Thảo luận Chống ồn gầm và 4 hốc bánh xe bằng cách phun cao su non

hungdai3

Xe hơi
Bác đến với gara Cảnh 99 Võ Thị Sáu . làm chỉ 2h là xong . chi phí tầm khoảng 2t là ổn thôi mà .

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Vụ này em đang nghiên cứu định qua chỗ cụ diệt vòi đây, em định phun gầm có đỡ không các cụ nhỉ.
dán damping hơi đắt mà ù đúng không cụ

dr_ghienxe

Xe đạp
xe em focus s 2.0 trước em cũng làm mấy cái này nhưng sẵn focus cách âm cũng tốt nên chẳng biết hiệu quả ra sao

Nha_Sy

Xe tải
theo ý kiến khách quán của bác Vietvoiz thì khi phun loại này giảm đc bao nhiêu % tiếng ồn từ sàn xe? còn dán damping sàng e nghe nói giảm đc 20% là tối đa

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hi hi các cụ nhắc làm em hắt hơi nên vào chả nhời mấy câu

Ko có chuyện vỏ xe lại được làm bằng 2 lớp tôn đâu.
Có nhiều loại cách âm được dùng trong xe otô:
- Tấm bông bằng sợi tổng hợp vừa cách âm vừa cách nhiệt thường dùng dán phía trong lòng máy để cách âm giữa khoang máy và cabin.
- Tấm dán bằng nhựa tổng hợp dán dưới và cả trên sàn xe để cách âm và chống gỉ cho sàn xe.
- Phun keo gốc Bitum vào sàn và hốc lốp để chống ồn, chống gỉ và chống đá văng. (cái này thì em đang cung cấp cho mấy nhà máy lắp ráp xe ở VN nên biết khá rõ)
Về vấn đề này thì em thấy đã nhiều bác trên diễn đàn bàn luận.
bác trọng Pên nói chuẩn, là các bác chưa mở nhiều xe các loại nên chưa biết, xe nhập có những cái khi mở cánh cửa ra thấy miếng như cái áo trấn thủ của bộ độ, em có con Hyundai 1991 mà từ nguyên bản đã dán damping rất tốt, chứng tỏ không phải vô dụng mà chẳng qua do nhiều mục đích người ta chế tạo xe bỏ bớt đi

Chả chống được ồn đâu. Hết ồn thì nó.......ù, điếc tai.
Vụ này em đang nghiên cứu định qua chỗ cụ diệt vòi đây, em định phun gầm có đỡ không các cụ nhỉ.
dán damping hơi đắt mà ù đúng không cụ
Ù là do cách dán damping không đúng kiểu, dán nguyên cả mảng lớn sẽ hay bị ù

xe em focus s 2.0 trước em cũng làm mấy cái này nhưng sẵn focus cách âm cũng tốt nên chẳng biết hiệu quả ra sao
Những xe đã xịn thì quả là không thấy khác mấy, còn cỡ như Innova thì trên này có bác Civic_2008 sau khi em làm chống ồn xong còn nói là như xe đi mượn

theo ý kiến khách quán của bác Vietvoiz thì khi phun loại này giảm đc bao nhiêu % tiếng ồn từ sàn xe? còn dán damping sàng e nghe nói giảm đc 20% là tối đa
Em chưa đo nên không rõ bao nhiều % ạ :D

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Hi hi các cụ nhắc làm em hắt hơi nên vào chả nhời mấy câu

bác trọng Pên nói chuẩn, là các bác chưa mở nhiều xe các loại nên chưa biết, xe nhập có những cái khi mở cánh cửa ra thấy miếng như cái áo trấn thủ của bộ độ, em có con Hyundai 1991 mà từ nguyên bản đã dán damping rất tốt, chứng tỏ không phải vô dụng mà chẳng qua do nhiều mục đích người ta chế tạo xe bỏ bớt đi

Ù là do cách dán damping không đúng kiểu, dán nguyên cả mảng lớn sẽ hay bị ù

Những xe đã xịn thì quả là không thấy khác mấy, còn cỡ như Innova thì trên này có bác Civic_2008 sau khi em làm chống ồn xong còn nói là như xe đi mượn

Em chưa đo nên không rõ bao nhiều % ạ :D
Hôm qua điện cho gara cụ vietvoiz, thấy báo giá 280.000 đ/kG. Xe Innova của mình hết tầm 14 kG, nghe chừng tốn quá X_X. Còn riêng chống ồn 4 bên cánh cửa mất thêm hơn 1 triệu nữa.

