Liberty 125 ie (VN) vs Liberty 125 (nhập) vs SH 125 fi

Trạng thái
Thớt đang đóng

s0c_uuu

Xe buýt
đang so 125 mà =)) a này hôm nay kô thích viết chữ cỡ to nữa hả ;)
xe liberty đi thời trang, lượn lờ chứ thích tốc độ thì đừng chọn Piagio đem so sánh tốc độ với honda sh ==
mình chuyển qua LX rồi. thỉnh thoảng vẫn đi Lib của mẹ, vì xe mình chưa về :)
công nhận đi SH đời 2K8 sướng thật, sh 2K9 không = :( cảm nhận cá nhân em.
cón em thấy nên so sánh SH với beverly, vespa GTS or LXV thì hợp hơn ạ!
so với liberty thì............. hơi khập khiễng. nhưng thế lại hay. nâng cao đẳng cấp cho lib =)), lib được sản xuất cạnh tranh với dòng phân khúc xe máy hạng trung thôi ạ, như PCX, airblade, ..............

s0c_uuu

Xe buýt
E nói thật chứ thằng nào mà đi xe để mà thể hiện đẳng cấp thì lướt ra chỗ khak ,sĩ diện hão . dù là sh hay wave cũng chỉ là cái phương tiện thui ,k nói lên vde gì cả , đi sh mà đ dám chơi ,tiền khô cháy túi thì đ bằng thăg đi wave chịu chơi ,wan trog làm dám chơi hay k .Ch đẳng cấp hay k e k bàn đến .E chỉ khó nghe về câu chấp sh 125i 50m chạy trc thui .E nói thật Li thì giỏi lắm là ngang cơ sh là hết ,k bh có hơn .Bác nào đi Li ie 125 mún thử gặp e .Pm vào box
cụ máu nhỉ. cụ đua với ex của em không? và bạn em có con novou LX thôi! sao cứ bắt nạt dọa dẫm lib. khổ thân em lib hiền lành xinh đẹp =))

yêu xe máy

Xe hơi
Bạn mà nhận xét Li ie mà chạy quá yếu ga, ì không bốc bằng ... thì đủ biết bạn chưa chạy Li ie rồi, hoặc giả nếu có chạy là chạy đang kỳ roda.

Li ie chấp SHi 125 50m, chở 2, vận tốc đầu bằng nhau: 30km/h, tăng tốc đến 90km/h, chạy 500m, xem xe nào chạy tăng tốc tốt và chất hơn? Cái bạn nói chỉ là tốc độ thôi, chưa đề cập đến tăng tốc nhanh hay chậm, nếu nói về tốc độ thì đừng nên test vì rất nguy hiểm, còn độ tăng tốc thì chỉ cần chạy 500m như trên là đủ biết rồi. Một chiếc xe đẳng cấp không phải chỉ có speed đỉnh thôi đâu, thế là bạn chưa biết gì về các dòng xe đua rồi, nó phải là sự kết hợp của tốc độ tối đa (cái này thì bạn nói đúng, Lib ie có thể (chỉ là có thể thôi) không bằng Lib nhập và SHi) + tăng tốc (cái này thì mình chắc chắn Lib ie tăng tốc tốt hơn, bạn cứ đọc báo nói về Lib ie sẽ thấy có đoạn nói về khả năng tăng tốc của Lib ie) + độ ổn định của tay đua (cái này tùy người lái, có người lái giỏi, lái bạo, lái dở, lái nhát)
Thiên tướng mới hạ phàm đây. hôm nào pác vác Lib của bác và e so tài thử nhé; ko dám chấp 50m, chấp e 25m. ai thua thì đừng đi xe may và out khỏi diễn đàn Ò này nhé'

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Trong khi chờ đợi 2 tay đua ducanh91 và lhxndd chuẩn bị so kè đẳng cấp, mời các cụ nghiá qua người đẹp có mặt trên đường đua sắp diễn ra cho không khí bớt căng thẳng

Chỉnh sửa cuối:

s0c_uuu

Xe buýt
cô bé đầu tiên ngồi em trium là bồ của Anh Tuấn dẫn chương trình trò chơi âm nhạc thì phải :D. đúng không bác?

