Honda CRV trong nước hay Subaru Forester 2.0 AT 2010?

muon_khoc_qua

Xe hơi
Quan trọng là cụ thích thôi chứ có Tiền thì mua j mà chả được phải ko cụ BEN? Subaru thì E thấy rồi chứ Suburu thì E chịu

Chỉnh sửa cuối:

yenthanh108vn

Xe đạp
Mỗi loại xe có 1 nét riêng và hay của nó, tùy ý mình thôi.. :)

subarucar

Đi bộ
Nhờ các cụ tư vấn giúp vì đều là dòng xe của nhật cả, nhưng CRV là lắp ráp trong nước. Vừa rồi cũng có nhiều thông tin về các dòng xe lắp ráp trong nước như vụ Mec hay Toy ko bung túi khí? Em muốn nhờ các cụ tư vấn giúp giữa 2 dòng xe trên thì nên chọn dòng nào? Subaru thì là hàng nhập (có yên tâm hơn hàng trong nước :D) nhưng ở việt mình ít người dùng quá thành ra không biết tính năng vận hành thế nào, rồi các dịch vụ kèm theo nữa? Các cụ làm em sáng mắt ra với? Em vodka nhiệt tình
Chao bac,
Em co ý kiến thế này:
Về giá: Forester2.0 hơn CRV 200 chai
Về chất lượng:
1) CRV hàng lắp ráp trong nước, linh kiện của Thái Lan sản xuất, Forester là hàng Nhập 100% linh kiện sản xuất theo tiêu chuẩn người Nhật
2) Động cơ Forester máy H, nằm ngang đối xứng thể hiện yếu tố kỹ thuật cao cấp hơn, động cơ này có độ bền tốt hơn vì khử rung động, ít dao động hơn, hốc gió nằm cao hơn, CRV động cơ máy I công nghệ bình thường.
3) Độ cách âm Subaru tốt hơn rất nhiều, CRV được cho là khá ồn khi vận hành như nhiều người nói, Bên cạnh đó là cảm giác lái Subaru tuyệt hơn nhiều.
4) Hệ dẫn động Subaru là AWD kết hợp với hệ thống cân bằng điện tử VDC,đi rất an toàn khi vào cua, ở độ dốc cao, và đặt biệt ở đường trơn trượt, CRV ở việt Nam dẫn động 1 cầu, tính năng địa hình không bằng Subaru cụ thể ở link dưới đây:
http://www.youtube.com/watch?v=kRniF4JQN2U&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=P21lwEYY-D0&feature=player_embedded
http://www.youtube.com/watch?NR=1&v=4phKb78x400
5) Đường nét thiết kế Subaru trông gân gút hơn, đèn pha trông hầm hố hơn CRV,

Nói tóm lại, Subaru giá đắt hơn vì những đặt tính vượt trội so với CRV như trên,
Cái quan trọng là Bác thích kiểu gì, giá cả bác có quan tâm lắm không, hay Bác thích giống người ta hay mình khác đi so với người ta,
Em thì hiểu Subaru đến vậy thôi, chia sẻ với BÁc.
Chúc bác có vợ hai theo ý.

Chỉnh sửa cuối:

