Đánh xi , đánh bóng xe có nên không ????

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Em mới mua xe được 1 tháng , cũng bị một vài vết xước xát ở vỏ xe rồi nhìn khó chịu quá , hôm trước lấy hộp xi CANA để đánh 1 vài vết xước nhỏ , thấy hết ngay và rất bóng bị mỗi một tội là : MÀU SƠN CỦA XE PHAI RA CÁI GIẺ , em muốn hỏi các cụ đánh bóng xe bằng xi CANA được không ợ , và có nên đánh bóng không ợ vì em thấy màu sơn nó phai ra cái giẻ , em thấy ở các GARA họ hay đánh bóng bằng cái máy quay , sản phẩm ra rất bóng bẩy , xe cộ mình 1 năm cần phải đánh bóng mấy lần các cụ ơi ??
Các cụ có địa chỉ nào đánh bóng xe uy tín chất lượng không ợ .

Mr.Captiva

Xe buýt
không nên lạm dụng đánh bóng bác ạ, khi nào thấy nó hơi xỉn thì đánh thôi
chứ oánh nhiều nó cũng có tác dụng phụ làm hỏng sơn xe đấy !

CAP_bl

Xe điện
Lạm dụng nhiều thì không tốt đâu - Cana ăn sơn lắm. Nhưng một năm cũng nên đánh bóng 1, 2 lần cho xe đẹp. Đằng nào chả bảo hiểm, sơn tút lại cuối năm :69:

xegicunglai

Xe buýt
Bác mà dùng cana là bác đang phá sơn chứ ko phải đánh bóng
Để đánh bóng xe người ta sẽ phải qua 3 bước & sử dụng các chất đánh bóng phù hợp với từng công đoạn ( sản phẩm của Sonax, 3M... ). Xe bác mới thì chưa cần, nhưng sau 1 năm thì nên làm với dịch vụ chuyên nghiệp của Sonax hoặc Carcare.

pham ngoc chau

Xe buýt
cám ơn cả nhà, xuýt em mua cana đánh bóng xe, không biết lại cứ quen tay làm lien tục thì chít

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
hic , em thì mua Cana trước cả khi mua xe , Bây giờ thỉnh thoảng em muốn đánh cho vỏ xe nó bóng bẩy tý thì phải làm thế nào , mua loại xi gì , cách đánh xi thế nào , các bước , các cụ tư vấn cho em với , xe em đỗ trên đường Phạm Văn Đồng hôm nào cũng được mặc 1 lớp áo bụi và cát nhìn xót lắm:P

matiz_coi

Xe máy
không nên lạm dụng đánh bóng bác ạ, khi nào thấy nó hơi xỉn thì đánh thôi
chứ oánh nhiều nó cũng có tác dụng phụ làm hỏng sơn xe đấy !
ku này tuổi trẻ mà am hiểu
cana là loại ăn mòn sơn nên ko nên dùng cụ ạ..tốt nhất ra chỗ chuyên làm đánh bóng vừa nhanh mà hiệu quả(ăn cắp thương hiệu si lần sau dỗi dãi mình làm):))

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
ku này tuổi trẻ mà am hiểu
cana là loại ăn mòn sơn nên ko nên dùng cụ ạ..tốt nhất ra chỗ chuyên làm đánh bóng vừa nhanh mà hiệu quả(ăn cắp thương hiệu si lần sau dỗi dãi mình làm):))
Dạ thưa cụ hôm nay sau khi dán LLUMAR chỗ cụ LLUMAR VN em đi rửa xe , nó gạ em oánh xi toàn bộ xe cụ ợ đánh bằng CANA cụ ợ 200k thôi , may quá trưa nay em bận chứ không thì trót gật đầu 1 cái thôi là ....Tiễn

matiz_coi

Xe máy
may cụ nhé..cái này càng đánh sẽ thấy sơn xe thui rùi luôn..thực ra đây là bài học của em ngày xưa đi hoc có con xe cứ thấy bưn bửn là lôi cana đánh nhưng mà bóng thật,hết bóng lại đánh. giờ xe ý cho ông anh rể đi(là bộ đội nên xe chỉ đổ xăng đi chấm hết giờ nhìn ôi ko thấy hình dáng con wave chiến ngày xưa đâu nữa, sơn nhạt hết màu, nứt nẻ như da rắn:))

vudinhquang

Xe container
tháng nào em cung đánh ,chẳng thấy hại sơn tý nào,

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Hại hay không thì em chưa biết dưng mà màu sơn phai hết ra cái giẻ nhìn hãi lắm , mà chỗ xước em quất đẫm Cana vào oánh tưng văn bừng lên , vết xước mất đi , chỗ đó bóng lên , chiếc giẻ chuyển sang màu đỏ tươi ( xe em màu đỏ ) mà hình như sơn chỗ đó nhạt đi - kô biết có phải thần hồn nát thần tính không , vội vã lên đây hỏi kinh nghiệm các cụ ngay .