titmit_tit

Xe buýt
cô bé đầu tiên ngồi em trium là bồ của Anh Tuấn dẫn chương trình trò chơi âm nhạc thì phải :D. đúng không bác?
em không biết là bồ của ai, nhưng ai chiến thắng cuộc đua này sẽ đc tặng 1 bộ ảnh của em ý về treo trần nhà :P

ducanh91

Xe điện
cụ máu nhỉ. cụ đua với ex của em không? và bạn em có con novou LX thôi! sao cứ bắt nạt dọa dẫm lib. khổ thân em lib hiền lành xinh đẹp =))
Mình chẳng máu đua nhưg nghe câu của chủ thớt ngứa thui .Chấp sh 50m chạy trc ,nghe mà bun cười !Sự thật sh 125i( kể cả full nồi ,và dàn lửa) k đú đc ex mới ,nếu sh 150 thì còn ok .

Thiên tướng mới hạ phàm đây. hôm nào pác vác Lib của bác và e so tài thử nhé; ko dám chấp 50m, chấp e 25m. ai thua thì đừng đi xe may và out khỏi diễn đàn Ò này nhé'
Kệ ngta thui bác ak !đi nhưg k hiểu xe mjk độ bốc tnao ?nghe phán ba lăg nhăg nghĩ xe mjk bốc .Vodka bác

silobiho

Xe tải
Thứ nhất là mua xe ga không phải để đua ... thích sang box ex hay sipo mà cùn ....
Còn thứ 2 là dù thế nào thì lib vẫn chưa có tuổi để đứng cạnh sh ... bàn tán nhiều ,,,

s0c_uuu

Xe buýt
Mình chẳng máu đua nhưg nghe câu của chủ thớt ngứa thui .Chấp sh 50m chạy trc ,nghe mà bun cười !Sự thật sh 125i( kể cả full nồi ,và dàn lửa) k đú đc ex mới ,nếu sh 150 thì còn ok .
Vui vẻ thôi mà cụ! căng thẳng làm gì. dĩ hòa vi quí :). em mới nhận ra điều này trong off của mình đấy :D
theo em thì. thích tốc độ thì chon EXciter côn tay
thích tốc độ + sành điệu, hoành tráng chon SHi
thích lãng tử, tiểu thư, cá tính hiền lành thì chon Lib.
công nhận lib k = SH thật. nhưng cũng không kém nhiều. nhưng đảm bảo là hơn air và PCX :D
à có 1 cái em thấy Pi hơn honda đó là cái khóa của Pi. các cụ thi xem ai mở được khóa xe của nhau trước đã rồi hẵng đua xe nhé. đổi xe cho nhau đi :D
các cụ đồng ý không ạ!

Chỉnh sửa cuối:

s0c_uuu

Xe buýt
Thứ nhất là mua xe ga không phải để đua ... thích sang box ex hay sipo mà cùn ....
Còn thứ 2 là dù thế nào thì lib vẫn chưa có tuổi để đứng cạnh sh ... bàn tán nhiều ,,,
wave cũng đứng cạnh SH được cụ ạ, chứ đừng nói lib thế chứ. đứng cạnh thì làm sao đâu =)). k = nhau về cái # :D

s0c_uuu

Xe buýt
em không biết là bồ của ai, nhưng ai chiến thắng cuộc đua này sẽ đc tặng 1 bộ ảnh của em ý về treo trần nhà :P
có vụ đua này diễn ra anh em đi cổ vũ nhé. Cụ nhớ mang theo giải thưởng nhé!
2 cụ nhớ thông báo time và địa điểm để anh em tới cổ vũ ạ :)