xdaexec

Xe hơi
Thực tế cao su non là một tên gọi dân dã rất chung chung, ở chợ trời người ta không phân biệt bitumen & cao su .... công nhận dạo nì Ọp nhà mình nhiều sâu nhể :102::102::102:
Chào Bác "Mèo sạch thỉu"!
Được biết Bác là một chuyên gia rất có uy tín về nghiên cứu và làm chống ồn cho ôtô trên diễn đàn otofun. Bác có thể giúp đỡ tôi việc là có nên là làm chống ồn cho xe Fortuner, nếu có thì làm như thế nào và làm những gì được không?
Cảm ơn Bác nhiều và đợi tin Bác.

Beck

Xe điện
Ồn gió (wind noise) của em FE này em thấy bình thường mà, cụ mà ngồi vào đốt-lò nhà em tiếng gió nó còn to nữa :21::21::21:.
Còn ù do máy (engine noise) cái nì chữa ngon ..(b)(b)(b)
Ù do máy chữa như nào cụ Mèo ơi. ????

Rickyman

Xe điện
Em ít có kinh nghiệm về xe nhưng cũng mạn phép tham gia tý
- Tiếng ồn chủ yếu do hai loại âm thanh vọng tới tai người lái xe.

+ Âm thanh truyền qua không khí từ ngoài vào xe, được cản bởi kính, các vách ngăn, các cụ làm chống ồn cho cái loại âm thanh này thì có thể cải thiện chút xíu

+ Âm thanh truyền trực tiếp từ lốp tác động lên trục bánh xe và khung xe...Cái loại tiếng ồn này thì cụ nào đi xe xịn, (thân vỏ dày, thiết kế giảm sóc hiện đại), chắc chắn thì ít nhận thấy, cụ nào đi xe rẻ rách, khung sườn lởm khởm thì có chống ồn vào mắt. Lời khuyên là đừng làm phí tiền.

Có sai thì các cụ ném đá nhè nhẹ, em té!

tla

Xe điện
Mặt dưới gầm xe xịn đều có lớp sơn sần răt dày ( phủ 100%) có các tác dụng sau: 1/chóng rỉ mặt dứoi gầm do đã bắn.2/ chống ồn cho sàn; tên gọi là: TEROSON của hãng wurth, hoặc LOCtite.
Nhà cháu quan tâm cái này, ở HN có gara nào món này không các bác.

veronicax2

Xe buýt
qua ông viet vòi mà làm bớt rào rào đi rất nhiều em chuột bạch rồi ổn phết

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là đi con Innova ồn và hơi bồng bềnh! Tạm thời dùng nhạc át khi kinh tế chưa cho phép chống ồn vậy! ~X(

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com

Matizchongdan

Xe máy
Can bác 50 lít. Cứ vui vẻ với tiếng ồn đi. Tiền để mà uống bia.

monkey_love_car

Xe tải
Can bác 50 lít. Cứ vui vẻ với tiếng ồn đi. Tiền để mà uống bia.
Em cũng chung ý kiến với cụ này. Tiền đó để uống bia. Không thì tiết kiệm làm một em nào trẻ đẹp lại êm ái nhưng mà tốn lúa còn hơn là sơn với xịt làm gì. Hii đó là thiển ý của riêng em thôi nhá

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em có ý này, hay là làm quả hội thảo nội bộ đóng góp ý kiến và đồ đạc để rì viu chống ồn cái nhỉ? em thấy mỗi cụ tiếp cận một kiểu, từ ný nuận đễn thực tiễn đủ hết cả. Cụ Vòi hoặc cụ Mèo thuộc diện gia đình có điều kiện cầm chịch đi, bữa nào đi em lận lưng cái máy đo tiếng ồn để kiểm nghiệm cho nó chuẩn :D

kia30z

Xe buýt
Nói chung là cũng không tác dụng lắm. Xe cỏ thì chấp nhận tiếng ồn thôi cụ ah

ntc50hdhkhn

Xe máy
Nếu mấy bác khéo tay thì ra 50 Hàng Điếu mua xốp EVA về, khoảng 180k 1 tấm , dầy 1 cm, diện tích tầm 3m vuông/tấm về chịu khó dán gầm xe và hốc 4 bánh thì dán tẹt ga :D , thích dày thì chơi 2 tấm ( tấm dày 2cm cũng có nhưng cứng quá khó gia công )

Chỉnh sửa cuối: