Hỏi cách tẩy vết sơn (vạch kẻ đường giao thông mới sơn) bắn vào cửa xe.

Pitt

Xe điện
Các bác cho em hỏi tí về cách tẩy sơn đường bắn vào xe.
Hôm trước em về quê chạy dính vào vạch kẻ đường mới sơn của mấy bác Giao thông công chính. Kết quả là sơn vảy lên từ lốp bám đầy vào cánh cửa. Về nhà em dùng các kiểu hoá chất ( xăng, dầu, chất tẩy, gana...) mà không đi ạ. Làm sao tẩy được ạ. Phải công nhận là loại sơn đường nó bám kinh khủng khiếp.~X(

Thanks các bác.

Soncoi

Xe tải
Cái này có khi phải dùng đất sét để tẩy bác ạ. Bác thử đưa xe vào mấy gara của các cụ OF (xem mục Rao vặt ý) mà làm.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hôm trước em về quê chạy dính vào vạch kẻ đường mới sơn của mấy bác Giao thông công chính. Kết quả là sơn vảy lên từ lốp bám đầy vào cánh cửa. Về nhà em dùng các kiểu hoá chất ( xăng, dầu, chất tẩy, gana...) mà không đi ạ. Làm sao tẩy được ạ. Phải công nhận là loại sơn đường nó bám kinh khủng khiếp.~X(

Thanks các bác.
Lại phaỉ hội thảo rồi - cứ đổ nhiều riệu là sơn nó bong ra liền 8-x

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Tổ chức hội thảo tầm 10 mâm thì xe bác có màu sơn mới :))

nhaquedidu

Xe hơi
Quả này khoai đây.E hóng các pác để lấy kinh nghiệm lần sau nhé.:-?.

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn

Thanks các bác.
Sơn kẻ đường là sơn gốc dầu, có chất phản quang và có tính bám dính cao do vậy sau khi khô rất khó tẩy. Nhưng vỏ quýt dày thì có móng tay nhọn, có lẽ bác dùng xăng, dầu, chất tẩy( chưa đúng loại), xi cana...mà không đi là do chưa đúng sản phẩm tẩy sơn chuyên dụng nên chưa đat hiệu quả. Bác qua em cho ít hóa chất tẩy chỗ sơn đó nhé.

Pitt

Xe điện
Lại phaỉ hội thảo rồi - cứ đổ nhiều riệu là sơn nó bong ra liền 8-x
Ối cụ Vòi ơi. Trước cũng dính một nhát đầy cánh cửa. Hôm em sang nhà cụ phun gầm thì kụ Quyền béo mang đủ loai hóa chất vẫn không tẩy được. Cuối cùng cụ ấy đổ cái nước gì ấy, cộng với lấy cái cây miết nhựa ( dùng để dán fiml) lót giẻ ghì từng nốt một nó mới bong từng tí một. Nhìn cụ ấy toát mồ hôi em cũng thương lắm..thế mà vẫn không tẩy hết. Ai ngờ lại mới dính nhát nữa. Nhục thật. Khổ cái em phi cũng tít....mù....:))

Pitt

Xe điện
Sơn kẻ đường là sơn gốc dầu, có chất phản quang và có tính bám dính cao do vậy sau khi khô rất khó tẩy. Nhưng vỏ quýt dày thì có móng tay nhọn, có lẽ bác dùng xăng, dầu, chất tẩy( chưa đúng loại), xi cana...mà không đi là do chưa đúng sản phẩm tẩy sơn chuyên dụng nên chưa đat hiệu quả. Bác qua em cho ít hóa chất tẩy chỗ sơn đó nhé.
Vâng cám ơn bác. Nhà em ở Nghĩa Tân ạ. Mấy lần rửa xe định ghé qua cụ, xong lại quên mất. Hôm tới em ra uống nước chè với kụ ạ. :))