[Funland] Cuộc gọi Viber và Skype

Răng Sâu

Xe máy
Viber chỉ áp dụng cho smartphone cùng cài đặt phần mềm này. Khi đó 2 máy có thể call&sms cho nhau qua internet

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Hehe, em có con bạn, cả nhóm 10 đứa thì có 7 cái ip4,còn lại là 3gs. Cả hội rủ nhau cài Viber để buôn cho sướng cái ***.
Thế nào mà thi thoảng có con cứ oai oái lên "tk tao bị trừ tiền" :))
Đến khi chúng nó gọi cho em, em dùng 8800 thì làm gì có Viber, thế mà danh bạ của chúng nó có tên em, cứ vô tư gọi mà ko biết. Ra là khi cài lần đầu nó tự quét và nhận diện những ai đang sd Viber ở danh bạ, chắc bị lỗi.
Còn vụ mất xiền kia thì gọi Viber mà ng nhận ko có mạng nó chuyển thẳng vào sdt. Gọi bị tính cước như thường.
Sau đấy em bẩu chúng nó 1 cách đơn giản để biết người nhận có kết nối Viber ko. Đó là gọi qua Viber đến Viber chuông tín hiệu đơn âm, là ok.Còn nếu gọi mà kết nối đến sdt thì sẽ có nhạc chờ, mất xiền :)

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Hehe, em có con bạn, cả nhóm 10 đứa thì có 7 cái ip4,còn lại là 3gs. Cả hội rủ nhau cài Viber để buôn cho sướng cái ***.
Đến khi chúng nó gọi cho em, em dùng 8800 thì làm gì có Viber, thế mà danh bạ của chúng nó có tên em, cứ vô tư gọi mà ko biết. Ra là khi cài lần đầu nó tự quét và nhận diện những ai đang sd Viber ở danh bạ, chắc bị lỗi.
Còn vụ mất xiền kia thì gọi Viber mà ng nhận ko có mạng nó chuyển thẳng vào sdt. Gọi bị tính cước như thường.
Sau đấy em bẩu chúng nó 1 cách đơn giản để biết người nhận có kết nối Viber ko. Đó là gọi qua Viber đến Viber chuông tín hiệu đơn âm, là ok.Còn nếu gọi mà kết nối đến sdt thì sẽ có nhạc chờ, mất xiền :)
Đơn giản hơn rất nhiều là Themes của Viber màu tím, không màu xanh như mặc định của iOS mà Mợ (nếu cài Winterboard để dùng các Themes khác thì màu tím của Viber vẫn đặc trưng).

Phong Snake

Xe hơi
Mờ chắc các bác đặt chế độ tự động. Chứ bình thường nó hỏi là có chuyển không mờ
Đơn giản hơn rất nhiều là Themes của Viber màu tím, không màu xanh như mặc định của iOS mà Mợ (nếu cài Winterboard để dùng các Themes khác thì màu tím của Viber vẫn đặc trưng).

Lelong1411

Xe tăng

dapxichlopro

Xe tải
Viber gọi giữa 2 máy iOS hoặc Android miễn phí (điều kiện 2 máy đều kết nối Internet/3G)
Giống như gọi qua Skype, Yahoo, Gtalk thôi các cụ nhé

zebrahihi

Xe hơi
dùng viber là chuẩn nhất. nó cho liên kết trực tiếp với danh bạ.

hungnn.vn

Xe buýt
CHức năng 2 cái này same same nhau thôi, có điều viber thì nó dùng sdt của mình làm định danh chứ ko phải đăng ký nickname như trên skype. Và theo review của nhiều người thì chất lượng thoại qua viber tốt hơn chút ít

khongan

Xe buýt
CHức năng 2 cái này same same nhau thôi, có điều viber thì nó dùng sdt của mình làm định danh chứ ko phải đăng ký nickname như trên skype. Và theo review của nhiều người thì chất lượng thoại qua viber tốt hơn chút ít
Viber nó có cái gọi Video, em thấy cũng tàm tạm. Có hơn Skype không các cụ ?

