Cách phân biệt SH Ý và SH của HDVN

AmandaJoy

Xe hơi
em dán nilon trong thấy xe đỡ bị xước nhiều, quệt nhẹ ko dính vào sơn , hơn nữa đến lúc bóc ra thay nilon mới nhìn xe rất mới, giữ xe thì cứ nên dán, bác hà nội 1 =P~ còn em hà nội 2 sẵn nên chả sợ bị gán =))=))
dán làm gì. cuối cùng chả bao h đc sờ vào lớp sơn zin =)) mua xe để phucvj vụ ngừoi. Chứ đừng để người phục vụ xe =))

kjdkjss

Xe tải
hôm nay thấy anh kia là nhân viên của công ty cocacola đang chở mấy kết cocacola đi bán, cơ mà anh ấy đi sh màu đỏ dán chữ cocacola màu trắng, đúng chất cocacola lun ý, nhưng ko biết xe nhập hay vn =)) =)) =))

silobiho

Xe tải
em dán nilon trong thấy xe đỡ bị xước nhiều, quệt nhẹ ko dính vào sơn , hơn nữa đến lúc bóc ra thay nilon mới nhìn xe rất mới, giữ xe thì cứ nên dán, bác hà nội 1 =P~ còn em hà nội 2 sẵn nên chả sợ bị gán =))=))
Thế thì kết luận khách quan là người hầu xe ... chủ quan là sơn thì mới thật .. nhưng dán lên thì lại nhìn như mấy con bị xỉn màu nên suy ra là hòa tiền ...

kevin93

Xe tải
honda khôn phết nhỉ =)) làm sh việt nam gần giống nhập (nếu k nói là quá giống) kô như piagio làm quả lx đã ngán, liberty còn chán đời hơn ;((

sutuvang

Xe tải
Sh vn gần giống hệt SH nhập,khác mỗi bộ tem và thêm cái công tắc đèn pha,mình đánh giá cao cái công tắc đèn vì phù hợp với khí hậu và luật giao thông việt nam,1 số nước cấm xe máy tắt đèn vì các phương tiện giao thông chủ yếu là ô tô nên xe máy buộc phải bật đèn để tránh tai nạn!còn đố cụ nào tìm được cái khác bên ngoài đấy,và thêm nữa là bộ điện do honda vn sản xuất để phù hợp khí hậu,xe nhập điện dễ toi,và thêm nữa là giá shvn vẫn cao vì toàn bộ vẫn là nhập khẩu y như honda italia,và sơn tại honda việt nam cho phù hợp khí hậu nhiệt đới,chứ không như pi vn nội địa hóa đến 70% nên giá thành giảm 1 nửa,và các cụ chú ý nhé khi lắp ráp 1 xe thành phẩm phụ tùng nhập từ nhiều nước khác nhau chứ kô phải 1 nước sx đâu nhé,cụ tháo vỏ xe nhập 2k9,2k10 nhìn cái tụ điện gần đèn hậu made in vietnam nhe!

ducanh91

Xe điện
Sh vn gần giống hệt SH nhập,khác mỗi bộ tem và thêm cái công tắc đèn pha,mình đánh giá cao cái công tắc đèn vì phù hợp với khí hậu và luật giao thông việt nam,1 số nước cấm xe máy tắt đèn vì các phương tiện giao thông chủ yếu là ô tô nên xe máy buộc phải bật đèn để tránh tai nạn!còn đố cụ nào tìm được cái khác bên ngoài đấy,và thêm nữa là bộ điện do honda vn sản xuất để phù hợp khí hậu,xe nhập điện dễ toi,và thêm nữa là giá shvn vẫn cao vì toàn bộ vẫn là nhập khẩu y như honda italia,và sơn tại honda việt nam cho phù hợp khí hậu nhiệt đới,chứ không như pi vn nội địa hóa đến 70% nên giá thành giảm 1 nửa,và các cụ chú ý nhé khi lắp ráp 1 xe thành phẩm phụ tùng nhập từ nhiều nước khác nhau chứ kô phải 1 nước sx đâu nhé,cụ tháo vỏ xe nhập 2k9,2k10 nhìn cái tụ điện gần đèn hậu made in vietnam nhe!
Ch 1 chiếc xe phụ tùng đc nhập từ nhiều nước là ch bình thường mà bác ,nhưg wan trọng là chất lượng phụ tùng ấy có đủ đkien để nhập khẩu vào nước đó hay ko ,đủ tiêu chuẩn của nhà nhập khẩu hay ko , đủ tiêu chuẩn chất lượng nước đó ban hành cho loại xe đó hay k ? .v.v.... Cũng giống như hàng TQ có loại rất tốt nếu như là hàng xuất mỹ hay các nước EU , còn xuất sang VN thì ......... :D

