Đăng ký xe máy Hà Nội cho người ngoại tỉnh

Hoathan87

Đi bộ
Các bác tư vấn giúp em với. Em ở ngoại tỉnh đang làm việc tại Hà Nội, muốn đăng ký xe máy tại Hà nội thì có được không? Thấy mọi người nói, chỉ sinh viên mới đăng ký được, còn đi làm thì không được. có cách nào để em đứng tên chính chủ mà biển HN không nhỉ? Cám ơn các b trước.

hana147

Xe điện
Hình như bây giờ Sinh viên cũng ko còn đăng ký được nữa thì phải! Còn bình thuờng ko có hộ khẩu thì còn lâu nhá...
Chính sách này rất bất cập, chả hiểu để làm gì (đừng nói là hạn chế số lượng phương tiện, còn khuya...), chỉ thấy nhũng nhiễu và vi phạm hiến pháp về sự bình đẳng của con người trong xã hội.
Bạn chịu khó nhờ người thân đăng ký và đi xe không chính chủ thôi, hoặc về quê đăng ký và đi biển ngoại tỉnh.

Dương Tử Anh

Xe tải
Hình như bây giờ Sinh viên cũng ko còn đăng ký được nữa thì phải! Còn bình thuờng ko có hộ khẩu thì còn lâu nhá...
Chính sách này rất bất cập, chả hiểu để làm gì (đừng nói là hạn chế số lượng phương tiện, còn khuya...), chỉ thấy nhũng nhiễu và vi phạm hiến pháp về sự bình đẳng của con người trong xã hội.
Bạn chịu khó nhờ người thân đăng ký và đi xe không chính chủ thôi, hoặc về quê đăng ký và đi biển ngoại tỉnh.
Sinh viên thì vưỡn đang ký được cụ ợ ! Cụ chủ thớt có ông em nào đang SV thì nhờ ,còn không thì theo cách cụ hana147 vậy !

hana147

Xe điện
Sinh viên thì vưỡn đang ký được cụ ợ ! Cụ chủ thớt có ông em nào đang SV thì nhờ ,còn không thì theo cách cụ hana147 vậy !
Em xin tư vấn lại là: Sinh viên có thể đăng ký được với yêu cầu: ko phải năm đầu tiên, cũng không phải năm cuối cùng (củ chuối nhỉ - thường thì năm cuối mới cần) và ở chỗ nộp thuế, có mẫu hiến, tặng, nhượng xe (không phải mua bán, vì mua bán phải chịu thuế) - Mình làm theo mẫu để sau này mới có được tính hợp pháp của xe mình!

phuyem

Xe hơi
Đăng kí biển Hà Lội làm quái gì cho khổ hả cụ. Em định mua 4 bánh mới, định qua tỉnh đăng kí để giảm trước bạ nà :P

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
đăng kí hà nội tự nhiên mất 1tr tiền biển trong khi biển tỉnh mất có 400k