Xin tư vấn đường đi Đền Hùng - Phú Thọ

Phuongha

Xe hơi
Tềnh hềnh là em chuẩn bị ra ngoài Hà nội lần đầu tiên bằng vợ 2. Run quá :'(:'(:'(. Nơi em đến là gần đền Hùng, Phú Thọ vậy nên em phọt bài này lên, mong các cụ các mợ chỉ giáo xem em phải đi đường nào ( em thề là em đi mấy lần rồi nhưng chưa bao giờ nhớ đường cả - vì toàn ngồi xe khách), chỗ nào cần phải phòng tránh xxx.... linh tinh thứ, bất kì cái gì cần chú ý :6::6::6:. Em xin đa tạ các cụ/mợ bằng votka ạ (b)(b)(b)

trienchieu12

Xe tăng
CỤ cứ đi bt, thấy biển hạn chế tốc độ thì đi đúng tốc độ cho phép, ko lấn làn ko vượt phải

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tềnh hềnh là em chuẩn bị ra ngoài Hà nội lần đầu tiên bằng vợ 2. Run quá :'(:'(:'(. Nơi em đến là gần đền Hùng, Phú Thọ vậy nên em phọt bài này lên, mong các cụ các mợ chỉ giáo xem em phải đi đường nào ( em thề là em đi mấy lần rồi nhưng chưa bao giờ nhớ đường cả - vì toàn ngồi xe khách), chỗ nào cần phải phòng tránh xxx.... linh tinh thứ, bất kì cái gì cần chú ý :6::6::6:. Em xin đa tạ các cụ/mợ bằng votka ạ (b)(b)(b)
Từ Hà Nội lên Đền Hùng dù đi theo đường Láng - Hòa Lạc - Sơn Tây - Trung Hà - Cổ Tiết - Lâm Thao - Hùng Sơn - Đền Hùng hay là đi theo đường Hà Nội - Nội Bài - Phúc Yên - Vĩnh Yên - Việt Trì - Đền Hùng thì đều có chiều dài bằng nhau là tròn 95km.

Dù đi theo đường nào thì bác cũng cẩn thận bị bắn tốc độ. Đặc biệt là ở Hưng Hóa có cẳm 2 cái biển hết thị trấn, rất dễ bị dính lỗi vượt tốc độ.

all4country

Xe tải
Qua cầu Việt Trì thì Cụ bắt đầu đi chậm thôi, từ Cầu Việt Trì qua Nhà Thi Đấu (gần đến đèn xanh đỏ) thường có 2 điểm bắn, tiếp đó thì qua KCN Thụy Vân có 1 điểm bắn nổi tiếng là Trạm 19, qua được trạm 19 là Cụ đến được Ngã 3 Đền Hùng. Chiều về thì tương tự! Chúc Cụ đi bình an!

Phuongha

Xe hơi
Em xin cám ơn các cụ. Em đã ghi lòng tác dạ những lời dạy của các cụ roài ợ. Cũng đã vuốt các cụ roài nhá :69::69::69:. Nhưng nói thật, giờ em vưỡn run :'(:'(:'(

ducvu

Xe tải
Hey, cụ ứ phải RUN đâu, cụ lấy giấy ra mà ghi chứ không phải ghi lòng tạc dạ đâu ạ. Theo em bác đi đường nào thì cũng được, không đẹp lắm nhưng không xấu. Đường Trung Hà thì chục năm rồi em không đi, còn đường Nội Bài- Vĩnh Yên-Vĩnh Phúc-Việt Trì - Đền Hùng, mỗi đoạn từ 10 dài nhất là 30km, bác không việc gì phải sợ. Quan điểm của em là AN TOAN là trên hết, còn cùng lắm là mất tiền. Bác cứ đi đúng tốc độ nếu bác không ra ngoại thành thì ít khi bác thấy biển nhấp nhô ý. Nếu không thấy thì bác đi chậm dưới 55( nhớ là dưới vì vượt 5 km trở lên là khác, dưới 5km nó chả thèm phạt vì có 50k thôi và nộp ngay). Và nếu cẩn thận bác thấy mấy anh biển HN ta, lái tốt bác bám đấy mà chạy. Em chạy từ Bắc vào Nam em cứ chạy ầm ầm chả sợ. Nhưng nếu xxx có hỏi bác cứ bình tĩnh, nó mà đe bác cứ vui vẻ nhưng dứt khoát cho em. Bác nhớ là đi chậm thôi trong khu dân cư, nếu là cánh đồng, không có xe đỗ(xxx ngồi trong xe bắn) thì bác chạy thoải mái miễn là an toàn). Đến biển báo bác phải phanh giảm tốc ngay nhé.
Bác về đọc nghị định 146 ạ. Mà bác Giaothong hôm trước nộp tiền cho cái biển trên đó.
Bác nhớ cẩn thận đúng tốc độ kẻo mất vui, nếu mất tiền hãy quên đi.
Chúc bác một chuyến đi vui vẻ.

CAPSTAN09

Xe máy
bắt đầu qua cầu thăng long,qua trạm soát vé 1 đoạn rẽ trái là thuộc melinh vphuc.đoạn này đi bthuong vì it *** vào thành phố vĩnh yên có 2 hướng:rẽ trái là vào phố cổ,đoan này phải đi chậm vì dân cư đong đúc.(em thì hay đi hướng này)nếu rẽ phải là theo quốc lộ 2 đường rộng và thoáng hơn.qua vyên là 1mach đến cầU VTRI.vào thành phố sau khi đi qua con đê đường chia 2 nhánh thì cụ rẽ trái (rẽ phải cụ ko biết đường đâu) vào trung tâm.đoạn này hết sưc cẩn thận vì***rất nhiều.đi khoảng 9km tính từ đầu tpho là tới trạm 19 (thường 4b hay phải làm luật nơi này).cụ áng chừng gần tới 19 thì đi chầm chậm.qua 19 1km là tới đền Hùng.chúc cụ thượng lộ bình an!

Phuongha

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã chỉ giáo. Em đã có một chuyên đi an toàn, vui vẻ. :41::41::41: Sorry các cụ giờ này em mới online để cảm ơn các cụ được ạ (b)(b)(b)