Hội xế Exciter chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phờ Râu

Xe điện
em sang bên biker thì thấy có chủ sạp dầu nhớt tư vấn các bác đi Ex là nên dùng Castrol P1 racing hoặc mobil 1 racing :69:

nganhabtgtu

Xe buýt
Theo ngu ý của em thì dầu nào cũng thuộc loại một chín một mười thôi (cùng ký hiệu quy chuẩn). Còn dùng loại nào cũng đc nhưng có điều rất quan trọng là hiện nay có rất nhiều dầu nhớt rởm, tức là dầu nhớt do bọn thu gom dầu cũ tái chế lại rồi đóng chai mang những nhãn hiện nổi tiếng bán lại ra thị trường.
Chị họ nhà em đã dính một phát dầu nhớt Gamma rồi. Thay dầu hôm trước, hôm sau lốc máy vàng khè, tắc dầu, gần cháy đầu bò, tất cả các loại nhựa gắn vào lốc máy đầu chảy thành nước hết kể cả cái que thăm dầu. Tháo dầu ra thì ôi thôi, nó bị phân ly nước đằng nước, cái đi đằng cái. Kinh hồn quá.
Nhưng có cái dầu Mobil ấy thì em thấy bảo chưa bị làm giả thôi. Nên em đang dùng Mobil đây.

Phờ Râu

Xe điện
sáng em vừa tra dầu ở cái chai hôm qua vào rồi, đi cạnh oto thì tiếng rè rè đấy bé đi, lúc đến nơi xuống xe em cho máy nổ ở số 4 rồi vặn ga, thì nghe tiếng rè rè và xích cứ nhảy múa, hình bị xích của em bị trùng rồi thì phải :^)

nganhabtgtu

Xe buýt
Có thể là bị trùng rồi nhưng xích là vậy mà. Nếu nó trong hộp mìh không thấy đc thôi. Xích nào khi chạy cũng nhảy múa loạn xạ cả lên:21::21::21:

Phờ Râu

Xe điện
nhưng mà em thấy nó hơi hơi võng xuống
để hôm tới đủ 500km rồi mang qua hãng 1 thể

AnhNB

Xe buýt
Em đi Exciter luôn tăng xích trước khi đi xa, sau khi đến nơi tăng tiếp. Nếu đi gần thì 1 tuần em căng một lần.
Về dầu nhớt thì em toàn lên Yamaha dùng nhớt của họ, em yên tâm về khoản dầu nhớt chính hiệu, ko la bị giả mà hỏng hết máy như chị họ nhà cụ Bitay.
4 ngày em rửa xe một lần, mỗi lần rửa đều tra dầu xích nên xe giờ đi vưỡn còn ngon lắm.
Em yêu Exciter nhà em (l)(l)(l)

nganhabtgtu

Xe buýt
Cụ chăm sóc xe tốt đới!
Chiều nay em vừa rửa xích xong, cũng hơi vất vả nhưng thú cái là mình tự tay chăm sóc cái xe cưng của mình.
Em xịt RP7 và lấy bàn trải rửa (tháo hết nhựa chắn xích), rửa xong lấy giấy ăn lau sạch trơn. Em mua một cái vịt dầu 35.000đ, mua 10.000đ tiền dầu nhớt (dầu nhớt em tra vào xích là loại dầu cực đặc, chỉ loãng hơn mỡ một chút, dùng để tra vào xích các loại xe cẩu, ủi, dầu cầu của các xe ô tô hạng nặng) thế là em tra vào xích. Giờ đi chậm thì chẳng thấy tiếng kêu, chạy nhanh một chút thì thấy kêu rì rì, rầm rầm chứ chẳng còn vè vè nữa.
Em lưu ý các cụ là dùng loại dầu đó rất tốt cho xích và rất tiện lợi:
- Thứ nhất là không bị vẩy như là nhớt cho xe gắn máy.
- Thứ hai là không két vào như bôi mỡ, khó rửa.
- thứ ba là lúc rửa xích và tra dầu lại, rất dễ dàng, sạch sẽ.