Còn nhắn tin Whatapp có vẻ ổn định hơn

cairong_2011

Xe container
Túm váy lại là cụ muốn gì?
- Gọi free trên internet theo PC to PC?
- Gọi free PC to phone?
- Gọi free iphone to iphone?
- Gọi free Android to phone USA?
- Gọi free .............
Cụ cho ý kiến chỉ đạo cụ thể em sẽ đáp ứng cụ từng thứ :)) (Ví dụ cụ cần gọi chùa trong nước online, hoặc gọi chùa đi Mỹ vào máy cầm tay ...)
Cụ có cái nào gọi từ Smartphone hay PC to Iphone free ko (em gọi đi germany)?
Nếu em dùng dịch vụ viber out để gọi sang bên germany thì cước nó tính thế nào hả cụ ?
Ngoài ra trước đây khi máy iphone ở nhà thì gọi qua viber OK và thông qua số di động ở nhà. Nay mang máy sang bên kia, đã thay SIM theo số bản địa nhưng sao khi vào viber nó vẫn hiện lên số di động VN hả cụ ? Khi đó mình gọi qua viber là nó gọi vào số nào ?

thule6

Xe điện
Nếu em dùng dịch vụ viber out để gọi sang bên germany thì cước nó tính thế nào hả cụ ?
Ngoài ra trước đây khi máy iphone ở nhà thì gọi qua viber OK và thông qua số di động ở nhà. Nay mang máy sang bên kia, đã thay SIM theo số bản địa nhưng sao khi vào viber nó vẫn hiện lên số di động VN hả cụ ? Khi đó mình gọi qua viber là nó gọi vào số nào ?
Cụ vẫn dùng Viber để liên lạc sang Đức như khi cụ gọi cho máy đó ở nhà, em chả phải tư véo cụ dùng thêm cái gì cho nó thêm lằng nhằng.
Trước đây khi gọi qua viber ở VN cụ không để ý là 2 máy đều phải kết nối internet thông qua Wifi hay 3G ở VN, nay cũng vẫn thông qua internet chỉ có điều đầu bên Đức sẽ phải trả cước kết nối internet theo nước sở tại.
Còn vụ vẫn hiện kết nối - số máy cũ là do ACC nó thiết lập lúc đầu trên số ĐT đó và mặc định nó nhớ tên là số ĐT đó trên ACC đó cho dù đăng nhập trên máy tính bảng hoặc PC, nên khi gọi cho người đó cụ cứ gọi như bình thường vì khi đó cụ kết nối với ACC đó chứ không phải số ĐT đó.

quochieuvnnet

Xe tăng
Cả Viber và Skype đều gọi được từ PC to phone và ngược lại cụ nhé!
Quan trọng hơn cả là cả hai PC và Phone phải có kết nối in tờ nét như wifi chẳng hạn ;))

quochieuvnnet

Xe tăng
Viber nó có cái gọi Video, em thấy cũng tàm tạm. Có hơn Skype không các cụ ?

Còn nhắn tin Whatapp có vẻ ổn định hơn
Gọi video number 1 phải là Facetime, sau là Skype rồi mới Viber/ quan điểm cá nhân :D

cairong_2011

Xe container
Cụ vẫn dùng Viber để liên lạc sang Đức như khi cụ gọi cho máy đó ở nhà, em chả phải tư véo cụ dùng thêm cái gì cho nó thêm lằng nhằng.
Trước đây khi gọi qua viber ở VN cụ không để ý là 2 máy đều phải kết nối internet thông qua Wifi hay 3G ở VN, nay cũng vẫn thông qua internet chỉ có điều đầu bên Đức sẽ phải trả cước kết nối internet theo nước sở tại.
Còn vụ vẫn hiện kết nối - số máy cũ là do ACC nó thiết lập lúc đầu trên số ĐT đó và mặc định nó nhớ tên là số ĐT đó trên ACC đó cho dù đăng nhập trên máy tính bảng hoặc PC, nên khi gọi cho người đó cụ cứ gọi như bình thường vì khi đó cụ kết nối với ACC đó chứ không phải số ĐT đó.
Thanks cụ. Nếu có nhu cầu gọi qua viber out không hiểu họ tính cước thế nào nhỉ ?

maonguyen

Xe máy
Lúc trước sim hỏng, đành nhờ mọi người gọi vào viber, cũng hay ... Nhưng mình ko thích mấy cái này cho lắm, rất dễ bị nghe lén, hoặc mất thông tin

djblack

Xe hơi
Theo cháu chuẩn nhất là bbm. Nếu là hai máy bb gọi nhau thì có cả video call. Tiếc là chỉ dùng trên wifi

ôi buồn cười với bài của bcs quá, hihi