[Funland] Các cụ hay mua giày ở đâu? Formal shoes nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

Spike

Xe tăng
Hìhì mắt cụ tinh quá ạ :D
Cháu chụp góc khác cho cụ Spike nha
Vâng cụ chụp đi, em thì toàn stick to style thôi chứ không biết gì về brand và construction mấy nên đi sướng ntn e cũng chịu. Một đôi giày đẹp đối với e là đôi e thích nhưng mà form thì phải kiểu CJ ấy hè hè

oliu

Xe buýt
Nhìn cái nước da thế kia thì ai dám hỏi nhiều :D ah, cho em xem mấy cái đinh đồng nữa là chuẩn
Mầu này em thấy mấy anh tầu không chuộng làm nhái nên các cụ diện giầy này đỡ ngại

Spike

Xe tăng
Nhìn cái nước da thế kia thì ai dám hỏi nhiều :D ah, cho em xem mấy cái đinh đồng nữa là chuẩn
Mầu này em thấy mấy anh tầu không chuộng làm nhái nên các cụ diện giầy này đỡ ngại
Nhưng hơi kén quần. E thì tuyền đen, kể cũng boring thật

oliu

Xe buýt
Mầu này cụ mặc quần đen hay xanh navy vẫn ok, nhiều khi quen một kiểu thì ngại kiểu khác, mầu này chiếm 60% ở châu âu

gaquay123

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

gaquay123

Xe tăng
Nhưng hơi kén quần. E thì tuyền đen, kể cũng boring thật
Quần đen thì phối không linh hoạt bằng quần xanh đen (navy), hay than chì (charcoal) cụ ạ! Quần đen nhiều khi chủ yếu mặc vào buổi tối, vì nếu chất vải ko tốt nó rất dễ bắt sợi do tĩnh điện, nên ban ngày nhìn sẽ rất lộ! Quần đen phối với giầy nâu cũng hơi khó :)

Linh hoạt nhất là quần xám (grey pants) thì phối với đủ thứ luôn

gaquay123

Xe tăng
Thế mới hiểm ác. Nhưng mà có thể check qua web của bọn Brooks brothers (nếu em không nhầm)
Em thấy Tây nó chuộng giầy của Allen Edmonds thế, toàn trên 300$ mà Sale thì toàn tí ti, hở ra con nào sale chúng nó đụp ngay con đấy! Cụ có đôi AE nào không? Size Allen Edmonds thế nào?

Spike

Xe tăng
Em thấy Tây nó chuộng giầy của Allen Edmonds thế, toàn trên 300$ mà Sale thì toàn tí ti, hở ra con nào sale chúng nó đụp ngay con đấy! Cụ có đôi AE nào không? Size Allen Edmonds thế nào?
Hờ hờ, e thì cũng thích ăn diện nhưng điều kiện không có nên mấy cái thể loại world class ấy em chỉ desktop shopping thôi cụ ạ. Của e toàn hàng lởm thôi

mediro

Xe hơi

Cụ Spike xem góc chụp này được chưa ợ :D
Hôm bữa cháu đã nói cụ Spike khoái kiểu classic Anh Quốc mà :D, CJ Audley thì lại càng traditional, màu đen nữa
Có hình ảnh đế giày nhỏ bên phải đó cụ
Cháu thấy màu dark brown đẹp hơn nhiều.
Cụ toàn quần tây màu đen, giày cap toe đen thì đúng style Nhật rồi, nhìn hơi boring
Ngoài dark brown còn nhiều shade đẹp mê mà vẫn classic cho cụ: oxblood, antique cognac ..

gaquay123

Xe tăng

Hôm bữa cháu đã nói cụ Spike khoái kiểu classic Anh Quốc mà :D, CJ Audley thì lại càng traditional, màu đen nữa
Cụ toàn quần tây màu đen, giày cap toe đen thì đúng style Nhật rồi, nhìn hơi boring
Ngoài dark brown còn nhiều shade đẹp mê mà vẫn classic cho cụ: oxblood, antique cognac ..
Kiểu này là phải cứ 1 em thắt lưng cho em nó chứ cụ?

Spike

Xe tăng

Hè hè, Mediro chuẩn, cháu làm cho Nhật bửn nên nhiễm cái style của chúng nó. Đôi của cụ nhìn rất chất lượng nhưng đúng là không phải style của cháu. Kể ra mà có đk thì cháu cũng mua mỗi thứ một tí nhưng ko đc vậy nên thôi cứ black cho nó neutral. Sao cụ ko thử CJ xem? Cháu vừa xem trên ebay nhiều đôi đẹp dã man nhưng chát kinh người. Thôi, thủ dâm tinh thần với Splendid vậy :(

mediro

Xe hơi
Kiểu này mũi giày chisel cũng hơi chơi :D, cháu đang kiếm dây lưng phù hợp kiểu goatskin, palladium
Cụ Gà hỏi AE ah, AE thì size là TTS (true to size), AE thì chủ yếu tụi Mẽo chuộng thôi, kiểu dáng hơi cứng, nhưng ngon bổ rẻ so với mức giá, cụ mua AE trên Amazon lúc sale khoảng 220-250, còn mua ebay có thể dưới 200

Trạng thái
Thớt đang đóng