Mondeo 2003 có lỗi gì phổ biến không hả các cụ?

min2006

Xe tải
cụ lại hơi nhầm; Mondeo chỉ sợ tắc đường thôi chứ đi xa càng chạy nhanh càng tiết kiệm xăng và thỏa mãn cảm giác lái V6 2.5
em đã đi mông một thời gian cảm nhận của nó là sướng, nhất là đi đường cao tốc và đừong xấu
mông nuốt ổ gà rất tốt mấy cái này thì cam không bằng, xăng nói chung thì củng tón hơn cam nhưng
khéo chân thì từ 12l đến 14l thôi đi đường từ tốn không đú với mấy chú trai trẻ là được, hình thức kiểu dáng
và nội thấy tì khá đẹp, đời mới em không thích bằng đờn củ kiếm được con Apec là nhất rồi

blackbear

Xe hơi
cụ lại hơi nhầm; Mondeo chỉ sợ tắc đường thôi chứ đi xa càng chạy nhanh càng tiết kiệm xăng và thỏa mãn cảm giác lái V6 2.5
Hôm trước đi off hóng hớt được kinh nghiệm của các cụ về, hôm qua em làm quả Long Biên - Văn Giang - Hưng Yên - HN về, công nhận phóng phê tít, trên đường 1B mới em mát ga phóng đến 80km/nửa h - con nhận phê khỏi nói. Mà có lúc đồng hồ báo xang trung bình chỉ 8l/100km thôi. Thêm chuyện này nữa: may mà em thử phóng nhanh như thế có 1 đoạn, về đến trạm thu phí mới thì bị các chú XXX giơ gậy bất vào, hi hi theo phản xạ em nháy đèn rồi xi nhan phải, chẳng hiểu sao chú chỉ huy giơ tay chào rồi vẫy cho xe đi, chú lính còn lại đang làm luật với 1 bác xe tải thấy sếp chào cũng giơ tay chào mới chết chứ, làm mấy Anh em trên xe được một phen oai như cóc, Hêh. Qua vụ này em rút ra kết luận: đi xe Mon hình như có uy hơn thì phải, các bác nhể :))

blackbear

Xe hơi
Hôm nọ test thử xe của bác Min công nhận ngon, hay để em đẩy em Mon trắng của em để đổi con Mon đen của bác nhé :)

min2006

Xe tải
Dòng Mondeo này nếu cứ đi 3000km thay dầu, 2 lần thay dầu thì thay lọc dầu, thay dầu thì vệ sinh lọc gió, 6 tháng thay lọc gió 1 lần, dầu trợ lái 1 lần/1 năm, 5 vạn thay Cao su chân máy, bôbin, bugi, dầu hộp số thì đến 40 vạn km xe vẫn chạy tốt. thế mới biết đi xe phải biết chăm xe, xe nát ko phải tại xe lởm mà phần lớn là do chủ xe ko biết chăm sóc.
Hôm nọ test thử xe của bác Min công nhận ngon, hay để em đẩy em Mon trắng của em để đổi con Mon đen của bác nhé :)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Dòng Mondeo này nếu cứ đi 3000km thay dầu, 2 lần thay dầu thì thay lọc dầu, thay dầu thì vệ sinh lọc gió, 6 tháng thay lọc gió 1 lần, dầu trợ lái 1 lần/1 năm, 5 vạn thay Cao su chân máy, bôbin, bugi, dầu hộp số thì đến 40 vạn km xe vẫn chạy tốt. thế mới biết đi xe phải biết chăm xe, xe nát ko phải tại xe lởm mà phần lớn là do chủ xe ko biết chăm sóc.
Thay dầu nhiều thế này chờn ren cái ốc ở rốn dầu mất. Em hỏi 1 số chiên ra thì được biết thay dầu nhiều quá cũng ko có tác dụng rì đâu, nhà sản xuất tính kỹ rồi, 5.000 km thay dầu, 10.000 km thay lọc dầu. Thay dầu nhiều thế thì giống nhà Bắp Bơ, cuối cùng lại chuyển sang đi Genesis mất thôi.
Hinh như con 29X 22.8 rao bán 250 củ hả cụ.
Em nghe dân đồn con đấy ngon nhất hội Mondeo, thêm cái biển 100 củ nữa chắc cũng phải gần 600 củ thì may ra.

