Nghị Định 71. Ngày 10/11/2012 Xe Công Chứng ỦY Quyền Đối phó với XXX thế nào các Cụ?

RAVA

Xe ba gác
Nhà có 2 vợ chồng mua đc có 1 cái xe thế giờ đi thế nào?
-Ra đường bác nhớ mang theo bản foto công chứng sổ hộ khẩu và giấy đăng ký kết hôn là ok. Có lẽ để né vụ này em nghĩ khi mua xe cũ cho béng nó vào công ty nào của người thân quen, gặp xxx bảo em lái xe cho cq thì có mà bắt vào mắt!:))

Xe_không_phanh

Xe tải
Các cụ xem lại thớt cái:
Từ trước đến nay người ta vẫn chấp nhận mà...có cái 71 cũng có sao đâu nhỉ....lên xe có gplx, giấy tờ xe, đừng vi phạm atgt, thế là vô văn tư...có gì phải khóc.,??????
uh đúng thế csgt nó tuýt còi lại để hỏi giấy tờ thì cụ tính sao? cả kể không vi pham giao thông?

huongcam2011

Xe tải
uh đúng thế csgt nó tuýt còi lại để hỏi giấy tờ thì cụ tính sao? cả kể không vi pham giao thông?
Thì bác trình gplx và đăng ký xe của: em, anh, cô, gì, chú bác, bạn, bồ.....ra thoai

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
nói các Cụ thông cảm, em là người Việt nam, hiểu biết cũng nông cạn nhưng em thật sự thất vọng về các chủ trương, chính sách KHÔNG QUẢN LÝ ĐƯỢC THÌ CẤM, ÁP THUẾ, ÁP PHÍ..... mà em cũng không hiểu mấy ông tư vấn luật nghĩ gì không biết nữa. thất vọng tràn trề ^#(^^#(^^#(^^#(^^#(^

hyundaii30

Xe tăng
Vụ này làm giàu cho mấy xxx, quốc hội đang họp về phòng, chống tham nhung mà ra cái nghị định này khác gì đánh đố nhau.

flashfox

Xe tải
Y nghia eo j, nha nuoc cha thu duoc dong nao dau? beo may thang xxx thoi. Chong chon thue thi phai bot su dung tien mat, giao dich qa tai khoan moi chong duoc chu . Lam chinh sach ngu vai dai

Ý nghĩa của nghị định rất tốt nhưng mục đích thì là Tận Thu thuế thôi ( thời gian tới sẽ đẻ thêm các khoản thuế gì nữa đây.....)

supernoob

Xe hơi
Chưa bác nào trả lời câu hỏi về công chứng uỷ quyền có bị phạt không sau 11/10 nhỉ?

huongcam2011

Xe tải
Chưa bác nào trả lời câu hỏi về công chứng uỷ quyền có bị phạt không sau 11/10 nhỉ?
Không có căn cứ để phạt bác ạ....không tin bác cứ đọc hết cái nghị định 71 từ điều 33 trở đi xem...cứ yên tâm mà ủy quyền công chứng nếu không muốn đổi chủ

mr new

Xe tải
Em vừa thấy trên báo mạng mấy xxx trả lời là nếu đi xe cứ đầy đủ bằng, giấy tờ xe và đăng kiểm là ok các cụ ạ. Thế thật thì ngon, khác quái gì ngày trước:)

glare

Xe điện
Thấy bẩu để kích cầu cứu mấy đại gia BDS sẽ ra nốt quy định chỉ được ở nhà chính chủ, thèng nào ko phải nhà mình đứng tên ( HKhẩu ko có giá trị ) mà cứ ở là sẽ phạt 10% giá trị cái nhà >:)=)) Nếu ko có tiền nộp sẽ bị tập trung lên đê xúc đất trừ dần >:)