HT_CRV

Xe tải
Rảnh rỗi vào đây nhờ bác mở mang đầu óc cho em luôn. Bác giải thích cho em mấy cái em comment trong bài viết của bác nhé :D
Chao bac,
Em co ý kiến thế này:
Về giá: Forester2.0 hơn CRV 200 chai
Đối với những người chỉ có tiền mua xe khoảng 60-65k thì 200 củ là 1 vấn đề bác à
Về chất lượng:
1) CRV hàng lắp ráp trong nước, linh kiện của Thái Lan sản xuất, Forester là hàng Nhập 100% linh kiện sản xuất theo tiêu chuẩn người Nhật
Thế CR-V là theo tiêu chuẩn nào hở bác ?
2) Động cơ Forester máy H, nằm ngang đối xứng thể hiện yếu tố kỹ thuật cao cấp hơn, động cơ này có độ bền tốt hơn vì khử rung động, ít dao động hơn, hốc gió nằm cao hơn, CRV động cơ máy I công nghệ bình thường.
Máy móc em không bàn vì em không biết. Em chỉ biết là cả 2 đều là dòng bình dân. Độ bền máy móc chắc chắn là chạy 10 năm không vấn đề rồi. Mà chắc gì em hay các bác đã đi 1 cái xe 10 năm :D
3) Độ cách âm Subaru tốt hơn rất nhiều, CRV được cho là khá ồn khi vận hành như nhiều người nói, Bên cạnh đó là cảm giác lái Subaru tuyệt hơn nhiều.
Em chưa đi Subaru nên không biết cách âm thế nào. CR-V đi đường phẳng thì cách âm ngon. Nhưng đi đường xấu là bắt đầu bị tiếng ồn dội từ gầm lên ( cái này bỏ ra mấy củ là khắc phục được ). Nói chung là về cách âm thì xe LD thua xe nhập :D
4) Hệ dẫn động Subaru là AWD kết hợp với hệ thống cân bằng điện tử VDC,đi rất an toàn khi vào cua, ở độ dốc cao, và đặt biệt ở đường trơn trượt, CRV ở việt Nam dẫn động 1 cầu, tính năng địa hình không bằng Subaru cụ thể ở link dưới đây:
http://www.youtube.com/watch?v=kRniF4JQN2U&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=P21lwEYY-D0&feature=player_embedded
http://www.youtube.com/watch?NR=1&v=4phKb78x400
CR-V cũng có hệ thống cân bằng điện tử VSA đấy bác. Và thực tế là em chạy đèo dốc, phanh đánh lái ở tốc độ cao, chạy trời mưa ngon choét. CR-V còn hơn Subaru 2.0 tận 2 túi khí sườn đấy bác :))
5) Đường nét thiết kế Subaru trông gân gút hơn, đèn pha trông hầm hố hơn CRV,
Ngoại hình đẹp hay xấu là do tùy cảm nghĩ mỗi người

Nói tóm lại, Subaru giá đắt hơn vì những đặt tính vượt trội so với CRV như trên,
Vì những tính năng trên của bác thì Subaru giá đắt hơn mà chả thấy vượt trội cái ưu điểm gì. Còn nếu bác muốn so sánh thật sự thì hãy so sánh xe nhập với nhau, đừng so sánh xe LD làm gì cả
Cái quan trọng là Bác thích kiểu gì, giá cả bác có quan tâm lắm không, hay Bác thích giống người ta hay mình khác đi so với người ta,
Em thì hiểu Subaru đến vậy thôi, chia sẻ với BÁc.
Em cũng chỉ hiểu CR-V đến thế thôi. Chốt lại là 2 xe đều là xe cỏ cả :))
Chúc bác có vợ hai theo ý.

OTO-BEN

Xe tải
Rảnh rỗi vào đây nhờ bác mở mang đầu óc cho em luôn. Bác giải thích cho em mấy cái em comment trong bài viết của bác nhé :D
Cảm ơn 2 cụ đã nhiệt tình, em xin được chúc 2 cụ 2 li ạ :D.
Nói thật với các cụ là việc thêm 200 triệu em vẫn có thể cố được. chỉ có điều em là người tiết kiệm (theo kiểu làm sao cho hiệu quả) nên vẫn còn có lăn tăn nhất định thành ra mới lọ mọ lên đây hỏi ý kiến các cụ. Em thì em nghĩ là con subaru đi thì chắc là thích hơn con CRV vì dù gì thì nó cũng là dòng xe nhập. Chỉ có điều xét về mặt kinh tế khi vận hành và bán đi thì chắc ko bằng CRV trong nước mình.
Em đang cố gắng cưới vợ 2 trong năm nay, khi nào em cưới em sẽ trình làng các cụ.
Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tham gia ý kiến <:-P

RAVA

Xe ba gác
-Chiều nay trên đường đi làm về em đi qua Honda Tây Hồ thấy có bác mới nhận CRV màu Titan trông đẹp phết.:bz

ZAD Viet

Xe điện
Em chả biết đến công nghệ hay gì gì!
Nhưng Nếu 2 con này bằng tiền em cứ chon Xe nhập cho nó ngon!

