Cách mở cửa xe ô tô khi quên chìa khóa

PleaseTryAgain

Xe tải
Em đồng ý với ý kiến của kụ này
Kụ cũng đi CDX, em cũng muốn chia sẻ với kụ.
Trường hơp 1: Kụ vừa dừng xe,tắt máy, kụ ra ngoài, nhưng cái chìa khóa của kụ vẫn trong xe, sau khi kụ sập cửa, xe sẽ còi tít tít ( để báo là chìa khóa vẫn trong xe)
Trường hơp 2: nếu kụ cầm chìa khóa trong người, mặc dù kụ vừa ấn khóa xe, nhưng khi kụ với tay vào cái nắm cửa để mở, thì kụ vẫn có thế mở được ( hồi đầu mua xe em cũng gặp trường hợp này, cứ tưởng bị làm sao, gọi cho salon, và được giải thích là kụ phải cách xa cái chìa khóa và cái chìa khóa phải cách xa xe thì kụ mới ko thể mở được.
Trường hợp 3: Em chẳng bao giờ mở của xe mà phải ấn nút mở ở cái chìa khóa cả, kể cả khi tay đang xách đồ và ôm con, em nhờ F1 nhà em mở hộ bằng cách F1 vin 1 tay vào người em, tay kia F1 vẫn mở được cửa hộ em......
.....
Trong sách HDSD nó nói hết đấy.... Rảnh rỗi các kụ ngó qua nhé !!!!!

notveryniceguy

Xe buýt
Hic. E để quên chìa khóa bên trong mà k có chìa khóa phụ cụ nào giúp e với. Xe e là Sonata 2009 :(

s0_kh4nh

Xe tăng
bác nói thế nào chứ . riêng xe CDX thì bác để quên chia khóa trong xe thì không bao giờ khóa đc xe nhé , nó là khoa thông minh bác phải cần chìa khóa cách xe lơn hơn 5m mới tự khóa hoặc bác bấm khóa mà nếu bác bấm khóa xe thì bác đứng gần đấy <3m thì vẫn mở được cửa xe ở cánh lái nhé
Em đồng ý với ý kiến của kụ này
Kụ cũng đi CDX, em cũng muốn chia sẻ với kụ.
Trường hơp 1: Kụ vừa dừng xe,tắt máy, kụ ra ngoài, nhưng cái chìa khóa của kụ vẫn trong xe, sau khi kụ sập cửa, xe sẽ còi tít tít ( để báo là chìa khóa vẫn trong xe)
Trường hơp 2: nếu kụ cầm chìa khóa trong người, mặc dù kụ vừa ấn khóa xe, nhưng khi kụ với tay vào cái nắm cửa để mở, thì kụ vẫn có thế mở được ( hồi đầu mua xe em cũng gặp trường hợp này, cứ tưởng bị làm sao, gọi cho salon, và được giải thích là kụ phải cách xa cái chìa khóa và cái chìa khóa phải cách xa xe thì kụ mới ko thể mở được.
Trường hợp 3: Em chẳng bao giờ mở của xe mà phải ấn nút mở ở cái chìa khóa cả, kể cả khi tay đang xách đồ và ôm con, em nhờ F1 nhà em mở hộ bằng cách F1 vin 1 tay vào người em, tay kia F1 vẫn mở được cửa hộ em......
.....
Trong sách HDSD nó nói hết đấy.... Rảnh rỗi các kụ ngó qua nhé !!!!!
các cụ nói chuẩn đấy ạ

xe em lac CDX đê chìa khóa trong xe ko khóa xe được mà nó còn báo động khi đóng cửa nữa
nên ko có chuyện quên chìa mà ko mở được xe CDX

Chỉnh sửa cuối:

hcmay585

Xe hơi
Thưa các cụ, CDX nếu chìa khóa để trong xe thì chủ xe không thẻ khóa được xe là đúng. Nhưng nếu xe đã khóa mà chìa khóa vô ý để trong cốp khi sập cốp lại chắc chắn phải tìm giải pháp ... để lấy chìa khóa xe trong cốp. Xin nói lại là phải lấy chìa khóa trong cốp xe, với CDX không có tình trạng để quên chìa khóa trong xe mà khóa xe được đâu nhá. Chính xác là thế.

haizin

Xe đạp
cụ nào co nhu cầu vận chuyển hàng hóa thì gọi em nha

Super Spark

Xe đạp
bác nói thế nào chứ . riêng xe CDX thì bác để quên chia khóa trong xe thì không bao giờ khóa đc xe nhé , nó là khoa thông minh bác phải cần chìa khóa cách xe lơn hơn 5m mới tự khóa hoặc bác bấm khóa mà nếu bác bấm khóa xe thì bác đứng gần đấy <3m thì vẫn mở được cửa xe ở cánh lái nhé
theo e biét thì đứng gần cũng có thể khóa được bằng chìa thông minh(S key) có điều nếu <0,7m mà cầm vào tay nắm thì có thể mở được. Nếu quên chìa trong xe thì có nhiều cách để mở:
C1: như trong clip;
C2: dùng tô vít nậy nhẹ cách cửa rồi cho dây thép vào;
C3: Mở chắn bùn ở bánh trước bên lái=> lôi ra bó dây điện, dùng kim băng xiên vào 2 dây điện thì khóa tự mở (dây nào thì chỉ có thợ mới biết, các bác cắm lung tung cẩn thận cháy xe)

