FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Bác etisalat cảm nhận thế mới chuẩn, chính xác luôn đấy

Như hôm đầu mình đã nói: khi nào bác thấy hoặc có cảm giác tủ lạnh nhà mình nó kêu to?

Câu trả lời là: vào ban đêm :)) tự các bác suy

Hnay mình đi Vĩnh Phú, phải nói là sướng, lần đầu tiên đi FE cảm nhận đc gió, trc chỉ bảo là ồn thoai, thế mới sướng, có mỗi gió giời mà cũng phải chờ đợi :))

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Kính các cụ. Hôm nay em mới đi xe lâu lâu một chút. Cảm giác thật là không thấy nó đỡ ồn mà lại thấy ồn và u đâu hơn:(. Tay lái và chân ga rung nhiều hơn trước đây. Thế là tại sao các cụ nhỉ? Hay phải làm nốt quả dán hai mũi như bác FEAT nữa mới ổn.
Gọi điện cho chú em Hiền thì thấy bảo là cảm giác, bây giờ cái ồn là do các chuyển động của hộp số???

Chả nhẽ xe các bác ngồi trong ồn đến mức không chịu được cơ à??? Ngày trước chạy con xe cỏ em cũng làm chống ồn chống ào, sơn gầm, bọc cánh cửa...đủ kiểu, làm xong ngồi trên xe bụng bảo dạ "công nhận êm hơn trước nhiều, nghe nhạc thấy hay hẳn" :-" ! Nhưng đó chỉ là tự an ủi mình, thực sự em không nhận thấy sự khác biệt giữa lúc làm (chống ồn) và lúc chưa làm!! :)) Nói chung, cầu thủ Việt Nam có thuê Mô Ri Nhô làm huấn luyện viên cũng vậy thôi!!! :))

Mấy con FE 2007-2008 của cơ quan em, ngồi trên em thấy cũng thấy như đời 2009-2011 đấy chứ nhể!!! Làm gì đến nỗi đâu, thậm chí em thấy còn chắc chắn hơn xe đời sau đấy chứ ợ!!! :-/

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
EM thấy bên OS có cụ độ nội, ngoại thất cho FE ác phết đây này! Em úp lên đây cho các cụ xem!

http://www.otosaigon.com/forum/Mot-só-Đồ-chơi-cho-Ford-Everest-Page-4-update-hinh-moi-m4183065-p4.aspx

Em xin up phan loa + so option nên gắn thêm cho xe Ford Everest.

Trước hết la :

- Phim cách nhiệt 3M

- Lướt gió capô trước Thailand

Tiếp theo la :

- Viền mang cá

- Vè mưa Thailand và Hõm cửa inox

- Đuôi Cá, Cản sau, Thang Inox, Chắn bùn, Camera lùi không dây
Đuôi pô inox

Và đây là nội thất
Bao gồm
- Ghế da + Sàn simili cao cấp

Tựa Đầu cho hang ghe thu ba

- Ốp gỗ nội thất

- Màn hình ốp trần 9.2"

- Bậc bước chân có đèn

- 2 Loa cánh Pioneer TS-A1673S

Em Xin Het :)

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Mỗi người mỗi quan điểm, có ng thích đồ chơi, có ng thích cái khác, cũng như cảm nhận, cảm giác của mỗi ng khó giống nhau lắm, kiểu như vợ mình mình khen thôi, mình thích, chứ thằng khác nó khen nó thích trc thì chả đến lượt mình

Do vậy cái mình thích thì cứ nhích thôi

M&M

Xe điện
Bác FE AT đã nghĩ ra cách chống ồn cho cái vách ngăn giữa khoang máy với khoang lái chưa.
Em thấy chống chỉ dàn những chỗ lách được vẫn chưa ổn lắm.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Mỗi người mỗi quan điểm, có ng thích đồ chơi, có ng thích cái khác, cũng như cảm nhận, cảm giác của mỗi ng khó giống nhau lắm, kiểu như vợ mình mình khen thôi, mình thích, chứ thằng khác nó khen nó thích trc thì chả đến lượt mình

Do vậy cái mình thích thì cứ nhích thôi
Bác nói rất đúng! Riêng về độ xe! Em chỉ khoái vụ ánh sáng!

gl1600

Xe điện
Theo E bác ra hàng sửa điều hòa, mua cái bảo ôn bọc cái phần bị đông đá vào thì nó lạnh ngay, (cái bảo ôn nhà bác bị bong rồi)

Đây các cụ ơi nó trắng toát ( đóng đá 2 đầu) thế này đây đỗ một lúc là đá tan ra. Liệu có phải nó làm mất mát giàn sau ko ạ. Xe các cụ có bị hiện tượng này bao giờ chưa ạ

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
EM sửa lại cho ảnh to hơn
[/url][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
Đây các cụ ơi nó trắng toát ( đóng đá 2 đầu) thế này đây đỗ một lúc là đá tan ra. Liệu có phải nó làm mất mát giàn sau ko ạ. Xe các cụ có bị hiện tượng này bao giờ chưa ạ
Cái này chứng tỏ điều hòa của cụ rất tốt, nhưng dẫn đến phía sau thì bị bí, cụ kiểm tra cái rear blower motor và cái rear blower relay, chắc một trong 2 chú này trục trặc rồi

Cảnh sát G.T

Xe điện

[/url][/IMG]

Em không nhớ kỹ lắm (vì từ ngày mua xe, chỉ phải sử dụng điều hòa sau khoảng chục lần), nếu không nhầm thì chỉ thấy đọng tí nước ở 2 đầu đó thôi (dạng lấm tấm như đổ mồ hôi)! Đóng thành đá thế kia chắc không có!

QUYNHCHI

Xe buýt
Xe em hết tiếng kêu lục cục rồi ạ, nguyên nhân như bác Quang phán đoán và chỉnh lại cái kích trong xe. Tiếng cọt kẹt như tiếng mối ăn gỗ thì em đã xịt Rp7 rửa sach các bản lề và các ổ khóa, sau đó bổ xung mỡ vào. Làm xong em test luôn cung đường QL1A Hà Nội - Cầu Treo thì không thấy tiếng kêu khó chịu nữa.
Em mới phát hiện ra thêm bệnh của xe em, để thẳng lái, khi tiến hoặc lùi mà đánh lái (không cần đánh hết lái) thì có tiếng kêu cạch ở bánh trước bên lái (nếu mở kính hoặc đóng kính nhưng không mở nhạc) thì nghe thấy và tiếng cạch này cũng xuất hiện khi phanh. Em nghi là giảm sóc trước bên lái có vấn đề. Cậu lái xe chỗ em thì bảo chắc em quen máy xăng, sang máy dầu cái gì cũng thấy kêu ~X(.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cảnh báo các cụ nhé!

Hôm qua, chú lái xe Công ty em thông báo bị xxx TP Móng Cái bắn tốc độ 47/20 ở trạm kiểm soát 15-QL18A (hay còn gọi là cây số 15-cách trung tâm TP Móng Cái 15km) theo hướng Hà Nội-Móng Cái và đã bị tạm giữ giấy phép lái xe! Em cũng qua đó nhiều và biết cái biển hạn chế 20km/h đó, chiều từ Hà Nội ra biển hạn chế 20km/h trong phạm vi 400m, chiều từ Móng Cái đi Hà Nội cũng đặt biển 20 nhưng chỉ giới hạn trong phạm vi 200m! Em không nghĩ là xxx lại vác súng ra đấy bắn, đi qua đó nhiều và chấp hành rất tốt luật GT nhưng em cũng chỉ chạy xuống được 40km/h, may mà chưa bị "ám sát" phát nào! :D !

Hôm nay gặp chú lái xe, em mới được tận mục sở thị cái biên bản và mới tin đó là sự thật! [-( Em tưởng xxx Thanh Hóa bắn tốc độ 30km/h đã là quá đáng lắm rồi! Nay gặp quả bắn 20km/h thì đúng là bó tay! ^:)^

Các cụ qua đó nhớ đi cẩn thận!!! Thấy chú lái xe bẩu, xe con bị bắn rụng như sung, xxx phải chia làm 2 tốp để xử lý vì nếu dồn vào 1 chỗ xe gây tắc đường cục bộ ngay!!!
Riêng xe tải, xe khách, xe container chạy vô tư, không bị bắn mới tài!!! Công nhận, mấy ông hung thần này thực hiện luật GT nghiêm túc thật!!! =D>=D>=D>

XXX TP Móng Cái định tận thu để đạt chỉ tiêu hay đảm bảo giao thông cho mọi người!!!!

Cái biên bản đó đây ợ:

Gium lại tí nữa:

Chỉnh sửa cuối:

yamaha-x8

Xe tăng
Xe em sắp chạm vạch 4 vạn rồi. Các cụ cho em hỏi ra Ford Thanh Xuân làm bảo dưỡng có ổn không ợ? Có gọi chú em Thắng lần trước chữa cái bệnh 5 tạch trời rét được không?
E mới làm bảo dưỡng cấp 4 vạn hôm thứ 5 hết 3,7 củ. Nhưng cụ nhớ đừng làm ở An Do Fò nhé. Mai e quay lại đấy bắt đền mấy chỗ làm láo cho e đây.

Chỉnh sửa cuối:

fordyota

Xe máy
xe em 1vạn2 cần bảo dưỡng gì không các cụ, hôm nay đi đường mòn về vít 120km/h đã thiệt, lâu rồi mới có dịp thể hiện, với đã bác nào thử cho lốp dự phòng xuống gầm xe chưa ah, e thấy gầm sau còn khá rộng và cao?

Trạng thái
Thớt đang đóng