FERRARI_TAXI

Xe tải
Mấy hôm chưa vào EX Club mềnh lại thấy nhớ quá !

Tình hình là em cũng chưa độ đọt cái giề cả, ban đầu em nên làm giề ạ ? Độ cái giề ?

Em đang ở HN.

Cảm ơn các bác !

buloonggi

Xe điện

FERRARI_TAXI

Xe tải

nganhabtgtu

Xe buýt
Em thấy xe thiết kế trang trí đẹp nhất là để nguyên.
Có bác đã bảo để nguyên đi cho nó lành là giề!
Em chỉ thích chăm chút, sửa sang một chút thôi.
Còn bảo dưỡng, yêu nó thì cần nhiều nhiều.

thaict

Xe tải
pác cứ đợi đi , nếu pác bị nhiễm cái bệnh độ xe là pác sẽ nghiện luôn đấy , khó dứt ra lắm , như ma túy ấy:)):)):)):))

caisua

Xe lăn
Mấy hôm chưa vào EX Club mềnh lại thấy nhớ quá !

Tình hình là em cũng chưa độ đọt cái giề cả, ban đầu em nên làm giề ạ ? Độ cái giề ?

Em đang ở HN.

Cảm ơn các bác !
Iem cũng thế, mới đủ xiền chước bạ, đang đợi xiền làm biển thì độ j nữa :^):^):^)
Giờ bác taxi đi tới đâu em theo tới đó!

nganhabtgtu

Xe buýt
Thực ra độ xe cũng là một trong những niềm đam mê. Các bác nào mà có cùng sở thích thì cùng vào hội thi đua tài đê!
Em sẽ cổ vũ nhiệt nhiệt tình!

_Black_Jack_

Xe buýt
Cụ chăm sóc xe tốt đới!
Chiều nay em vừa rửa xích xong, cũng hơi vất vả nhưng thú cái là mình tự tay chăm sóc cái xe cưng của mình.
Em xịt RP7 và lấy bàn trải rửa (tháo hết nhựa chắn xích), rửa xong lấy giấy ăn lau sạch trơn. Em mua một cái vịt dầu 35.000đ, mua 10.000đ tiền dầu nhớt (dầu nhớt em tra vào xích là loại dầu cực đặc, chỉ loãng hơn mỡ một chút, dùng để tra vào xích các loại xe cẩu, ủi, dầu cầu của các xe ô tô hạng nặng) thế là em tra vào xích. Giờ đi chậm thì chẳng thấy tiếng kêu, chạy nhanh một chút thì thấy kêu rì rì, rầm rầm chứ chẳng còn vè vè nữa.
Em lưu ý các cụ là dùng loại dầu đó rất tốt cho xích và rất tiện lợi:
- Thứ nhất là không bị vẩy như là nhớt cho xe gắn máy.
- Thứ hai là không két vào như bôi mỡ, khó rửa.
- thứ ba là lúc rửa xích và tra dầu lại, rất dễ dàng, sạch sẽ.
Bác BiTay ơi bác cho em hỏi là cái dầu tra xích như bác bảo thì mua đâu ạ?em toàn tra dầu máy nên văng ra bẩn lắm.hixhix.
à,hôm nay xe dc 2 vạn em đi thay bộ nhông xích và đôi lốp mới,lại chạy êm ru bà rù,hehehe.(y)

_Black_Jack_

Xe buýt
Thực ra độ xe cũng là một trong những niềm đam mê. Các bác nào mà có cùng sở thích thì cùng vào hội thi đua tài đê!
Em sẽ cổ vũ nhiệt nhiệt tình!
Sở thích và đam mê là 1 chuyện bác ạ,cơ bản là xiền cơ,món này tốn xiền lắm:102:

Trạng thái
Thớt đang đóng