Fortuner dầu, innova g hay pajero sport dầu?

SmallRiver

Xe điện
Chỉ để tham khảo thôi bác ạ. Còn hãng nào cũng có ưu nhc điểm truyền thống cả. Ngay như Fò nhc điểm truyền thống là hỏng vặt nhưng ngược lại vào cua trên 100 thì những em khác dễ lon ton chạy theo lắm (trừ Tiguan). SP, nhãn mới thì cần thời gian xem xét thêm, mà cái 261 hp chả giúp ích gì trg việc bám đường tốc độ cao.
Bác có vẻ kô thích fò lắm chứ bác chịu khó sang bót fò, như vào lúc này, sẽ biết thêm về xlt (ước vậy vì em chưa thấy hác nhận xét gì về nó).
Còn Tiguan ở VN kô so được, xe NK 100% lại từ Âu.
Con XLT của Ford chả có gì mà chém, chỉ được mỗi cái nhấn chân ga là vọt, phanh thì đứng ngắt! :-| và ồn thì thôi rồi! Nhưng đúng nghĩa ngon bổ rẻ đấy! Nhưng cái em cần nó hơn tý nữa, tức là thêm tý option cho nó hoa mè hoa sói! :))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Xe VW ở Mỹ không bao giờ được đánh giá cao, chủ yếu do giá, rồi đến dịch vụ. Nhưng những thông số của MotorTrend trên ấy thì em không biết họ lấy ở đâu. Tiguan từ khi nó được đưa ra thì đã không có bản FW rồi. Một cái xe vừa ra (hình như đến bây giờ mới sang năm thứ 4) mà bác xem số lượng được bán ra trên thế giới (không chỉ ở châu Âu) thì chắc cũng hiểu người ta nhìn nó thế nào rồi. Nhưng để tìm nhược điểm của nó trước khi mua thì đúng là em toàn đọc trên các forums ở Mỹ, họ kể tội không sai chút nào cả!

Nhưng bác đọc dòng commend ở bên dưới "The Volkswagen review is puzzling. If you look on this same site, you will see a review of the 2012 Tiguan, titled: "First Drive:2012 Volkswagen Tiguan Mid-Cycle Tweaks Take VW's Small SUV To All-Star Status."

Khi chọn một cái suv nhỏ, em đã theo dõi cả Escape, CRV,... (bà xã thì lại thích RX350-tất nhiên), nhưng cuối cùng thì em chọn Tiguan. Ngay khi chạy thử tuần đầu tiên thì em đã nhận thấy việc chọn lựa không hề nhầm, dù linh kiện của nó nếu thay thế theo bảo hành hay bảo hiểm thì chờ rất lâu (không chỉ lâu). Dù vào đây đọc chắc sẽ thấy em bảo vệ Toy khá nhiều (vì thực tế thấy xe họ rất hợp với ĐK hiện tại ở VN), nhưng RAV4 không hề có trong danh sách lúc ấy!
Còn nếu hô "thích thương hiệu" hay chỉ chọn trên specs do các hãng cung cấp thì đại đa số sẽ chọn GLK của Mẹc với giá Tiguan!!!
Tiguan giá tốt hơn GLK chứ kụ?

lapin

Xe container
Con XLT của Ford chả có gì mà chém, chỉ được mỗi cái nhấn chân ga là vọt, phanh thì đứng ngắt! :-| và ồn thì thôi rồi! Nhưng đúng nghĩa ngon bổ rẻ đấy! Nhưng cái em cần nó hơn tý nữa, tức là thêm tý option cho nó hoa mè hoa sói! :))
Bác có vẻ nhầm ý em rồi, cái mà bác hỏi 2 cầu ntn ý ở các box, nên mới nói bác muốn biết gài cầu xlt thì vào box có thớt bác kudel đang hỏi manual book cho ếch. Trg ấy có giải thích:
http://www.otofun.net/threads/510309-ford-escape-khong-co-manual-book-co-vai-diem-khong-hieu-can-cac-cu-giup
Còn bác thích option sao lại chọn ps?

