[Funland] Sự khác nhau giữa Iphone Lock và Iphone Quốc Tế

ruasieunhan

Xe đạp
ip quốc tế thì up các phiên bản ios thoải mái còn ip lock thì tùy vào bản ios mấy và loại ip nào để dùng cydia hoặc sim ghép active máy

kia morning 93

Xe máy
Chẳng khác gì cả bác ạ nếu dùng heidcard sịn :D

xdthienha

Xe điện
Với dân am hiểu chút về Iphone thì chả tội gì bỏ 1 đống tiền ra mua world, dùng lock cũng hay mà giá lại tốt :)
Cụ mà gặp phải thằng nhà mạng như nhà mạng Bell của Canada thì cụ toi luôn.Trc e có quả như thế.Ko dùng sim ghép dc.Nhờ cả mấy cụ trên này mà ko ăn thua.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ mà gặp phải thằng nhà mạng như nhà mạng Bell của Canada thì cụ toi luôn.Trc e có quả như thế.Ko dùng sim ghép dc.Nhờ cả mấy cụ trên này mà ko ăn thua.
Thế à, em tưởng sim ghép giờ unlock được hết tất cả các nhà mạng trên thế giới rồi chứ cụ ?

RongNhoTN

Xe hơi
theo ý em thì mua code rồi là world vĩnh viên luôn cụ ạ. chứ mỗi lần úp lại code thì chết
mua code theo em hiểu chỉ là với hiện tại, nhưng khi apple hỗ trợ các ios cao hơn thì có mua code rồi vẫn không up lên được vì code đó chỉ hỗ trợ các ios cũ ở thời điểm hiện tại. Em không biết, nói liều mong các cao nhân thứ lỗi :D

Congnongvn

Xe hơi
Ít xiền thì xài lock thôi. So với qt ko khác biệt lắm

0822056789

Xe hơi
đây là ý kiến chi tiết của em
iPhone quốc tế lắp sim các nhà mạng xài liền, có sóng nghe gọi, nhắn tin, facetime...sử dụng full chức năng của iPhone
iPhone Lock phải unlock - mở mạng mới xài dc, mới có sóng hoặc sử dụng full các chức năng, có nhiều loại iPhone chỉ khóa chức năng nhắn tin SMS hoặc facetime...

Apple cho ra 2 phiên bản cho iPhone, gọi là phiên bản World và Lock. Ở phiên bản World, chúng ta
không cần quan tâm đến vấn đề Unlock, bởi vì nó có thể sử dụng với bất cứ mạng nào và bất cứ Sim nào mà iPhone hổ trợ. iPhone Lock có nghĩa là nó đã bị khóa bởi nhà mạng cung cấp. Với phiên bản này, iPhone chỉ sử dụng được Sim do nhà mạng đó cung cấp mà thôi. Muốn iPhone có thể sử dụng với một mạng khác, chúng ta cần phải làm một công việc gọi là Unlock.
chi tiết và sâu sắc hơn các cụ coi ở đây ạ
http://www.h2shop.vn/cach-tao-nut-home-ao-cho-ipad-iphone-ipad-huong-dan-su-dung-iphone-ipad-ipod.html

tranmytedi

Xe hơi
đây là ý kiến chi tiết của em
iPhone quốc tế lắp sim các nhà mạng xài liền, có sóng nghe gọi, nhắn tin, facetime...sử dụng full chức năng của iPhone
iPhone Lock phải unlock - mở mạng mới xài dc, mới có sóng hoặc sử dụng full các chức năng, có nhiều loại iPhone chỉ khóa chức năng nhắn tin SMS hoặc facetime...

Apple cho ra 2 phiên bản cho iPhone, gọi là phiên bản World và Lock. Ở phiên bản World, chúng ta
không cần quan tâm đến vấn đề Unlock, bởi vì nó có thể sử dụng với bất cứ mạng nào và bất cứ Sim nào mà iPhone hổ trợ. iPhone Lock có nghĩa là nó đã bị khóa bởi nhà mạng cung cấp. Với phiên bản này, iPhone chỉ sử dụng được Sim do nhà mạng đó cung cấp mà thôi. Muốn iPhone có thể sử dụng với một mạng khác, chúng ta cần phải làm một công việc gọi là Unlock.
chi tiết và sâu sắc hơn các cụ coi ở đây ạ
http://www.h2shop.vn/cach-tao-nut-home-ao-cho-ipad-iphone-ipad-huong-dan-su-dung-iphone-ipad-ipod.html
kHÔNG PHẢI Apple cho ra 2 phiên bản, nói đúng hơn là có 2 bản:
- Bản World mà bản bán bt cho tất cả khách hàng muốn mua
- Bản lock là do nhà mạng họ đặt hàng, được khóa theo sim từng nhà mạng (chứ ko thể nôm na là khóa được, mỗi nhà mạng khóa thì muốn lên W thì mua code nhà mạng đó, và giá thì khác nhau)

BonBonTT

Xe điện
Nói chung là thế nào thì world chả sướng hơn...nhưng mà lock lại rẻ hơn kha khá...còn nói về vọc thì em nghĩ là nên dùng world, dùng lock vọc có hạn chế vì không đc up BB, không nên up IOS mới...còn các cái khác là như nhau cả thôi...Đa số dân VN mình ít vọc, nhưng mua đồ là cứ phải world, mà bỏ cả 1 đống tiền ra mua nó nhưng mấy cụ biết lên tinhte xem người ta vọc và làm theo? nhiều ông bà già rồi cũng táo này táo nọ, mà có biết cái gì về IP ngoài nghe gọi, nhạc, web? Em xin lỗi nếu dính vào 1 số cụ ở đây !
Cụ thông cảm nhà ta mới giàu lên, mới có tiền nên phải oai cái đã, ko cần tính đến hiệu dụng

Jupiter93

Xe tải
đúng dân kỹ thuật nên dùng llock nhé

- Phiên bản QT thì bạn có thể cho bất kỳ SIM GSM nào là dùng được ngay.
còn bản lock thì phải dùng một số công cụ phần mềm giải mã xong mới dùng
được, để biết chắc chắn có phải bản lock hay không thì chỉ có cách là restore
máy về trạng thái xuất xưởng, khi đó bộ nhớ máy sẽ bị xóa hoàn toàn, máy
yêu cầu người sử dụng phải cắm vào máy tính kết nối với ituns để active, sau
khi active xong lắp SIM vào nhận sóng ngay thì đó là bản quốc tế.

Bản Quốc Tế.

1) Nguyên nilon của hãng (rất phẳng, không nhàu vì bị đóng lại nilon)
2) IMEI ở hộp phải trùng IMEI máy
3) Đuôi LL là hàng Mỹ (Hàng xuất sứ ở Mỹ không có phiên bản Quốc tế)
4) Check trên website https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do bằng số IMEI hoặc Serial xem ngày Active máy có phải ngày bạn mua hay kô? Lưu ý ngày active máy là ngày đầu tiên bạn cắm SIM vào máy. Vì một số máy đã active trước để can thiệp.

trainhaque2k

Xe tải
E chưa dùng bản lock bao giờ nên k bít..

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bản Quốc Tế.

1) Nguyên nilon của hãng (rất phẳng, không nhàu vì bị đóng lại nilon)
2) IMEI ở hộp phải trùng IMEI máy
3) Đuôi LL là hàng Mỹ (Hàng xuất sứ ở Mỹ không có phiên bản Quốc tế)
4) Check trên website https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do bằng số IMEI hoặc Serial xem ngày Active máy có phải ngày bạn mua hay kô? Lưu ý ngày active máy là ngày đầu tiên bạn cắm SIM vào máy. Vì một số máy đã active trước để can thiệp.
Chuẩn quá, cụ đưa thông tin rất chi tiết, các cụ mợ cần mua máy mới check theo hướng dẫn này nhé, đây là 1 phần chi tiết của việc check.

Chỉnh sửa cuối:

girlo7

Xe hơi
Em đang định mua iphone 4 lock cho con em, theo các cụ thì có nên mua ko ạ vì nhu cầu của con em cũng chỉ nghe với gọi thôi