[CCCĐ] Canada - thiên nhiên, đất nước, con người.

raklei

Xe điện
đương nhiên phải mua cho đủ dùng lúc đầu thôi; chứ quần áo giầy dép đừng mua ở nhà, sang đây mua rẻ hơn nhiều.
ví dụ như quần bò levis ở nhà bán tiền triệu e toàn mua lúc hạ giá 10-20$ một cái.
giầy cũng thế ở nhà mua xong sang đây đi hỏng ngay chứ giầy e dùng cả mấy năm rồi, chỉ có chán thì vứt thôi.
quà cáp thì e cũng ko rành lắm mỗi người một kiểu tuy nhiên ko quan trọng đâu.
tóm lại cụ có điều kiện chuẩn bị cho cháu ít xèng sang đây đầu tiên là mua cái xe chạy.
nếu như chưa học lái ở nhà thì sang đấy học cũng đc nhưng mua cái xe là việc đầu tiên e nghĩ thế.

bop_coi

Xe tải
đương nhiên phải mua cho đủ dùng lúc đầu thôi; chứ quần áo giầy dép đừng mua ở nhà, sang đây mua rẻ hơn nhiều.
ví dụ như quần bò levis ở nhà bán tiền triệu e toàn mua lúc hạ giá 10-20$ một cái.
giầy cũng thế ở nhà mua xong sang đây đi hỏng ngay chứ giầy e dùng cả mấy năm rồi, chỉ có chán thì vứt thôi.
quà cáp thì e cũng ko rành lắm mỗi người một kiểu tuy nhiên ko quan trọng đâu.
tóm lại cụ có điều kiện chuẩn bị cho cháu ít xèng sang đây đầu tiên là mua cái xe chạy.
nếu như chưa học lái ở nhà thì sang đấy học cũng đc nhưng mua cái xe là việc đầu tiên e nghĩ thế.
Cảm ơn những thông tin bổ ích của Cụ, có gì mong cụ chỉ bảo thêm ợ.

maple_leaf

Xe điện
Bác muốn con bác chú tâm học hành thì cho tiền vừa đủ thôi, mới qua mà mua xe là hỏng đấy. Đi học thì thuê nhà gần trường đi bộ, mỗi trường đại học như là một thành phố thu nhỏ có đầy đủ tất cả, chẳng cần xe đâu.

bop_coi

Xe tải
Bác muốn con bác chú tâm học hành thì cho tiền vừa đủ thôi, mới qua mà mua xe là hỏng đấy. Đi học thì thuê nhà gần trường đi bộ, mỗi trường đại học như là một thành phố thu nhỏ có đầy đủ tất cả, chẳng cần xe đâu.
Cảm ơn bác ạ, cháu nó cũng chưa biết đi, kể cả xe máy. Mấy năm học ở nhà đạp hỏng gần 2 cái xe đạp thôi ạ.
Cháu nó học ở UBC ạ, chỉ lo nhất sang đấy lạnh quá, mà mình ko biết chuẩn bị gì

lau ga gia

Xe buýt
Chụp xong Moraine Lake, chúng tôi xuống núi làm tí cafe và ăn sáng với đồ ăn mang theo rồi lên đường quay lại Bow Lake, một cái hồ nằm trên đường đi lên Moraine Lake, nhưng lúc sáng chúng tôi chỉ đi qua vì không muốn đến Moraine Lake muộn.

BOW LAKE

Một ngôi nhà đặc trưng kiểu Bắc Mỹ nằm ven hồ Bow.

Một cây cầu gỗ bắc ngang qua con lạch chảy ra Hồ Bow .

Trả đẹp bằng sông tô lịch VN các cụ nhỉ. :-ss

kungfupanda85

Xe máy
đẹp quá, ước gì ngày nào đó được đặt chân ến đây

minhb2

Xe máy
Cảm ơn bác ạ, cháu nó cũng chưa biết đi, kể cả xe máy. Mấy năm học ở nhà đạp hỏng gần 2 cái xe đạp thôi ạ.
Cháu nó học ở UBC ạ, chỉ lo nhất sang đấy lạnh quá, mà mình ko biết chuẩn bị gì
Bên đó có đầy đủ các thứ cụ ợ , chính đồ hiệu mà lại rẻ ngất ngư nữa ! chỉ cần đem 2 bộ quần áo và 1 cái đi65n thoại cùi bắp là okie ! à tất nhiên là phải có tí xèng , không thì cho cháu nó cái thẻ Visa í !