ducanh91

Xe điện
Vui vẻ thôi mà cụ! căng thẳng làm gì. dĩ hòa vi quí :). em mới nhận ra điều này trong off của mình đấy :D
theo em thì. thích tốc độ thì chon EXciter côn tay
thích tốc độ + sành điệu, hoành tráng chon SHi
thích lãng tử, tiểu thư, cá tính hiền lành thì chon Lib.
công nhận lib k = SH thật. nhưng cũng không kém nhiều. nhưng đảm bảo là hơn air và PCX :D
các cụ đồng ý không ạ!
E vodka cụ (nhưg diễn đàn bảo e vodka cụ n wa rùi hxhx)
Cụ nói nói chuẩn ,e k thể nói gì hơn nếu để mà nói về giá cả và độ bốc dáng đẹp thì li ie là sự lựa chọn wa hợp lý .Mình chỉ mún có sự kháck quan giữa các xe mà thui k bh khen xe mình nhất ,bốc nhất ,ăn ít xăng nhất ,dáng đẹp nhất .Mỗi xe có một ưu điểm riêng .Chứ cụ chút thớt phán câu " chấp sh 50m" mình nghe đ ngửi đc .
Ch li ie độ bốc kém shi nhưg kém k n chỉ gọi là shi 10 thì li ie 8 (cùng phân khối) .Mình nxet khách quan nvay .Ai thk ném gì thì ném .mình nhận tất :D

tuan5668

Xe hơi
các cụ dẹp bớt cái theart đi cho e nhờ,mở nhiều quá

s0c_uuu

Xe buýt
E vodka cụ (nhưg diễn đàn bảo e vodka cụ n wa rùi hxhx)
Cụ nói nói chuẩn ,e k thể nói gì hơn nếu để mà nói về giá cả và độ bốc dáng đẹp thì li ie là sự lựa chọn wa hợp lý .Mình chỉ mún có sự kháck quan giữa các xe mà thui k bh khen xe mình nhất ,bốc nhất ,ăn ít xăng nhất ,dáng đẹp nhất .Mỗi xe có một ưu điểm riêng .Chứ cụ chút thớt phán câu " chấp sh 50m" mình nghe đ ngửi đc .
Ch li ie độ bốc kém shi nhưg kém k n chỉ gọi là shi 10 thì li ie 8 (cùng phân khối) .Mình nxet khách quan nvay .Ai thk ném gì thì ném .mình nhận tất :D
em ném cụ 1 vodka "bốp" =))
công nhận từ khi lib ra đời BOX 2 bánh xe quay RÔM hẳn lên =)). PCX thì chả thấy mặt mũi đâu =)). điều đó chứng tỏ 1 bước tiền của Pi và 1 bước đi hơi sai lầm của Hòn dá . phải k ạ?

spiderman

Xe tăng
Một đợt thấy so sánh Airblade với Nouvo LX, bây giờ phong trao đang mốt đi xe Liberty lại thấy so sánh SH với Liberty. Cá nhân em thấy đi đường dài thì ko chạy đc bằng xe máy, đi đường nội đô thì SH hay Liberty nào có khác gì chạy cái Wave. Trừ mục đích đi cho oai để cưa gái ra, em thấy nó cũng chỉ là cái xe máy, có j ghê gớm đâu mà phải cãi nhau !? Em có nhận xét khách quan về con liberty nhập khẩu đứa em của em vừa mua như sau: Xe thì cao người ngồi sau chọc hết cả mũi giày vào chân người cầm lái, đề nổ thì như vỡ bánh răng, đi chậm tiếng máy gằn, xăng thì uống như nước lã.... tóm lại thật là mệt mỏi khi dắt cái xe ra khỏi nhà !

s0c_uuu

Xe buýt
Một đợt thấy so sánh Airblade với Nouvo LX, bây giờ phong trao đang mốt đi xe Liberty lại thấy so sánh SH với Liberty. Cá nhân em thấy đi đường dài thì ko chạy đc bằng xe máy, đi đường nội đô thì SH hay Liberty nào có khác gì chạy cái Wave. Trừ mục đích đi cho oai để cưa gái ra, em thấy nó cũng chỉ là cái xe máy, có j ghê gớm đâu mà phải cãi nhau !? Em có nhận xét khách quan về con liberty nhập khẩu đứa em của em vừa mua như sau: Xe thì cao người ngồi sau chọc hết cả mũi giày vào chân người cầm lái, đề nổ thì như vỡ bánh răng, đi chậm tiếng máy gằn, xăng thì uống như nước lã.... tóm lại thật là mệt mỏi khi dắt cái xe ra khỏi nhà !
=)), đấy là sự khác biệt của xe nhập và xe Việt đấy cụ ạ. chứng tỏ Pi Việt Nam đã nâng cao đẳng cấp =)). em cụ gặp sai lầm rồi :D

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Đúng rồi, điểm yếu là cái để chân vướng quá, nhưng mà cái thiết kế nó cũng đẹp thật :))
Cụ so sánh tiếng đề như vỡ bánh răng e thấy thật và cũng buồn cười quá :))
Cụ mod nào close topic đi ạ, tranh cãi coi chừng ẩu đả mất, chủ thớt chạy mất rồi còn đâu :))

s0c_uuu

Xe buýt
Close làm gì ạ? để đấy càng nhiều cm thì otofun càng nhận được nhiều tiền :) website mà :)

titmit_tit

Xe buýt

[K]club

Xe tải
Cái đó là Autonet đã test cả hai xe Lib nhập và Lib ie VN thì mới xác định được Lib ie VN tăng tốc tốt hơn hẳn Lib nhập nhé, không phải mình nói và cũng không phải mình test.

Còn bạn nào nói tiếng nổ đặc trưng của Pi, thì xin lỗi nhé, cái đó chỉ là cái mà người ta chê cười Lib nhập là gào rống, kêu to thôi, còn Lib ie đã trang bị công nghệ phun xăng điện tử nên xịn hơn Lib nhập một bậc nhé.

Về vấn đề speed, max speed và acceleration (tăng tốc), bạn nào nói SHi hơn hẳn Lib ie thì bạn có đem xe ra đua và thử chưa, hay chỉ chạy trên đường với những người yếu tay lái mà phán bừa, còn nếu bạn nào đã đem xe ra đua rồi, thì mình nghĩ chắc cũng đã bị công an bắt rồi hoặc lên bàn thờ ngồi rồi. Đừng ở đó mà phán bừa như thể như đúng rồi vậy.

Còn về vấn đề giá thành, đừng nói SHi mắc gấp đôi Lib ie thì có nghĩa là Shi hơn ie nhé, cái giá đó không nói lên cái gì đâu, hãy nhìn vào thực tế đi. Thực tiễn là cơ sở của chân lý!
em đọc từ đầu thấy bác lạ à nha . bác hỏi ý kiến mọi người xong mọi người nói thực tế để bác tham khảo thì bác lại cứ lôi mấy bài báo ra để gìn giữ luận điểm của mình thế . em hỏi bác đã nghe thấy từ PR bao h chưa ạ , báo chí câu khách vì nhiều lí do , nhưng chẳng lẽ xe mới nó lại vào bảo là ko tốt bằng xe cũ hay ko bốc bằng xe cũ à , cái gì cũng phải thực tế , mà mấy ông test xe của báo cũng là người tiêu dùng thôi , đâu phải là thánh nên cái gì họ nói cũng có phải chuẩn hết đâu , chắc gì mấy bố đã đi quá được 60km/h mà phán mà bác đã tin . với lại nói ra bác lại bảo em lên bàn thờ chứ đường vằng bác lôi xe ra test max speed thì chết thế nào được ạ . SH125 em chưa đi thì em ko biết , li nhập và ie và sh150 em đi rồi . bác nói tốc độ li ie hơn sh hay đề pa hơn thì chẳng ai tin đâu bác ạ . em thề hứa đảm bảo, là thực tế , là chân lý rồi ko phải bàn. bác thử nhìn 1 đoàn choai choai đi mà xem , sh này , li việt này , ko đội mũ bảo đảm cơ động đuổi liberty vì nhắm còn ăn được chứ dám đuổi SH (đấy là em hài hước tí nhưng thực tế nó là vậy) . li nhập tiếng có to hơn , có tốn xăng hơn nhưng max speed và đề pa bảo thua li ie thì em cũng ngả mũ xin hàng . cá nhân em thik và sẽ chỉ dùng piaggio thôi chứ em ko phải fan của honda SH nhé . đôi lời chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng