Viêm đường tiết niệu thì uống thuốc gì ?

ChiePCW

Xe tăng
Em có cậu em bị viêm đường tiết niệu gần năm nay rồi, ăn mát rồi uống nhiều nước đủ kiểu nhưng chỉ đỡ được vài hôm rồi lại bị.
Giờ muốn trị cho tận gốc còn đi lấy vợ thì đi khám 2 bác sỹ cho 2 đơn thuốc khác nhau nên cậu ấy không biết nghe ai. Thấy OF có box bệnh xá nên em vào hỏi các bác sỹ hộ cậu em em, hoặc nếu cần đi khám thì phòng khám nào chuyên về món này ạ, em em mới ra trường nên không có nhiều tiền nên mong muốn có giải pháp ngon bổ rẻ ạ.
Em cảm ơn các bác sỹ OF trước nhé.

lychau

[Tịch thu bằng lái]
ở HN em không biết, chứ SG thì làm ơn đến Bịnh viện Bình Dân ở trên đường Điện biên Phủ, đi vơ vẩn có ngày mất cả cái vòi nước ấy

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Viêm đường tiết niệu cả năm nay rồi chưa khỏi hẳn thì quả là quá nguy hiểm, thường phải tìm ra nguyên nhan thì điều trị mới dứt điểm được. Ở nam giới Viêm đường tiết niệu hay gặp nhất là do Sỏi tiết niệu, thứ đến là các bệnh lây qua đường tình dục, sau nữa mới là các nguyên nhân khác như: viêm nhiễm ngược dòng, dị dạng, chứng xuất tinh ngược, viêm thận bể thận mạn tính.v v..... Bệnh này có một biến chứng cấp là Viêm bàng quang, viêm thận, bể thận>>> suy thận ..., hai biến chứng mạ rất nguy hiểm là suy thận và Vô sinh.
Lời khuyên chân thành là nên đi khám triệt để(dù có tốn kém cũng phải chấp nhận): XN nước tiểu, XN dịch tiết ở đường tiểu, Chụp XQ, Siêu âm ... sau đó ra nguyên nhân mới có hướng xử lý.
Hiện có vài nơi khám đc ở HN: Việt Đức, Bạch mai, Viên Bưu Điện, Xanh Pôn... vào đó khám mặc dù chờ hơi lâu nhưng yên tâm và giá cả rẻ( 1ngayf chắc xong hết, nếu có BH thì càng đỡ a).

bodoicuho8

Xe tải
2 BS cho 2 đơn thuốc khác nhau thì có thể vẫn cùng 1 phác đồ điều trị nhưng sử dụng các biệt dược khác nhau để điều trị.Tốt nhất Kụ nên đưa người nhà tới các cơ sở y tế lớn có uy tín như phòng khám tiết niệu BV Bạch Mai,BV Quân Y 108,hoặc PK Bệnh Viện Thận HN-70 Nguyễn Chí Thanh....Bệnh càng để lâu mà không điều trị dứt điểm thì nguy cơ biến chứng càng cao đấy ợ!

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
uống thuốc không ăn thua, cụ đưa người nhà đi khám xong tiêm mấy phát kháng sinh liều cao triệt tận gốc. Gặp bác sỹ để biết thêm chi tiết ;))

viso

Xe tải
Em có cách này đơn giản nhưng đòi hỏi nghị lực không phải ai cũng làm được.
Nhịn ăn uống tầm 7 hôm hoặc 15 hôm, cơ thể nó sẽ tự chữa. (Ai mới nghe cũng sợ, câu cửa miệng là nhịn thế thì chết à? Nhưng em đã chứng kiến người thân em nhịn 24 hôm không ăn uống, giờ khỏe mạnh và yêu đời lắm, làm việc trí óc cường độ cao mà luôn vui vẻ yêu đời).
Hầu như phương pháp này chữa rất hiệu quả đối với các bệnh đường tiêu hóa, tiết niệu, sinh lý,...Ăn lại thì nên ăn uống hạn chế thịt, mỡ. Nước uống càng ít càng tốt, thật khát hãy uống để thận được nghỉ ngơi. Ăn đừng bao giờ ăn no, cảm thấy đủ là đứng dậy luôn. Đặc biệt sau chu kì nhịn ăn bạn ăn uống ngon hơn, yêu thương nhiều hơn.
Tài liệu có thể đọc cuốn: "Tuyệt thực đi về đâu" của bác Lễ; "Chữa bệnh bằng phương pháp nhịn ăn" của Marakhốp người Nga, "Ăn theo nguyên lý quân bình âm dương" của bác gì đó người nhật.

Chỉnh sửa cuối:

kin_ha

Xe tăng
khó phết đấy. bây h cũng nhiều người bị như zậy lăm, nên đi xem mấy ông bác sĩ trong quân đội ấy, e tin là ok

Cuabien

Xe điện
Trước đây sau khi tống sỏi bị viêm chơi cái này Ciprobay 500 thấy dứt ngay sau 3 ngày, cụ thử hỏi B/s em trường hợp của cụ có dùng được không. Kháng sinh này tương đối mạng cho những trường hợp viêm, nhiễm trùng đường tiết niệu.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Nhịn ăn uống tầm 7 hôm hoặc 15 hôm, cơ thể nó sẽ tự chữa. (Ai mới nghe cũng sợ, câu cửa miệng là nhịn thế thì chết à? Nhưng em đã chứng kiến người thân em nhịn 24 hôm không ăn uống, giờ khỏe mạnh và yêu đời lắm, làm việc trí óc cường độ cao mà luôn vui vẻ yêu đời).
Hầu như phương pháp này chữa rất hiệu quả đối với các bệnh đường tiêu hóa, tiết niệu, sinh lý,...Ăn lại thì nên ăn uống hạn chế thịt, mỡ. Nước uống càng ít càng tốt, thật khát hãy uống để thận được nghỉ ngơi. Ăn đừng bao giờ ăn no, cảm thấy đủ là đứng dậy luôn. Đặc biệt sau chu kì nhịn ăn bạn ăn uống ngon hơn, yêu thương nhiều hơn.
Tài liệu có thể đọc cuốn: "Tuyệt thực đi về đâu" của bác Lễ; "Chữa bệnh bằng phương pháp nhịn ăn" của Marakhốp người Nga, "Ăn theo nguyên lý quân bình âm dương" của bác gì đó người nhật.
Cách này cung hay đấy, chưa bệnh hết liền nha, mà con bệnh đi trước mầm bệnh đi theo sau......

Tran Thanh Hai

Xe buýt

Cách này hay đấy, nhưng sẽ khó thực hiện.

MrKien_Trung

Xe điện
Nhịn thế nào cụ ơi hướng dẫn anh em of đi

viso

Xe tải
Nhịn thế nào cụ ơi hướng dẫn anh em of đi
Trước hết bạn hãy google trên các diễn đàn để tìm hiểu về phương pháp này, giao lưu với các anh em trên diễn đàn đã từng tập luyện môn này. Rồi mua sách về đọc. Khi thật vững tâm về tâm lý mới tiến hành được.
Ngay thì bạn có thể thực hiện đơn giản là bạn nhịn khoảng 1 ngày (cái này chắc đơn giản). Ví dụ: ngày thứ 7 bạn sẽ không ăn cả 3 bữa, cố gắng uống ít nước, sáng dậy bạn làm biện pháp tháo để tống hết chất thải ra ngoài như sau: sáng uống liên tục khoảng 2 lít nước có pha 1 thìa cà phê muối (bắt buộc phải có muối nó mới thải qua đường đaih tiện, nếu không muối sẽ thải qua đường tiểu tiện) và vắt 1 quả chanh, ăn 1 quả chuối tiêu, chỉ nuốt, không nhai. Sau đó bạn đi lại, làm việc nhà, khoảng 30 phút sau sẽ muốn đi ngoài. Bạn sẽ đi ra hết những phân xu, cặn xỉ bám trên thành ruột, đầu tiên là kứt xu, sau đó là nước như nước cống . Quá trình đi ngoài kéo dài khoảng 2 đợt, cách nhau độ 2 phút. Xong việc ăn 1 hộp sữa chua để tạo men cho ruột. Người sẽ thấy nhẹ nhàng ngay lập tức.
Chúc bạn thành công.
Sau thành công này bạn tiến hành nhịn đợt 3 hôm, và cấp độ sẽ nâng dần.
Việc nhịn 1 ngày có thể làm tháng 2 lần theo lịch của yoga.
Việc nhịn đợt 3 ngày hoặc 5, hoặc 7 nên thực hiện 1 năm khoảng 4 lần vào các đầu mùa.
Việc nhịn dài ngày chỉ cần thiết khi chữa bệnh.
Môn này không mới, nhưng có vẻ không được ủng hộ đối với xã hội hiện nay khi quá có nhiều đam mê ăn hút :P.
Thực tế em nhịn dài nhất được 5 hôm vì phải đi công tác. Trước em nặng 75kg, giờ chỉ còn 58kg, bạn bè ai nhìn cũng ngưỡng mộ~X(. Nhưng gầy em cảm thấy nhẹ nhàng, thanh thản hơn rất nhiều.
Lưu ý: sau nhịn đừng có ăn bù, hãy ăn uống đơn giản nhất có thể.

Chỉnh sửa cuối:

saphia1115

Xe buýt
Nghe nói cái này là viêm do vi khuẩn ạ! Không tiêm kháng sinh liều cao, cái loại 2 hay 1 mũi vào mông ấy thì không khỏi được đâu ạ!

Gamechip

Xe điện
Bạn có thể nêu chi tiết các triệu chứng, 2 nơi bạn đã khám và đơn thuốc BS kê chi tiết lên đây được không? lúc ấy mình mới có thể khuyên bạn cụ tỷ được.:-??

kin_ha

Xe tăng
Bạn có thể nêu chi tiết các triệu chứng, 2 nơi bạn đã khám và đơn thuốc BS kê chi tiết lên đây được không? lúc ấy mình mới có thể khuyên bạn cụ tỷ được.:-??
úi, tiêm đến 6 lần kháng sinh mạnh toàn vào mông, mà vẫn bị, còn cách nào nữa ko cu, thằng bạn e nó bị lâu rồi, bảo nó bao nhiêu lần ko nghe, về làm khổ cả vợ

Gamechip

Xe điện
úi, tiêm đến 6 lần kháng sinh mạnh toàn vào mông, mà vẫn bị, còn cách nào nữa ko cu, thằng bạn e nó bị lâu rồi, bảo nó bao nhiêu lần ko nghe, về làm khổ cả vợ
Vậy tức là KS ý nó bất hoạt với con vi khuẩn ý rồi, nên vào BM xin làm kháng sinh đồ và chọn loại KS còn hoạt lực với VK thì sẽ khỏi thôi mà.

kin_ha

Xe tăng
Vậy tức là KS ý nó bất hoạt với con vi khuẩn ý rồi, nên vào BM xin làm kháng sinh đồ và chọn loại KS còn hoạt lực với VK thì sẽ khỏi thôi mà.
vậy hả cụ, để e về bảo thằng bạn e xem sao,

ạc má nì

Xe tải
Website
vietlife.com.vn
Quả lày nguy to rồi chắc phải cắt thay cái mới thôi bên Thai có dịch vụ này đới

kin_ha

Xe tăng
Quả lày nguy to rồi chắc phải cắt thay cái mới thôi bên Thai có dịch vụ này đới
hớ hớ, e bảo nó đi sang thái, nhưng bên thái trả về, nên bửu nó đi đến ngã ba Ba La rẽ trái, hớ hớ