Ta Viet Cuong

Xe tăng
đẹp quá, ước gì ngày nào đó được đặt chân ến đây
Tuần trước nữa em ở đó, khi về tới nhà anh BF ( Cách đó 2,5h lái xe thôi) mà em tưởng là mơ. Cái vể đẹp của Rocky mountain với Lake louise, moraine lake ko thể tả được, xem ảnh dù máy ịn cũng ko thể lột tả được hết cái đẹp mà chỉ có thể đến, nhìn và tự chiêm ngưỡng

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Lâu lâu không thấy cụ Born update thêm ảnh, mong quá cụ ạ. Cụ nhớ chụp nhiều nhiều chút về cuộc sống thường nhật và con người nơi đây cụ nhé. Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe.
Trên đường từ uncle sam về Calgary, em và anh BF ghé qua nông trai của một bác nông dân chính hiệu ở Kelowna tên là Mike & Lizzy's để hái cherry làm quà, giá khoảng 3 CAD/1kg. sau khoảng 20
phút thì em hái đc cả xô...ảnh rất đời thường **==
[/IMG]

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Một ảnh đời thường tặng cụ CV2.0...ảnh này em chụp ở Vancouver, khi em và anh BF tới thì gặp đội quân G & L diễu hành, già, trẻ, gái, trai cứ lồng nhồng đi trên phố Robson
[/IMG]

toitimtoi

Xe tải
Cụ Born ơi, cụ up thêm ảnh đi cho em thèm hì hì

toitimtoi

Xe tải
Nhóc nhà em chuẩn bị sang đó học ĐH, em cũng lo lo, chả biết chuẩn bị những gì tối thiểu cho cháu mang đi ợ. Mong các Cụ chỉ giáo.
Cảm ơn các Cụ.
Bác Bop Coi ơi, hoc đại học bên đó có đắt không ạ

xecuiHN

Xe đạp
Cụ Đẻ thoải mái chụp được ảnh phê lòi nhỉ, số cụ hưởng được thưởng thức cảnh đẹp quá. Thanks cụ

bop_coi

Xe tải
Bên đó có đầy đủ các thứ cụ ợ , chính đồ hiệu mà lại rẻ ngất ngư nữa ! chỉ cần đem 2 bộ quần áo và 1 cái đi65n thoại cùi bắp là okie ! à tất nhiên là phải có tí xèng , không thì cho cháu nó cái thẻ Visa í !
Cảm ơn cụ nhiều, thế cũng an tâm, cụ nhỉ.

Bác Bop Coi ơi, hoc đại học bên đó có đắt không ạ
Nhà cháu ko rõ tình hình chung thế nào. Chắc cùng tùy theo từng trường cụ ạ. Nếu ko có học bổng chắc khoảng trên dưới 40k/năm . Rẻ hay đắt thì cũng còn phụ thuộc vào quan niệm của cụ xem được những gì, cụ nhể !.
TRên này nhiều cụ uyên bác lắm, sẽ chỉ dẫn cho cụ tìm hiểu thêm ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ Đẻ thoải mái chụp được ảnh phê lòi nhỉ, số cụ hưởng được thưởng thức cảnh đẹp quá. Thanks cụ
Xứ tự do mà cụ, các em còn dancing theo nhạc, show sát ống kính chụp cho đỡ vướng người khác cho nó nét nữa cơ, mà chụp bằng D700 thì bác biết rồi đấy, file gốc nét căng nhá. ;)

taychoiso1

Xe tải
Phong cảnh hùng vĩ lãng mạn. chỉ thốt lên 2 từ QUÁ ĐẸP

Bảo hiểm VNI

Đi bộ
Em đang tưởng tượng nếu trang phục này thì đi tè dư lào !?!?
Có phải vào chỗ khuất hoặc che che giấu giấu cái chuym đi ko nhề !?!?#-o