BoyHn

Xe máy
2 con này như nhau nhé chỉ khác ở bộ tem và cái công tắc đèn nhé :D vote 1 phiếu cho shvn vì chất lượng cũng như giá cả ( mặc dù bọn hdvn làm ăn hơi bựa ) :-bd

phọt mạnh

Xe hơi
Việc gì phải phân biệt làm gì, Tiền nào của ấy

iTeen

Xe tải
Việc gì phải phân biệt làm gì, Tiền nào của ấy
Bác nói thế nào ấy chứ

Bác sang Ý mua 1 em SH Ý rồi ở Ý mua luôn 1 em SH Việt Nam ở đó đi :D

Khi đó xem giá em nào tại Ý đắt hơn, rồi bác tiếp tục nói tiền nào của ấy đi :))

bokeoxe

Xe tải
Bác nói thế nào ấy chứ

Bác sang Ý mua 1 em SH Ý rồi ở Ý mua luôn 1 em SH Việt Nam ở đó đi :D

Khi đó xem giá em nào tại Ý đắt hơn, rồi bác tiếp tục nói tiền nào của ấy đi :))
uh nhưng chả bao h bên ý nó nhập cái xe lởm hơn của nó, ở đây chỉ nói phần nhựa,điện đóm chả bàn đến máy móc. Mà máy cũng toàn của nó xuất sang xong nó quay vòng về à? Chắc giống hàng may mặc,giầy dép VN xuất sang Mỹ, có 1 bé đi Mỹ về khoe mua được cực đẹp, giá tính theo obama nhưng về soi thấy Made in VN :))

MinPrince

Xe buýt
Đúng là đồ mỹ quần áo toàn made in VN đấy ạ :)). Con em em ở bên đấy bảo thế mà. Made in china vs VN là nhiều...ha ha

iTeen

Xe tải
uh nhưng chả bao h bên ý nó nhập cái xe lởm hơn của nó, ở đây chỉ nói phần nhựa,điện đóm chả bàn đến máy móc. Mà máy cũng toàn của nó xuất sang xong nó quay vòng về à? Chắc giống hàng may mặc,giầy dép VN xuất sang Mỹ, có 1 bé đi Mỹ về khoe mua được cực đẹp, giá tính theo obama nhưng về soi thấy Made in VN :))
thì rõ ràng là như thế còn gì :))

Thử cho thuế nhập khẩu = 0% đi xem còn cụ nào mang giá vs cả đồ ngoại ra nói nữa ko :))
Trong khi máy móc SH chẳng cái nào sản xuất ở VN :))

ttn2009

Xe tải
Việt nam ráp thôi chứ có làm được gì trong xe, có cái phuộc ấy nhưng tới giờ phuộc SH nhập vẩn là bí mật nha các bác. máy như nhau thôi nhưng xe việt nam hơi kêu là do nó vác cái xác xe 140kg, đầm chắc chưa biết nhưng cái xe nặng khiếp,

linhtau

Xe tải
bó tay quả này, chưa sờ sh bao giờ , chung thủy vs dream

longkuro

Xe tải
mấy vấn đề này đã đc làm rõ từ lâu rồi mờ

vothingocha1990

Xe đạp
Khác chổ tem xe Sh Ý tem Sh 150i chữ nổi lên còn Sh Vit thì tem thường + thêm tem FI sau hông xe. Màu sơn xe Ý nhìn bóng và đẹp hơn tý. Kính chiếu xe Ý lùn lùn mập mập để coi hơn. Kính xe VN ốm nhôm cao nhònh nhìn hơi buồn cười. Đó là những điêm bên ngoài theo em được biết. Còn số khung số máy thì anh tự xem xe ng ta rồi đối chiếu.

mr_anh

Xe hơi
SH việt bỏ ra ít tiền thay lung tug nhìn qua giôg hệt SH ý

noibatdau12

Xe tải
Sh Việt lên đời Sh nhập thì k khác j luôn, có khi còn đẹp hơn, em thấy phân biệt chuẩn nhất thì chỉ có ngó xuống tìm số khung là chính xác nhất, Sh nhập thì số khung được dập trên 1 miếng nhôm ở lườn dưới phía bên hông trái xe, còn Sh Việt thì k có, số khung Sh Việt thì đóng trực tiếp lên khung xe ở lườn dưới phía hông bên phải xe, Sh Việt có lên thành nhập thì vị trí đóng số khung đó cũng k thể thay đổi đc.

Alituti

Xe tải
Rất nhiều CM của các cụ không có xe nhưng tỏ ra rất am hiểu khi phân biệt giữa 2 dòng xe nhập và xe VN. Các cụ này chỉ dựa trên cảm qua mà chưa bao giờ chạy bất kỳ 1 trong 2 chiêc nhập vs Vn ( có chăng cũng chỉ được ngồi lên vài ba lần hoặc nhiều lần nhưng quãng đường vài Km). Các cụ tuyên bố rất hùng hồn: "xe Việt chẳng khác gì xe nhập" bó Chym vs các cụ!!! Quê iem gọi là " Đã Ngu lại còn tỏa zza nguy hiẻm" :))!! http://www.youtube.com/watch?v=n3cuxGrbj3c :))
CỤ nào thích chém cứ chém, bởi nói với người không biết gì thì có giải thích bằng lời thì không bao giờ được công nhận.
Cổ Nhân có câu "Trăn hay không bằng tay quen" - Tân Nhân lại có câu " Trăm thấy ko bằng 1 sờ- trăm sờ ko bằng 1 'ấy'-Trăm 'ấy' thì dyệt" :))
CỤ nào không hiểu thì về học lại sách Tiếng Việt lớp 2.

Chỉnh sửa cuối: