Cách tháo điều hòa Vịt phần chính giửa ?

hoavita

Xe hơi
Chào các bác . Vịt nhà em mấy tháng nay điều hòa kém hằn đi . Khó chịu nhất là lâu lâu lại có cục mút + bụi mút cứ phi ra từ mấy cái cửa gió . Có hôm đang nghêu ngao em bị luôn một cục mút phi luôn vào miệng . Mặt dù điều hòa em đi kiểm tra vẩn tốt . Tối nay cú quá học đòi nhà viking tháo cái taplo ra xem sao . Hì hục cả buổi tối củng banh ra được . Đưa mắt vào nhìn phần điều hòa ngay giửa taplo , hổi ôi mấy cái cửa lật lớp mút dán bên trên nó cứ nhủn ra như bùn , phải tháo ra dán lại mút khác . Hì hục thêm 1h thì em chịu . Không tháo ra được . Có bác nào từng tháo phần này chỉ bảo em với ~X(

raotro

Xe container
Chủ Nhật mời kụ ra Mỹ Đình.

EZdong

Xe điện
Ở nhà em vưỡn còn mấy mét dùng để tháo, bảo dưỡng điều hòa VIT, Hôm nào các cụ VIT thưc hành thì em mang đến phục vụ ạ!

Viking

Xe điện
Khi nào bác cậy Tablo ra được như thế này thì cứ tự nhiên mà xử ý các cửa gió thôi:
[/IMG]
[/IMG]

hoavita

Xe hơi
Cám ơn bác wiking đưa hình . Em tháo được taplo giống như bác rồi . Cái vấn đề chính của em là 4 cái cửa lật bên trong phần thổi gió chính giửa đó bác , tại 4 cái cửa lật này mút nó bị hư hết rồi . Tối nay sau một hồi chu mông chúi đầu em củng tháo được rồi . Sẳn dịp tháo hết mấy cái nẹp sắt đi sơn luôn . Công nhận thằng Su làm mấy cái nẹp này ẩu thật , không xử lý bavia + mạ kẻm

raotro

Xe container
Em ở SG bác à , dân nam chính gốc luôn , có gì làm bác phật ý à ?
Fun thôi kụ ạ. Thanks kụ đã tham gia vào VITclub cho thêm phần đông vui....có vấn đề gì kụ cứ phang nhiệt tình lên đây để anh em lấy kinh nghiệm...và xui dại kụ!:D