Pelorus

Xe buýt
Có điều kiện thì cứ xe nhập, vì điều kiện và hoàn cảnh mới phải đi xe LD, chứ e nghĩ thì đa phần mọi người đều thích xe nhập:D

OmegaO9

Xe container
Người OF
Có điều kiện thì cứ xe nhập, vì điều kiện và hoàn cảnh mới phải đi xe LD, chứ e nghĩ thì đa phần mọi người đều thích xe nhập:D
Thực ra các xe Liên doanh ở Vn có tỷ lệ nội địa hóa nằm ở khâu Sơn và Lắp ráp mà thôi.
CRV có các chi tiết tưởng chừng đơn giản như chắn bùn,ba đờ sốc,chân van,các núm nhựa,cao su...Tất cả đều nhập từ Nhật và Thái hết.:P

HT_CRV

Xe tải
Cảm ơn 2 cụ đã nhiệt tình, em xin được chúc 2 cụ 2 li ạ :D.
Nói thật với các cụ là việc thêm 200 triệu em vẫn có thể cố được. chỉ có điều em là người tiết kiệm (theo kiểu làm sao cho hiệu quả) nên vẫn còn có lăn tăn nhất định thành ra mới lọ mọ lên đây hỏi ý kiến các cụ. Em thì em nghĩ là con subaru đi thì chắc là thích hơn con CRV vì dù gì thì nó cũng là dòng xe nhập. Chỉ có điều xét về mặt kinh tế khi vận hành và bán đi thì chắc ko bằng CRV trong nước mình.
Em đang cố gắng cưới vợ 2 trong năm nay, khi nào em cưới em sẽ trình làng các cụ.
Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tham gia ý kiến <:-P
200 củ mới là tiền mua xe thôi kụ ơi. CR-V giá 1.133 tỷ khi ra biển là bao nhiêu và Subaru 64k Obama khi ra biển là bao nhiêu thì kụ tự tính nhé :))

MoonMax

Xe điện
Cụ mâu thuẩn bỏ mịe. Cụ không tin hàng trong nước thì lăn tăn làm quái gì. Múc Subara nhanh và mau thôi
Cụ cũng mâu thuẫn bỏ ***, Xui người ta mua Subara thì đến đời nào mới có:P

tungkhuyen

Xe điện
Thực ra các xe Liên doanh ở Vn có tỷ lệ nội địa hóa nằm ở khâu Sơn và Lắp ráp mà thôi.
CRV có các chi tiết tưởng chừng đơn giản như chắn bùn,ba đờ sốc,chân van,các núm nhựa,cao su...Tất cả đều nhập từ Nhật và Thái hết.:P
Ai cũng biết tỉ lệ nội địa hóa thế nào. Nhưng khâu lắp ráp nó ảnh hưởng đến chất lượng nhiều nhiều lắm, và ai cũng biết và lựa chọn xe nhập là vì thế.

MoonMax

Xe điện
Subaru chả có cái j hơn CRV về mặt nội thất, nếu ko muốn nói đơn điệu và bảo thủ hơn nhiều. Ngay cả gương gập điện, ghế chỉnh điện cũng ko phải tiêu chuẩn, tùy bản xe hoặc đặt mới có. Còn về tính năng lái với tăng tốc thì CRV ko có cửa. Nếu cụ nào muốn gầm cao thực sự, thỉnh thoảng đi đường xấu thì Forester là lợi thế. Khoảng sáng gầm 225mm chắc là cao lắm.

PS: mua Su được cái giấu tiền tốt, ai hỏi cứ bảo xe Tầu, vài trăm củ là ok.
Lúc bán người ta cũng bảo là xe tàu trả vài chăm củ chắc cũng ok*-:)

q84neu

Xe tải
crv đi bác ơi

rgvmen

Xe container
OTO-BEN có phải là nick cũ traubovt85 không nhỉ?

4weelbike

Xe tăng
Nếu không lăn tăn về tiền cụ múc SU đi không ân hận đâu. Vấn đề sửa chưa cũng chả đáng ngại, xe bảo dưỡng tốt 15 vạn thì chưa phải nghĩ.