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu chỉ đọc qua trên specs. thì cái Tiguan chẳng có cái gì cả so với mọi cái xe khác, mà bản nhập về VN thì công suất lại chỉ là 170ps so với 210ps ở các bản đang được bán tại các nước khác (cả châu Âu, Mỹ, Úc,...). Nhất là về nội thất, ghế bọc da+vành nhôm chỉ được lắp sau khi đã nhập về. Chỉ khi đọc kỹ thêm một chút + tham khảo ở các forums mới có thể nhận biết được khá nhiều.
Em chọn mua nó với 1 hy vọng là với em nó sẽ trở thành 1 cái xe Zace Đức chạy số AT (các ông trong nhóm VW HN rất phản đối với suy nghĩ này)!
Thực tế sau hơn 7 tháng chạy thì mấy chứ như công suất, khả năng bức vượt, chạy đường trơn... rất khá của nó thì tiêu tốn xăng nó ngốn hơn cái Zace khoảng 0,3-0,5 lít/100km tùy lúc chạy. Đặt lốp trước hay lốp sau đúng vào 1 cái vạch kẻ trên mặt đường (hay trên 1 hòn gạch đơn) thì với nó em khó làm hơn với cái Zace rất nhiều. Có thể là chưa quen bằng, nhưng chắc chủ yếu là do tầm quan sát+cái gương chiếu hậu xe Zace tốt hơn!

Chỉnh sửa cuối:

candymen1122

Xe tăng
Kinh doanh thì nên chọn for cụ ạ. Giờ mua ỉn tuy thấp tiền hơn. Nhưng cho vp thuê thì giữa ỉn và for họ sẽ chọn for đấy, đc cái toy nó lành cụ ạ. Ps 3.0 đi thì sướng đấy. Nhưng nó mà giở chứng thì có mà ...

RAVA

Xe ba gác

tow_mater

Xe tải
3xe này thì có ỉn là phân cấp hơi khác so với 2 em kia,bác thủ thớt lại thích hầm hố,nhu cầu thì phục vụ cả cá nhân và kinh doanh.Về mặt lâu dài bác nên chọn FT là ngon nhất. Vậy túm lại bác chỉ còn 1 sự tính toán là FT - V hoặc FT - G mà thôi,ở đây có 2 vấn đề.nếu FT - V thì gia đình hơn G vì đi sẽ đỡ mệt hơn,nhưng lại kinh doanh kém hơn G vì lý do chi phí cao hơn.(ý kiến của em)chúc bác có lựa chọn tốt!

tainon

Xe điện
Nếu kinh doanh đúng là cụ nên chọn Ỉn ( Mình đi đâu cũng chỉ Toy mà ), nhưng cá nhân em đang dùng Ỉn vẫn muốn có điều kiện sẽ cố PS : Mình xác định mua để sử dụng không phải để bán nên không lo mất giá , Thứ nữa là Toy bị làm giá nhiều , Em chỉ không ưng quả Tang trống ở PS giá đĩa cho cả chân sau chắc sẽ có thêm ưu thế ( Máy dầu của Mit ăn đứt Toy ) . Chúc cụ có lựa chọn sáng xuốt .
Thằng Toy với thằng Hino nó là anh em đấy cụ, xe Hino cũng bền mà

otohagiang

Xe container
Thằng Toy với thằng Hino nó là anh em đấy cụ, xe Hino cũng bền mà
không phải anh em mà TOY là bố của HINO
máy HINO thì bền lắm
máy FUSO thì cũng chả kém cạnh gì HINO hết
http://www.autonet.com.vn/tintuc/trongnuoc/201112/Mitsubishi-Fuso-Canter-1-trieu-km-van-chay-tot-2140722/
thậm chí chạy FUSO còn có phần trội hơn HINO, ở dàn gầm rất cứng và bền, đi khỏe hơn HINO, nhưng HINO đi tiết kiệm hơn, tuy nhiên chẳng đáng là bao
bác xem nhé, HYUNDAI trước đây được phát triển trên nền xe FUSO, giờ đây vẫn còn nhiều ảnh hưởng, trong đám xe tải Hàn thì ASIA có mối gắn bó với HINO, thế mà ASIA mất dạng còn HD vẫn đang vươn lên ầm ầm
thêm nữa là dòng xe tải FUSO SUPER GREAT, cũng dính dáng tới cả MER, dòng đầu kéo còn dùng hẳn máy MER OM457, và phát triển cùng dòng NISSAN QUON
nói chung là với kinh nghiệm chạy xe tải của em, em vote cho MÍT và NISSAN hơn là HINO