Cruzeltz1.6

Xe máy
Thưa các cụ, CDX nếu chìa khóa để trong xe thì chủ xe không thẻ khóa được xe là đúng. Nhưng nếu xe đã khóa mà chìa khóa vô ý để trong cốp khi sập cốp lại chắc chắn phải tìm giải pháp ... để lấy chìa khóa xe trong cốp. Xin nói lại là phải lấy chìa khóa trong cốp xe, với CDX không có tình trạng để quên chìa khóa trong xe mà khóa xe được đâu nhá. Chính xác là thế.
xe e Cruze1.6 , hôm trước để khóa trong túi vợt tennis, tiến lại gần cốp sau, mở ra vứt túi vợt vào, tiện tay sập lại..xong phim..phải về nhà lấy khóa sơ cua...e cũng ko hiểu là cùng khoảng cách gần, e mở được cốp sau, nhưng khi sập lại thì ko mở ra được, nhưng nếu là băng ghế sau thì có khi nào mở được ko ta?

tuvahangtong

Xe tải
xe e Cruze1.6 , hôm trước để khóa trong túi vợt tennis, tiến lại gần cốp sau, mở ra vứt túi vợt vào, tiện tay sập lại..xong phim..phải về nhà lấy khóa sơ cua...e cũng ko hiểu là cùng khoảng cách gần, e mở được cốp sau, nhưng khi sập lại thì ko mở ra được, nhưng nếu là băng ghế sau thì có khi nào mở được ko ta?
Hôm trước nghe chuyện có con em mất xe i20 , ko biết bọn trộm mở thế nào mà ko hú còi báo động nhỉ

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
E nhớ là đã xem 1 cái clip về mở khóa oto = quả bóng tennis rồi, nhưng chắc chỉ xe cũ mới mở cách đó thôi. Xe đời mới dùng SK thì em nghĩ là khó, như cụ gì nói là dùng gạch đạp kính con Ranger thì em thấy có vẻ không thuyết phục:))

loiht

Xe máy
Mở cửa rất dễ mấy bác. Mình cũng gặp rồi, xe I30CW, anh mở khóa ko đầy 1 phút các bác ạ. Giống như các bác mô tả, dùng dây kẽm lồng vào khe cửa rồi giật chốt khóa. xe nào cũng làm như vậy được, anh thợ khóa bảo thế, ngay cả xe Mec loai mới nhất.

MOTOYA

Xe tăng
cách nhanh gọn.. làm viên Gạch hoặc nửa viên Gạch là Xong ngay....

hung_mts

Xe buýt
em có thể mở được hầu hết các loại xe tầm trung bằng 1 cái mắc treo áo. hic. trước em làm bên lắp ráp mà.:))

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Em có một kinh nghiệm nho nhỏ này muốn chia sẻ cùng các bác nhé, không biết đã có bác nào áp dụng phương pháp này của em chưa nhỉ. Đó là các bác đánh thêm một chìa khóa cơ sau đó gói vào một túi bóng ( nhớ bảo quản dầu mỡ cẩn thận nhé) dấu kỹ và chắc chắn vào một chỗ nào đấy dưới gầm xe của mình vậy là yên tâm luôn. Khi làm như vậy các bác có bị mất chìa khóa hay hỏng khóa điện điều khiển cũng không sợ nữa, không lo phải cậy zoăng kính, hay đập kính để mở cửa.

avce

Xe máy
cách này em thực hành lâu rồi, nhưng chỉ danh cho các xe đời cũ, còn xe đời cao bây giờ, không áp dụng được. quên chia khóa tốt nhất là đạp kính gọi bảo hiểm đỡ tốn thời gian.

vumap

Xe máy
Với CDX bác chỉ cần đứng gần cửa <1m, là có thể mở bằng tay không cần chạm vào nút đen bác nhé

Neo116

Xe hơi
ui, trò này mà đi ăn trộm thì thôi rồi :-ss

tienhn

Xe máy
Với CDX bác chỉ cần đứng gần cửa <1m, là có thể mở bằng tay không cần chạm vào nút đen bác nhé

hoinhap

Xe tăng
Két sắt còn mở được khi mất chìa đấy cụ ạ. Có một cách nhanh hơn mà em đã gặp, Chú tài lấy ngay cục gạch đập kính bên của xe Ranger rồi mang đi bảo hiểm. Bótay.
Làm sao mà mở được ạ, két sắt nó có ít nhất 4 then ngang, khi khóa vào 4 then này phi ra 4 góc chỉ có mang máy hàn mà cắt thôi ạ. Loại to nó có tới 6, 8 hoặc nhiều hơn số then ngang, nhưng có điều két sắt nếu mất chìa hoặc quên mã số thì đến nơi sản xuất và chứng minh được két sắt là của mình thì sẽ được nhà sản xuất mở giúp! Cách mở kháo của cụ thì nhiều người làm rồi, nhưng có điều xe phải có bảo hiểm.

Chỉnh sửa cuối:

heatcool

Xe tải
Em vừa áp dụng kiểu này cho Ford Everest đời 2005 xong, thành công mỹ mãn, he he