tuanphucloi

Xe hơi
thưa các cụ xe các cụ thế nào không biết nhưng con mon em đi thì hỏng vặt liên tục ..vào hãng các bác chém nhiệt tình.cái lỗi em thấy hay bị của mon là lỗ bỏ máy.e loay hoay nửa năm đi khắp các gara rồi vào hãng đi đâu cũng kêu thay dây bu gi , rồi thay luôn 6 cái bi gi nữa nhưng cũng không hết .cuối cùng mò ra là ở bướm gió .với kinh nghiệm đi mon đến nay là 8 năm e khuyên các cụ không nên mua xe cũ nữa vì đến lúc nó hỏng vặt cực nhiều rồi ,xe em hết bị cái này nó lại quay sang cái khác

UBND_Xa

Xe máy
thưa các cụ xe các cụ thế nào không biết nhưng con mon em đi thì hỏng vặt liên tục ..vào hãng các bác chém nhiệt tình.cái lỗi em thấy hay bị của mon là lỗ bỏ máy.e loay hoay nửa năm đi khắp các gara rồi vào hãng đi đâu cũng kêu thay dây bu gi , rồi thay luôn 6 cái bi gi nữa nhưng cũng không hết .cuối cùng mò ra là ở bướm gió .với kinh nghiệm đi mon đến nay là 8 năm e khuyên các cụ không nên mua xe cũ nữa vì đến lúc nó hỏng vặt cực nhiều rồi ,xe em hết bị cái này nó lại quay sang cái khác
Dạ, Cụ nói này, làm em thêm nản.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dạ, Cụ nói này, làm em thêm nản.
Em thấy cụ cứ lăn tăn mãi nên mạo muội hỏi cụ một câu là cụ hiện đang có bao nhiêu tiền. Nếu nhiều xiền thì đừng mua Mondeo cũ vì đúng là nó hay hỏng. Nhưng ít tiền mà muốn xe ngon thì mới cân nhắc nó. Cụ mà vớt em Cam 2007 thì chắc giá nó phải đắt thêm mấy trăm triệu nữa cơ cụ

UBND_Xa

Xe máy
Em thấy cụ cứ lăn tăn mãi nên mạo muội hỏi cụ một câu là cụ hiện đang có bao nhiêu tiền. Nếu nhiều xiền thì đừng mua Mondeo cũ vì đúng là nó hay hỏng. Nhưng ít tiền mà muốn xe ngon thì mới cân nhắc nó. Cụ mà vớt em Cam 2007 thì chắc giá nó phải đắt thêm mấy trăm triệu nữa cơ cụ
Cảm ơn Cụ đã quan tâm. Đúng là đang lăn tăn lắm. Còn tiền tiêu nhiều thì quỹ ít đi thôi. Có cái bánh, cũng phải cắn miếng nhỏ để con để dành cho con cháu nữa.

Camry LE 2013 em cũng rước được. Nhưng liệu có là khôn ngoan ở cái thời buổi khó khăn này hay không? Cái đó mới cần phải băn khoăn, lăn tăn Cụ ạ.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
mạnh dạn khuyên cụ nên rước con Mon 2003-4-5 đều được, miễn là xe còn chất. Nhất là cụ mới đi xe, mua Mon về là hợp lý nhỡ có va quệt đâu đỡ xót vì đèn, gương của Mon đều rẻ. Mon trông cũng khá bắt mắt nên cụ có phải đi làm ăn xa cũng được, đi đâu xa đi Mon cũng cảm thấy an toàn và tiện nghi hơn dòng xe nhỏ cụ ah.

fadco

Xe container
Kính báo: Các cụ mua bán xe thì PM cho nhau nhé. Mai em sẽ dọn các bài không liên quan đến kỹ thuật.
Em thấy bên thớt của Bim các cụ ấy còn rao bán BDS rầm rầm ấyo:-)

fadco

Xe container
bán chưa ? cụ UB....xã mua chưa ? thấy có ông hỏi xem xe ở đâu đấy ?
he he vẫn còn anh ah, ông máu mua thi chưa đủ xiền, ông đủ xiền thì cứ muốn rẻ như Mông 2004, mua rẻ xong về thay đồ quá tiền mua xe ngon, anh qua đây em bán chịu cho, lưn rưn mãi$-)

tuanlm83

Xe tải
he he vẫn còn anh ah, ông máu mua thi chưa đủ xiền, ông đủ xiền thì cứ muốn rẻ như Mông 2004, mua rẻ xong về thay đồ quá tiền mua xe ngon, anh qua đây em bán chịu cho, lưn rưn mãi$-)
Thế thì cụ bán nợ cho cái ông máu ý cụ ạ ! Còn cái ông không máu thì thôi ! Theo em phải máu mới đi được Mông ! :D

lethanh8868

Xe buýt
cái này em chịu rồi ! ủn thôi

haipm82

Xe tải
xăng la vấn đề chính cần phải bàn bác ợ