Xe_không_phanh

Xe tải
Thì bác trình gplx và đăng ký xe của: em, anh, cô, gì, chú bác, bạn, bồ.....ra thoai
ừ xong nó nói là k chính chủ và nó phạt thôi, mà nói thật với các cụ, trừ đợt ra quân thôi, chứ cứ bắt bt kiểu như đèn xanh đèn đỏ hay đi ngược chiều thì cứ dúi tiền vào cho nó, k có giấy tờ cũng đi tuốt, nghị định đưa ra chỉ là tận thu thôi chứ tai nạn giao thông bỏ trốn thì cũng k nhiều mà cũng k phải k thể biết được, còn riêng trộm cắp cướp giật thì chẳng bao giờ nó dùng xe của nó để đi ăn cướp đâu

hungnm82

Xe tải
dcm,đi xe ko chính chủ đấy thằng nào bắt đấm vỡ *** mấy thằng xxx đi ae

carcafe

Xe tải
Tình hình này thì các showroom Phố Nguyên Văn Cừ sắp phá sản hết rồi các cụ ah. Mua xe phải sang tên (12% phí trước bạ) thì đến tay người giá dùng đội lên lắm lắm.
Cụ bán bao nhiêu cho e cái địa chỉ xem xe và sdt của cụ e qua.

civic2010

Xe buýt
chúng nó đang muốn tham nhũng mà ngân sách hết tiền rồi nên vẽ đủ trò để tận thu của dân mà, các cụ có kêu gào nữa cũng chẳng ăn thua đâu. cứ chịu khó bị thổi lại thì đưa tiền ra thôi, tối ưu là chọn 50/50 cho đỡ tốn he he ..............
vì không đoàn kết được thì đành chịu bị bắt nạt thôi, chả làm gì được chúng nó đâu. vài người chống đối sẽ bị quy là chống người thi hành công vụ thì khổ thân. phải đoàn kết toàn dân mang hết xe máy, ô tô ra đường để, *** đi nữa thì may ra còn có tác dụng. nhưng ở VN mình thì em nghĩ không khả thi vì dân mình các nhân lắm.

altistau

Xe tải
Nếu thế này thì phải điều chỉnh Luật trước. Bỏ hết các luật như: cho, tặng, cho mượn tài sản... và nhục hơn là các lái xe ngồi chơi? Thử hỏi nếu đi đâu xa bố thằng nào 1 lái mà lái được nhỷ? ...Thế Vậy chắc mấy Bộ luật dân sự,.... đều vô tác dụng hết. ND này là quá ngu rồi..

moilai123

Xe hơi
Em vừa thấy trên báo mạng mấy xxx trả lời là nếu đi xe cứ đầy đủ bằng, giấy tờ xe và đăng kiểm là ok các cụ ạ. Thế thật thì ngon, khác quái gì ngày trước:)
Cụ đừng có mà củ quan! bình thường ma bị XXX hít còi là kiểu gì cũng bị đè ra phạt; khi thấy ko bị sao về giấy tờ thì sẽ còn bị phát hiện xe dừng (để nộp phạt) cách mép đường chệch hơn 1 cm, lúc đã bị tít thì cụ đã phát hỏa, đỗ lệch hơn 2 cm la bt. Đằng này lại có thêm cái đi xe không chính chủ, chạy đằng trời!

cdx_536.36

Xe tải
Bó chiếu chắc nhà ông thăng mỗi người 1 cái đăng ký riêng của mỗi người nên ông ấy mới nghĩ ra được luật này . *** sao bảo công chức nước lương không đủ chi phí sinh hoat sao lắm tiền mua nhiều ô tô thế? Sao lắm đất thế. Chỉ khổ người lao động chân chính. Mấy bố ấy nói toạc ra là ăn hối lộ cho nhanh nên mới giàu mới lắm xe nên nghĩ ra lắm luật khác người...........Sao bảo VN đi sau thế giới mấy chục năm, dân làm toàn biếu các bố xếp ấy hix....