độ thôi(b)

20K6644

Xe buýt
Cụ nên đi theo tuyến Cầu Thăng Long, qua trạm thu phí cao tốc, rẽ phải lên đường 18 hướng đi Bắc Ninh, đi tiếp gặp lối rẽ sang đường QL3 rẽ về Thái Nguyên, đi thẳng đến ngã ba Bắc Nam (Thái Nguyên) rẽ trái đi đến đường tròn Đồng Quang rẽ trái tiếp đi thẳng (Đoạn này đường đang làm nên đi hơi khó) đến Gốc Đa Đán (Qua viện A) thì rẽ tay phải đi thẳng vào Hồ Núi Cốc.

Chú Ý: - Đoạn từ Cầu Thăng Long đến trạm thu phí, đặc biệt chỗ gần cầu vượt Canon, xxx hay bắt lỗi vượt phải và lỗi làn đường, chuyển làn ko xi nhan (Đặc biệt chỗ ngã ******* Đông Anh có đèn xanh đèn đỏ các cụ nhớ đi làn trong phía tay phải nhé).
- Đoạn lên xuống đường 18 nhớ xi nhan khi chuyển làn và nhập vào đường cao tốc 18, thi thoảng có bắn tốc độ.
- Đoạn từ Phổ Yên lên qua Sông Công (Đối diện công ty xăng dầu) xxx cũng hay làm nhưng ít bắt xe con lắm (Em cũng ko biết nó hay bắt lỗi gì nữa)

Chúc cụ đi đường may mắn.:21::21::21::101::101::101:
Chuẩn đấy. Khỏi phải bàn

dzungnt

Xe đạp
Cảm ơn các bác đã chỉ giáo giúp.

ĐOPHAIBIET

Xe máy
Chú ý kẻo bị xxx bắt lỗi lấn vạch đoạn Sóc Sơn bác ợ.

picasso

Xe đạp
Chú ý qua chỗ khu công nghiệp nội bài tôc độ chỉ có 30km/h đấy. Em bị dính 1 lần ở đó rồi tức lắm mấy chú xe thồ còn vượt cả oto đấy.

Cám ơn các cụ chỉ giáo, ngày mai em đi thái nguyên, hy vọng không gặp mấy xxx, em hay gọi là (chó vàng)

WHITE TIGER

Xe container
bác cứ vừa đi vừa nhìn xe khách TN- Mỹ Đình í,đi theo nó là ok, tới TN rùi hỏi vào Hồ núi cốc là xong, chứ vừa đi vừa nhìn biển thì mệt lắm
Đã nói cho biết bao nhiêu người là không bao giờ được bám đít xe tuyến vậy mà vẫn có người bảo nhìn theo với đi theo,đọc xong thấy nản luôn:46::46::46::46::46:

bate

Xe máy
Đã nói cho biết bao nhiêu người là không bao giờ được bám đít xe tuyến vậy mà vẫn có người bảo nhìn theo với đi theo,đọc xong thấy nản luôn:46::46::46::46::46:
Em mới đi Thái nguyên về, em đi quốc lộ 3, đường thì bé xe thì đông lxe thô sơ đi chả theo luật lệ nào cả. Có lời khuyên cho các bác không nên đi vào lúc chập tối, xe đạp đi lộn cbn xộn rất nguy hiểm với cả mỏi tay bấm còi.

@White Tiger: Nhìn quả chữ ký nhận ra người quen, lên HT mà chả mời anh được bữa nhậu nào, chỗ chú ngồi ngày xưa anh lobby không biết bao nhiêu vodka đấy. Hôm nào off ới anh cái nhé.

WHITE TIGER

Xe container
@White Tiger: Nhìn quả chữ ký nhận ra người quen, lên HT mà chả mời anh được bữa nhậu nào, chỗ chú ngồi ngày xưa anh lobby không biết bao nhiêu vodka đấy. Hôm nào off ới anh cái nhé.
Treo biển báo tụ tập ăn uống đúng ngày 20-10 mà chả 1 thành viên cũ nào đến,toàn thành viên mới nhưng may toàn chém gió vui nên chuyện đều ngọt,mồi nhậu ngon nên no căng