matiz_coi

Xe máy

bluestar2006

Xe container
Thành phần xi cana rất nhiều chất làm mòn cơ học (như bột kim loại mịn) nên bác mà dùng thường xuyên là nhìn thấy cả tôn của xe nữa chứ không phải chỉ có màu sơn đâu.
Em đã thấy một bác lạm dụng đánh xi máy quá, cái chỗ gờ nổi lên bị lộ tôn ra đầu tiên.

hic , em thì mua Cana trước cả khi mua xe , Bây giờ thỉnh thoảng em muốn đánh cho vỏ xe nó bóng bẩy tý thì phải làm thế nào , mua loại xi gì , cách đánh xi thế nào , các bước , các cụ tư vấn cho em với , xe em đỗ trên đường Phạm Văn Đồng hôm nào cũng được mặc 1 lớp áo bụi và cát nhìn xót lắm:P

Chỉnh sửa cuối:

Lamborghini78

Xe điện

Cụ dùng thử loại này xem. Em thấy nó quảng cáo dư này

Xi đánh bóng cầm tay :Tẩy rất tốt các vết ố, mốc xoáy đốm trên bề mặt sơn. Không chỉ đánh bóng mà còn để lại trên bề mặt sơn một lớp bảo vệ. Rất tốt cho nước sơn màu tối.

cris

Xe đạp
Sau khi fun son. Nguoi ta fun son bong'. Viec danh' bong' thuc chat la danh' cai' lop' son bong' nay`. Luc' moi' fun thi` no' ko bong' va` xu` xi`. Nen ng ta mai` roi danh' bong'. Tuy nhien neu' danh' nhieu` qua' no' se lam lo^. lop' son mau` ra. DOn gian the' thoi.

trienchieu12

Xe tăng

Cụ dùng thử loại này xem. Em thấy nó quảng cáo dư này

Xi đánh bóng cầm tay :Tẩy rất tốt các vết ố, mốc xoáy đốm trên bề mặt sơn. Không chỉ đánh bóng mà còn để lại trên bề mặt sơn một lớp bảo vệ. Rất tốt cho nước sơn màu tối.
Đập vào mắt em trên cái nhãn chai là Machine polish mà cụ bảo là đánh bóng bằng tay:^)

nhimphich

Xe điện
Xe em bị xước thường đánh bằng cana sau đó đánh lại bằng 3m thirth step, mua hẳn can 3 lit thì bóng nhẫy, không thấy hỏng sơn. Em không bao jo đánh bóng ở gara sau 1 lần làm bay sơn trắng hếu xe em. Em xin hỏi xi Carpro có đánh bóng được không?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
xe bác mới mua được 1 tháng thì ko phải đánh bóng gì cả, vì xe vẫn còn lớp sơn bóng bề mặt, bác đánh bóng là vô tình đã tẩy mất lớp sơn này.
Chừng khoảng 3 năm nữa, nếu có nhu cầu, bác hãy nghĩ đến chuyện đánh bóng, mà nên làm ở nơi có uy tín và chuyên nghiệp.
Nếu bác tự rửa xe bằng nước sạch ở nhà (nước máy ấy) thì em tin là xe bác 5 năm nữa cũng ko cần đánh bóng. Nếu lười, mang ra hàng rửa (= nước giếng khoan) thì 3 năm như em đã nói.
Nếu trong thời gian này, xe bị xước sát nhỏ, bác có thể dùng các loại sáp tẩy để khắc phục. Nguyên lý cửa sp đánh bóng xóa vết xước là mài mòn sơn và san đều vùng sơn ở khu vực có sáp đánh bóng ra xung quanh. Vì vậy dù bác dùng sp gì đi nữa thì cũng làm mất lớp sơn bóng và hại sơn.

yentrangphich

Xe máy
xe bác mới mua được 1 tháng thì ko phải đánh bóng gì cả, vì xe vẫn còn lớp sơn bóng bề mặt, bác đánh bóng là vô tình đã tẩy mất lớp sơn này.
Chừng khoảng 3 năm nữa, nếu có nhu cầu, bác hãy nghĩ đến chuyện đánh bóng, mà nên làm ở nơi có uy tín và chuyên nghiệp.
Nếu bác tự rửa xe bằng nước sạch ở nhà (nước máy ấy) thì em tin là xe bác 5 năm nữa cũng ko cần đánh bóng. Nếu lười, mang ra hàng rửa (= nước giếng khoan) thì 3 năm như em đã nói.
Nếu trong thời gian này, xe bị xước sát nhỏ, bác có thể dùng các loại sáp tẩy để khắc phục. Nguyên lý cửa sp đánh bóng xóa vết xước là mài mòn sơn và san đều vùng sơn ở khu vực có sáp đánh bóng ra xung quanh. Vì vậy dù bác dùng sp gì đi nữa thì cũng làm mất lớp sơn bóng và hại sơn.
Bác ơi hộp Carpro có tác dụng j???:^)